Kuongoza nchi kunahitaji sana busara na hekima kuliko chochote


M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Kwanza napenda bila unafiki wowote kumpa sifa kubwa sana Mwenyekiti wa CCM kaka yetu JK. Aliongoza nchi hii kwa umakini mkubwa sana. Anahitaji kila aina ya sifa kutoka kwa yeyote mzalendo wa nchi hii. Alitumia hekima na busara kubwa. Hii ilifanya nchi ikatulia vizuri sana

Inanifanya niamini kuwa, uongozi wa nchi siyo lazima kiongozi awe na elimu kubwa sana. Kama kuna wakati nchi hii iliwahi kupitia ktk changamoto nyingi, basi ni kipindi cha JK.

Kwanza ndiyo wakati demokrasia ilishika kasi mno. Lakini sikuwahi kumsikia kaka yetu akipiga marufuku mkutano wa mtu au chama chochote.na nchi ikaendelea kutulia Kama maji ya mtungi.

Kipindi chake kila mtu alikuwa na furaha akifuhia amani na kila aina ya uhuru. Mungu akujaalie maisha marefu na yenye baraka Mwenyekiti wetu.

Sasa hivi hali ni tofauti kabisa. Kiongozi aliyepo anaaza kuigawa nchi vipande vipande.watu wa itikadi tofauti hawasalimiani, hawazikani. Zanzibar ndiyo mfano halisi. Mfano mwingine ni bunge letu na vyama vyetu vyote vya siasa kwa ujumla. Hali ni mbaya. Mlio karibu naye mwambieni ukweli kuwa hali ni mbaya. Msisifie kila kitu.

Sasa hivi kuna hatari kubwa sana nchi hii ikaingia ktk machafuko makubwa kabisa kuwahi kutokea. Hili kila mtu analiona.na yanaweza kuanzia Dodoma na yakasambaa nchi nchi nzima.

Ushauri wangu, mkuu wa nchi aite mkutano wa vyama vyote wakae pamoja watafute muafaka. Kinga ni bora kuliko tiba.
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Anasema hana muda..... Tutakumbuka maneno ya Sumaye
Mkuu, Kati ya watu ambao wangeweza kumsaidia sana huyu kiongozi wetu ni JK. Lakini yeye anamdharau. Ni vema akamwuliza yeye alifanyaje mpaka akaweza?. Kwa sasa wananchi tuko gizani na hofu imetanda everywhere.
 
Craig

Craig

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2013
Messages
691
Likes
392
Points
80
Craig

Craig

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2013
691 392 80
Umemponda J.p.m na kumsifia J.k. ! ! Hata uzi wako wachangiaji watakuwa wachache.
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Umemponda J.p.m na kumsifia J.k. ! ! Hata uzi wako wachangiaji watakuwa wachache.
Hakuna nilipompanda JP, soma vizuri. Ni ushauri natoa. Ina maana panapoharibika wazi wazi na panaonekana mtu akisema kweli basi inakuwa ameponda? Open your mind
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,775
Likes
14,982
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,775 14,982 280
Hii wanzuki naona inalilewesha taifa zima.
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,910
Likes
12,851
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,910 12,851 280
Tatizo hakujiandaa kuwa kiongozi mkubwa hivyo.

Amepita baada ya msuguano wa wale wawili wenye nguvu.

Tusimlaumu ila tujue tuna miaka mingine 10 ya hovyo.
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Niliwahi kumshauri Rais mmoja Ambaye kwangu mimi naweza kudhihirisha pasi na Shaka kuwa ndiye raisi wa hovyo kutokea tangu nimeijua hii dunia, alipuuza ushauri wangu tena akanidhaarau. Matokeo yake baada ya miezi 3 vita ikafumka.

Wamepigana wenyewe kwa wenyenyewe kwa miaka 5' watu waliokufa ni zaidi ya laki 3 pamoja na mateso makubwa kwa akina mama na watoto. Juzi tu mwanzoni mwa 2016 ati ndiyo anafata ushauri wangu. It's too late.

Tena ni wa hapa East African. Kila mtu anamjua. Usidharau kila kitu. Wengine huwa tumejaliwa kuona mambo kabla hayajatokea.
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,415
Likes
11,265
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,415 11,265 280
Huu ni wakati wa siasa za kunena na kutenda mkuu ushauri wa JK si wa lazima sana
 
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2016
Messages
311
Likes
163
Points
60
D

Destined to heaven

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2016
311 163 60
Kwanza napenda bila unafiki wowote kumpa sifa kubwa sana Mwenyekiti wa CCM kaka yetu JK. Aliongoza nchi hii kwa umakini mkubwa sana. Anahitaji kila aina ya sifa kutoka kwa yeyote mzalendo wa nchi hii. Alitumia hekima na busara kubwa. Hii ilifanya nchi ikatulia vizuri sana

Inanifanya niamini kuwa, uongozi wa nchi siyo lazima kiongozi awe na elimu kubwa sana. Kama kuna wakati nchi hii iliwahi kupitia ktk changamoto nyingi, basi ni kipindi cha JK.

Kwanza ndiyo wakati demokrasia ilishika kasi mno. Lakini sikuwahi kumsikia kaka yetu akipiga marufuku mkutano wa mtu au chama chochote.na nchi ikaendelea kutulia Kama maji ya mtungi.

Kipindi chake kila mtu alikuwa na furaha akifuhia amani na kila aina ya uhuru. Mungu akujaalie maisha marefu na yenye baraka Mwenyekiti wetu.

Sasa hivi hali ni tofauti kabisa. Kiongozi aliyepo anaaza kuigawa nchi vipande vipande.watu wa itikadi tofauti hawasalimiani, hawazikani. Zanzibar ndiyo mfano halisi. Mfano mwingine ni bunge letu na vyama vyetu vyote vya siasa kwa ujumla. Hali ni mbaya. Mlio karibu naye mwambieni ukweli kuwa hali ni mbaya. Msisifie kila kitu.

Sasa hivi kuna hatari kubwa sana nchi hii ikaingia ktk machafuko makubwa kabisa kuwahi kutokea. Hili kila mtu analiona.na yanaweza kuanzia Dodoma na yakasambaa nchi nchi nzima.

Ushauri wangu, mkuu wa nchi aite mkutano wa vyama vyote wakae pamoja watafute muafaka. Kinga ni bora kuliko tiba.
Naamini ni mkristo safi anaemjua Mungu hivyo basi amkumbuke mfaleme suleiman aliomba nini kwa Mungu binafsi wala hakuombewa.Mtu mwenye hofu ya Mungu binafsi huwa anakua msikivu sana na Mungu anamsaidia na hawi na maamuzi yake binafsi bila kumshirikisha Mungu.Mtu yeyeto anaejijua udhaifu wake na kuomba msaada Mungu huwa anamsikia na si ajikwezae huwa anashushwa na ajishushae anakweza.Hizo ndio kanuni za kumjua Mungu.Hekima kwa kiongozi ni kila kitu.
 
Mr.Venture

Mr.Venture

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2014
Messages
1,606
Likes
253
Points
180
Mr.Venture

Mr.Venture

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2014
1,606 253 180
Nani alikuambia mtukifu rais huwa anakosea?? Nadhani wewe umechoka kuishi uraiyani. Alafu unahamu ya kuhojiwa na polisi kwa kuchochea machafuko na kusababisha taharuki kwa bandiko lako. Mwache rais wetu mwema afanye kazu yake atuletee viwanda na wataalam wa IT kutoka Rwanda waje watusaidie tusonge mbele.
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Nani alikuambia mtukifu rais huwa anakosea?? Nadhani wewe umechoka kuishi uraiyani. Alafu unahamu ya kuhojiwa na polisi kwa kuchochea machafuko na kusababisha taharuki kwa bandiko lako. Mwache rais wetu mwema afanye kazu yake atuletee viwanda na wataalam wa IT kutoka Rwanda waje watusaidie tusonge mbele.
Mkuu, ukweli humuweka mtu huru daima. Na ni lazima ujue. Hii nchi ni mali yetu wote. Tena tuliachiwa urithi na babu zetu.ni lazima tuheshimu utaratibu tuliojiwekea sisi wenyewe ili kuipa afya nchi yetu.
 
kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2016
Messages
5,390
Likes
5,385
Points
280
kipara kipya

kipara kipya

JF-Expert Member
Joined May 2, 2016
5,390 5,385 280
Kinga ni bora kuliko tiba, ungekuwa unatoa ushauri wakati wa kuchukua fomu maana mtu anapojieleza unajua huyu sie huyu ndie.
 
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
2,722
Likes
5,051
Points
280
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
2,722 5,051 280
Umemponda J.p.m na kumsifia J.k. ! ! Hata uzi wako wachangiaji watakuwa wachache.
yeye amesema ukweli idadi ya wachangiaji inamhusu nini? Hivi hizi akili zenu hazikuagi? au ndio zimedumaa
 
baraka bb

baraka bb

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2016
Messages
1,413
Likes
1,494
Points
280
Age
48
baraka bb

baraka bb

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2016
1,413 1,494 280
Inategemea na nchi yenyewe ila kwa Tz kuongoza n rahis sana haina haja ya busara
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Nchi ya South Sudan. Ina jumla ya raia milion 8 tu. Lakini ina utajiri mkubwa sana wa mafuta. Kwa hesabu za 2011 ilionekana kila siku moja serikali ilikuwa inapata pesa ambayo, wakiamua kumgawia kila mwananchi basi kila raia angepata dola 200 kila Siku.

Cha ajabu, kwa kuwa Salva Kiir Hana busara na hekima, akaitumbukiza ile nchi ktk vita ya wenyewe kwa wenyewe tena kwa mikono yake mwenyewe. Sasa hivi pamebakia vumbi ndiyo anajuta. Kichwa ngumu haimfikishi mtu popote.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
Katika mambo ambayo yalinifanya nimuone Kikwete ni Kiongozi ni haya yafuatayo:

(1) Alivyosolve Mgogoro wa Kuchinja kati ya Waislamu na Wakiristo

(2) Alivyo solve mgogoro wa Walimu, Wafanyakazi na Madaktari kwa Kuyapa Mazungumzo nafasi huku akichanganya Carrot na Stick approach

(3) Jinsi alivyokuwa haogopi kukaa na Viongozi wa Upinzani na Kuzungumza masuala

(4) Jinsi alivyomkata Lowasa, halafu akamuachia uhuru wa kuzunguuka nchi nzima na kufanya kampeni atakavyo


Jk ni born Leader
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Y
Katika mambo ambayo yalinifanya nimuone Kikwete ni Kiongozi ni haya yafuatayo:

(1) Alivyosolve Mgogoro wa Kuchinja kati ya Waislamu na Wakiristo

(2) Alivyo solve mgogoro wa Walimu, Wafanyakazi na Madaktari kwa Kuyapa Mazungumzo nafasi huku akichanganya Carrot na Stick approach

(3) Jinsi alivyokuwa haogopi kukaa na Viongozi wa Upinzani na Kuzungumza masuala

(4) Jinsi alivyomkata Lowasa, halafu akamuachia uhuru wa kuzunguuka nchi nzima na kufanya kampeni atakavyo


Jk ni born Leader
Umesema kweli tean kweli tupu
 
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
1,081
Likes
238
Points
160
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
1,081 238 160
Mwache rais wetu mwema afanye kazu yake atuletee viwanda na wataalam wa IT kutoka Rwanda waje watusaidie tusonge mbele.
Rais mwema!
Sawa tunamwacha afanye anavyotaka.
 

Forum statistics

Threads 1,235,175
Members 474,353
Posts 29,213,711