Kuhusu Maombi yaliyotumwa kupitia NACTE masomo ya elimu ya juu na mabadiliko ya vigezo


Mkumbizi

Mkumbizi

Senior Member
Joined
Dec 31, 2013
Messages
173
Likes
23
Points
35
Mkumbizi

Mkumbizi

Senior Member
Joined Dec 31, 2013
173 23 35
Wiki hii tumepokea mabadiliko ya sifa kwa wanataka kusoma elimu ya juu kupitia TCU nimeona kuna mabadiliko tofauti na NACTE walivyotangaza na watu wakaomba.

Jambo ambalo linanipa sintofahamu ni kwamba mpaka sasa NACTE hawajatoa maelekezo kwa waombaji walioomba baada ya hao kutoa mwaliko wa wenye sifa kuomba ukizingatia kuanzia siku walipofunga mfumo walisema mara baada ya wiki ya tatu au ya nne watakuwa wametoa waliowachagua kulingana na sifa zilizotajwa.

Tafadhali kwa anaejua anaweza kusaidia je wanatakifa waombaji walioomba kupitia NACTE wafanye Maombi upya kupitia TCU,hapa mnatuchanganya na kutuchelewesha au hamuoni hiloo.
 
Balokola

Balokola

Senior Member
Joined
May 9, 2014
Messages
132
Likes
83
Points
45
Balokola

Balokola

Senior Member
Joined May 9, 2014
132 83 45
Hata mimi niliomba na sijui inakuaje!, tusubr mwenye info aje
 
S

Sagungu 1914

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
828
Likes
419
Points
80
S

Sagungu 1914

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
828 419 80
Tatizo taasisi za tz hazifanyi kazi kwa ushirikiano,kila mmoja na lwake matokeo wanaoumia ni hawa waombaji.poor ushirikiano
 
Mariam Sikazwe

Mariam Sikazwe

Member
Joined
May 12, 2016
Messages
28
Likes
11
Points
5
Mariam Sikazwe

Mariam Sikazwe

Member
Joined May 12, 2016
28 11 5
Unajua TCU inasimamia vyuo vya level gani wew
 
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2014
Messages
424
Likes
161
Points
60
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2014
424 161 60
alaf hiv vitu viliongelewa km masihara kabla tcu hawakutoa kitabu chao mara watu waseme huo ni uzushi now yamekua kwel
 
King Ngwaba

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
7,749
Likes
8,989
Points
280
King Ngwaba

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
7,749 8,989 280
TCU Katika Tangazo lao La Wiki hii wanasema Hivi:-

"Application for Admission into all undergraduate degrees shall be through TCU only"

Anaebisha na abishe Kwa Ubishi Wake ila hio ndiyo Kauli Mbiu Yao.

NACTE imekula Kingi Mwaka Huu! Walioripuliwa 50 zao Waende Wakazidai ili Wawahi TCU.
 
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2014
Messages
424
Likes
161
Points
60
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2014
424 161 60
NACTE wanadahili cert&diploma, kutokana na nacte vs tcu kama vyombo vinavyofanya kaz sawa kimajukumu namshaur rais wang dr john pombe magufuri kuviunganisha nakua chombo kimoja kwan had hapa tayar kuna ukinzan kat ya guidebook ya nacte na ile ya tcu nadhan vingeshirikiana yote yasingetokea pia kwa wale wasiokizi vigezo vya kusoma degree nashaur pia nacte warudishe fedha zao na kama haikua hivyo KAMA ADVOCATE ntajitolea kusimamia kes had kielewke
 
M

Milonge

Member
Joined
Sep 17, 2015
Messages
40
Likes
9
Points
15
M

Milonge

Member
Joined Sep 17, 2015
40 9 15
Kama mnakumbuka hata nacte walikwishatoa tangazo kusema kuwa wamesitisha kupokea maombi ya wanaotaka kwenda degree lkn kwa kpnd kile wanaoruhusiwa kuomba ni wale wanahitaji kujiunga kwa ajili ya cheti na diploma ingawaje waliruhusu hapo walipofungua mfumo alafu ghafla wakasitisha kwa upande huo na kuwataka wanaohitaji degree wasubiri mpaka pale kidato cha sita wa mwaka huu watakapotolewa matokeo yao nao wataruhusiwa kuomba lkn ndo kama hivyo kabla matokeo hayajatoka tayari utaratibu mpya ushatangazwa kwa hiyo mnaolalamika mliomba kupitia nacte na kwa ajili ya degree usiwe na wasi wasi kwani bado hata hao form six nao hawajaruhusiwa kuomba may be utartibu mwingine utatangazwa kwani nachoamini nacte wapo kisheria nao wana nafasi yao ktka udahili ila nadhani kwa mimi nilivyoelewa khs huo utaratbu wa tcu uliotoka ni kwamba form six watakaomaliza kuanzia mwaka huu watatakiwa kutuma maombi ya kujiunga vyuo vikuu nchini kupitia tcu na sio nacte
Nawasilisha
 
NANGA WA KWATA

NANGA WA KWATA

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
350
Likes
230
Points
60
Age
27
NANGA WA KWATA

NANGA WA KWATA

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
350 230 60
Kama mnakumbuka hata nacte walikwishatoa tangazo kusema kuwa wamesitisha kupokea maombi ya wanaotaka kwenda degree lkn kwa kpnd kile wanaoruhusiwa kuomba ni wale wanahitaji kujiunga kwa ajili ya cheti na diploma ingawaje waliruhusu hapo walipofungua mfumo alafu ghafla wakasitisha kwa upande huo na kuwataka wanaohitaji degree wasubiri mpaka pale kidato cha sita wa mwaka huu watakapotolewa matokeo yao nao wataruhusiwa kuomba lkn ndo kama hivyo kabla matokeo hayajatoka tayari utaratibu mpya ushatangazwa kwa hiyo mnaolalamika mliomba kupitia nacte na kwa ajili ya degree usiwe na wasi wasi kwani bado hata hao form six nao hawajaruhusiwa kuomba may be utartibu mwingine utatangazwa kwani nachoamini nacte wapo kisheria nao wana nafasi yao ktka udahili ila nadhani kwa mimi nilivyoelewa khs huo utaratbu wa tcu uliotoka ni kwamba form six watakaomaliza kuanzia mwaka huu watatakiwa kutuma maombi ya kujiunga vyuo vikuu nchini kupitia tcu na sio nacte
Nawasilisha
jifariji mkiambiwa somo hamsomi mnataka mtelemko sasa mtaisoma no imekula kwenu tcu hawana mchezo na nacte hawaruhusiwi chochote kwa degree
 
M

Mwemary

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2016
Messages
267
Likes
234
Points
60
M

Mwemary

JF-Expert Member
Joined May 25, 2016
267 234 60
Tanzani kila mtu kambale halafu mkurugenzi wa TCU ni jipu lililoiva walizuga wanakusanya maoni ya watu halafu hayo ndo watasema maoni ya wananchi
 

Forum statistics

Threads 1,236,572
Members 475,187
Posts 29,262,760