Kuelekea 2020! Je ni makundi ya kisiasa yenye maslahi au wananchi waliomchoka JPM?

Manelezu

JF-Expert Member
Feb 6, 2015
1,510
2,000
Nimekaa nikitafakari mwelekeo wa siasa ya nchi yetu kuelekea uchaguzi mkuu 2020, bila shaka kuna kundi au makundi ndani na nje ya ccm yakitaka JPM asiendee tena baada ya 2020, tuhuma na kurushiana maneno kupitia mitandao ya kijamaii na magazeti ikiwamo gazeti la "Tanzanite " lililoshusha tuhuma nzito kwa Bernard Membe kwamba anajipanga kugombea 2020.

Swali la msingi na labda linalohitaji utafiti wa kisiasa, je ni wananchi wakawaida wapiga kura wanaotaka JPM aondoke au ni makundi yenye maslahi yao kiuchumi na kisiasa?

Binafsi JPM kafanya kazi kubwa sana kwa hii miaka 3, especially kwenye kuibua miradi ya maendeleo yenye manufaa makubwa sana kiuchumi kwa kizazi hiki na kijacho.
 
  • Thanks
Reactions: Oii

tamsana

JF-Expert Member
Jan 13, 2012
797
1,000
Nimekaa nikitafakari mwelekeo wa siasa ya nchi yetu kuelekea uchaguzi mkuu 2020, bila shaka kuna kundi au makundi ndani na nje ya ccm yakitaka JPM asiendee tena baada ya 2020, tuhuma na kurushiana maneno kupitia mitandao ya kijamaii na magazeti ikiwamo gazeti la "Tanzanite " lililoshusha tuhuma nzito kwa Bernard Membe kwamba anajipanga kugombea 2020.

Swali la msingi na labda linalohitaji utafiti wa kisiasa, je ni wananchi wakawaida wapiga kura wanaotaka JPM aondoke au ni makundi yenye maslahi yao kiuchumi na kisiasa?

Binafsi JPM kafanya kazi kubwa sana kwa hii miaka 3, especially kwenye kuibua miradi ya maendeleo yenye manufaa makubwa sana kiuchumi kwa kizazi hiki na kijacho.
Mada kama hii ingekuwa tamu kama ungeainisha hiyo miradi ya maendeleo.
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
4,751
2,000
Nimekaa nikitafakari mwelekeo wa siasa ya nchi yetu kuelekea uchaguzi mkuu 2020, bila shaka kuna kundi au makundi ndani na nje ya ccm yakitaka JPM asiendee tena baada ya 2020, tuhuma na kurushiana maneno kupitia mitandao ya kijamaii na magazeti ikiwamo gazeti la "Tanzanite " lililoshusha tuhuma nzito kwa Bernard Membe kwamba anajipanga kugombea 2020.

Swali la msingi na labda linalohitaji utafiti wa kisiasa, je ni wananchi wakawaida wapiga kura wanaotaka JPM aondoke au ni makundi yenye maslahi yao kiuchumi na kisiasa?

Binafsi JPM kafanya kazi kubwa sana kwa hii miaka 3, especially kwenye kuibua miradi ya maendeleo yenye manufaa makubwa sana kiuchumi kwa kizazi hiki na kijacho.
Yote mawili
 

ndayilagije

JF-Expert Member
Nov 7, 2016
7,425
2,000
Mbona kawaida tu hiyo.hata mwl Nyerere hakuwahi kupata %usihofu huyu bado tunaye sana tu.
 

ighaghe

JF-Expert Member
Mar 25, 2013
1,406
2,000
Amesafisha nchi kwa kasi sana' lazima atengeneze watu wasiomtaka. Mfano:
Wenye vyeti feki na walionunua majina.
Baadhi ya Wafanya biashara wa kawaida na wakubwa
Wastaafu
Baadhi ya wanasiasa wakubwa. Hawa wote wana watu nyuma yao hadi vijijini ambao kwa namna moja au nyingine wameathirika sana na usafishaji wa kasi wa nchi. Unakutana na bibi analalamika makufuli kamtumbua mwanangu sasa sina hata ela ya umeme nyumbani.
Pamoja na safisha safisha Ila Raisi alitakiwa kukumbuka kuwa yeye ni raisi wa wote raisi wa wahalifu, raisi wa waliokosea, na wengine wote. Ni raisi wa wenye vyeti feki, raisi wa watukanaji n.k ukilitanguliza hili utasafisha nchi kwa raha sana. Mfano vyeti feki na walionunua majina pamoja na makosa yao ilikuwa hakuna haja ya kuwaambia moja kwa moja kuwa hampati hata thumuni. Ondokeni. Maamuzi kama haya lazima yataleta impact hata kwake mwenyewe japokuwa hawakutakiwa kweli kuwepo kazini. Wangeweza kuondolewa kwa mpango ambao hata wao wenyewe watajutia makosa badala ya kupata hasira na kujenga chuki na serikali. Kufuta fao la kujitoa na kuweka 25 % inaongeza idadi ya wenye hasira dhidi ya serikali n.k Ila anafanya mambo mazuri pia kwe sekta zingine.
 

swalehe shiza

JF-Expert Member
Jun 3, 2016
1,619
2,000
Amesafisha nchi kwa kasi sana' lazima atengeneze watu wasiomtaka. Mfano:
Wenye vyeti feki na walionunua majina.
Baadhi ya Wafanya biashara wa kawaida na wakubwa
Wastaafu
Baadhi ya wanasiasa wakubwa. Hawa wote wana watu nyuma yao hadi vijijini ambao kwa namna moja au nyingine wameathirika sana na usafishaji wa kasi wa nchi. Unakutana na bibi analalamika makufuli kamtumbua mwanangu sasa sina hata ela ya umeme nyumbani.
Pamoja na safisha safisha Ila Raisi alitakiwa kukumbuka kuwa yeye ni raisi wa wote raisi wa wahalifu, raisi wa waliokosea, na wengine wote. Ni raisi wa wenye vyeti feki, raisi wa watukanaji n.k ukilitanguliza hili utasafisha nchi kwa raha sana. Mfano vyeti feki na walionunua majina pamoja na makosa yao ilikuwa hakuna haja ya kuwaambia moja kwa moja kuwa hampati hata thumuni. Ondokeni. Maamuzi kama haya lazima yataleta impact hata kwake mwenyewe japokuwa hawakutakiwa kweli kuwepo kazini. Wangeweza kuondolewa kwa mpango ambao hata wao wenyewe watajutia makosa badala ya kupata hasira na kujenga chuki na serikali. Kufuta fao la kujitoa na kuweka 25 % inaongeza idadi ya wenye hasira dhidi ya serikali n.k Ila anafanya mambo mazuri pia kwe sekta zingine.
Hana zuri hata moja labda kumbeba Bashite pamoja kuwa ana vyeti feki
 

Tang Zhou

JF-Expert Member
Mar 14, 2018
1,208
2,000
Nimekaa nikitafakari mwelekeo wa siasa ya nchi yetu kuelekea uchaguzi mkuu 2020, bila shaka kuna kundi au makundi ndani na nje ya ccm yakitaka JPM asiendee tena baada ya 2020, tuhuma na kurushiana maneno kupitia mitandao ya kijamaii na magazeti ikiwamo gazeti la "Tanzanite " lililoshusha tuhuma nzito kwa Bernard Membe kwamba anajipanga kugombea 2020.

Swali la msingi na labda linalohitaji utafiti wa kisiasa, je ni wananchi wakawaida wapiga kura wanaotaka JPM aondoke au ni makundi yenye maslahi yao kiuchumi na kisiasa?

Binafsi JPM kafanya kazi kubwa sana kwa hii miaka 3, especially kwenye kuibua miradi ya maendeleo yenye manufaa makubwa sana kiuchumi kwa kizazi hiki na kijacho.
Jiwe aondoke na akafie mbele huko, tumechoka kuongozwa na jitu lishambalishamba hivi!
 

Missile of the Nation

JF-Expert Member
May 24, 2018
5,974
2,000
1.wakulima
2.wafanyakazi
3.wafanyabiashara
3.wasanii
4.CCM
5.Upinzani
6.Wavuvi
7.Wazazi na walezi
8. Wahanga wa tetemeko
9.Wahanga wa kuvunjiwa nyumba
10. Wenye kuhangaika kupata japo mlo mmoja kwa siku
11. Vijana waliomaliza chuo na hawana ajira (hela zimeenda kununua ndege)
12. waliopigwa redundancy kwa sababu ya biashara na ofisi yingi kufirisika
13.Waliofukuzwa vyeti feki huku Bashite akipeta
14.Wanaotaka katiba mpya

yaani mwaka 2020 patachimbika aisee
 

VAPS

JF-Expert Member
Jul 10, 2012
3,853
2,000
Kiburi,dharau na visasi vijavyo haribu umoja na ustawi wa taifa letu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom