Kumuondosha Mathayo David bila Tibaijuka, rais hachanganyi na zake?


F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Kuhusu agizo la rais la kutenga maeneo David alipashwa ashirikishwe tu na Tibaijuka, Sasa kumwadhibu David wakati mwenye ardhi/maeneo kama rais alivyosema ni Tibaijuka, Mpaka sasa watu wanakukfa kwa mapigano ya kugombea ardhi, sera iko wapi??? bado mtz hana uhakika wa kupata ardhi kama hajakura ganji kubwa, Je ni sahihi rais kuidhinisha Daivd out wakati Tibaijuka akibaki????

Rais hatumii tu ripoti ya kamati ya bunge pia anavyombo na uelewa mpana, angeongeza jina la Tiba ingekuwa rais makini, labda tusubiri orodha za mawaziri mzigo.

Nawasilisha
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
5
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 5 135
Siasa zetu ni za hovyo, hasa za ccm!
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Si ndiye muasisi wa akili za kuambiwa changanya na zako??? au labda alipigiwa simu wakati mionzi ya kuchunguza afya bado iko kichwani????
 
M

mti_mkavu

Senior Member
Joined
Dec 23, 2008
Messages
116
Likes
3
Points
35
M

mti_mkavu

Senior Member
Joined Dec 23, 2008
116 3 35
Hata mimi ilinichanganya kidogo Mh Pinda aliposema David Mathayo anawajibika kwa sababu mifugo iliyokuwa inaua na kuteswa au wafugaji walioteswa ni wa wizara yake ila alikaa kimya hakuchukua hatua zo zote(uzembe).

Basi na Ardhi iliyokuwa inagombaniwa ni ya wakulima ambayo waziri hakuwalinda na ardhi yao wakati wafugaji wanawavamia. Wakulima wengi wamepoteza maisha wote mashahidi.

Hapa mama Tibajuka amepona kwa sababu "scope of work" ya kamati haikuguza ardhi ya wananchi ni maeneo ya hifadhi tu.

Naomba waziri wa Kilimo, Mifugo(ameshaondoka) na ardhi pia wawajibishwe kwa mauji ya wakulima na wafugaji. Hii ni mbaya zaidi maana kila kukucha watu wanakufa. Pinda unda kamati hili swali ni gumu na tumechoka kusikia haya mauji
 
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined
Dec 2, 2013
Messages
94
Likes
0
Points
13
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined Dec 2, 2013
94 0 13
SasaMathayo ametoka kwa nn?Lembeli ameshindwa kutushawishi wananchi tuamini Mathayo amekosea isipokuwa Mathayo amejieleza mpaka tumegundua ameonewa,fikiria anaomba sh 300b ya kuchimba malambo ili mifugo isizurure anaambiwa atapewa 60 ila mpk sasa kapewa 14 tu.Hapo mi naona tatizo ni mfumo mzima wa uongozi serekali,tungefumua wote kwani kuanza upya si ujinga
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Au mawaziri wa kike wana kifyonza mtikisiko???? yaani rais kama taasis hawakutaka kumsikiliza david, japo walimuona kimakosa, JE TUTAFIKA??? inamaana hawamwoni Tibaijuka kabisaaaaaaaa, Kweli ukizaliwa mwanaume ni mateso na kuhangaika
 
mcubic

mcubic

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Messages
10,230
Likes
4,386
Points
280
mcubic

mcubic

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2011
10,230 4,386 280
Ukipima vizuri na kulinganisha serikali za awamu zotee...hii ya jk itakuwa ya mwisho kwa ufanisi. Raisi sio mfuatiliaji kabisa wa mambo yanayotokea nchini. Kila jambo anataraji aambiwe na washauri ama na watendaji husika kwenye sekta fulani....he has no individual effort to monitor issues....kila siku kiguu na njia. Mimi najiuliza iweje raisi atangaze operesheni alafu asijue hiyo operation inatekelezwaje? Haya mambo ya kutoa watu kafara bila kuangalia mfumo ulivyo na kuurekebisha hautasaidia. Wizara ya maliasili ni kitimoto na haikaliki....ni kwa nini? Kwangu mimi hii ni great failure of my president....kiongozi kazi yake sio kuteua na kutengua tu ni zaidi ya hayo.
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
SasaMathayo ametoka kwa nn?Lembeli ameshindwa kutushawishi wananchi tuamini Mathayo amekosea isipokuwa Mathayo amejieleza mpaka tumegundua ameonewa,fikiria anaomba sh 300b ya kuchimba malambo ili mifugo isizurure anaambiwa atapewa 60 ila mpk sasa kapewa 14 tu.Hapo mi naona tatizo ni mfumo mzima wa uongozi serekali,tungefumua wote kwani kuanza upya si ujinga
Rais hana uwezo wa kuchaganya na zake, kwel mathayo pumzika ila bila tibaijuka umeonewa sana, umedhalilishwa sana, ila fanya kaz ya ubunge tu
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Hata mimi ilinichanganya kidogo Mh Pinda aliposema David Mathayo anawajibika kwa sababu mifugo iliyokuwa inaua na kuteswa au wafugaji walioteswa ni wa wizara yake ila alikaa kimya hakuchukua hatua zo zote(uzembe).

Basi na Ardhi iliyokuwa inagombaniwa ni ya wakulima ambayo waziri hakuwalinda na ardhi yao wakati wafugaji wanawavamia. Wakulima wengi wamepoteza maisha wote mashahidi.

Hapa mama Tibajuka amepona kwa sababu "scope of work" ya kamati haikuguza ardhi ya wananchi ni maeneo ya hifadhi tu.

Naomba waziri wa Kilimo, Mifugo(ameshaondoka) na ardhi pia wawajibishwe kwa mauji ya wakulima na wafugaji. Hii ni mbaya zaidi maana kila kukucha watu wanakufa. Pinda unda kamati hili swali ni gumu na tumechoka kusikia haya mauji
Ni scope of work or scope of reasoning ya viongozi wetu
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Siasa zetu ni za hovyo, hasa za ccm!
NI aibu kumuonea mtu kwa ukimya wake, aliamua afunguke, ni bora wangemfukuza uwazir kuliko kumtoa kwa kashfa wakati pesa hakupewa kama alivyoomba
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Ukipima vizuri na kulinganisha serikali za awamu zotee...hii ya jk itakuwa ya mwisho kwa ufanisi. Raisi sio mfuatiliaji kabisa wa mambo yanayotokea nchini. Kila jambo anataraji aambiwe na washauri ama na watendaji husika kwenye sekta fulani....he has no individual effort to monitor issues....kila siku kiguu na njia. Mimi najiuliza iweje raisi atangaze operesheni alafu asijue hiyo operation inatekelezwaje? Haya mambo ya kutoa watu kafara bila kuangalia mfumo ulivyo na kuurekebisha hautasaidia. Wizara ya maliasili ni kitimoto na haikaliki....ni kwa nini? Kwangu mimi hii ni great failure of my president....kiongozi kazi yake sio kuteua na kutengua tu ni zaidi ya hayo.
Rais anachagua prof harafu prof anakuwa kama darasa la pili, sasa atafanye??
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Tukisema Anna T hufai unasema eti tuna chuki, kwa hilo na hayo ya kupewa hela chafu waziri ni aibu na hufai hata kuwa mama wa nyumbani
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
Bado una msimamo wako kuwa tunachuki tu, au sasa umejua kuwa wewe ni mkwapuaji wa hela za umma na hufai, ondoka mama, hatuandika kwa kuonea watu, hutufai ondoka, ikibidi ukakutane na mkono wa sheria. Unafanye money laundry ukiwa waziri???
 
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
6,048
Likes
106
Points
160
F

fikirikwanza

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
6,048 106 160
nenda mama nenda, nenda mama nenda, mpango wa makazi na viwanja kwa umma umekushinda sasa unapewa hela tu unachukua bila kujua lazima ufanye kazi ili kupata hela nenda mama nenda, au umelelewaje
 

Forum statistics

Threads 1,238,783
Members 476,144
Posts 29,330,713