Kumbe CDM wanatekeleza ilani ya CCM


GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Kwa mujibu wa taratibu za uendeshaji wa nchi, Chama kilicho shinda na kuunda Serikali (yaani CCM )ndicho chama ambacho ilani yake inatatekelezwa kwa kipindi husika i.e 2010-2015. Kwa mantiki hiyo basi, yale yote yanayofanywa na vyama vingine huwa ni kutekeleza ilani ya chama tawala. Na hivyo basi , yale yote watakayo yafanya CDM itakuwa ni utekelezaji wa ilani ya CCM.
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,706
Likes
22,708
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,706 22,708 280
Hivi wewe hata darasani ulihudhulia.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Jibu hoja iliyowekwa , wewe waona mchana jua unaulizwa hilo ni nini, unasema huo mwezi. Au ndio nyie wenye macho lakini hawaoni, wenye masikio lakini hawasikii, basi hao ni kama...................................ni dhalili kuliko.......................

Hivi wewe hata darasani ulihudhulia.
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,535
Likes
97
Points
145
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,535 97 145
Think twice. Kama CDM kinaongoza halmashauri, kinakuwa na uwezo wa kutekeleza yale yaliyo kwenye ilani yake kwani halmashauri ina autonomy yake. Kwa mfano Karatu walifuta kodi ya maendeleo kabla ccm haijaifuta kwa TZ. Hapo huwezi kusema CDM karatu ilikuwa inatekeleza ilani ya CCM. Hata sasa CDM Mwanza wanaweza wakasema kutokana na mapato ya jiji, wafute ile 20,000/= ya kila mwanafunzi wa sekondari mwanza - huwezo kusema watakuwa wamatekeleza ilani ya CCM bali ilani yao iinayosema elimu bure nk. Katika ngazi ya Taifa kweli Taifa litatekeleza ilani ya CCM lakini kwa level za chini zenye autonomy yake inaweza kuwa tofauti. Think twice and if twice is not enough, think thrice!
 
K

KERENG'ENDE

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
398
Likes
2
Points
35
K

KERENG'ENDE

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
398 2 35
Think twice Thread yako haina mashiko! na huja eleweka kimantic lengo lako ni kitugani.....Siku nyingine usithubutu kufanya utani wa namna hii
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Think twice. Kama CDM kinaongoza halmashauri, kinakuwa na uwezo wa kutekeleza yale yaliyo kwenye ilani yake kwani halmashauri ina autonomy yake. Kwa mfano Karatu walifuta kodi ya maendeleo kabla ccm haijaifuta kwa TZ. Hapo huwezi kusema CDM karatu ilikuwa inatekeleza ilani ya CCM. Hata sasa CDM Mwanza wanaweza wakasema kutokana na mapato ya jiji, wafute ile 20,000/= ya kila mwanafunzi wa sekondari mwanza - huwezo kusema watakuwa wamatekeleza ilani ya CCM bali ilani yao iinayosema elimu bure nk. Katika ngazi ya Taifa kweli Taifa litatekeleza ilani ya CCM lakini kwa level za chini zenye autonomy yake inaweza kuwa tofauti. Think twice and if twice is not enough, think thrice!
Hakuna autonomy kubwa unayoisema wewe. Halmashauri zote ziko chini ya Ofisi ya Waziri mkuu . Na boss wa Halmashauri ambae ndie mwenye mafungu ni DED yaani Mkurungezi ambae huteuliwa na Rais , sasa hapo autonomy unayo isema wewe ipo wapi ?. Na isitoshe Halmashauri zote zaidi ya 90% zinategemea ruzuku kutoka Serikali kuu, hapo autonomy ipo wapi ? . Hamna autonomy yoyote ni maneno yako ya kisiasa hayo mkuu. Na hata leo hii Serikali kuu yaweza kutoa order ya kuzifuta Halmashauri, sasa autonomy hiyo iko wapi?. Unauona jua mchana unaulizwa nini hicho, unasema huo ni mwezi.
 
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
15,210
Likes
7,673
Points
280
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
15,210 7,673 280
Halafu hilo jina umelikosea sio 'FREDOMFIGHTER' ni 'FREEDOMFIGHTER' rekebisha tafadhali yaonyesha kiingereza kwako ni mgogoro.
Ukitaka wewe jiite FREEDOMFIGHTER, mimi ni FREDOMFIGHTER, two different things, halafu we unaona kingereza dili sana , MS una tabu weye.Lakini ndivyo mlivyo walamba viatu wa mafisadi, mitazamo finyuuuuuuuuuuuuuuuuuuu.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Think twice Thread yako haina mashiko! na huja eleweka kimantic lengo lako ni kitugani.....Siku nyingine usithubutu kufanya utani wa namna hii
Hoja ina mashiko sana na inaeleweka, sema wewe ndio hauna mashiko kwenye fikra zako. Kipi usicho kielewa kwenye hiyo hoja? Hebu soma tena na tena utaielewa, acha unazi wako wa kisiasa mkuu.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Ukitaka wewe jiite FREEDOMFIGHTER, mimi ni FREDOMFIGHTER, two different things, halafu we unaona kingereza dili sana , MS una tabu weye.Lakini ndivyo mlivyo walamba viatu wa mafisadi, mitazamo finyuuuuuuuuuuuuuuuuuuu.
Acha hasira kijana ukirekebishwa, badilisha tu hilo jina ulilikosea usione aibu, ndiyo unajifunza hivyo ukikutana na GREAT THINKERS !
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Hakuna autonomy kubwa unayoisema wewe. Halmashauri zote ziko chini ya Ofisi ya Waziri mkuu . Na boss wa Halmashauri ambae ndie mwenye mafungu ni DED yaani Mkurungezi ambae huteuliwa na Rais , sasa hapo autonomy unayo isema wewe ipo wapi ?. Na isitoshe Halmashauri zote zaidi ya 90% zinategemea ruzuku kutoka Serikali kuu, hapo autonomy ipo wapi ? . Hamna autonomy yoyote ni maneno yako ya kisiasa hayo mkuu. Na hata leo hii Serikali kuu yaweza kutoa order ya kuzifuta Halmashauri, sasa autonomy hiyo iko wapi?. Unauona jua mchana unaulizwa nini hicho, unasema huo ni mwezi.
Maamuzi ya mwisho katika halmashauri yanafanywa FULL COUNCIL (Baraza la Madiwani) hivyo wenye madiwani wengi ndio watakua wanafanya maamuzi kulingana na Ilani yao au waonavyo - in relation to the budget granted by the central government and council sources of revenues. Hapo ndio AUTONOMY inapoanzia. I stand to be corrected.
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,535
Likes
97
Points
145
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,535 97 145
Hakuna autonomy kubwa unayoisema wewe. Halmashauri zote ziko chini ya Ofisi ya Waziri mkuu . Na boss wa Halmashauri ambae ndie mwenye mafungu ni DED yaani Mkurungezi ambae huteuliwa na Rais , sasa hapo autonomy unayo isema wewe ipo wapi ?. Na isitoshe Halmashauri zote zaidi ya 90% zinategemea ruzuku kutoka Serikali kuu, hapo autonomy ipo wapi ? . Hamna autonomy yoyote ni maneno yako ya kisiasa hayo mkuu. Na hata leo hii Serikali kuu yaweza kutoa order ya kuzifuta Halmashauri, sasa autonomy hiyo iko wapi?. Unauona jua mchana unaulizwa nini hicho, unasema huo ni mwezi.
CDM karatu walipofuta kodi ya maendeleo kwa wilaya hiyo tu walikuwa wanatekeleza ilani ya nani? Kama hawana autonomy yoyote kwa mapato wanayokusanya wao - waliwezaje? Mbona ofisi ya waziri mkuu haikukataa kwa kuwa haikuwa ilani ya CCM? Think more than twice!
 
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
15,210
Likes
7,673
Points
280
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
15,210 7,673 280
Acha hasira kijana ukirekebishwa, badilisha tu hilo jina ulilikosea usione aibu, ndiyo unajifunza hivyo ukikutana na GREAT THINKERS !
You too a great thinker? You must be joking, you are a GREAT SINKER!!!!
 
M

MathewMssw

Member
Joined
Mar 27, 2009
Messages
92
Likes
0
Points
0
M

MathewMssw

Member
Joined Mar 27, 2009
92 0 0
You too a great thinker? You must be joking, you are a GREAT SINKER!!!!

Basi msamehe!
 
L

Lubaluka

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2009
Messages
497
Likes
5
Points
35
L

Lubaluka

JF-Expert Member
Joined May 18, 2009
497 5 35
Wakuu, Achaneni na ThinkTwice, yeye ni mtunga mashairi ya Taarabu huyoooo !!!
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135


Maamuzi ya mwisho katika halmashauri yanafanywa FULL COUNCIL (Baraza la Madiwani) hivyo wenye madiwani wengi ndio watakua wanafanya maamuzi kulingana na Ilani yao au waonavyo - in relation to the budget granted by the central government and council sources of revenues. Hapo ndio AUTONOMY inapoanzia. I stand to be corrected.
Mnashindwa kuelewa kitu kiko wazi kabisa. Mapato yanayotoka na Halmashauri wao wenyewe ni madogo sana, hayazidi 10%, mapato makubwa ni ya ruzuku kutoka serikali kuu. Na kwa kawaida Central Government kabla hawajatoa ruzuku kwa Halmashauri hupeleka mipango yao kwa Waziri mkuu , ambapo baadae ndipo hutoa fedha. Mara ngapi mwasikia Halmashauri zalalamika kwenye miradi kuwa hazikupata fedha kutoka serikali kuu ? Sasa autonomy ipi wanayo wakati serikali kuu ndio wanaamua kuwapa pesa kwenye miradi ipi na zingine kuwanyima?. Fuatilieni mambo acheni kujibu kushabiki wakuu.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Wakuu, Achaneni na ThinkTwice, yeye ni mtunga mashairi ya Taarabu huyoooo !!!
Tatizo lenu mmeisha geuza JF ni Tawi la CHADEMA, hii ni blogu huru sio tawi la CHADEMA
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
UMEKOSEA JINA ACHA KUZUGA,INAANDIKWA Freedomfighter sio FREDOMFIGHTER.
Ahsante kwa kumrekebisha, jamaa mbishi kweli hata kwenye ukweli aisee ! Anaona aibu eti akibadilisha watu watamdharau. Huko ndiko kujifunza.
 

Forum statistics

Threads 1,237,029
Members 475,398
Posts 29,276,036