Kumbe sio Mulugo tu ambaye haelewi Muungano wa Tanzania hata ilan ya CCM


Vijijini Lawama

Vijijini Lawama

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
298
Points
195
Vijijini Lawama

Vijijini Lawama

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
298 195
Kuna kitu cha kushangaza katika ilan ya uchaguzi ya CCM kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2005.

katika sura ya nane MAENEO MENGINE MUHIMU Demokrasia na maendeleo katika eneo linalosomeka "chama chamapinduzi na Muungano".

katika kifungu cha 141 kinasomeka hivi "Chama Cha Mapinduzi kimekuwa muhimili wa Muungano tangu vyama vya TANU na Afro viungane tarehe 5 Februari 1977. Muundo wa jamhuri ya Muungano ya Tanzania ni muungano wenye serikali mbili, Serikali ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Zanzibar"

My take: hivi tujiulize je ni kweli serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania ni ni muungano wenye serikali mbili, serikali ya muungano wa Tanzania na serikali ya Zanzibar? ndg wanajamvi naomba kufafanuliwa huu muungano wa Tanzania ulitokana na nchi zipi tena zilizoteengeneza huu muungano? Je kuna nchi zaidi ya mbili zinazotengeneza Jamhuri ya muungano ya Tanzania?
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
86,740
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
86,740 2,000
Wako wengi Mkuu Mulugo, Muhongo, sijui na nani tena ndio wale wale wa Serikali ya DHAIFU ambayo inaendeleza madudu katika kila sekta nchini.
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,437
Points
1,225
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,437 1,225
Sijui huo Muungano kabla ya Bara Kuungana na Zanzibar ulikuwa ni muungano wa nini na nini. Tatizo kubwa hizi Katiba wanaopewa kuziandaa ni watu kama mimi hivi kwasababu ya kubebwa baadaye zinakuwa na kasoro ambayo ni aibu kuisemea. Ngoja waje na majibu watakwambia ni typing error.
 
N

Nurdin moh'd

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2012
Messages
367
Points
0
Age
39
N

Nurdin moh'd

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2012
367 0
Ttzo muungano huu kwa wenzetu wa tanganyika ni uhaini kuujadili.
 
englibertm

englibertm

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2009
Messages
9,255
Points
2,000
englibertm

englibertm

JF-Expert Member
Joined May 1, 2009
9,255 2,000
Kumbe mlugu alikuwa anatekeleza ilani ya chama
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Points
2,000
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,000
Kwanini sasa na majirnai zetu wasituone vituko, kwa miaka mingapi sasa hakuna aliyewahi on ktk CCM.Kila kukicha mtu akiangalia CCM anoan uozo, uovu, na barbarism,primitive mindsets ktk hii chama.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Points
2,000
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,000
Kuna kitu cha kushangaza katika ilan ya uchaguzi ya CCM kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2005.

katika sura ya nane MAENEO MENGINE MUHIMU Demokrasia na maendeleo katika eneo linalosomeka "chama chamapinduzi na Muungano".

katika kifungu cha 141 kinasomeka hivi "Chama Cha Mapinduzi kimekuwa muhimili wa Muungano tangu vyama vya TANU na Afro viungane tarehe 5 Februari 1977. Muundo wa jamhuri ya Muungano ya Tanzania ni muungano wenye serikali mbili, Serikali ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Zanzibar"

My take: hivi tujiulize je ni kweli serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania ni ni muungano wenye serikali mbili, serikali ya muungano wa Tanzania na serikali ya Zanzibar? ndg wanajamvi naomba kufafanuliwa huu muungano wa Tanzania ulitokana na nchi zipi tena zilizoteengeneza huu muungano? Je kuna nchi zaidi ya mbili zinazotengeneza Jamhuri ya muungano ya Tanzania?
hili lichama halian tofauti na panga butu, kenye kutu kuingizwa theatre ili Daktari wa upasuaji alitumie mkata mgonjwa .
 
Vijijini Lawama

Vijijini Lawama

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
298
Points
195
Vijijini Lawama

Vijijini Lawama

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
298 195
hili lichama halian tofauti na panga butu, kenye kutu kuingizwa theatre ili Daktari wa upasuaji alitumie mkata mgonjwa .
kweli watu wangu nimekuwa nikishangaa hawa jamaa hata wanashindwa kuuelezea muungano. Angalia hata kwenye mashindano ya CECAFA, tulikuwa tunaambiwa Zanzibar wanacheza na Tanzania na kubwa zaid ni pale nyimbo za taifa zilipopigwa Wazanzibar wana wimbo wao kama taifa na sisi kama Watanganyika au kama wakubwa wa CCM wanavyopenda kuita Tanzania bara tunaimba wimbo wa taifa wa tanzania. To me it was a night mare na hasa pale mwanangu aliponiuliza swali la kwamba mbona zinapigwa nyimbo mbili za taifa wakati sisi ni nchi moja?
 
M

Mwalufunamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
211
Points
0
M

Mwalufunamba

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
211 0
Kuna kitu cha kushangaza katika ilan ya uchaguzi ya CCM kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2005.

katika sura ya nane MAENEO MENGINE MUHIMU Demokrasia na maendeleo katika eneo linalosomeka "chama chamapinduzi na Muungano".

katika kifungu cha 141 kinasomeka hivi "Chama Cha Mapinduzi kimekuwa muhimili wa Muungano tangu vyama vya TANU na Afro viungane tarehe 5 Februari 1977. Muundo wa jamhuri ya Muungano ya Tanzania ni muungano wenye serikali mbili, Serikali ya Muungano wa Tanzania na Serikali ya Zanzibar"

My take: hivi tujiulize je ni kweli serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania ni ni muungano wenye serikali mbili, serikali ya muungano wa Tanzania na serikali ya Zanzibar? ndg wanajamvi naomba kufafanuliwa huu muungano wa Tanzania ulitokana na nchi zipi tena zilizoteengeneza huu muungano? Je kuna nchi zaidi ya mbili zinazotengeneza Jamhuri ya muungano ya Tanzania?
Kijana hata kama unichukia sana CCM (nami naichukia) usiwe mvivu wa kusoma na kuelewa mantiki ya maneno yalitotumiwa.

Imesema "ni muungano wenye serikali mbili"; haijasema "ni muungano unaotokana na serikali mbili".

Na kwa kuwa muktadha ni muundo wa Jamhuri ya Muungano, ni kitu kilicho cha kweli kuwa ndani ya Jamhuri ya Muungano utakuta Serikali ya Jamhuri ya Muungano w Tanzania na Serikali ya Zanzibar.

Tatizo lako (na la hao wengine wenye kukuunga mkono lakini "wavivu" wa kusoma) liko wapi katika kuelewa?
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
ukianza fanya editing kwenye hiyo ilani utakuta makosa kibao
 
Zinedine

Zinedine

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
1,189
Points
0
Zinedine

Zinedine

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
1,189 0
Kijana hata kama unichukia sana CCM (nami naichukia) usiwe mvivu wa kusoma na kuelewa mantiki ya maneno yalitotumiwa.

Imesema "ni muungano wenye serikali mbili"; haijasema "ni muungano unaotokana na serikali mbili".

Na kwa kuwa muktadha ni muundo wa Jamhuri ya Muungano, ni kitu kilicho cha kweli kuwa ndani ya Jamhuri ya Muungano utakuta Serikali ya Jamhuri ya Muungano w Tanzania na Serikali ya Zanzibar.

Tatizo lako (na la hao wengine wenye kukuunga mkono lakini "wavivu" wa kusoma) liko wapi katika kuelewa?
Hata mie siipendi CCM lakini katika hiyo sentensi, hakuna "mulugolism" iko sawa kabisa, kama ana hoja nyengine ailete. Binafsi pia nashangazwa na watu wanosapoti hata u..mbavu au uzushi huwa wanawaza nini.
 

Forum statistics

Threads 1,285,652
Members 494,728
Posts 30,869,508
Top