Kuelekea Uchaguzi Mkuu wa 2020: Upinzani umefanya kitu gani?

samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
7,422
Points
2,000
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
7,422 2,000
Habari wakuu
Ni zaid ya miaka mitatu imepita toka uchaguzi mkuu umalizike.Mimi kama mtanzania mkazi ya sinza jimbo la ubungo kata yangu ikiongozwa na diwani wa chadema,jimbo langu likiongozwa na mbunge wa chadema mh kubenea pamoja na manispaa yangu ikiongozwa na meya wa chadema.Lakini kinachoniumiza mimi kama mtanzania myonge Tangia uchaguzi umeisha sijawahi kumuona mbunge akifanya kikao chochote ndani ya kata yangu ili kujua kero zinazotukabili sisi wananchi,sijawahi kumuona diwani toka amechaguliwa sinza na ubungo zaidi ya kuwaona kwenye magazeti wakimdhihaki na kumtukana raisi wetu ambaye kazi zake kama Rais tunaziona kama ujenzi wa barabara kutoka kijiweni hadi magomeni.

Je lengo la kuchagua kiongozi wa upinzani kama mbunge au diwani sio kumchagua ili atuletee maendeleo bali tunamchagua ili akamtukane rais au akamkejeli rais.Sisi wana sinza tunataka maendeleo
Kipenga cha kampeni kuanza kikipulizwa ndio mtajua wamefanya nini? kwa sasa endeleeni kujitekenya na kucheka wenyewe!
 
N

nzoka boy

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2017
Messages
908
Points
1,000
N

nzoka boy

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2017
908 1,000
masuala ya leli ambayo imepelekea deni la taifa kufikia tirion 61 . somethinging, ctaki kuongelea hzo ndege bila shaka mwenzangu unazifurahia atakuwa ana panda baba ako na mama ako, ila kwa upande wangu hazina manufaa, kuna upuuzi mnaita "elimu bure" huku kwetu shule za kata, wanaokaa day, mchango wa chakula n lak 2 na 50, na wanaokaa bwen n laki 4 na 50, michango hiyo n ya lazimaa!! hapo nmetoa mchango maji, umeme, afya, mlinzi, jembe, ndoo. , mifagio, reki. Kwanja, track suti. ,na uchafu mwngne naona uvivu kuandika, hapo bado ww hujamuaandaa mwanafunzi wako, hyo elimi bure ni ipi?????
mkuu pombe na ngono vimeingiaje jibu hoja kwa hoja sio hoja kwa matusi na kejeli ulipaswa kuniambia kuwa kubenea kafanya hichi na hichi au diwani kafanya hili na lile kama mimi navyoweza kukwambia Rais anajenga reli amenunua ndege ametoa elimu bure
Sent using Jamii Forums mobile app
 
mkafrend

mkafrend

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2014
Messages
3,055
Points
2,000
mkafrend

mkafrend

JF-Expert Member
Joined May 12, 2014
3,055 2,000
Jiulize yafuatayo:-
(i). Wajibu wa vyama vya siasa ni upi?
(ii). Wajibu wa mwanasiasa ni upi?
(iii). Mazingira ya kufanyia siasa yanapaswa kuwa yapi?

Ukiongozwa na itikadi wakati wa kuamulia jambo huwezi kuwa hakimu mwema!
 
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined
Jun 20, 2017
Messages
1,459
Points
2,000
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined Jun 20, 2017
1,459 2,000
Mbunge au Diwani hakusanyi Kodi ,Raisi sawa ana kusanya Kodi kupitia Mamlaka za Kodi hivyo elekeza Lawama zako huko..
kwa maana hiyo hakuna haja ya kuwa na mbunge wala diwani je ahadi alizotuahidi alitudanganya je kama alijua awezi kututumikia kwanini asijiuzulu kama dhima ya uwajibikaji
 
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined
Jun 20, 2017
Messages
1,459
Points
2,000
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined Jun 20, 2017
1,459 2,000
Una ushahidi kwamba fedha za mfuko wa jimbo hao wabunge wa upinzani hawajatumia kwenye hayo mambo madogo madogo? Au umekariri ujinga kisha unauleta hapa kwa wanaume na ww uonekane upo?
mkuu mimi nina ushahidi wa jimbo langu nalotoka la ubunge hasa katika kata yangu ya sinza
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,966
Points
2,000
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,966 2,000
kwa maana hiyo hakuna haja ya kuwa na mbunge wala diwani je ahadi alizotuahidi alitudanganya je kama alijua awezi kututumikia kwanini asijiuzulu kama dhima ya uwajibikaji
Katafute Wajinga wenzio mkajadili nnaona unanimalizia tu MB.
 
J

jabulani

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2015
Messages
3,615
Points
2,000
J

jabulani

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2015
3,615 2,000
Tumepata huruma ya dunia.
 
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
8,874
Points
2,000
N

Ninaweza

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
8,874 2,000
Habari wakuu
Ni zaid ya miaka mitatu imepita toka uchaguzi mkuu umalizike.Mimi kama mtanzania mkazi ya sinza jimbo la ubungo kata yangu ikiongozwa na diwani wa chadema,jimbo langu likiongozwa na mbunge wa chadema mh kubenea pamoja na manispaa yangu ikiongozwa na meya wa chadema.Lakini kinachoniumiza mimi kama mtanzania myonge Tangia uchaguzi umeisha sijawahi kumuona mbunge akifanya kikao chochote ndani ya kata yangu ili kujua kero zinazotukabili sisi wananchi,sijawahi kumuona diwani toka amechaguliwa sinza na ubungo zaidi ya kuwaona kwenye magazeti wakimdhihaki na kumtukana raisi wetu ambaye kazi zake kama Rais tunaziona kama ujenzi wa barabara kutoka kijiweni hadi magomeni.

Je lengo la kuchagua kiongozi wa upinzani kama mbunge au diwani sio kumchagua ili atuletee maendeleo bali tunamchagua ili akamtukane rais au akamkejeli rais.Sisi wana sinza tunataka maendeleo
Maendeleo hayana chama!
 
C

Chief Kabikula

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2019
Messages
2,400
Points
2,000
C

Chief Kabikula

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2019
2,400 2,000
Mbunge na diwani wako ndio wanakusanya kodi? maendeleo Waulize wanaokusanya kodi we Vipi .
 

Forum statistics

Threads 1,304,806
Members 501,517
Posts 31,527,779
Top