Kumbe uwanja wa Chato ni kwaajili ya kusafirisha madini


K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,207
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,207 280

Leo bungeni katika kipindi cha maswali na majibu, naibu waziri ameelezea kuhusu matumizi ya uwanja wa ndege wa Chato.

Naibu waziri huyo amedai uwanja huo utakuwa unatumika kusafirisha madini kwani kutoka Mwanza hadi Chato ni zaidi ya kilomita 300 na kusafirisha madini umbali huo ni hatari kwa usalama. Na pia hata wamiliki wa mgodi wa Bulyanhulu wana uwanja wao hivyo ni muhimu serikali nayo kuwa na uwanja wake

Ameongeza kuwa uwanja huo pia utatumika kusafirisha watu na vifaa mbalimbali na hivyo uwanja huo ni kwa ajili ya manufaa ya watanzania wote ni si wachache.
 
Tajirimsomi

Tajirimsomi

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2017
Messages
4,635
Likes
4,750
Points
280
Age
48
Tajirimsomi

Tajirimsomi

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2017
4,635 4,750 280
Ok sawa uko migodi ya madini mingi sana na hifadhi ya utalii ya rubondo
 
Ki Mun

Ki Mun

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2014
Messages
3,450
Likes
3,980
Points
280
Ki Mun

Ki Mun

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2014
3,450 3,980 280

Leo bungeni katika kipindi cha maswali na majibu, naibu waziri ameelezea kuhusu matumizi ya uwanja wa ndege wa Chato.

Naibu waziri huyo amedai uwanja huo utakuwa unatumika kusafirisha madini kwani kutoka Mwanza hadi Chato ni zaidi ya kilomita 300 na kusafirisha madini umbali huo ni hatari kwa usalama. Na pia hata wamiliki wa mgodi wa Bulyanhulu wana uwanja wao hivyo ni muhimu serikali nayo kuwa na uwanja wake

Ameongeza kuwa uwanja huo pia utatumika kusafirisha watu na vifaa mbalimbali na hivyo uwanja huo ni kwa ajili ya manufaa ya watanzania wote ni si wachache.
Zungu alidai ni wa jeshi akaambulia kuzomewa sasa heri wanyamaze tu, Uwanja huo ni uchafu mtupu...mkuu amekutwa yuko uchi busara ni kuchutama tu anyamaze kuliko kujifanya kujibu!
 
M

Manosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2012
Messages
4,392
Likes
2,420
Points
280
M

Manosa

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2012
4,392 2,420 280
Mkuu Geita nzima imejaa dhahabu.
hakuna wilaya ya Geita isiyokuwa na dhahabu.
Tanzania hii hakuna sehem yenye dhahab iliyopo Geita,Chato kidogo sana
Hata hivyo JPM alishasema Geita mjin litakua soko la dhahab nchini,sasa uwanja uko chato over 180km from market,
Bado haina mantiki
 

Forum statistics

Threads 1,235,217
Members 474,439
Posts 29,214,316