kuongeza majimbo ni demokrasia ama ufisadi mwingine


Mgoyangi

Mgoyangi

Senior Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
184
Likes
3
Points
35
Mgoyangi

Mgoyangi

Senior Member
Joined Feb 6, 2008
184 3 35
Tume ya uchaguzi imesema ina nia ya kuongeza idadi ya majimbo ya uchaguzi -- Ukumbi wa Bunge una uwezo wa kuchukua wabunge wengine 23 kutoka idadi ya 323 na kulifanya Bunge letu tukufu kuwa na wabunge 326.

Hapa TZ tupo milioni 40 na wabunge ni hao 326 --- Jaji Mark Bomani anahoji Marekani ina watu milioni 300 lakini idadi ya wabunge ni 425, Angalia India anasema ina raia bilioni moja lakini wabunge ni 542.

Je tunachokifanya hapa ni kuonesha demokrasia ama matumiz mabaya ya rasilimali maana ukiangalia uwiano inachekesha pamoja na umaskini wetu.

Hivi ni majimbo mangapi ambayo yameomba kuongezwa kupitia vikao vya halsmahasuiri za wilaya na haya yataongeza kiasi gani cha fedha katika uchaguzi na uendeshaji wa bunge. Naombeni Nondo
 
D

damn

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
585
Likes
4
Points
35
D

damn

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2010
585 4 35
Tume ya uchaguzi imesema ina nia ya kuongeza idadi ya majimbo ya uchaguzi -- Ukumbi wa Bunge una uwezo wa kuchukua wabunge wengine 23 kutoka idadi ya 323 na kulifanya Bunge letu tukufu kuwa na wabunge 326.

Hapa TZ tupo milioni 40 na wabunge ni hao 326 --- Jaji Mark Bomani anahoji Marekani ina watu milioni 300 lakini idadi ya wabunge ni 425, Angalia India anasema ina raia bilioni moja lakini wabunge ni 542.

Je tunachokifanya hapa ni kuonesha demokrasia ama matumiz mabaya ya rasilimali maana ukiangalia uwiano inachekesha pamoja na umaskini wetu.

Hivi ni majimbo mangapi ambayo yameomba kuongezwa kupitia vikao vya halsmahasuiri za wilaya na haya yataongeza kiasi gani cha fedha katika uchaguzi na uendeshaji wa bunge. Naombeni Nondo

Jibu unalo!
 
MANI

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
6,779
Likes
2,547
Points
280
MANI

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
6,779 2,547 280
Demokrasia ya kwetu ni matumizi makubwa ya pesa za wavuja jasho pasi kujali shida zinazowakabili kwa mantiki hiyo ili kuongeza matumizi ni lazima tu ongeze majimbo
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
183
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 183 160
Tume ya uchaguzi imesema ina nia ya kuongeza idadi ya majimbo ya uchaguzi -- Ukumbi wa Bunge una uwezo wa kuchukua wabunge wengine 23 kutoka idadi ya 323 na kulifanya Bunge letu tukufu kuwa na wabunge 326.

Hapa TZ tupo milioni 40 na wabunge ni hao 326 --- Jaji Mark Bomani anahoji Marekani ina watu milioni 300 lakini idadi ya wabunge ni 425, Angalia India anasema ina raia bilioni moja lakini wabunge ni 542.

Je tunachokifanya hapa ni kuonesha demokrasia ama matumiz mabaya ya rasilimali maana ukiangalia uwiano inachekesha pamoja na umaskini wetu.

Hivi ni majimbo mangapi ambayo yameomba kuongezwa kupitia vikao vya halsmahasuiri za wilaya na haya yataongeza kiasi gani cha fedha katika uchaguzi na uendeshaji wa bunge. Naombeni Nondo
Huu ni ufisadi mwingine. Hakuna haja ya kuongeza majimbo.
Mwisho kila familia itaomba kuwa na wawakilishi bungeni na kama bunge lenyewe ni hili! hakuna haja kabisa.
Badala ya kuhangaika kuongeza majimbo kwa nini tume isishughulikie hukumu ya mahama kuu ya mgombea binafsi?
Jamani hizi tume mwisho wake zitatuletea maafa! Nisingependa maafa kama ya Kenya yatokee hapa maana mwanzo wa mvua ni mawingu.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,496
Likes
3,044
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,496 3,044 280
Hivi manakumbuka kuwa lile jengo jipya lilijenga kwa sababu la zamani lilikuwa alitoshi, wabunge walikuwa wanatarajiwa kuongezeka ndio wakajenga jipya?

Usishangae mwakani wakajenga jingine kwani majimbo yameongezeka.

Hivi wanatumia vigezo gani? wacha nikatafute hivyo vigezo nikivipata navileta na uchambuzi wake.
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
bora waongeze majimo kuliko kuongeza viti vya bwerere!!!!!!!!!!
 
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
358
Likes
8
Points
35
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
358 8 35
Nikuwaongezea mzigo walipa kodi.
 
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2009
Messages
548
Likes
4
Points
35
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2009
548 4 35
Ukweli nikwamba wa Tz tunapigwa sana na hawa wanasiasa sasa wameanza kuitana ilikutumaliza sisi sasa hakuna mantiki ya kuongeza majimbo wandugu
 

Forum statistics

Threads 1,215,552
Members 463,281
Posts 28,552,541