Kupambana na Serikali kwa maneno ya kuzusha ni dalili ya upinzani kukosa hoja


TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,796
Likes
4,263
Points
280
Age
36
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,796 4,263 280
Tangu kuingia Madarakani kwa Serikali ya Awamu ya tano inayoongozwa na Rais Dkt. John Pombe Magufuli, Vyama vya upinzani hususan chama kikuu cha Upinzani cha CHADEMA kimetoa maelekezo kwa vijana wake walioko katika mitandao mbalimbali ya kijamii kuandika taarifa za uongo dhidi ya serikali.

Maelekezo yenye lengo la kudhoofisha kasi ya utendaji kazi wa serikali ya Magufuli yamekuja baada ya Upinzani kukosa hoja za msingi za kuuwezesha kujijenga.

Baadhi ya Uzushi ambao kwa makusudi uliandaliwa na vijana hao kwa maelekezo ya viongozi wao ni pamoja na:

1. Kwamba Makamu wa rais, Samia Suluhu Hassan aliandika barua ya kujiuzulu kwa sababu eti hakuwa na maelewano na rais Magufuli

2. Kwamba Makamu wa Rais aliiagiza mamlaka husika kuzima internet kuanzia asubuhi hadi jioni ili kuwezesha watumishi kufanyakazi

3. Kwamba Rais, Dkt. Magufuli alitengua uteuzi wa RC wa Arusha, Mrisho Gambo

4. Kwamba kiwanda cha Saruji cha DANGOTE kimesitisha uzalishaji kutokana na kupanda kwa gharama za uzalishaji wakati kumbe ni kutokana na tatizo la kiufundi

5. Kwamba Benki ya CRDB itafunga matawi yake yote nchini kuanzia mwezi januari 2017 ili kupunguza gharama za uendeshaji za benki hiyo

6. Kwamba Waziri wa elimu na mafunzo ya ufundi, Prof. Joyce Ndalichako atangaza kuwa Walimu wote wangeshonewa sare za kuvaa wawapo kazini

7. Kwamba Kifaru cha jeshi kiliuzwa

Huo ni baadhi tu ya uzushi ambao umekuwa ukienezwa na vijana hawa ambao wamekuwa tegemeo la propaganda za wanasiasa baada ya Serikali ya awamu ya tano kuonekana kufanyakazi kwa umakini zaidi na hivyo upinzani kukosa hoja za kupanda nazo kwenye majukwaa ya kisiasa.

Mytake: Ni wakati sasa serikali iubaini mtandao huu wa kutengeneza uzushi na kuuchukulia hatua za kisheria. Aidha Wananchi na sisi tujiepushe na uongo wa aina hii na tumuunge mkono rais bila kujali itikadi za vyama, dini na makabila yetu kwani kazi anayoifanya ni ngumu, ina vikwazo na hujuma nyingi zikiwemo hizi za kutaka kuidhoofisha serikali yake kwa maneno ya uongo.
 
C

Cybercrime

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2014
Messages
3,210
Likes
540
Points
280
Age
33
C

Cybercrime

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2014
3,210 540 280
Kati ya watu wanaosomeshwa namba na serikali ya JPM ni wanasiasa. Wanazusha utadhani ni waganga wa kienyeji
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,935
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,935 280
Wapinzani wa Tanzania ni pasua kichwa. Uelewa wao ni mdogo na sijui walipataje hizo nyadhifa walizonazo kwenye vyama vyao
 
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
26,396
Likes
17,642
Points
280
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
26,396 17,642 280
Wapinzani wa Tanzania ni pasua kichwa. Uelewa wao ni mdogo na sijui walipataje hizo nyadhifa walizonazo kwenye vyama vyao
Mlitaka wawe kama Makonda kutwa kutukana watendaji hadharani??Ila kimoja kikubwa uongo wa mpita njia si ukweli wa mwenye nyumba.Pole
 
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
26,396
Likes
17,642
Points
280
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
26,396 17,642 280
Tangu kuingia Madarakani kwa Serikali ya Awamu ya tano inayoongozwa na Rais Dkt. John Pombe Magufuli, Vyama vya upinzani hususan chama kikuu cha Upinzani cha CHADEMA kimetoa maelekezo kwa vijana wake walioko katika mitandao mbalimbali ya kijamii kuandika taarifa za uongo dhidi ya serikali. Maelekezo yenye lengo la kudhoofisha kasi ya utendaji kazi wa serikali ya Magufuli yamekuja baada ya Upinzani kukosa hoja za msingi za kuuwezesha kujijenga.
Baadhi ya Uzushi ambao kwa makusudi uliandaliwa na vijana hao kwa maelekezo ya viongozi wao ni pamoja na:
1. Kwamba Makamu wa rais, Samia Suluhu Hassan aliandika barua ya kujiuzulu kwa sababu eti hakuwa na maelewano na rais Magufuli
2. Kwamba Makamu wa Rais aliiagiza mamlaka husika kuzima internet kuanzia asubuhi hadi jioni ili kuwezesha watumishi kufanyakazi
3. Kwamba Rais, Dkt. Magufuli alitengua uteuzi wa RC wa Arusha, Mrisho Gambo
4. Kwamba kiwanda cha Saruji cha DANGOTE kimesitisha uzalishaji kutokana na kupanda kwa gharama za uzalishaji wakati kumbe ni kutokana na tatizo la kiufundi
5. Kwamba Benki ya CRDB itafunga matawi yake yote nchini kuanzia mwezi januari 2017 ili kupunguza gharama za uendeshaji za benki hiyo
6. Kwamba Waziri wa elimu na mafunzo ya ufundi, Prof. Joyce Ndalichako atangaza kuwa Walimu wote wangeshonewa sare za kuvaa wawapo kazini
7. Kwamba Kifaru cha jeshi kiliuzwa
Huo ni baadhi tu ya uzushi ambao umekuwa ukienezwa na vijana hawa ambao wamekuwa tegemeo la propaganda za wanasiasa baada ya Serikali ya awamu ya tano kuonekana kufanyakazi kwa umakini zaidi na hivyo upinzani kukosa hoja za kupanda nazo kwenye majukwaa ya kisiasa.
Mytake: Ni wakati sasa serikali iubaini mtandao huu wa kutengeneza uzushi na kuuchukulia hatua za kisheria. Aidha Wananchi na sisi tujiepushe na uongo wa aina hii na tumuunge mkono rais bila kujali itikadi za vyama, dini na makabila yetu kwani kazi anayoifanya ni ngumu, ina vikwazo na hujuma nyingi zikiwemo hizi za kutaka kuidhoofisha serikali yake kwa maneno ya uongo.
Wazee walisema kisemwacho kipo kama hakipo kipo nyuma chaja.
 
B

BungelaKatiba2014tz

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2014
Messages
1,222
Likes
416
Points
180
Age
29
B

BungelaKatiba2014tz

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2014
1,222 416 180
Ungemalizia na kutupa majibu ya tuzo ya Forbes na ushiriki wa Mh. Rais, hii nayo nani walizusha??
BAVICHA mmoja anaitwa Yeriko Nyerere alizusha kuwa tuzo hiyo haikuwepo lakini matokeo yake ikaenda kwa mwanamama wa afrika kusini
 
Griseofulvin

Griseofulvin

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2016
Messages
579
Likes
697
Points
180
Age
19
Griseofulvin

Griseofulvin

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2016
579 697 180
Hivi ile tuzo ya Forbes ya Mh, Rais ipo wapi..??
 
Facilitator

Facilitator

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
2,289
Likes
845
Points
280
Facilitator

Facilitator

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
2,289 845 280
BAVICHA mmoja anaitwa Yeriko Nyerere alizusha kuwa tuzo hiyo haikuwepo lakini matokeo yake ikaenda kwa mwanamama wa afrika kusini
Vp "People of Rwanda"? walishika nafasi ya ngapi?
 
B

BungelaKatiba2014tz

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2014
Messages
1,222
Likes
416
Points
180
Age
29
B

BungelaKatiba2014tz

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2014
1,222 416 180
Mlitaka wawe kama Makonda kutwa kutukana watendaji hadharani??Ila kimoja kikubwa uongo wa mpita njia si ukweli wa mwenye nyumba.Pole
Awamu hii ni kuambiana ukweli, subirini 2025 mtakapompata dhaifu mwingine kutoka CCM au Upinzani. Awamu ya tano nyeusi ni nyeusi na nyekundu ni nyekundu
 
E

Elimu ya hapa na pale

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2016
Messages
846
Likes
824
Points
180
E

Elimu ya hapa na pale

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2016
846 824 180
Hivi kunaupinzani tanzania tena? Kama ni hawa waliochukua wagombea kutoka ccm, siwa amini tena. Hata wanainchi walisha wapuuza mda mrefu.
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,796
Likes
4,263
Points
280
Age
36
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,796 4,263 280
Hivi kunaupinzani tanzania tena? Kama ni hawa waliochukua wagombea kutoka ccm, siwa amini tena. Hata wanainchi walisha wapuuza mda mrefu.
CCM wanawajulia sana, ni kuwatupia makapi ili wahangaike nayo
 
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
26,396
Likes
17,642
Points
280
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
26,396 17,642 280
Awamu hii ni kuambiana ukweli, subirini 2025 mtakapompata dhaifu mwingine kutoka CCM au Upinzani. Awamu ya tano nyeusi ni nyeusi na nyekundu ni nyekundu
Hakuna aliyejuu ya sheria.SIku yakija kukukuta ndipo utajua.Toka kuanza kwangu kazi sijawahi kumsikia kiongozi akimwambia mtumishi mwingine ...'UTAJUTA KUZALIWA"Kama Rais anabariki mpaka huu uendawazimu basi kama Taifa hatuna viongozi labda kuna neno lingine ambalo naweza nikalitumia
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,935
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,935 280
Hivi kunaupinzani tanzania tena? Kama ni hawa waliochukua wagombea kutoka ccm, siwa amini tena. Hata wanainchi walisha wapuuza mda mrefu.
Upinzani ulishaondoka na Augustino Mrema. Waliobaki ni wapiga kelele tu
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,935
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,935 280
Hakuna aliyejuu ya sheria.SIku yakija kukukuta ndipo utajua.Toka kuanza kwangu kazi sijawahi kumsikia kiongozi akimwambia mtumishi mwingine ...'UTAJUTA KUZALIWA"Kama Rais anabariki mpaka huu uendawazimu basi kama Taifa hatuna viongozi labda kuna neno lingine ambalo naweza nikalitumia
Kuna watu wanakera sana. Ningekuwa mimi ningeongea kwa maneno makali sana kuliko yale ya Makonda. Ardhi Kinondoni ni miongoni mwa taasisi zinazofanya vibaya sana
 
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
2,361
Likes
2,967
Points
280
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
2,361 2,967 280
Tatizo na wewe mleta mada umejaa majungu mdomo wako mrefu kama bata.

Wewe kazi yako kukashifu wapinzani hiyo ndiyo tabia yenu wote.

Mimi binafsi naona JPM anafanya kazi kubwa hadi nawaza huyu mzee wetu anapata usingizi kweli? Nchi hii imejaa matatizo lukuki na naamini Magu angependa ayapunguze.....hususani corruption na uzembe kazini.

Wewe unayejiita Tata Madiba post nyingi unaandika chuki tu.....wala huonekani mwenye mchango wa maana na hicho chama chako CCM.

Pengine nyie mnaopiga domo hapa daily mnafurahi mkienda kusimulia friends zenu kwamba nyie ni hodari kubishana JF.

Acheni mambo ya ujuha vijana wa CCM na CHADEMA.....fanyeni kazi.
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,935
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,935 280
Tatizo na wewe mleta mada umejaa majungu mdomo wako mrefu kama bata.

Wewe kazi yako kukashifu wapinzani hiyo ndiyo tabia yenu wote.

Mimi binafsi naona JPM anafanya kazi kubwa hadi nawaza huyu mzee wetu anapata usingizi kweli? Nchi hii imejaa matatizo lukuki na naamini Magu angependa ayapunguze.....hususani corruption na uzembe kazini.

Wewe unayejiita Tata Madiba post nyingi unaandika chuki tu.....wala huonekani mwenye mchango wa maana na hicho chama chako CCM.

Pengine nyie mnaopiga domo hapa daily mnafurahi mkienda kusimulia friends zenu kwamba nyie ni hodari kubishana JF.

Acheni mambo ya ujuha vijana wa CCM na CHADEMA.....fanyeni kazi.
Nakushukuru tu kwa vile umerealize kuwa Rais wetu anafanya kazi kubwa. Mengine uliyoandika ni upuuzi mtupu
 

Forum statistics

Threads 1,274,981
Members 490,865
Posts 30,529,527