Kuhusu kuanzisha Day Care Centers katika mashirika ya Umma na sehemu za kazi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuhusu kuanzisha Day Care Centers katika mashirika ya Umma na sehemu za kazi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dr. Wansegamila, Feb 12, 2016.

  1. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,377
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Nimekaa nimefikiria sana kuhusu matukio ambayo nayasikia na kuyashuhudia kila siku kuhusu vituko na unyama wa hawa wanaoitwa 'house girls" hasa kwa watoto wachanga na wadogo.

    Hali hii imesababishwa na ukweli kuwa, wazazi wengi wanakuwa ni wafanyakazi na hivyo ni lazima waende makazini, na kuwaachia jukumu la kuwaangalia watoto hao ma haouse girl.

    Kwa nchi za wenzetu ni kitu cha kawaida sana kwa maeneo ya kazi kuwa day care centers zao. Yaani kwa mfano labda hospitali au shule, utakuta ina day care yake, na wafanyakazi wenye watoto wachanga na wadogo huja nao wakati wakija kazini, na kuwaacha huko;

    Kwa hiyo kwa mfano daktari anakuja na mtoto wake hospitali anayofanya kazi, halafu anaenda zake wodini au kliniki kuona wagonjwa wake, na baada ya muda mfupi anaweza kwenda kumcheki na hata kumnyonyesha mtoto wake (kama bado ananyonya), na kurudi tena kuendelea na kazi (kwa sababu hiyo day care center inakuwa ni jengo hilo hilo au karibu sana na hapo kazini). Na muda wa kutoka, anamchukua mwanae anarudi nae nyumbani.

    Naona utaratibu huu ukianzishwa hapa kwetu utasaidia sana na kuokoa watoto wetu wapendwa na majanga mengi sana!
    Wadau mnaonaje hii idea? karibuni kwa michango Preta gfsonwin The Boss Kaunga ladyfurahia ladyfocus Nifah warumi Senior Boss Evelyn Salt mshana jr tatty rubii Heaven Sent Katavi Tee Bag Pasco ladypepeta Nazjaz farkhina mamyake Pretty Dann94 idawa binti2013 Madame B madame na wengine wote
     
  2. rubii

    rubii JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 22, 2015
    Messages: 11,357
    Likes Received: 10,031
    Trophy Points: 280
    Wazo zuri mkuu! ila jee linatekelezeka??
     
  3. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,377
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Kwa nini lisitekelezeke mkuu?? Kunaweza kuwekwa utaratibu maalum ambapo kwa mfano kila mfanyakazi ambae anataka mtoto wake ahudumiwe na hiyo day care labda anachangia elfu 30 kila mwezi!! Siidhani kama watu watakataa, ukilinganisha na headaches na risks za wadada wa kazi!!
    Mimi naona inawezekana kabisa, ni kujipanga tuu rubii
     
  4. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,377
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Nimetafuta tafuta mitandaoni taarifa zaidi kuhusu hii idea, na nimekutana na article hii hapa... Hebu ipitie mkuu rubii meku7

    Providing day care in the workplace can have many benefits for companies, including improving employee morale, lowering turnover and attracting a wider variety of applicants. Although providing workplace day care can be expensive, many companies find that it actually saves money in decreasing employee absenteeism and turnover. Several options exist, from bring-your-baby-to-work programs to on-site day care and cooperatives between small companies.

    Ads by Google
    Start Download
    Convert Any File to a PDF. Get the Free From Doc to Pdf App!
    www.fromdoctopdf.com
    Employee Benefits
    Workplace day care is an important benefit for many employees, allowing them to spend more time with their children during the workday. Some on-site programs allow employees to spend lunch and breaks with their children or for new mothers to pop in and breastfeed. Parents can travel to and from work with their children, increasing the amount of time they spend together. Workplace day care also decreases anxiety for some parents, improving their ability to concentrate on their jobs.

    Company Benefits
    Workplace day care can improve employee morale and lower absenteeism and turnover because fewer employees need to take time off to look after their children, according to an article in Bloomberg Businessweek. This leads to lower company costs. The same article cites a study in the book “Kids at Work: The Value of Employer-Sponsored On-Site Child Care Centers” in which two large companies saved $150,000 and $250,000 in wages through providing on-site day care. Another big savings is realized in bringing new mothers back to work sooner, allowing companies to save in hiring and training replacements.

    Related Reading: What Do You Need to Open a Day Care Center?

    Day Care Options
    A large company with a high number of employees may opt to open an on-site day care center serving only its own employees. For other companies, a better option may be to partner with a local organization or school to provide services. For example, a shortage of affordable day care in Rochester, Minnesota, led to a partnership between day care provider Child Care Resource and IBM. A new day care facility was built adjacent to IBM, with IBM’s financial assistance. Smaller companies located near each other can consider joining to open a nearby day care cooperative. Another option is partnering with a local day care to accept employee children at a discount.

    Disadvantages
    Before opting for a workplace day care program, companies need to consider if it is indeed the best option. If too few employees take up the day care places, it could end up costing a lot of money. The day care center must have the flexibility to appeal to a wide variety of parents. On-site day care is not an option for parents with older children. Your company needs to think of ways to accommodate parents with younger school-age children who cannot use day care but still need supervision after school. Providing for workplace day care should be a comprehensive policy, which can take time and resources to develop.
     
  5. Rene Jr.

    Rene Jr. JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2016
    Joined: Jan 31, 2014
    Messages: 3,327
    Likes Received: 922
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni kupata nafasi katika eneo la taasisi, otherwise watu wa kuendesha huduma kama hiyo ni wengi.
     
  6. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,377
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Mimi naamini nafasi inaweza kupatikana, hata kwa kuongeza jengo katika taasisi husika; au kuweka day care hiyo karibu na taasisi (umbali usiozidi dakika tano kwa mwendo wa mguu); Hii inawezekana kabisa Rene Jr.
     
  7. m

    mwasu JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2016
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 8,258
    Likes Received: 6,152
    Trophy Points: 280
    Kwa hapa kwetu itakuwa ngumu kupata wateja, watu wamezoea kuajiri watoto wadogo il wawalipe mshahara kidogo na a kuwafanyisha kazi zote za nyumbani, mtu atoe 30,000/ day care bado shughuli za nyumbani zinamsubiri sidhani kama utapata, wengi wamezoea wakirudi nyumbani wanashika rimoti tu, kazi zote dada hata huyo mtoto wengi wananmshika wakiwa wana nyonyesha baada ya hapo dada, ukiangalia miaka ya huyo dada utachoka kabisa, kwa nchi hii utapata wateja watokao nje ya nchi si wazawa aisee.
     
  8. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2016
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 2,084
    Likes Received: 3,155
    Trophy Points: 280
    H
     
  9. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2016
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,364
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Tatizo utamaduni wa watz ni wa kifigisu figisu ktk maswala ya malezi,cha ajabu utakuta pubs na bar ktk maeneo ya karibu na kazi kuliko huduma za afya na daycare :)
     
  10. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #10
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,377
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Umesomeka mkuu, loud and clear. Uko sawa kwa kiasi kikubwa....
    Lakini inabidi Watanzania tubadilike kwa kweli, haka katabia ka kutopenda kabisa kujihusisha na malezi ya moja kwa moja ya watoto wetu sijui hata tumekatoa wapi!! Miaka ya nyuma hakakwepo kabisa!
    Umeongea jambo la kweli kabisa, nimeshaona wamama ambao inapita hata wiki nzima hajamuogesha mtoto wake yeye mwenyewe, hajamlisha, wala kumbadilisha nepi; Yote hayo ni ya house girl, hata mama akiwepo!! mwasu
     
  11. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,377
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu, tumejitoa ufahamu sana kwenye malezi ya watoto wetu!! Hii imeanza kutu cost tayari mkuu!!! newmzalendo
     
  12. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2016
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,377
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Vipi mkuu ulitaka kuandika nini? Kambaku
     
  13. Root

    Root JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2016
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 26,945
    Likes Received: 13,807
    Trophy Points: 280
    Wazazi waleee watoto wao hadi watapojielewa
    Kuweka kazi mbele kuliko familia ndio kunaua kizazi cha sasa
     
  14. m

    mwasu JF-Expert Member

    #14
    Feb 13, 2016
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 8,258
    Likes Received: 6,152
    Trophy Points: 280
    Yani siku hizi mambo ya kipuuzi yanapewa kipaumbele mpaka utashangaa, mama anatoka kazini anaoga haraka na kujiremba mtoto anamuona na kumlilia anagalau hata ambebe, ndio kwanza mama anamfokea dada kwa nini unamleta mtoto ndani mpaka kaniona hujui leo kuna kikao? unataka nichelewe sio? Nenda nae dukani kanunue pipi, hapo mtoto atalia weee mama huyooo kiguu na njia, sijui nini kimeingia akirudi mtoto kalala, sasa hiyo day care ya masaa nane tu unategemea mama wa aina hii atakuja hata kutaka kujua taratibu za kuleta mtoto?
     
  15. Mjamaa1

    Mjamaa1 JF-Expert Member

    #15
    Feb 13, 2016
    Joined: Apr 9, 2013
    Messages: 4,056
    Likes Received: 1,347
    Trophy Points: 280
    Wazo zuri mkuu
     
  16. real G

    real G JF-Expert Member

    #16
    Feb 13, 2016
    Joined: Feb 7, 2013
    Messages: 5,261
    Likes Received: 5,103
    Trophy Points: 280
    wazo zuri, it is worth giving it a try, napenda sana watu wakiwa wabunifu kama hivi
     
  17. J

    JBITUNGO JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2016
    Joined: Oct 25, 2012
    Messages: 1,224
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Hili ni wazo zuri na linawezekana na ni opportunity mpya. Ni suala la serikali kuweka vigezo na sifa za Day Baby Care Centres. Sifa kwa maana ya elimu ya wahudumu na umri wao na mazingira sitahiki ya kituo chenyewe.
     
  18. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2016
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,364
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kama upo Daresalam unaweza kuanzisha Mazungumzo na wizara husika,ukapatiwa kipaumbele na kufanya pilot Centre maeneo ya Posta Mpya.
     
  19. M

    MWAMOSHI Senior Member

    #19
    May 10, 2017
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 103
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mimi niko Dar es salaam.Hii ni post ya zamani lakini nimeona niichangie, nikuambie mimi nimewahi kujaribu hili jambo tena kwenye Wizara inayoshughulikia watoto, tena jengo lao lina vyumba mbavyo havina wapangaaji . Lakini nilipata jibu ambalo siwezi hata kulisema humu maana kama wadau wa watoto hawawezi kuweka watoto nani atawaweka. Nilifikia wazo hilo baada ya kumaliza kozi yangu ya kulea watoto(ambayo ni moja ya vigezo vya kituo hasa kwa nchi za wenzetu) na pia kuona idadi kubwa ya wajawazito katika jengo na wanaohudumiwa wengi wanakuja na watoto nikafikiri naweza fanya hii huduma hata kwa kuwaweka watoto japo kwa masaa . Kama ukiona sehemu mjini kati mimi naweza kufanya hii huduma
     
  20. M

    MWAMOSHI Senior Member

    #20
    May 10, 2017
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 103
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mimi niko Dar es salaam.Hii ni post ya zamani lakini nimeona niichangie, nikuambie mimi nimewahi kujaribu hili jambo tena kwenye Wizara inayoshughulikia watoto, tena jengo lao lina vyumba mbavyo havina wapangaaji . Lakini nilipata jibu ambalo siwezi hata kulisema humu maana kama wadau wa watoto hawawezi kuweka watoto nani atawaweka. Nilifikia wazo hilo baada ya kumaliza kozi yangu ya kulea watoto(ambayo ni moja ya vigezo vya kituo hasa kwa nchi za wenzetu) na pia kuona idadi kubwa ya wajawazito katika jengo na wanaohudumiwa wengi wanakuja na watoto nikafikiri naweza fanya hii huduma hata kwa kuwaweka watoto japo kwa masaa . Kama ukiona sehemu mjini kati mimi naweza kufanya hii huduma
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...