Kuna tofauti kubwa kati ya 'Mama Ntilie' wa Mwanza na Dar

  • Thread starter mitale na midimu
  • Start date

mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
7,951
Likes
12,930
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
7,951 12,930 280
Pamoja na kuwa haya ndio majiji makubwa nchini, kwa Mwanza suala la kumjali mteja ktk sekta ya ulaji ni ziro kama sio chini ya ziro.

Mfano mama ntilie...
Dar...
.wako shapushapu...
.Wanamthamini mteja utadhani wanamjua miaka mingi...
.Wanajua kupromote chakula wanachokiuza hata kama hakina kiwango...
.Muda wa kukaribishwa hadi kula ni mfupi sana...
.wasafi kidogo japo sio sana...
.wana lugha ya ushawishi kuanzia bosi hadi wahudumu wake...

Mwanza
.Wengi wamezubaazubaa...
.unaweza ukatumia kama dakika tano kumuelimisha unachotaka muhudumu...
.Hawajali Muda wa mteja wao...
.Lugha zao sio za kumbembeleza na kumshawishi mteja, wengi wanaona kama wewe ndio unawasaidia...
.Pamoja na kuwa karibu na ziwa la maji baridi lkn wengi sio wasafi sana.
.Ni kawaida mteja kuja nao wakawa wanakuangalia huku wakipiga story na kujishauri jinsi ya kuamka kuja kukuhudumia.
 
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2013
Messages
3,353
Likes
6,147
Points
280
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2013
3,353 6,147 280
aisee
 
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
5,358
Likes
8,276
Points
280
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
5,358 8,276 280
mmmmnhhh
 
A

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
292
Likes
211
Points
60
A

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
292 211 60
Kuna factors kama
1. Level ya ushindani
2. Aina ya wateja unaowahudumia
3. Kujielewa na kuielewa biashara unayoifanya
4. Na kadhalika

Juzi nimepigwa na butwaa hapa ninapoishi/sinza/ kuna gari asubuhi nikitoka nakuta imeshapaki nikirudi kwenye saa 2-3 usiku ndio inaondoka kuja kuuliza ni ya mama ntilie nikajaribu during the weekend kuangalia huduma yake kwa kweli ni ya hali ya juu na bei ya chakula haitofautiani na Manzese
Nilichokigundua ni kwamba anajua anachokifanya na anajijua
 
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
5,409
Likes
5,910
Points
280
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
5,409 5,910 280
Yaani mimi nakuunga mikono na miguu kabisa kwa mama ntilie wetu wa mwanza naweza kusema ni wajinga hawajui kumshawishi mteja kwamba akienda arudi tena yaani wapo wapo tu kama makontena bandarini yanasubiri kupakiwa wana lugha chafu unaweza kuagiza chakula hata nusu saa wewe umekaa tu kijiweni unasubiri ukienda kumuangalia kwanza ndiyo anatukana tu wasaidizi wake mama lishe wa Mwanza mubadilike
 
monde arabe

monde arabe

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2017
Messages
2,744
Likes
3,261
Points
280
monde arabe

monde arabe

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2017
2,744 3,261 280
Mama Ntilie wa Dar walio wengi ni wasafi sana na niwakarimu sana,kwa mfano ukienda soko la ndizi-mabibo,mama ntilie wa Manzese tiptop ( huwa wanapatkana sana nyakati za usiku),mama ntilie wa urafiki soko la kuku,mama ntilie wa maeneo ya magomeni,posta (wanapatikana ufukweni), mama ntilie wote wa Mwenge na Sinza ni wasafi sana
Lakn mama ntilie wa Mwanza walio wengi ni wachafu na hata kiswahili kwao ni tatzo japo siyo wote!
 
C

christmas

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2011
Messages
2,607
Likes
289
Points
180
C

christmas

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2011
2,607 289 180
Hilo kweli kwa ujumla hao wa Mwanza ni malimbukeni na huwa hawana haraka ya maisha, yote tisa kumi ukimaliza kula ulipie ukute hawana chenchi, kwenye kuitafuta hiyo chenchi adi warudi na njaa imerudi upya, kifupi wanatia kinyaaa
 
A

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
292
Likes
211
Points
60
A

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
292 211 60
Level of competition Dar ni kubwa saana kila mama ntilie anajaribu kujitofautisha na wenzie ili kuwavutia wateja zaidi

Mwengine mpaka chai anatia tui

Kuna mwingine yeye ana radio yake anatia miziki ya wahenga tuu basi utakuta msururu wa Wahenga

Huyu mwingine ndio kazidisha kazi ya wahudumu 2 yeye ana wahudumu visichana vidogo dogo kama 6 hivi na huwa anavibadilisha kila baada ya muda
 
Mtu mdogo

Mtu mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2016
Messages
524
Likes
773
Points
180
Mtu mdogo

Mtu mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2016
524 773 180
Level of competition Dar ni kubwa saana kila mama ntilie anajaribu kujitofautisha na wenzie ili kuwavutia wateja zaidi
Mwengine mpaka chai anatia tui
Kuna mwingine yeye ana radio yake anatia miziki ya wahenga tuu basi utakuta msururu wa Wahenga
Huyu mwingine ndio kazidisha kazi ya wahudumu 2 yeye ana wahudumu visichana vidogo dogo kama 6 hivi na huwa anavibadilisha kila baada ya muda
Wapi hapo mimi ni muhenga Pana nifaa mdau wa nyimbo zile hahahahha
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
7,951
Likes
12,930
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
7,951 12,930 280
Yaani mimi nakuunga mikono na miguu kabisa kwa mama ntilie wetu wa mwanza naweza kusema ni wajinga hawajui kumshawishi mteja kwamba akienda arudi tena yaani wapo wapo tu kama makontena bandarini yanasubiri kupakiwa wana lugha chafu unaweza kuagiza chakula hata nusu saa wewe umekaa tu kijiweni unasubiri ukienda kumuangalia kwanza ndiyo anatukana tu wasaidizi wake mama lishe wa Mwanza mubadilike
kuna haja ya kuelimishwa aisee.
wengi wanamentality za miaka ya tisini ambapo mtu kuja kula kwa mama ntilie anakuwa anamuogopa muhudumu maana ilikuwa sio kawaida. wengi tulikula kwetu.
siku hizi mambo yamebadilika ila wengi bado hawaendani na kasi ya mabadiliko ya sasa. Akitokea mtu akajaza hilo ombwe utasikia majungu "anatumia dawa huyo".
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
7,951
Likes
12,930
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
7,951 12,930 280
Level of competition Dar ni kubwa saana kila mama ntilie anajaribu kujitofautisha na wenzie ili kuwavutia wateja zaidi
Mwengine mpaka chai anatia tui
Kuna mwingine yeye ana radio yake anatia miziki ya wahenga tuu basi utakuta msururu wa Wahenga
Huyu mwingine ndio kazidisha kazi ya wahudumu 2 yeye ana wahudumu visichana vidogo dogo kama 6 hivi na huwa anavibadilisha kila baada ya muda
Kuna mtaa mmoja huwa napitapita pale mama ntilie (wengi wamekodi flemu) buku jero unaweza kula mboga karibu sita standard iko safi kabisa.

Kabla ya mida ya misosi wanapita kwa wadau kuomba order yaani wadada na wamama wachangamfu, chakula bora hadi mtu anashindwa achague nani amuache nani.

Nikasema mmoja wa hawa ukimcopy ukampaste hata nyegezi stand alafu yule wa pale stand (kuna mmoja yupo kwenye jengo advanced kidogo sio mama ntilie kivile) anaweza kuwa millionea.
 
L

laizerg

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
657
Likes
720
Points
180
L

laizerg

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
657 720 180
thread zingine bhana kama nyimbo za singeli na baikoko. mi hata siwaelewagi maana kila kitu siku hizi ni mkoa vs mwanza ama kabila vs wasukuma ni ushamba wakati mwingine. kuna msemo unasema hivi akutukanae kwa sauti rohoni anakukubali.
 
Numbisa

Numbisa

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2016
Messages
103,557
Likes
453,871
Points
280
Numbisa

Numbisa

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2016
103,557 453,871 280
Mwanza wengi wana jeuri wakati pesa hawana. Sio mama ntilie tu hata wauza duka,stationery, baamed,wasusi,wauza mboga mboga na wengineo. Maringo meengi mpaka biashara zinawadodea
 
C

chinembe

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2015
Messages
4,106
Likes
3,777
Points
280
C

chinembe

JF-Expert Member
Joined May 16, 2015
4,106 3,777 280
baadhi ya mama lishe wa Dar wanaweka hamira kwenye chakula chao,baadhi,mwanza sina uhakika kama wanafanya hivyo

ila kwa usharp,wa Dar they mean business,mwanza bado maisha ya kawaida na maisha hayajakaza

sinza pekee ina fastfood nyingi kuliko mwanza,pale mwanza mjini na hata pembeni ni vigumu kuona fastfood,labda mabanda ya chips
 
P

paka poli

Member
Joined
Mar 29, 2017
Messages
58
Likes
63
Points
25
P

paka poli

Member
Joined Mar 29, 2017
58 63 25
Acheni maneno yenu tabia ya mtu mmoja sio tabia ya mkoa mzima. Research yako ilikuwa na sampling kiasi gani? Nenda darajani karibu na msikiti wa mabanzi uone kuna dada anaitwa madina uagize msosi. Mke wako itamchukua miaka 10kufikia
 
nyanzara

nyanzara

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2016
Messages
690
Likes
285
Points
80
Age
48
nyanzara

nyanzara

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2016
690 285 80
Mtaitaja sana mwanza kwa miaka mingine minane ijayo.
 

Forum statistics

Threads 1,215,074
Members 463,007
Posts 28,534,855