Kumuacha Idd Amin dada afe kifo cha asili tulifanya mfano mbaya sana kwa madikteta

cmases

cmases

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
1,430
Points
2,000
cmases

cmases

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
1,430 2,000
Sorry wakuu, kwani M7 aliyekaa madarakani 33 yes ni dikteta?
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
4,315
Points
2,000
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
4,315 2,000
Sasa mauaji ya wananchi wake aliyofanya amini ulitaka aachwe?
mambo ya ndani ya nchi hayo, Uganda ni nchi huru, si ndio wanajibu hapa Tz wakikosolewa? kwani Nyerere hakuwa mbabe pia kwa watu aliowaona wanampa challenge kisiasa? Nyerere ana tofauti gani na akina Obama aliyempimdua Ghaddhafi madarakani kisa alikuwa akiua raia wake ambao Magufuli na nchi nyingi za Afrika kila siku zinapiga kelele kulaani kuwa ni mabeberu?
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
4,315
Points
2,000
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
4,315 2,000
Hawa wote walikuwa madikteta wakitofautiana styles
Mpaka sasa hakuna sababu makini ya vile vita, ndio maana hata walio take over akina M7 na PK bado wana u Dictator
Hivi Idd Amin ana tofauti gani na M7 au PK ?? na wote walikuwa trained hapa kwetu

Achana na Idd Amin ambaye ameishakufa jee M7 na PK nao wafanywe nini ????
Idd Amin alikuwa ni dikteta kichaa kichaa, asietabirika..Kagame na Museveni ni madikteta ila wapo stable kichwani
 
M

Mine eyes

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
4,077
Points
2,000
M

Mine eyes

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
4,077 2,000
Hivi yamekuhusuni vipi mambo ya nchi nyengine? Kwanini musishughulike na ya kwenu tu? Kama kweli munataka kushughulikia madikteta mungeenza ndani ya nchi yenu.
Kwani wamo?
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
27,192
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
27,192 2,000
Hivi yamekuhusuni vipi mambo ya nchi nyengine? Kwanini musishughulike na ya kwenu tu? Kama kweli munataka kushughulikia madikteta mungeenza ndani ya nchi yenu.
😂😂😂😂
 
Genisys

Genisys

Senior Member
Joined
Oct 14, 2015
Messages
132
Points
225
Genisys

Genisys

Senior Member
Joined Oct 14, 2015
132 225
Hapo alipopatia ni wapi? Kuvifadhili vikundi vya kiasi vya kina obote wakati wa utawala wa Amini kule Uganda?
Kuifadhili ASP na kufanya Mapinduzi kule Unguja?
Au kumuhifadhi Kabila?
Mkuu kati ya Iddi Amini na Obote nani alikua Muasi?
 
kluger

kluger

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,977
Points
2,000
kluger

kluger

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,977 2,000
Vita hiyo imetutia UMASKINI mkubwa hata mpaka hivi sasa.
 
Msafirishaji

Msafirishaji

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2016
Messages
1,338
Points
2,000
Msafirishaji

Msafirishaji

JF-Expert Member
Joined May 28, 2016
1,338 2,000
kwangu mimi idd amin ni rais ambaye anapaswa kuigwa........acheni kudanganywa na mikanda ya propaganda ndo mtaelewa kwanini nasema idd amin ni rais wa kuigwa
Kwa hizi line nne Za sentence. Ndio unataka ubadili fikra hizo

Fungua MA Paragraph hapa tuone mazuri yake tujue Kweli tulikua tunadanganywa.
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
12,037
Points
2,000
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
12,037 2,000
Habari wakuu,

Kitendo cha kumuacha idd amin dada akimbie na kumuacha mpaka afe kwa amani kilikuwa ni mfano mbaya sana kwa madikteta, sasa madikteta wanajua wanaweza kuichezea nchi yetu na wakakimbia bila kuchapwa, huu ulikuwa ni mfano mbaya sana, kosa kama hili tusilirudie tena
Asanteni
Hukupata wasaa wa kukaa nae ukasikiliza maelezo yake,hukupata kukaa na waganda chini ya utawala wa Amin ukawahoji,maneno yako ya bias kwa kuwa umesoma tu historia ya upande mmoja! Ni sawa na sheikh kuombea kitimoto wakati kwa imani ya kiisilamu ni jambo lisilokubalika! Rudi kwenye maandiko, pitia historia za pande zote za mgogoro kisha uje kuedit bandiko lako!
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
27,192
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
27,192 2,000
Hukupata wasaa wa kukaa nae ukasikiliza maelezo yake,hukupata kukaa na waganda chini ya utawala wa Amin ukawahoji,maneno yako ya bias kwa kuwa umesoma tu historia ya upande mmoja! Ni sawa na sheikh kuombea kitimoto wakati kwa imani ya kiisilamu ni jambo lisilokubalika! Rudi kwenye maandiko, pitia historia za pande zote za mgogoro kisha uje kuedit bandiko lako!
Sawa mkuu 😂😂
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
12,037
Points
2,000
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
12,037 2,000
Sawa mkuu 😂😂
Amin alikuwa muungwana na muwazi kwa kuwa alikuwa anaua wazi na kuzika wazi. Museven anaua kwa siri na kuzika kwa siri so kutojua kwamba anaua haina maana kwamba yeye ni mzuri kuliko Id Amin! Kilichotokea ilikuwa vita vya ubepari na Ujamaa na ukiwa ni mfuatiliaji mzuri wa historia utakumbuka Amin alipata support kubwa sana na mataifa yaliyokuwa na policy ya ubepari wakati mjamaa Nyerere akisimama mwenyewe kwa kuwa marafiki zake waliokuwa na Ideology ya Ujamaa walikuwa wanachechemea kama sisi. Asante!
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
27,192
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
27,192 2,000
Amin alikuwa muungwana na muwazi kwa kuwa alikuwa anaua wazi na kuzika wazi. Museven anaua kwa siri na kuzika kwa siri so kutojua kwamba anaua haina maana kwamba yeye ni mzuri kuliko Id Amin! Kilichotokea ilikuwa vita vya ubepari na Ujamaa na ukiwa ni mfuatiliaji mzuri wa historia utakumbuka Amin alipata support kubwa sana na mataifa yaliyokuwa na policy ya ubepari wakati mjamaa Nyerere akisimama mwenyewe kwa kuwa marafiki zake waliokuwa na Ideology ya Ujamaa walikuwa wanachechemea kama sisi. Asante!
Asante kwa elimu
 
D

dos.2020

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
2,480
Points
2,000
D

dos.2020

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2009
2,480 2,000
Mkuu kati ya Iddi Amini na Obote nani alikua Muasi?
Wakati Iddi Amini akiwa raisi Obote alikua ni muasi.

Hivi labda nikuulize tu, Kwa mfano Kambona angetimkia Kenya halafu akawa anasaidiwa na Kenyata katika mapambano ya kujaribu kumuondoa Mwalimu madarakani hivi wewe unahisi Serekali ya Mwalimu ingelichukua maamuzi gani?
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
27,192
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
27,192 2,000
Wakati Iddi Amini akiwa raisi Obote alikua ni muasi.

Hivi labda nikuulize tu, Kwa mfano Kambona angetimkia Kenya halafu akawa anasaidiwa na Kenyata katika mapambano ya kujaribu kumuondoa Mwalimu madarakani hivi wewe unahisi Serekali ya Mwalimu ingelichukua maamuzi gani?
Tulikosea kumpokea obote kama mkimbizi kwenye nchi yetu
 

Forum statistics

Threads 1,335,345
Members 512,308
Posts 32,502,988
Top