KUMEKUCHA: Washereheshaji(MCs) na Wapiga picha kuanza kutozwa kodi

Kurzweil

JF-Expert Member
May 25, 2011
6,471
2,000
MC.jpg

BUNGENI: Wabunge wataka Washehereshaji(MCs) na Wapiga picha waanze kutozwa kodi ili Serikali iweze kukusanya mapato ya kutosha.

Wakati huo huo, Mbunge wa Iramba Mashariki (CCM), Allan Kiula amesema maeneo mapya ambayo yanaweza kuanzishiwa kodi kuwa ni pamoja na Ushauri Elekezi (Consultancy Agencies) sambamba na kuimarishwa kwa ukusanyaji wa kodi ya zuio ya asilimia 10 kutoka kwa wamiliki na wapangaji wa nyumba na makazi.
 

Salary Slip

JF-Expert Member
Apr 3, 2012
38,290
2,000
Hiyo 10% alimaanisha akatwe mwenye nyumba au mpangaji?! Hebu fafanua tafadhali
Unajua haya mapendekezo sio mapya bali yalikuwepo kwenye bajeti ya mwaka huu wa fedha unaoishia June 30 ila naona kama hayakutelezwa sasa sijui kipindi kile wanajadili Bajeti mapendelezo haya yaliondolewa au yalipitishwa lakini hayakutelezwa ndio sielewi.
 

Endeleaaa

JF-Expert Member
Oct 5, 2007
1,390
2,000
Hiyo 10% alimaanisha akatwe mwenye nyumba au mpangaji?! Hebu fafanua tafadhali
Kodi ya zuio (withholding Tax ) inakusanywa na mpewa huduma. Mfano unapopanga chumba kodi yako 30,000 kwa Mwezi, unatakiwa kumkata mwenye nyumba wako 3,000 ukazilipe TRA.

Hii imekuwa ikifanya kazi vizuri kwenye wapangaji wa majengo ya ofisi. Lakini huku kwenye makazi watu tumekuwa tukiwaachia wenye nyumba kodi za serikali kwa kuwalipa full amount. Sasa walete utaratibu wa namna ya kuwabana wapangaji wa makazi nao walipe hiyo kodi na kuwakata wenye nyumba. Ikiwezekana mikataba ya kupangishana nyumba iwe ni lazima igongwe muhuri wa serikali ya mtaa. huo muhuri usigongwe hadi mkataba uwe umepita TRA kwanza. Kwa ajili ya Tax clearance. Hapo wataweza kukusanya hiyo kodi ya zuio kwa wenye nyumba za kupangisha
 

Kambaresharubu

JF-Expert Member
Jan 5, 2014
333
500
Kodi ya zuio (withholding Tax ) inakusanywa na mpewa huduma. Mfano unapopanga chumba kodi yako 30,000 kwa Mwezi, unatakiwa kumkata mwenye nyumba wako 3,000 ukazilipe TRA.

Hii imekuwa ikifanya kazi vizuri kwenye wapangaji wa majengo ya ofisi. Lakini huku kwenye makazi watu tumekuwa tukiwaachia wenye nyumba kodi za serikali kwa kuwalipa full amount. Sasa walete utaratibu wa namna ya kuwabana wapangaji wa makazi nao walipe hiyo kodi na kuwakata wenye nyumba. Ikiwezekana mikataba ya kupangishana nyumba iwe ni lazima igongwe muhuri wa serikali ya mtaa. huo muhuri usigongwe hadi mkataba uwe umepita TRA kwanza. Kwa ajili ya Tax clearance. Hapo wataweza kukusanya hiyo kodi ya zuio kwa wenye nyumba za kupangisha
Kwahali hiyo itachukua muda sana mpaka TRA kuja kuipata hiyo kazi....sidhani kwanza hata kama wana database ya hao wanaopaswa kulipa hiyo kodi.
 

Kadhi Mkuu 1

JF-Expert Member
Feb 4, 2015
8,422
2,000
Kodi ya zuio (withholding Tax ) inakusanywa na mpewa huduma. Mfano unapopanga chumba kodi yako 30,000 kwa Mwezi, unatakiwa kumkata mwenye nyumba wako 3,000 ukazilipe TRA.

Hii imekuwa ikifanya kazi vizuri kwenye wapangaji wa majengo ya ofisi. Lakini huku kwenye makazi watu tumekuwa tukiwaachia wenye nyumba kodi za serikali kwa kuwalipa full amount. Sasa walete utaratibu wa namna ya kuwabana wapangaji wa makazi nao walipe hiyo kodi na kuwakata wenye nyumba. Ikiwezekana mikataba ya kupangishana nyumba iwe ni lazima igongwe muhuri wa serikali ya mtaa. huo muhuri usigongwe hadi mkataba uwe umepita TRA kwanza. Kwa ajili ya Tax clearance. Hapo wataweza kukusanya hiyo kodi ya zuio kwa wenye nyumba za kupangisha
Mwenye nyumba atakwambia ukitaka nyumba yake mlipe 30000 yake halafu tafuta 3000 peleka TRA ndo usaini mkataba. Vinginevyo hakuna chumba.
 

Slave

JF-Expert Member
Dec 6, 2010
5,317
2,000
kuna hela nyingi sana huku, sijuin serikali ilikuwa wapi kungamua hili, mtu anapiga picha kumi kwa laki moja na nusu kisha mkwanja wote anautia mfukoni.
Mbona machinga wa mitaani wanaotembeza biashara hawatozwi na pengine wanakuwa na mtaji mkubwa kuliko mmiliki wa ofisi?
 

Cathode Rays

JF-Expert Member
Nov 3, 2011
1,738
1,250
Kodi ya zuio (withholding Tax ) inakusanywa na mpewa huduma. Mfano unapopanga chumba kodi yako 30,000 kwa Mwezi, unatakiwa kumkata mwenye nyumba wako 3,000 ukazilipe TRA.

Hii imekuwa ikifanya kazi vizuri kwenye wapangaji wa majengo ya ofisi. Lakini huku kwenye makazi watu tumekuwa tukiwaachia wenye nyumba kodi za serikali kwa kuwalipa full amount. Sasa walete utaratibu wa namna ya kuwabana wapangaji wa makazi nao walipe hiyo kodi na kuwakata wenye nyumba. Ikiwezekana mikataba ya kupangishana nyumba iwe ni lazima igongwe muhuri wa serikali ya mtaa. huo muhuri usigongwe hadi mkataba uwe umepita TRA kwanza. Kwa ajili ya Tax clearance. Hapo wataweza kukusanya hiyo kodi ya zuio kwa wenye nyumba za kupangisha
Tutazunguukaaa lakini mwisho wa siku mpangaji ndiye atakayelipa

Kama mwenye Nyumba kodi ni 30,000/ usishangae akiianza kudaiwa atapandisha kodi ifike 35,000/
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom