Kumekucha! Ili kwenda sawa na TRA wenye nyumba za kupanga TZ waja na kali ya mwaka!

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Jul 13, 2013
38,842
2,000
Baada ya sisi Watanzania kuwa na Viherehere huku tukijifanya kila mara kuwalaumu wenye Nyumba nchini Tanzania kuwa huwa wanapandisha Kodi za pango kiholela na tukataka sifa hadi kuwashtakia wenye nyumba au wamiliki hao wa nyumba kwa Waziri wa Ardhi ambaye nae pia alilifikisha hili kwa TRA ambao na wao kama kawaida yao wakakurupuka kutoa maamuzi ya kutaka kuja na Bei elekezi huku wakitarajia kuanza kuwatoza Kodi wenye Nyumba wote nchini Tanzania sasa kibao kimegeuka.

Muda mfupi tu uliopita nimetoka kumdukua mmoja wa Wajumbe mwandamizi kabisa wa Chama cha Wenye Nyumba nchini Tanzania ambapo niliweza kumtega mawili matatu na yeye akaingia pale nilipopataka na akatiririka mambo ambayo kiukweli hata Mimi Mpangaji mwenzenu nilishikwa na butwaa na hadi hivi naandika huu uzi naona maluweluwe tupu!

Ni kwamba Umoja wa Wenye Nyumba za Kupanga nchini Tanzania muda wowote kuanzia sasa na nadhani maamuzi yao haya watayatoa Mapema mwezi ujao ( January 2017 ) katika kile wanachosema ni " mwendo wa kwenda sawa na TRA " sasa na Wao wameamua kufanya mabadiliko yafutayo ya Utozaji wa Kodi ya Pango ambayo yanaweza kuanza mwakani ambapo sasa Mpangaji hatokuwa anatajiwa bei nzima ya Chumba au Nyumba na kuanzia sasa utaratibu wao wa kututoza sisi Wapangaji utakuwa kama ufuatao:

  1. Ukitaka kukodi Nyumba nzima ( Kubwa ) kwa mfano huko nyuma ilikuwa labda ni Tsh 600,000/ kwa mwezi sasa kwa mabadiliko yao mapya ni kwamba kuanzia mwakani hutotozwa hiyo Tsh 600,000/ na badala yake utaanza kupigiwa Hesabu ya kuanzia Chumbani, Jikoni, Sebuleni, Chooni na Bafuni, Kibarazani, Store na hadi katika Parking yard yako. Hapo wanamaanisha kuwa kila eneo litakuwa na tozo yake hivyo tusishangae kuambia tozo ya Jikoni ikawa Tsh 75,000/, Sebuleni Tsh 50,000/, Chumbani Tsh 150,000/, Chooni na Bafuni Tsh 200,000/ kutokana na UNYETI wake, Kibarazani Tsh 50,000/, Store Tsh 75,000/ na Parking yard Tsh 100,000/ ambapo jumla yake hapo utapata ni Tsh 700,000/.
  2. Ukitaka kupangisha Chumba lakini Self Contained ( ambao wengi Wetu ndiyo tupo humu ) ni kwamba sasa badala ya sisi kutozwa kati ya Tsh 150,000/ hadi Tsh 300,000/ kwa mwezi mambo yatageuka ambapo sasa na sisi tutatozwa Bei ya Chumba peke yake, Sebule peke yake, Bafu na Choo peke yake na jikoni ambapo kwa mujibu ya huyu Mjumbe alisema kuwa Gharama haitakuwa kama hiyo tuliyoizoea na tusishangae Kodi yetu sasa ikawa ni kati ya Tsh 275,000/ hadi 450,000/.
  3. Kwa wale Masela wenzangu tunaopanga Kijichumba tu kimoja na ambao wengi wetu tunatozwa kati ya Tsh 30,000/ hadi 40,000/ kwa mabadiliko haya mapya wanayotaka kuja nayo wenye nyumba za Kupanga kwa mujibu wa huyu Mjumbe mwandamizi ni kwamba sasa Kodi yetu ya Pango itakuwa kati ya Tsh 50,000/ hadi Tsh 70,000/.
Mwisho nitoe tu Rai kwa Watanzania wenzangu tuache kimbelembele na kukurupuka kwani nina uhakika kama kweli haya Mabadiliko yataridhiwa Wengi wetu tutakuwa tunatandika Magodoro yetu barabarani na kulala huku tukipigia miswaki yetu katika Mitaro ya City na tukijazana katika Vyoo vya Jiji kujisaidia na kuoga.

Niwaombe pia TRA kuwa kama ni kweli kuwa nanyi mna mpango wa Kuwatoza Kodi wenye Nyumba za Kupanga tafadhali achaneni na huo mpango wenu kwani nina uhakika kuwa mkifanya hivyo na hawa wenye Nyumba za Kupanga na wao watatukomoa kwa kututoza Kodi ya Pango kama nilivyoielezea hapo juu na hatimaye Watanzania tutaishi katika maisha magumu sana na tutasekea mno.

Naomba kuwasilisha.
 

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Apr 22, 2012
15,140
2,000
Ukitaka kutoa bei elekezi ya pango inabidi uanze na bei elekezi ya saruji, bati na ardhi. Vinginevyo ni kurudisha nyuma sekta ya Makazi.

Mara nyingine tunaambiwa tunatetewa lkn ukitazama kwa makini ni kuwa tunakabwa zaidi. Cha ajabu, washangiliaji bado wanapatikana.

Ukimuwekea kodi mwenye nyumba, simply ataihamishia kwa mpangaji. PAYE wewe, VAT wewe, railway levy wewe, sijui nini tena na tena. Mwisho wa siku 43% ya mapato yako yote anachukua Zakayo
 

masopakyindi

JF-Expert Member
Jul 5, 2011
14,803
2,000
Baada ya sisi Watanzania kuwa na Viherehere huku tukijifanya kila mara kuwalaumu wenye Nyumba nchini Tanzania kuwa huwa wanapandisha Kodi za pango kiholela na tukataka sifa hadi kuwashtakia wenye nyumba au wamiliki hao wa nyumba kwa Waziri wa Ardhi ambaye nae pia alilifikisha hili kwa TRA ambao na wao kama kawaida yao wakakurupuka kutoa maamuzi ya kutaka kuja na Bei elekezi huku wakitarajia kuanza kuwatoza Kodi wenye Nyumba wote nchini Tanzania sasa kibao kimegeuka.

Muda mfupi tu uliopita nimetoka kumdukua mmoja wa Wajumbe mwandamizi kabisa wa Chama cha Wenye Nyumba nchini Tanzania ambapo niliweza kumtega mawili matatu na yeye akaingia pale nilipopataka na akatiririka mambo ambayo kiukweli hata Mimi Mpangaji mwenzenu nilishikwa na butwaa na hadi hivi naandika huu uzi naona maluweluwe tupu!

Ni kwamba Umoja wa Wenye Nyumba za Kupanga nchini Tanzania muda wowote kuanzia sasa na nadhani maamuzi yao haya watayatoa Mapema mwezi ujao ( January 2017 ) katika kile wanachosema ni " mwendo wa kwenda sawa na TRA " sasa na Wao wameamua kufanya mabadiliko yafutayo ya Utozaji wa Kodi ya Pango ambayo yanaweza kuanza mwakani ambapo sasa Mpangaji hatokuwa anatajiwa bei nzima ya Chumba au Nyumba na kuanzia sasa utaratibu wao wa kututoza sisi Wapangaji utakuwa kama ufuatao:

  1. Ukitaka kukodi Nyumba nzima ( Kubwa ) kwa mfano huko nyuma ilikuwa labda ni Tsh 600,000/ kwa mwezi sasa kwa mabadiliko yao mapya ni kwamba kuanzia mwakani hutotozwa hiyo Tsh 600,000/ na badala yake utaanza kupigiwa Hesabu ya kuanzia Chumbani, Jikoni, Sebuleni, Chooni na Bafuni, Kibarazani, Store na hadi katika Parking yard yako. Hapo wanamaanisha kuwa kila eneo litakuwa na tozo yake hivyo tusishangae kuambia tozo ya Jikoni ikawa Tsh 75,000/, Sebuleni Tsh 50,000/, Chumbani Tsh 150,000/, Chooni na Bafuni Tsh 200,000/ kutokana na UNYETI wake, Kibarazani Tsh 50,000/, Store Tsh 75,000/ na Parking yard Tsh 100,000/ ambapo jumla yake hapo utapata ni Tsh 700,000/.
  2. Ukitaka kupangisha Chumba lakini Self Contained ( ambao wengi Wetu ndiyo tupo humu ) ni kwamba sasa badala ya sisi kutozwa kati ya Tsh 150,000/ hadi Tsh 300,000/ kwa mwezi mambo yatageuka ambapo sasa na sisi tutatozwa Bei ya Chumba peke yake, Sebule peke yake, Bafu na Choo peke yake na jikoni ambapo kwa mujibu ya huyu Mjumbe alisema kuwa Gharama haitakuwa kama hiyo tuliyoizoea na tusishangae Kodi yetu sasa ikawa ni kati ya Tsh 275,000/ hadi 450,000/.
  3. Kwa wale Masela wenzangu tunaopanga Kijichumba tu kimoja na ambao wengi wetu tunatozwa kati ya Tsh 30,000/ hadi 40,000/ kwa mabadiliko haya mapya wanayotaka kuja nayo wenye nyumba za Kupanga kwa mujibu wa huyu Mjumbe mwandamizi ni kwamba sasa Kodi yetu ya Pango itakuwa kati ya Tsh 50,000/ hadi Tsh 70,000/.
Mwisho nitoe tu Rai kwa Watanzania wenzangu tuache kimbelembele na kukurupuka kwani nina uhakika kama kweli haya Mabadiliko yataridhiwa Wengi wetu tutakuwa tunatandika Magodoro yetu barabarani na kulala huku tukipigia miswaki yetu katika Mitaro ya City na tukijazana katika Vyoo vya Jiji kujisaidia na kuoga.

Niwaombe pia TRA kuwa kama ni kweli kuwa nanyi mna mpango wa Kuwatoza Kodi wenye Nyumba za Kupanga tafadhali achaneni na huo mpango wenu kwani nina uhakika kuwa mkifanya hivyo na hawa wenye Nyumba za Kupanga na wao watatukomoa kwa kututoza Kodi ya Pango kama nilivyoielezea hapo juu na hatimaye Watanzania tutaishi katika maisha magumu sana na tutasekea mno.

Naomba kuwasilisha.
Unaongelea upande wa kodi ya mwenye nyumba tu, hapo kodi ya TRA kiasi gani?
 

cocochanel

JF-Expert Member
Oct 6, 2007
24,812
2,000
Kama ni kweli itakuwa ni ndoto zao

Basi Mh. Raisi aendelee tu kupunguza waliopitwa na wakati watoke katika vyeo, na kuingiza damu fresh ya karne hii.
 

bizzle for shizzle

JF-Expert Member
Dec 22, 2014
969
2,000
Lazima mlipe kodi tu hakuna namna nyingine..... Lipeni kodi kwa maendeleo ya taifa leo tunakimbilia ulaya kuangalia maghorofa yao na miundombinu yao ilivyo mizuri tukifika kule ni mwendo wa ku selfika tu na mapicha kwenye ardhi ya wenzetu wenye uzalendo wa kulipa kodi. hii kitu itaonekana ni ngeni hapa kwetu lakini kodi li lazima ili nasisi tujivunie vya kwetu kwa kodi zetu za ndani.
 

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Jul 13, 2013
38,842
2,000
Hiyo itawezekana huko kwenu huku kwetu Hiyo ni Nightmare
Mkuu sometimes jaribu kujiheshimu basi hiki nilichokiandika hapa kama uzi wangu ndicho kilichojadiliwa katika moja ya Vikao vya Chama cha Wenye Nyumba za Kupanga nchini Tanzania na hiyo kitu nimeidukua kwa Mjumbe wao Mwandamizi mmoja ( ambaye sitoweza kumtaja jina ) sasa Wewe kama unadhani kila mara GENTAMYCINE anafanya Ukomedi humu JF utakuwa unakosea. Ulitakiwa unipongeze kwa jitihada zangu za kufanya udukuzi na kuja na hii taarifa muhimu kwa wengi wetu wenye maisha ya kati ambayo kimsingi ni magumu inavyotuhusu na kutuchanganya ila kwakuwa Wewe bado unaishi kwa Shemeji na kula yako inategemea uwajibikaji wa kutukuka wa Dada yako akiwa Chumbani Kitandani na Shemeji yako usiku huwezi kuwa na machungu kama tuliyonayo sisi Wasaka Nyoka. Umenikera sana Mkuu!
 

sabroz

Member
Oct 18, 2015
78
95
Mkuu sometimes jaribu kujiheshimu basi hiki nilichokiandika hapa kama uzi wangu ndicho kilichojadiliwa katika moja ya Vikao vya Chama cha Wenye Nyumba za Kupanga nchini Tanzania na hiyo kitu nimeidukua kwa Mjumbe wao Mwandamizi mmoja ( ambaye sitoweza kumtaja jina ) sasa Wewe kama unadhani kila mara GENTAMYCINE anafanya Ukomedi humu JF utakuwa unakosea. Ulitakiwa unipongeze kwa jitihada zangu za kufanya udukuzi na kuja na hii taarifa muhimu wengi wetu wenye maisha ya kati ambayo kimsingi ni magumu ila kwakuwa Wewe bado unaishi kwa Shemeji na kula yako inategemea uwajibikaji wa kutukuka wa Dada yako akiwa Chumbani Kitandani na Shemeji yako usiku huwezi kuwa na machungu. Umenikera sana Mkuu!
Punguza jazba mkuu..amekuelewa..ni kawaida ya binadamu kuwa wabinafsi hasa pale wanapokuwa katika safe side kwa wale wenye matatizo
 

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Feb 22, 2012
6,181
2,000
But sina uhakika, hivi viwango vya kulipa kodi si vinaanzia Tsh +180,000/=? Sasa kama kwa mfano nimekupangisha kwa Tsh 50,000 labda tuvymba 3 then nitakua naingiza Tsh 150,000/= hapo si ni tax free!? Au mi ndio sijaelewa!?
 

mensaah

JF-Expert Member
Sep 12, 2016
985
1,000
Mkuu kulipa kodi ni uzalendo sasa kama wanye nyumba ndio maoni yao hayo hakuna shida ILA kodi lazima walipe hakuna namna hakuna nchi inayoendelea bila kodi
 

Castr

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
17,789
2,000
Hiyo kodi ya chumba kimoja mbona hawajapitisha azimio lakini kodi nimelipa Kigamboni zaidi ya hiyo, na sasa hivi huku Sinza?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar threads

Top Bottom