Kukemea ufisadi kwamponza Sumaye | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kukemea ufisadi kwamponza Sumaye

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Oct 21, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0

    Kukemea ufisadi kwamponza Sumaye

    Na Tumaini Makene


    Kauli ya tahadhari kuwataka Watanzania wawe makini katika Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 31 mwaka huu, wasichague watoa rushwa na mafisadi, iliyotolewa na Waziri Mkuu mstaafu Bw Frederick sumaye inaelekea kumgharimu baada ya kuwepo taarifa kwamba imekera baadhi ya vigogo wa Chama cha Mapinduzi (CCM) na sasa wanapanga kumchukulia hatua.

    Vyanzo vyetu vya uhakika ndani ya CCM vimeliambiua Majira kuwa baadhi ya vigogo hao wanalalamika na kutaka Sumaye aitwe na kuhojiwa na vikao vya juu vya chama hicho kwa madai kuwa matamshi yake yamekidhalilisha chama hicho.

    Hivi karibuni Sumaye, ambaye alikuwa Waziri Mkuu kwa miaka kumi mfululizo chini ya serikali ya Awamu ya Tatu iliyoongozwa na Rais Benjamin Mkapa, alinukuliwa na vyombo vya habari akitoa angalizo kuwataka wananchi kuwa makini wasichague viongozi wanaotoa rushwa ili washinde uchaguzi kwaniu hawataweza kujali matatizo yao wakishaingia madarakani.


    ……..Chanzo chetu kimedokeza kuwa kauli hiyo ya Sumaye imewakera baadhi vigogo wa CCM huku wengine wakidai kuwa kwa nafasi yake ndani ya chama, Sumaye hakupaswa kjukemea jambo hilo hadharani ambalo CCM imekuwa ikiandamwa nalo..….


    [FONT=&quot]Habari zaidi ktk Majira ya leo.
    [/FONT]
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,808
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    CCM bado wako enzi ya Kolimba.

    Laugh them off FTS.

    Usiende wakikuita. Wachafu (mafisadi) kama nini.
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 25,252
    Likes Received: 7,069
    Trophy Points: 280
    Sasa huyu ndio anastahili kupewa PhD ya heshima, Dk. Sumaye si unaona, inakuja eee na inatamkika kuliko ile ya mwenzie hebu itamke uone inavyokuwa na ukakasi hebu tamka uone...Dk...jekeli
     
  4. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,786
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    Nililiona hili kwa jicho langu la tatu!!!
     
  5. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 10,617
    Likes Received: 1,918
    Trophy Points: 280
    akiitwa tu na ccm.....watz tuandamane na tumpoongeze na tumpe heshima ya udaktari..........
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,057
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    Naungana na wewe sio PhD ya heshima tu na Nishani ya ujasiri uliotukuka
     
  7. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2010
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,731
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Mungu wangu! Hii ni dhahiri ni chama cha mafisadi!
     
  8. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Jinsi walivyomchafua mwaka 2000 hawa wahuni wa mtandao; Sumaye wa zamani sio huyu wa leo siku hizi amekomaa!! Sidhani kama hata wakimwita atatishika na hawa wahuni!!
     
  9. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wamekosa pa kushika wanayumba tu. Wakimgusa Sumaye wameliwa, CHADEMA wanapata chati zaidi. Aende kuwasikiliza na kuwachana live huku huku hakuna Kukolimba tena.
     
  10. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,228
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 280
    Kweli CCM ni chama cha majambazi, yaani mtu kukemea rushwa nchini ni kosa!!!!!!!!!!
    Watanzania amkeni bwana tuwatoe wezi hawa......
    Pole Sumaye, walikuzushia mengi ukaa kimya kumbe yoote uongo, sasa wewe kusema kidogo tuu imekuwa ningwa! tena kusema ukweli!!
    Wakikuzingua nenda chadema au anzisha chama wenzio kina DK salim......
     
  11. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 10,617
    Likes Received: 1,918
    Trophy Points: 280
    Ccm chama cha familia ya kikwete waache kuwadanganya watz.............
     
  12. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,763
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    CCM wamechanganyikiwa! kwani ktk maneno yake aliitaja CCM? ye alisema waache kuchagua viongozi mafisadi sasa kama wao wanajijua kuwa ni mafisado then Taff!! wakumuita kumhoji hilo litakuwa ni kosa maana hakulenga CCM ktk maneno yake!
     
  13. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,383
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Asiende watamkolimba maana roho zao zinanuka mauti na hawamwogopi hata Mungu. Wakikuta mzee jibu kwa kuwapelekea kikadi chao cha kijani. Alternative ya ukweli ipo , nayo ni Chadema.
     
  14. P

    PAMBANA Member

    #14
    Oct 21, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa huyu amedhihirisha kuwa hawezi kumchafua Dr.Slaa kwa vitendo siokwa maneno kama wenzake walivyo.Baada kuombwa na JK ili amsaidie kumkampenia katika mikoa ya kaskazini alisema hataweza kuchafua mgombea urais kupitia CHADEMA ambaye ni rais mtarajiwa.
     
  15. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,352
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    Walitaka asemeje???:dance:
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,742
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Labda angesema CHAGUENI MAFISADI! inakuja eeeh!
     
  17. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,272
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Hongera sana mh Sumaye kwa kua mzalendo sasa umeungana na viongozi wengine wazalendo kama Warioba na Dk Salim. Tupo pamoja na wewe japo mafisadi wa Jk watahakikisha hautofika mbali kwenye mchakato wa kura za maoni za uraisi 2015 wakikuita kukuhoji usiende watolee mbavuni. Kura yako ni kwa DR SLAA !
     
  18. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,178
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Duh! Kumbe ukikemea WALA RUSHWA NA UFISADI viongozi wa CCM wanachukia!

    Umesomeka!!!
     
  19. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2010
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hongera Mh. Sumaye wakikuita kataa waambie uko busy, wakikusumbua amia Chadema
     
  20. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 4,015
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    hawapendi kuambiwa ukweli
     
Loading...