Kuelekea Uchaguzi Mkuu wa 2020: Upinzani umefanya kitu gani?

Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined
Jun 20, 2017
Messages
1,459
Points
2,000
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined Jun 20, 2017
1,459 2,000
Habari wakuu
Ni zaid ya miaka mitatu imepita toka uchaguzi mkuu umalizike.Mimi kama mtanzania mkazi ya sinza jimbo la ubungo kata yangu ikiongozwa na diwani wa chadema,jimbo langu likiongozwa na mbunge wa chadema mh kubenea pamoja na manispaa yangu ikiongozwa na meya wa chadema.Lakini kinachoniumiza mimi kama mtanzania myonge Tangia uchaguzi umeisha sijawahi kumuona mbunge akifanya kikao chochote ndani ya kata yangu ili kujua kero zinazotukabili sisi wananchi,sijawahi kumuona diwani toka amechaguliwa sinza na ubungo zaidi ya kuwaona kwenye magazeti wakimdhihaki na kumtukana raisi wetu ambaye kazi zake kama Rais tunaziona kama ujenzi wa barabara kutoka kijiweni hadi magomeni.

Je lengo la kuchagua kiongozi wa upinzani kama mbunge au diwani sio kumchagua ili atuletee maendeleo bali tunamchagua ili akamtukane rais au akamkejeli rais.Sisi wana sinza tunataka maendeleo
 
L

lubamba

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2015
Messages
891
Points
500
L

lubamba

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2015
891 500
Habari wakuu
Ni zaid ya miaka mitatu imepita toka uchaguzi mkuu umalizike.Mimi kama mtanzania mkazi ya sinza jimbo la ubungo kata yangu ikiongozwa na diwani wa chadema,jimbo langu likiongozwa na mbunge wa chadema mh kubenea pamoja na manispaa yangu ikiongozwa na meya wa chadema.Lakini kinachoniumiza mimi kama mtanzania myonge Tangia uchaguzi umeisha sijawahi kumuona mbunge akifanya kikao chochote ndani ya kata yangu ili kujua kero zinazotukabili sisi wananchi,sijawahi kumuona diwani toka amechaguliwa sinza na ubungo zaidi ya kuwaona kwenye magazeti wakimdhihaki na kumtukana raisi wetu ambaye kazi zake kama Rais tunaziona kama ujenzi wa barabara kutoka kijiweni hadi magomeni.

Je lengo la kuchagua kiongozi wa upinzani kama mbunge au diwani sio kumchagua ili atuletee maendeleo bali tunamchagua ili akamtukane rais au akamkejeli rais.Sisi wana sinza tunataka maendeleo
Inaonyesha we we hukumchagua.waliomchagua tunaona wanapiga kazi.
 
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined
Jun 20, 2017
Messages
1,459
Points
2,000
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined Jun 20, 2017
1,459 2,000
Inaonyesha we we hukumchagua.waliomchagua tunaona wanapiga kazi.
mkuu hata kama sikumchagua but anapaswa kunitumikia hoja dhaifu usipende kuileta mbele za watu
 
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined
Jun 20, 2017
Messages
1,459
Points
2,000
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined Jun 20, 2017
1,459 2,000
Pua zako zilivyotanuka unaonekana tu unapenda ngono na ulafi ndo maana huna akili
mkuu pombe na ngono vimeingiaje jibu hoja kwa hoja sio hoja kwa matusi na kejeli ulipaswa kuniambia kuwa kubenea kafanya hichi na hichi au diwani kafanya hili na lile kama mimi navyoweza kukwambia Rais anajenga reli amenunua ndege ametoa elimu bure
 
A

AganoJipya

Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
29
Points
125
A

AganoJipya

Member
Joined Jan 24, 2019
29 125
Habari wakuu
Ni zaid ya miaka mitatu imepita toka uchaguzi mkuu umalizike.Mimi kama mtanzania mkazi ya sinza jimbo la ubungo kata yangu ikiongozwa na diwani wa chadema,jimbo langu likiongozwa na mbunge wa chadema mh kubenea pamoja na manispaa yangu ikiongozwa na meya wa chadema.Lakini kinachoniumiza mimi kama mtanzania myonge Tangia uchaguzi umeisha sijawahi kumuona mbunge akifanya kikao chochote ndani ya kata yangu ili kujua kero zinazotukabili sisi wananchi,sijawahi kumuona diwani toka amechaguliwa sinza na ubungo zaidi ya kuwaona kwenye magazeti wakimdhihaki na kumtukana raisi wetu ambaye kazi zake kama Rais tunaziona kama ujenzi wa barabara kutoka kijiweni hadi magomeni.

Je lengo la kuchagua kiongozi wa upinzani kama mbunge au diwani sio kumchagua ili atuletee maendeleo bali tunamchagua ili akamtukane rais au akamkejeli rais.Sisi wana sinza tunataka maendeleo
ulitaka chadema wakufanyie nin mkuu ??
serikali ya JPM chadema wanaingia vip ? ili hali mnawasweka ndan kila uchwao ?
muulize polepole utekelezaji wa ilani ya chama chenu OVA
#maendeleo hayana chama
#cc ni tanzania mpya
#utadhan ndo mmefufuka

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined
Jun 20, 2017
Messages
1,459
Points
2,000
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined Jun 20, 2017
1,459 2,000
ulitaka chadema wakufanyie nin mkuu ??
serikali ya JPM chadema wanaingia vip ? ili hali mnawasweka ndan kila uchwao ?
muulize polepole utekelezaji wa ilani ya chama chenu OVA
#maendeleo hayana chama
#cc ni tanzania mpya
#utadhan ndo mmefufuka

Sent using Jamii Forums mobile app
mkuu kuna pesa ya jimbo je hiyo inapelekwa wapi na kwa maana yako mbunge hana lolote analoweza kufanya sasa anamanufaa gani ya kumchagua au tunamchagua akale mshahara wa bure halikadhalika na diwani
 
K

Kiduman

Member
Joined
Nov 12, 2018
Messages
37
Points
95
K

Kiduman

Member
Joined Nov 12, 2018
37 95
Habari wakuu
Ni zaid ya miaka mitatu imepita toka uchaguzi mkuu umalizike.Mimi kama mtanzania mkazi ya sinza jimbo la ubungo kata yangu ikiongozwa na diwani wa chadema,jimbo langu likiongozwa na mbunge wa chadema mh kubenea pamoja na manispaa yangu ikiongozwa na meya wa chadema.Lakini kinachoniumiza mimi kama mtanzania myonge Tangia uchaguzi umeisha sijawahi kumuona mbunge akifanya kikao chochote ndani ya kata yangu ili kujua kero zinazotukabili sisi wananchi,sijawahi kumuona diwani toka amechaguliwa sinza na ubungo zaidi ya kuwaona kwenye magazeti wakimdhihaki na kumtukana raisi wetu ambaye kazi zake kama Rais tunaziona kama ujenzi wa barabara kutoka kijiweni hadi magomeni.

Je lengo la kuchagua kiongozi wa upinzani kama mbunge au diwani sio kumchagua ili atuletee maendeleo bali tunamchagua ili akamtukane rais au akamkejeli rais.Sisi wana sinza tunataka maendeleo
Sio hao tu coz hats Mimi naishi katika jimbo la segerea likiongozwa na mbunge wa CCM bona karua na sijaona vumbi lake hadi hiv sasa ninaandika hii nakara
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,671
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,671 2,000
mkuu pombe na ngono vimeingiaje jibu hoja kwa hoja sio hoja kwa matusi na kejeli ulipaswa kuniambia kuwa kubenea kafanya hichi na hichi au diwani kafanya hili na lile kama mimi navyoweza kukwambia Rais anajenga reli amenunua ndege ametoa elimu bure
Diwani ama mbunge huwa anakusanya kodi mpaka alete maendeleo? Unawadanganya wapinzani maendeleo kwani Nyerere wakati anadai uhuru alikuwa amejenga madaraja mangapi?
 
lusungo

lusungo

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
19,738
Points
2,000
lusungo

lusungo

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
19,738 2,000
mkuu pombe na ngono vimeingiaje jibu hoja kwa hoja sio hoja kwa matusi na kejeli ulipaswa kuniambia kuwa kubenea kafanya hichi na hichi au diwani kafanya hili na lile kama mimi navyoweza kukwambia Rais anajenga reli amenunua ndege ametoa elimu bure
Ndo maana nakwambia wewe ni mzinzi na mlafi that’s huna akili ya kutofautisha mtu anaekusanya kodi na asiyekusanya kodi!! Una laana wewe nenda kapige tena bao kima wewe na huo msura wako mbovu
 
Tate Mkuu

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
870
Points
1,000
Tate Mkuu

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
870 1,000
Si ungeenda kwenye ofisi ya mbunge ukatoe hayo malalamiko yako!! By the way, umeshamaliza chuo pale ifm? maana wakati ule uteuzi ulipokua umepamba moto, uliweka hadi namba ya simu.
 
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined
Jun 20, 2017
Messages
1,459
Points
2,000
Masenu K Msuya

Masenu K Msuya

Verified Member
Joined Jun 20, 2017
1,459 2,000
Diwani ama mbunge huwa anakusanya kodi mpaka alete maendeleo? Madai maendeleo kwa Nyerere wakati anadai uhuru alikuwa amejenga madaraja mangapi?
Lakini anapewa pesa ya jimbo je anashindwa kuanzisha vikundi vya wajasiriamali na kuwawezesha kwa kuwapa mikopo yenye riba nafuu maendeleo tunayoyakusudia sio kujenga barabara hata kununua vitabu kupeleka shuleni ni maendeleo
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,671
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,671 2,000
Lakini anapewa pesa ya jimbo je anashindwa kuanzisha vikundi vya wajasiriamali na kuwawezesha kwa kuwapa mikopo yenye riba nafuu maendeleo tunayoyakusudia sio kujenga barabara hata kununua vitabu kupeleka shuleni ni maendeleo
Una ushahidi kwamba fedha za mfuko wa jimbo hao wabunge wa upinzani hawajatumia kwenye hayo mambo madogo madogo? Au umekariri ujinga kisha unauleta hapa kwa wanaume na ww uonekane upo?
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,964
Points
2,000
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,964 2,000
mkuu kuna pesa ya jimbo je hiyo inapelekwa wapi na kwa maana yako mbunge hana lolote analoweza kufanya sasa anamanufaa gani ya kumchagua au tunamchagua akale mshahara wa bure halikadhalika na diwani
Hivi unakijua unacho kiandika kweli ?.Kwa hivyo Serikali yako ya CCM imefanya mambo ya kipumbafu kwa kuziweka hizi Nafasi ?
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,964
Points
2,000
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,964 2,000
mkuu pombe na ngono vimeingiaje jibu hoja kwa hoja sio hoja kwa matusi na kejeli ulipaswa kuniambia kuwa kubenea kafanya hichi na hichi au diwani kafanya hili na lile kama mimi navyoweza kukwambia Rais anajenga reli amenunua ndege ametoa elimu bure
Mbunge au Diwani hakusanyi Kodi ,Raisi sawa ana kusanya Kodi kupitia Mamlaka za Kodi hivyo elekeza Lawama zako huko..
 

Forum statistics

Threads 1,304,794
Members 501,517
Posts 31,527,218
Top