Kuna madhara yoyote ukitumia hizi dawa ukiwa mjamzito aspirini na fragile


D

DIKE

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
307
Points
195
D

DIKE

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
307 195
Habari zenu wana jf . Kuna madhara yoyote kama mama mjamzito atatumia dawa hizi aspirin na fragile. Mchango wako mhimu
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,864
Points
1,500
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,864 1,500
Flagyl ina active ingredient inayoitwa METRODINAZOLE..Na haitakiwi kutumiwa wakati wa ujauzito,labda kama hakuna njia nyingine zaidi ya kutumia dawa hio lakini researches za wanyama zinaonesha kwamba inasababisha teratogen effect(mtoto apate mapungufu kwenye viungo au viungo visivyokamilika)akiwa kazaliwa!
Aspirin haishauriwi kutumika vilevile wakati wa ujauzito,Dawa hii inazuia prostaglandine synthesis na hali hii inaweza kusababisha matatizo kwenye development ya kichanga,abortion na hata madhara kwa kichanga hicho.Inaweza kusababisha matatizo ya moyo(CARDIOPULMONARY TOXICITY) na mafigo kwa mtoto anayezaliwa haswa kwenye third trimester.
Risk ya kupata matatizo hayo huongezeka kutokana na dosage na muda wa matumizi ya dawa.Aspirin haitakiwi kutumika kwenye first and second trimester kama si kwa ulazima sana.Na kama itatumika dosage inatakiwa iwe ya chini na kwa muda mfupi.
 
ankol

ankol

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2012
Messages
1,253
Points
2,000
Age
39
ankol

ankol

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2012
1,253 2,000
Flagyl ina active ingredient inayoitwa METRODINAZOLE..Na haitakiwi kutumiwa wakati wa ujauzito,labda kama hakuna njia nyingine zaidi ya kutumia dawa hio lakini researches za wanyama zinaonesha kwamba inasababisha teratogen effect(mtoto apate mapungufu kwenye viungo au viungo visivyokamilika)akiwa kazaliwa!
Aspirin haishauriwi kutumika vilevile wakati wa ujauzito,Dawa hii inazuia prostaglandine synthesis na hali hii inaweza kusababisha matatizo kwenye development ya kichanga,abortion na hata madhara kwa kichanga hicho.Inaweza kusababisha matatizo ya moyo(CARDIOPULMONARY TOXICITY) na mafigo kwa mtoto anayezaliwa haswa kwenye third trimester.
Risk ya kupata matatizo hayo huongezeka kutokana na dosage na muda wa matumizi ya dawa.Aspirin haitakiwi kutumika kwenye first and second trimester kama si kwa ulazima sana.Na kama itatumika dosage inatakiwa iwe ya chini na kwa muda mfupi.
Kuna madhara yoyote kwa mwanamke akitumia Flagile kama njia mojawapo ya kujikinga na mimba?
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,864
Points
1,500
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,864 1,500
Kuna madhara yoyote kwa mwanamke akitumia Flagile kama njia mojawapo ya kujikinga na mimba?
Hio sio dawa ya kujikinga na mimba, ni antifungal/antibiotic inayotumika kutibu infections za aina tofauti!kwa maana hio haiwezi kutumika kama njia ya kujikinga na mimba!
 
MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1,286
Points
1,500
Age
30
MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2012
1,286 1,500
usilogwe kumeza dawa yoyote wakat mimba bila ya daktar
 

Forum statistics

Threads 1,283,909
Members 493,869
Posts 30,805,732
Top