Kulinda kura: Wakili Peter Kibatala afungua kesi Mahakama Kuu


amilyroley

amilyroley

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2015
Messages
621
Likes
2
Points
35
amilyroley

amilyroley

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2015
621 2 35
Tayari wakili jembe na nguli Peter Kibatala akiambatana na wanasheria nguli wa Ukawa Prof Safari, Mallya na Tundu Lissu asubuhi ya leo amefungua kesi mahakama kuu kuishitaki NEC kwa ukiukwaji wa sheria juu ya wananchi kukaa mita mia mbili na kulinda kura.

Kesi imefunguliwa under certificate of urgency nadhani kama sijakosea kwa kiswahili ni 'hati ya dharura' ili isikilizwe na tafsiri itoke kabla ya uchaguzi.Tayari jalada lishapelekwa kwa pilato na wanasheria nguli wa Ukawa wamejipanga kwa hoja za nguvu na ushahidi wa kutosha.

Pia jopo la wanasheria nguli wa UKAWA wameiomba mahakama kuu ya Tanzania kutoa tafsiri ya kisheria juu ya matamshi ya rais wa nchi kuwa alitumia mamlaka gani kuvaa kazi za tume.

Peter Kibatala said:
Leo,16th October 2015, tumefungua Kesi chini ya hati ya haraka sana (certificate of extreme urgency) shauri nambari 37 la mwaka 2015 katika Mahakama Kuu ya Tanzania (Main Registry) tukiomba Mahakama Kuu itoe tafsiri sahihi ya kifungu cha 104 (1) cha Sheria ya Uchaguzi Tanzania na itamke iwapo wapiga kura na watu wengine wenye shauku wanaruhusiwa au la kukaa KWA UTULIVU umbali unaozidi meter 200 kutoka kituo cha kupigia kura/kufanya majumuisho ya kura.

Tumeiomba pia Mahakama Kuu itamke iwapo ni halali kwa Rais wa nchi kutoa matamko aliyoyatoa kwa namna ya katazo kwa wapiga kura/raia wenye shauku kukaa KWA UTULIVU umbali unaozidi meters 200 kutoka kituo cha kupigia kura/kufanya majumuisho.

Pia tumeiomba Mahakama Kuu itamke iwapo Rais ana mamlaka hayo kisheria kwa kuzingatia Sheria ya Uchaguzi Tanzania.

Tunasubiri taratibu za kiMahakama kuhusu shauri tajwa
.
 
Emmanuel R. Ntobi

Emmanuel R. Ntobi

Verified Member
Joined
Sep 23, 2014
Messages
649
Likes
1,144
Points
180
Emmanuel R. Ntobi

Emmanuel R. Ntobi

Verified Member
Joined Sep 23, 2014
649 1,144 180
MaCCM wameishiwa pumzi hadi wanataka kuvunja sheria za nchi.

Safi sana Wakili msomi Kibatala, CHADEMA tunatekeleza matakwa ya sheria ya uchaguzi ya Mwaka 1984 sura ya 104.
 
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
1,503
Likes
5
Points
0
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
1,503 5 0
Vita imenoga,man to man,kona to kona,mpaka wakubali ha ha ha
 
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
1,503
Likes
5
Points
0
Borakufa

Borakufa

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
1,503 5 0
Na wale waliopeleka malalamiko icc na un vipi tayari wamewakilisha?
 
The Don

The Don

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
3,454
Likes
139
Points
160
The Don

The Don

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
3,454 139 160
kila la kheri my learned brother,I hope High Court watatoa tafsiri liberally kuhakikisha haki inapatikana
 
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
8,099
Likes
1,764
Points
280
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
8,099 1,764 280
Naaam, eti hata rais wa nchi anavunja sheria live! Kwanini sheria hii walishindwa kubadili kwa hati ya dharula?
 
chakufia nini

chakufia nini

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2015
Messages
694
Likes
63
Points
33
chakufia nini

chakufia nini

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2015
694 63 33
Tayari wakili jembe na nguli Peter Kibatala asubuhi ya leo amefungua kesi mahakama kuu kuishitaki NEC kwa ukiukwaji wa sheria juu ya wananchi kukaa mita mia mbili na kulinda kura. Tayari jalada lishapelekwa kwa pilato na wanasheria nguli wa Ukawa wamejipanga kwa hoja za nguvu na ushahidi wa kutosha.

dah nahisi mtu anaweza kurogwa hapa manake kila mwanya wa goli la mkono ukitokeza mnaziba....dah msidhani wanafurahi?
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,169
Likes
9,169
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,169 9,169 280
Actually wamemshtaki Kikwete. Huyu bwana uropokaji wake utakuja kumponza. Acha amalize Urais wake ili watu waanze kudeal nae.
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,901
Likes
2,866
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,901 2,866 280
Kesi itapangiwa muda wa kusikilizwa tarehe 26
 
K

kipumbwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2015
Messages
2,091
Likes
4,569
Points
280
K

kipumbwi

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2015
2,091 4,569 280
Nice move,ila pia wafanye utaratibu wa kumlima Kikwete kwa wawakilishi wa nchi za Ulaya,International Observers na ICC kwa kitendo chake cha kuingilia NEC huku akipotosha idadi ya wapiga kura na kutoa vitisho vya kutumia mabavu/kuvunja amani!!!
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,641
Likes
3,598
Points
280
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,641 3,598 280
kila la kheri my learned brother,I hope High Court watatoa tafsiri liberally kuhakikisha haki inapatikana
Mkuu wala liberal approach haihitajiki kwani kifungu kipo wazi kabisa kuwa kukaa mita mia mbili toka sehemu ya kupigia kura sio kosa. Ila haisemi mkiwa hapo muwe kwa ajili ya kulinda kura. Kwa hiyo watu wakae mita hizo mia mbili ila polisi wakija wasiseme tupo hapa tunalinda kura hata kama mioyoni mwao lengo ni kulinda kura.
 

Forum statistics

Threads 1,236,542
Members 475,191
Posts 29,261,696