Kuna siri gani kati ya mti mtu aliojinyongea na uchawi?


Msomi hewa

Msomi hewa

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2016
Messages
744
Likes
994
Points
180
Msomi hewa

Msomi hewa

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2016
744 994 180
Wakuu habari za mda huu

Napenda kuchukua fursa hii adhimu ya kuwa mwanachama JF kujadili jambo pamoja na nyie wanajamii wenzangu.

Kuna siri gani kati ya wachawi na Mti uliotumika kujinyongea Mtu.

Kumekuwa na tetesi (kama si taarifa) kuwa mara nyingi sehemu alipojinyongea mtu utakuta matawi ya mti yule yamekatwa,

Jambo hili nimelifuatilia kwa mda kitambo ila majibu yake hayaridhishi,

Karibuni wenye ujuvi wa mambo haya.
 
lazalaza

lazalaza

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2012
Messages
2,164
Likes
1,464
Points
280
lazalaza

lazalaza

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2012
2,164 1,464 280
Mtwara niliwahi sikiia hii habari, kuna sehemu gari iligonga mti na MTU/ watu walifariki hapo hapo. Watu mpk Leo wanachimba udongo kwa ajili ya mambo yao ya kishirikina. Nilishangaa sana na ndio kwanza niliona huko.
 
Mwanga Lutila

Mwanga Lutila

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2016
Messages
2,863
Likes
7,081
Points
280
Mwanga Lutila

Mwanga Lutila

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2016
2,863 7,081 280
Imani
 
dudupori

dudupori

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
1,328
Likes
683
Points
280
dudupori

dudupori

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
1,328 683 280
Ngoja tumuite mtaalam "rasta nyoka" mshana jr
 
Eddy Love

Eddy Love

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2011
Messages
13,161
Likes
6,663
Points
280
Age
29
Eddy Love

Eddy Love

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2011
13,161 6,663 280
NYEPESI NYEPESI
 
R

Rwankomezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2013
Messages
1,703
Likes
646
Points
280
R

Rwankomezi

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2013
1,703 646 280
Unapoamua kujiua ni ujinga uliopitiliza.....wachawi uwa wanajua ulipojitolea roho na kumwaga damu....utakuwa umeacha damu yako na bahati tele.....hawawezi chimbua ule mti kuupeleka kwao....so wanapambana na matawi mpaka ukauke!
 
minji

minji

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
1,653
Likes
1,812
Points
280
Age
33
minji

minji

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2016
1,653 1,812 280
Huku kwetu kuna baba mmoja alijinyonga kwenye mti wa mwembe walishakata hiyo sehem mpk nikajiuliza ina kaz gan na sio mti tuu hata kamba aliyojinyongea mtu ni shida ,ngoja nisubir majibu
 
edwin george

edwin george

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2016
Messages
1,226
Likes
937
Points
280
edwin george

edwin george

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2016
1,226 937 280
Unapoamua kujiua ni ujinga uliopitiliza.....wachawi uwa wanajua ulipojitolea roho na kumwaga damu....utakuwa umeacha damu yako na bahati tele.....hawawezi chimbua ule mti kuupeleka kwao....so wanapambana na matawi mpaka ukauke!
Kujinyonga so ujinga ni hali tu ya misukosuko inapozidi uwezo wa akili ya mtu ambayo inaweza kumkuta mtu yeyote ishu ni kumuomba mungu tu atuepushe! Simlaumu aliyejinyonga ila namuonea huruma tu
 
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
2,429
Likes
2,687
Points
280
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
2,429 2,687 280
Hata waganga wakienyeji huzihitaji sana issue kama hizo siyo wachawi tu.
 
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
3,762
Likes
2,314
Points
280
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
3,762 2,314 280
Kaswali kako ungekaelekeza kwanza kwa polisi make wakisikia raia kajinyonga wanakimbilia kuchukua kamba na hawairudishi kwa wafiwa eti ushahidi!!
 
Hamis Juma

Hamis Juma

Verified Member
Joined
Nov 4, 2011
Messages
2,103
Likes
2,012
Points
280
Hamis Juma

Hamis Juma

Verified Member
Joined Nov 4, 2011
2,103 2,012 280
Kuna mti nauvizia sasa, japo kazi yake siijui... Nikiupata nitarudi
 
Hamis Juma

Hamis Juma

Verified Member
Joined
Nov 4, 2011
Messages
2,103
Likes
2,012
Points
280
Hamis Juma

Hamis Juma

Verified Member
Joined Nov 4, 2011
2,103 2,012 280
Kaswali kako ungekaelekeza kwanza kwa polisi make wakisikia raia kajinyonga wanakimbilia kuchukua kamba na hawairudishi kwa wafiwa eti ushahidi!!
Hahaha
 
fyddell

fyddell

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
2,723
Likes
1,643
Points
280
fyddell

fyddell

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
2,723 1,643 280
Kujinyonga so ujinga ni hali tu ya misukosuko inapozidi uwezo wa akili ya mtu ambayo inaweza kumkuta mtu yeyote ishu ni kumuomba mungu tu atuepushe! Simlaumu aliyejinyonga ila namuonea huruma tu
Unapokaribisha mawazo ya kushindwa kulikabili jambo lililokukatiza shetani hukuletea roho ya kifo katika hali ya kutamani kujiua. Kama huna ulinzi au hujawahi kuwa na muongozo mzuri katika uhusiano wako na Mungu, roho hiyo hukujaa na wewe mwenyewe unaanza kuandaa mazingira y kulitimiza hilo jambo kadri hiyo roho ikuongozavyo. Once such a thought clicks your mind, what you need to do is to rebuke it and start fighting against the problem your facing respectively
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,685
Likes
13,728
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,685 13,728 280
Wana tumia.kuulia watu.hata mchanga wa sehemu MTU alipo gongwa akafa ni Mali.
 
Ally7

Ally7

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2016
Messages
439
Likes
584
Points
180
Age
25
Ally7

Ally7

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2016
439 584 180
Sikutegemea kuikuta humu maana juzi tu nilipouliza nilielezewa vizuri japo sikwa kina.

Majibu:
Kamba pamoja na mti huwa vinatumika kwa uchawi na inasemekana kuwa (watu wa ziwani wanalifahamu hiki) ukipata kipande kidogo tu hasa kwa wavuvi wa samaki unapokifunga katika nyavu ya kuvulia samaki huwa samaki wanakuwa wengi sana,pia hata kwa wafanya biashara unapoipata kamba au kipande cha huo mti basi huwa na uwezo wa kuwa na wateja wengi sana katika biashara yake.

(Kulingana na maelezo niliyopewa)

Naomba nishie hapo nisije haribu madili ya watu.
 
Mbwa dume

Mbwa dume

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2014
Messages
2,586
Likes
2,719
Points
280
Mbwa dume

Mbwa dume

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2014
2,586 2,719 280
Wakuu habari za mda huu

Napenda kuchukua fursa hii adhimu ya kuwa mwanachama JF kujadili jambo pamoja na nyie wanajamii wenzangu.

Kuna siri gani kati ya wachawi na Mti uliotumika kujinyongea Mtu.

Kumekuwa na tetesi (kama si taarifa) kuwa mara nyingi sehemu alipojinyongea mtu utakuta matawi ya mti yule yamekatwa,

Jambo hili nimelifuatilia kwa mda kitambo ila majibu yake hayaridhishi,

Karibuni wenye ujuvi wa mambo haya.
Kamba alojinyongea mtu akafa hiyo ndo dili..!
Kuna dawa ikichanganywa inakuwa limbwata kali ambapo mkeo au mchepuko akikutengenezea ikatokea siku amekukataa lazima ujinyonge!
Pia kingine ni jiwe lililoua mtu,
Mfano mwizi kakimbizwa akaanguka kisha watu kuanza kushambulia wengine kwa mawe
sasa ikitokea akapigwa jiwe kichwani na kufa hapohapo hilo jiwe ni bonge la dili ila siwezi kusema leo ipo siku ntafafanua!
1. Jiwe lililoua
2.Nyumba au mti uliopigwa radi
3. Maiti ya mtoto mchanga chini ya siku 7
4.Nguo iliyodondoshwa na ndege
5.Fuvu la kichwa cha mwehu
6.kipande cha sanda ilotumika
7. Maji yaliyooshewa maiti
N.K
 
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,989
Likes
9,293
Points
280
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,989 9,293 280
Sikutegemea kuikuta humu maana juzi tu nilipouliza nilielezewa vizuri japo sikwa kina.

Majibu:
Kamba pamoja na mti huwa vinatumika kwa uchawi na inasemekana kuwa (watu wa ziwani wanalifahamu hiki) ukipata kipande kidogo tu hasa kwa wavuvi wa samaki unapokifunga katika nyavu ya kuvulia samaki huwa samaki wanakuwa wengi sana,pia hata kwa wafanya biashara unapoipata kamba au kipande cha huo mti basi huwa na uwezo wa kuwa na wateja wengi sana katika biashara yake.

(Kulingana na maelezo niliyopewa)

Naomba nishie hapo nisije haribu madili ya watu.
yawezekana mie nilisikia kamba inatumika kwa wawindaji kutegea na wanapata kweli kwenye mitego yao.

pia mti ambao mama amejifungua hapo nao hukobolewa magamba na matawi kwa kazi zao za kishirikina.
 
J

JFK wabongo

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2015
Messages
3,421
Likes
2,280
Points
280
J

JFK wabongo

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2015
3,421 2,280 280
Kamba alojinyongea mtu akafa hiyo ndo dili..!
Kuna dawa ikichanganywa inakuwa limbwata kali ambapo mkeo au mchepuko akikutengenezea ikatokea siku amekukataa lazima ujinyonge!
Pia kingine ni jiwe lililoua mtu,
Mfano mwizi kakimbizwa akaanguka kisha watu kuanza kushambulia wengine kwa mawe
sasa ikitokea akapigwa jiwe kichwani na kufa hapohapo hilo jiwe ni bonge la dili ila siwezi kusema leo ipo siku ntafafanua!
1. Jiwe lililoua
2.Nyumba au mti uliopigwa radi
3. Maiti ya mtoto mchanga chini ya siku 7
4.Nguo iliyodondoshwa na ndege
5.Fuvu la kichwa cha mwehu
6.kipande cha sanda ilotumika
7. Maji yaliyooshewa maiti
N.K
Shetani anapenda vitu used/mitumba!
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Ngoja tumuite mtaalam "rasta nyoka" mshana jr
rasta nyoka.....

nasikia eti miti hiyo hukatwa na kutengenezwa dawa za kufanya mtu ajiue au kuvunja/kuua mambo magumu
 

Forum statistics

Threads 1,273,323
Members 490,351
Posts 30,478,040