Kuchimba Dawa Safarini!!!


Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,334
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,334 4,819 280
Hivi kwa nini havijengwi vituo maalumu vyenye hadhi kwa ajili ya "kuchimba dawa" tunapokuwa safarini? Hawa wenye magari wameanzisha vituo rasmi kwa ajili ya kazi hiyo lakini vina upungufu kwa sababu ni porini na watu hawajisitiri vizuri, taabu inakuwa zaidi kwa akina dada na akina mama. Njia nyingine ndio kabisa mapori yenyewe wanaposimama kuna tishio la wanyama wakali kama simba na wengine. Bora njia nyingine angalau kuna ustaarabu wanasimama mahali kuliko na hoteli............
Hili kwa kweli wahusika inabidi walitazame........:angry::angry:
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
yaaaaaahaaaaaaaaaaaaaaa ni kweli hilo neno maaana kuna siku nilikua naenda moro na abood likasimama sehemu ambayo hakuna kichaka kabisa halafu watu wachimbe dawa ilikua shida sana kwa akina dada na mama.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
Uchafuzi mkubwa wa mazingira for a proof notice maeneo haya mawili kama mfano, ukitoka morogoro kama waenda nyanda za juu kusini baada ya kutoka njia panda ya Mzumbe, kuna sehemu pale mpaka nyasi zimekauka iwe majira ya mvua au kiangazi. Pananuka si mchezo. Pia eneo moja kabla ya kuingia makambako, ukitoka mbeya, mnapoiacha makambazo kwa ku-drive after not more than ten minutes, hata kama mabasi kumi yamefuatana, lazima yote yatasimama eneo lile ili watu wachime dawa (wachafue mazingira) - funny thing is, they are also business centers, utakuta jamaa wanauza mahindi ya kuchoma, ndizi, sambusa etc
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,334
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,334 4,819 280
Uchafuzi mkubwa wa mazingira for a proof notice maeneo haya mawili kama mfano, ukitoka morogoro kama waenda nyanda za juu kusini baada ya kutoka njia panda ya Mzumbe, kuna sehemu pale mpaka nyasi zimekauka iwe majira ya mvua au kiangazi. Pananuka si mchezo. Pia eneo moja kabla ya kuingia makambako, ukitoka mbeya, mnapoiacha makambazo kwa ku-drive after not more than ten minutes, hata kama mabasi kumi yamefuatana, lazima yote yatasimama eneo lile ili watu wachime dawa (wachafue mazingira) - funny thing is, they are also business centers, utakuta jamaa wanauza mahindi ya kuchoma, ndizi, sambusa etc
Kumbe kuna uchafuzi wa mazingira pia!...................kwa kweli hili ni tatizo kubwa linatakiwa litafutiwe ufumbuzi wa kudumu.
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,490
Likes
282
Points
180
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,490 282 180
Sasa funga kazi hayo maeneo ya kuchimba dawa unakuta kuna watu wanauza nyama choma na vitafunio vinginevyo! Na abiria wanajinunulia kama kawa!!!
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,373
Likes
93
Points
145
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,373 93 145
Inatisha lakini tutafanyaje. Inabidi wenye mabasi walazimishwe kujenga sehemu za watu kupumzikia wakiwa safarini. Inawezekana
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
46
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 46 145
Uchafuzi mkubwa wa mazingira for a proof notice maeneo haya mawili kama mfano, ukitoka morogoro kama waenda nyanda za juu kusini baada ya kutoka njia panda ya Mzumbe, kuna sehemu pale mpaka nyasi zimekauka iwe majira ya mvua au kiangazi. Pananuka si mchezo. Pia eneo moja kabla ya kuingia makambako, ukitoka mbeya, mnapoiacha makambazo kwa ku-drive after not more than ten minutes, hata kama mabasi kumi yamefuatana, lazima yote yatasimama eneo lile ili watu wachime dawa (wachafue mazingira) - funny thing is, they are also business centers, utakuta jamaa wanauza mahindi ya kuchoma, ndizi, sambusa etc
Hii ni hali ya kushangaza sana, mabasi yote hulazimishwa kuingia stendi hata kama hakuna abiria anayeshuka na kupanda, mbaya zaidi standi kama ya Makambako haina vyoo vya kutosha kuhudumia mamia ya wasafiri wanaolazimishwa kuingia ndani ya standi hiyo. Jambo la kushangaza basi likiondoka standi kuelekea Iringa baada ya dakika 10 basi husimamishwa porini na abiria kutakiwa kwenda kuchimba dawa, eneo hilohilo biashara za vyakula mbalimbali huuzwa eneo hilohilo bila ya kujali afya za abiria.
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,334
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,334 4,819 280
Inatisha lakini tutafanyaje. Inabidi wenye mabasi walazimishwe kujenga sehemu za watu kupumzikia wakiwa safarini. Inawezekana
Hili ndilo linatakiwa lifanyike.
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Ni advanture ,na kuna siku jamaa walimtukana dereva kwa kusimamish basi kwenye uwanja
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Pale eneo la makambako kuna choo cha kulipia lakini bado utakuta dereva anasimama eneo lisilo na choo na kuruhusu watu kuchimba dawa.

Wanahitaji kupigwa fine woooooote wanochimba dawa porini. Na dereva apigwe fine kwa kila abiria aliyeshuka kuchimba dawa.
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
6,432
Likes
1,459
Points
280
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
6,432 1,459 280
Pale eneo la makambako kuna choo cha kulipia lakini bado utakuta dereva anasimama eneo lisilo na choo na kuruhusu watu kuchimba dawa.

Wanahitaji kupigwa fine woooooote wanochimba dawa porini. Na dereva apigwe fine kwa kila abiria aliyeshuka kuchimba dawa.
sasa yakikushika ya kukushika utashika wapi?
 
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
7,181
Likes
2,320
Points
280
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
7,181 2,320 280
Hivi kwa nini havijengwi vituo maalumu vyenye hadhi kwa ajili ya "kuchimba dawa" tunapokuwa safarini? Hawa wenye magari wameanzisha vituo rasmi kwa ajili ya kazi hiyo lakini vina upungufu kwa sababu ni porini na watu hawajisitiri vizuri, taabu inakuwa zaidi kwa akina dada na akina mama. Njia nyingine ndio kabisa mapori yenyewe wanaposimama kuna tishio la wanyama wakali kama simba na wengine. Bora njia nyingine angalau kuna ustaarabu wanasimama mahali kuliko na hoteli............
Hili kwa kweli wahusika inabidi walitazame........:angry::angry:

mkuu hilo dili la konda na dreva wanakula chabo!!!!
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,349
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,349 280
njia ya kuja Yaeda kidogo tuna bahati, kuna vyoo sehemu mbalimbali tena maji na toilet paper vinapatikana....kwa wale waliowahi kutembelea huku wanaweza kuthibitisha hilo, kati ya makuyuni na mto wa mbu kuna vyoo, mto wa mbu na kibaoni manyara kuna vyoo.........na kuendelea.......raaaaaaaahaaaa mustarehe....tena ukitoka ****** unasogea pembeni kidogo unapiga picha mandhari ya eneo na kupata upepo mwanana.....swaaaaafi
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,334
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,334 4,819 280
njia ya kuja Yaeda kidogo tuna bahati, kuna vyoo sehemu mbalimbali tena maji na toilet paper vinapatikana....kwa wale waliowahi kutembelea huku wanaweza kuthibitisha hilo, kati ya makuyuni na mto wa mbu kuna vyoo, mto wa mbu na kibaoni manyara kuna vyoo.........na kuendelea.......raaaaaaaahaaaa mustarehe....tena ukitoka ****** unasogea pembeni kidogo unapiga picha mandhari ya eneo na kupata upepo mwanana.....swaaaaafi
Inabidi tushauri iundwe timu ya wataalamu waje wajifunze huko ili sehemu zote za nchi hii ziwe na vyoo vyenye hadhi kama huko.
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,203
Likes
3,349
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,203 3,349 280
Inabidi tushauri iundwe timu ya wataalamu waje wajifunze huko ili sehemu zote za nchi hii ziwe na vyoo vyenye hadhi kama huko.
karibuni sana.....tutawafundisha wao waje tu
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,334
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,334 4,819 280
Wiki mbili zilizopita ITV walionyesha katika kipindi chao cha Ripoti Maalumu namna abiria wa Mbeya-Dar wanavyochimba dawa njiani........dah ilikuwa ni aibu!!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,464
Members 475,533
Posts 29,289,560