Kuna faida gani kuwa na Kiwanda kama wawekezaji ndo wenye masharti haya?


Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,701
Likes
18,488
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,701 18,488 280
Nitatoa mfano, Kiwanda kinajengwa Tanzania, mwenye kiwanda anataka apewe tax holliday yaani aendeshe kiwanda bila ya kulipa kodi anapewa, anataka apunguziwe gharama ya umeme anapunguziwa, anaajiri vibarua, kibarua maana yake ni mfanyakazi ambaye analipwa kwa siku na asipokuja kesho labda kwa ugonjwa au hata ajali ajira kwisha anachukuwa mtu mwingine, hapo hapo mwenye Kiwanda anataka asilipe export tax kama akiuza bidhaa nje ya nchi na vile vile akiingiza bidha kwa matuminzi ya kiwanda chake pia anataka Serikali imuondolee import tax, sasa Nauliza kuna faida ya kuwa na hiki Kiwanda?
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,120
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,120 280
Taja jina la kiwanda otherwise ni majungu
 
K

kiomboi

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2011
Messages
330
Likes
153
Points
60
K

kiomboi

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2011
330 153 60
Nitatoa mfano, Kiwanda kinajengwa Tanzania, mwenye kiwanda anataka apewe tax holliday yaani aendeshe kiwanda bila ya kulipa kodi anapewa, anataka apunguziwe gharama ya umeme anapunguziwa, anaajiri vibarua, kibarua maana yake ni mfanyakazi ambaye analipwa kwa siku na asipokuja kesho ajira kwisha anachukuwa mtu mwingine, hapo hapo mwenye Kiwanda anataka asilipe export tax kama akiuza bidhaa nje ya nchi na vile vile akiingiza bidha kwa matuminzi ya kiwanda chake pia anataka serikali imuondolee import tax, sasa Nauliza kuna faida ya kuwa na hiki Kiwanda?
Tulia dawa iingie vizuri!
 
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2013
Messages
3,377
Likes
1,886
Points
280
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2013
3,377 1,886 280
Kiwanda gani hicho? Nani aliyewaruhusu kuwekeza?
 
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
17,373
Likes
15,430
Points
280
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
17,373 15,430 280
Nitatoa mfano, Kiwanda kinajengwa Tanzania, mwenye kiwanda anataka apewe tax holliday yaani aendeshe kiwanda bila ya kulipa kodi anapewa, anataka apunguziwe gharama ya umeme anapunguziwa, anaajiri vibarua, kibarua maana yake ni mfanyakazi ambaye analipwa kwa siku na asipokuja kesho ajira kwisha anachukuwa mtu mwingine, hapo hapo mwenye Kiwanda anataka asilipe export tax kama akiuza bidhaa nje ya nchi na vile vile akiingiza bidha kwa matuminzi ya kiwanda chake pia anataka serikali imuondolee import tax, sasa Nauliza kuna faida ya kuwa na hiki Kiwanda?
Kiwanda hakina jina?? Tuondolee upuuzi
 
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,278
Likes
1,254
Points
280
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,278 1,254 280
Hapa itakuwa Dangote tu, mbona tutayajua yote.

And then Barbarosa?............
 
LebronWade

LebronWade

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,618
Likes
1,059
Points
280
LebronWade

LebronWade

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,618 1,059 280
Nitatoa mfano, Kiwanda kinajengwa Tanzania, mwenye kiwanda anataka apewe tax holliday yaani aendeshe kiwanda bila ya kulipa kodi anapewa, anataka apunguziwe gharama ya umeme anapunguziwa, anaajiri vibarua, kibarua maana yake ni mfanyakazi ambaye analipwa kwa siku na asipokuja kesho ajira kwisha anachukuwa mtu mwingine, hapo hapo mwenye Kiwanda anataka asilipe export tax kama akiuza bidhaa nje ya nchi na vile vile akiingiza bidha kwa matuminzi ya kiwanda chake pia anataka serikali imuondolee import tax, sasa Nauliza kuna faida ya kuwa na hiki Kiwanda?
Ni vitu vya kuongea...sio kirahisi hivyo kama ulivyongea...

Kuna complex mathematics za kufanywa kwa uwazi iangaliwe asaidiweje,sio mnaongea tu kijuu juu,Dangote sio fala kiivyo na sio kwamba serikali inatakiwa iwe hovyo kiivyo...

Sioni sababu ya kushindwa kuangalia common ground kimahesabu wakakubaliana...

Mpaka amefunga kiwanda,sawa inaweza kua ni intimidation tactic ya dangote ila kibiashara ni hesabu ziwekwe chini na watu wa serikali wawe smart kunegotiate smart deals sio wanakaa kama mazombie...

Tatizo hiki kiwanda ni cha kufanya kazi na sio ubwege huu unaondelea...please people cut this deal,mengine ni stupidity tu..

Na pia sio kila siku serikali mshinde deals,kuna some deals mkubali ku-loose...is the matter of who outsmart who na sio ubwege huu,deal ifanyike,ubwege uishe production ifanyike nchi ifaidike,wajenzi tumeona tofauti kubwa alipoingia sokoni,bei zilishuka ambapo ni faida kwetu,sio huu ubwege bwana
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
5,878
Likes
6,375
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
5,878 6,375 280
Nitatoa mfano, Kiwanda kinajengwa Tanzania, mwenye kiwanda anataka apewe tax holliday yaani aendeshe kiwanda bila ya kulipa kodi anapewa, anataka apunguziwe gharama ya umeme anapunguziwa, anaajiri vibarua, kibarua maana yake ni mfanyakazi ambaye analipwa kwa siku na asipokuja kesho ajira kwisha anachukuwa mtu mwingine, hapo hapo mwenye Kiwanda anataka asilipe export tax kama akiuza bidhaa nje ya nchi na vile vile akiingiza bidha kwa matuminzi ya kiwanda chake pia anataka serikali imuondolee import tax, sasa Nauliza kuna faida ya kuwa na hiki Kiwanda?
Badala ya wewe kuuliza hili swali ungeleta majibu yake maana nyie ndiyo wateule wa nchi mnaoendesha sera na kuvutia wawekezaji
 
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2011
Messages
243
Likes
44
Points
45
Age
31
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2011
243 44 45
maskini vijana wenzangu.....
mbona kubebwa na itikadi za vyama, na kusahau kuwa taifa ni letu sote.....????
kwani jina la kiwanda litatufaa nini , ikiwa maswala ya tax holiday yamepigiwa kelele tangu SPIKA akiwa marehemu SITTA....
Hili tatizo la WAWEKEZAJI HEWA na MIKATABA HEWA YA UWEKEZAJI halijaanza leo..., kuna ili kampuni la uchimbaji wa madini ya dhahabu hapa nchini, lililolipoti HASARA tanzania na FAIDA kwa kampuni mama(parental comp)....lilikuwa na lengo gani zaidi ya ukwepaji wa KODI, UNAOSABABISHWA na sera hizi hizi za uwekezaji....????
 
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2011
Messages
243
Likes
44
Points
45
Age
31
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2011
243 44 45
Binafsi nampongeza sana aliyewasilisha Mada...., wewe ni moja ya mazalia ya Wazalendo yanayoenda kupotea hivi karibuni, ikiwa tu sauti za wanaokupinga zitazidi imani yako......
mada yako ingesomwa na watu kama Patrice Lumumba / Kwame Nkruma /MWL NYERERE / Captain Thomas Sankara / Maumaa Gadafi na wengi waliokuwa na MOYO wa kizalendo, labda ungepata mwaliko wa chakula cha usiku katika moja ya nchi ambazo hawa watu walizitawala kwa kipindi hicho.....
umeuliza swali tu , umeshambuliwa vibaya wakati jibu lilikuwa RAHISI tu, ilikuwa rahisi sana kusema HAKUNA FAIDA AU KUNA FAIDA , lakini ukisema KUNA FAIDA ni LAZIMA uwe na maelezo ya kutosha....

sikuona sababu za huyu mtu kushambuliwa , iko wazi sana " ANAEMLIPA MSANII NDIO ANACHAGUA WIMBO " Kama hautaki kamuulize BANANA ZORO na MJOMBA MPOTO, kama Zile nyimbo na yale maneno ya kumtukuza NANII ile siku ya Birthday magogoni, yalikuwa yakwao au ya wale waliolipa,...?????
Sasa vipi kukataa kuwa masharti haya yapo katika mikataba na sera zetu za uwekezaji, ikiwa ni wazi tumeweka Akili na Fikra zetu zote kwao(wawekezaji) tukifikiria juu ya Viwanda.....???

ni lazima tufikiri namna ya kutoka hapa tulipo , kuliko kubishania ukweli.......!!!
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
507
Likes
63
Points
45
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
507 63 45
Kwanza nafikili faida ipo lakini siyo kubwa kihivyo. Faida ya kiwanda kuwa Tanzania inatokana na kitu kinachoitwa multplier effects. Kiwanda kipo Mtwara,, kinazalisha cemen6t Mtwara,, kuna mzunguko wa pesa mkubwa pale Mtwara,, Ukiacha vibarua pia kuna wafanyakazi wa kada za kati wanafanya kazi pale. Pia kuna ajira zisizo za moja kwa moja. Ajira hizi zinatokana na watu mbalimbali wanaouza cements nchini,, namaanisha wenye maduka ,, na vibarua wapakuaji wa hiyo cement. Pia ukumbuke kuna swala la usafirishaji yaani biashara ya usafirishaji wa cement inayotokana na kuwepo kwa kiwanda. Hiyo imeajiri madereva wengi sana. Na kuna kodi zinapatikana kutoka kwenye magari hayo kama corporate tax,, . Kuna Development levy, Paye.
 
N

Nyarwadhnyarwath

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2016
Messages
1,158
Likes
577
Points
280
N

Nyarwadhnyarwath

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2016
1,158 577 280
Binafsi nampongeza sana aliyewasilisha Mada...., wewe ni moja ya mazalia ya Wazalendo yanayoenda kupotea hivi karibuni, ikiwa tu sauti za wanaokupinga zitazidi imani yako......
mada yako ingesomwa na watu kama Patrice Lumumba / Kwame Nkruma /MWL NYERERE / Captain Thomas Sankara / Maumaa Gadafi na wengi waliokuwa na MOYO wa kizalendo, labda ungepata mwaliko wa chakula cha usiku katika moja ya nchi ambazo hawa watu walizitawala kwa kipindi hicho.....
umeuliza swali tu , umeshambuliwa vibaya wakati jibu lilikuwa RAHISI tu, ilikuwa rahisi sana kusema HAKUNA FAIDA AU KUNA FAIDA , lakini ukisema KUNA FAIDA ni LAZIMA uwe na maelezo ya kutosha....

sikuona sababu za huyu mtu kushambuliwa , iko wazi sana " ANAEMLIPA MSANII NDIO ANACHAGUA WIMBO " Kama hautaki kamuulize BANANA ZORO na MJOMBA MPOTO, kama Zile nyimbo na yale maneno ya kumtukuza NANII ile siku ya Birthday magogoni, yalikuwa yakwao au ya wale waliolipa,...?????
Sasa vipi kukataa kuwa masharti haya yapo katika mikataba na sera zetu za uwekezaji, ikiwa ni wazi tumeweka Akili na Fikra zetu zote kwao(wawekezaji) tukifikiria juu ya Viwanda.....???

ni lazima tufikiri namna ya kutoka hapa tulipo , kuliko kubishania ukweli.......!!!
A great mind that permeates beyond the curtain. Congratulations for superb contribution.
 
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2011
Messages
243
Likes
44
Points
45
Age
31
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2011
243 44 45
Kwanza nafikili faida ipo lakini siyo kubwa kihivyo. Faida ya kiwanda kuwa Tanzania inatokana na kitu kinachoitwa multplier effects. Kiwanda kipo Mtwara,, kinazalisha cemen6t Mtwara,, kuna mzunguko wa pesa mkubwa pale Mtwara,, Ukiacha vibarua pia kuna wafanyakazi wa kada za kati wanafanya kazi pale. Pia kuna ajira zisizo za moja kwa moja. Ajira hizi zinatokana na watu mbalimbali wanaouza cements nchini,, namaanisha wenye maduka ,, na vibarua wapakuaji wa hiyo cement. Pia ukumbuke kuna swala la usafirishaji yaani biashara ya usafirishaji wa cement inayotokana na kuwepo kwa kiwanda. Hiyo imeajiri madereva wengi sana. Na kuna kodi zinapatikana kutoka kwenye magari hayo kama corporate tax,, . Kuna Development levy, Paye.
unafurahishwa na sera za uwekezaji nchini kwetu......???? Rejea mtoa mada, alafu kumbuka kodi kama Corporate tax hawalipi hawa jamaaaaa.....kwa kisingizio cha kutokupata faida( usimamizi mduchu)....PAYE mim sitaki kukwambia chochote ndugu yangu , ila jaribu fatilia kama kipato cha tshs 90,000/= kwa mwezi wanalipa kodi hiyo (hawa ndo wengi kwenye viwanda vya wawekezaji hewa tunaowaboreshea mazingira kila kukicha.....)
fikiria tena....??? unafurahia
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
507
Likes
63
Points
45
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
507 63 45
unafurahishwa na sera za uwekezaji nchini kwetu......???? Rejea mtoa mada, alafu kumbuka kodi kama Corporate tax hawalipi hawa jamaaaaa.....kwa kisingizio cha kutokupata faida( usimamizi mduchu)....PAYE mim sitaki kukwambia chochote ndugu yangu , ila jaribu fatilia kama kipato cha tshs 90,000/= kwa mwezi wanalipa kodi hiyo (hawa ndo wengi kwenye viwanda vya wawekezaji hewa tunaowaboreshea mazingira kila kukicha.....)
fikiria tena....??? unafurahia
Izungumzie hiyo hoja ya Multiplier effects. Uwekezaji wa viwanda kwa kawaida unachukua watu wengi sana. Hoja ya Msingi hapo ni Multiplier effects. Mimi sina ugomvi na uwekezaji wa viwanda pamoja na vivution wanavyopewa. Ugomvi wangu upo kwa wawekezaji wa Madini na Gesi. Huko ndiyo naona hawastahili huruma ya vivutio.
 
tozi25

tozi25

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2015
Messages
5,111
Likes
6,700
Points
280
tozi25

tozi25

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2015
5,111 6,700 280
Sema ukweli baba nanihii kafeli kama mwanawe kuhusu viwanda.
 
Ambiele Kiviele

Ambiele Kiviele

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2014
Messages
14,478
Likes
26,115
Points
280
Ambiele Kiviele

Ambiele Kiviele

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2014
14,478 26,115 280
Aya mashart ni kwa wote au baadhi ya watu...??
 
W

wicklife

Senior Member
Joined
Nov 8, 2016
Messages
121
Likes
76
Points
45
Age
31
W

wicklife

Senior Member
Joined Nov 8, 2016
121 76 45
Nitatoa mfano, Kiwanda kinajengwa Tanzania, mwenye kiwanda anataka apewe tax holliday yaani aendeshe kiwanda bila ya kulipa kodi anapewa, anataka apunguziwe gharama ya umeme anapunguziwa, anaajiri vibarua, kibarua maana yake ni mfanyakazi ambaye analipwa kwa siku na asipokuja kesho labda kwa ugonjwa au hata ajali ajira kwisha anachukuwa mtu mwingine, hapo hapo mwenye Kiwanda anataka asilipe export tax kama akiuza bidhaa nje ya nchi na vile vile akiingiza bidha kwa matuminzi ya kiwanda chake pia anataka Serikali imuondolee import tax, sasa Nauliza kuna faida ya kuwa na hiki Kiwanda?
Taja jina la kiwanda acha figisu figisu
 
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2011
Messages
243
Likes
44
Points
45
Age
31
M

Magwero

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2011
243 44 45
Izungumzie hiyo hoja ya Multiplier effects. Uwekezaji wa viwanda kwa kawaida unachukua watu wengi sana. Hoja ya Msingi hapo ni Multiplier effects. Mimi sina ugomvi na uwekezaji wa viwanda pamoja na vivution wanavyopewa. Ugomvi wangu upo kwa wawekezaji wa Madini na Gesi. Huko ndiyo naona hawastahili huruma ya vivutio.
kwanza niseme nimefurahishwa sana na namna unavyoukubali ukweli na kujengeea hoja yale unayoyaamini...!!! kwa mtindo huu nadhani tutafika tunapotaka kwenda...
ni kweli kabisaa , viwanda bila kujalisha ni vya madini na gas au aina nyingine yoyote ya kiwanda, hakika vitaongeza mzunguko wa fedha kwa namna moja au ingine.....ni kweli watu wetu watapata Ajira za Afadhari ya haya , Kuliko kukaa nyumbani bure.....wauzaji wa culture watauza uza vinyago palee, kwa maana sera zetu za uwekezaji uruhusu wageni kuja kuwekeza sio tu na techical expert , bali hata wafagizi na wasimamizi wa vibarua....

lakini ni kweli tunaposema tanzania ya viwanda tuishia hapo tuuu....??? kweli tunafurahishwa na uwekezaji unaonyonya nguvumali zetu kwa faida yao na mataifa yao (masaa 12 kwa siku kwa ujira wa tshs 5,000/=)
ni kweli serikali inashindwa kuongeza kima cha chini cha mshahara ilii kuwafurahisha wawekezaji,wao (wawekezaji) wanatafuta faida kubwa , na kuongeza kima ya chini ni kuwapunguzia faida, basi sisi wote tukubali watanzania WANYONYWE tuuu, ili mradi kiwanda kiwepo......
kweliiii jamani ni lazima tufikiri upya viwanda tunavitaka lakini sina hakika kama ni vya sura hiii....
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,648