Kuanzisha FM Radio Station


JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,644
Likes
1,917
Points
280

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,644 1,917 280
Ndugu zangu tangu zamani nilikuwa na ndoto ya kuanzisha kituo cha redio kwa ajili ya vijana wenzangu ili waweze kusikika, naona sasa ni muda muafaka wa kufanya hii kitu.
Naombeni mtu yeyote mwenye Idea ya taratibu za kufuata, gharama zake na kila kitu kinachohusiana na radio station anisaidie ili niweze kuingia kwenye tasnia hiyo ya habari.
 

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
58
Points
0

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 58 0
Hautapewa kibali thats for sure..... unless utangaze wanayotaka wao au... ukipewa ukiwa tishio kwao utafungiwa.... the easiest thing ni kuanzia online radio labda watu wakusikilize through their phones
 

AK-47

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2009
Messages
1,380
Likes
7
Points
135

AK-47

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2009
1,380 7 135
Kwa taarifa yako masafa ya FM Dar, Arusha, Mwanza, Dodoma na Kilimanjaro yamekwisha sasa ujipange kwa mikoa nje ya hiyo. Kwa kuwa tunaingia kwenye mfumo wa digital jiandae na kama Tsh 150m hivi.
 

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
459
Points
180

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 459 180
Nenda TCRA kuna application form zinauzwa au zidownload kwenye website yao then tafuta telecom Consultator akujazie ukizirudisha pamoja na attached doc za company yako ndo utazilipia around usd 300 hivi.wakikuaward masafa utalipia annual fee.
kwa vifaa unahitaji studio equips,transmitter na mnara with antenna. kama studio na transmitter vipo tofauti utahitaji pia link yastudio to transmitter...usisahau standby generator coz kwa umeme wetu huu wa tanesco radio yako yaweza kuwa off air muda mwingi!!
 

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,644
Likes
1,917
Points
280

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,644 1,917 280
Nenda TCRA kuna application form zinauzwa au zidownload kwenye website yao then tafuta telecom Consultator akujazie ukizirudisha pamoja na attached doc za company yako ndo utazilipia around usd 300 hivi.wakikuaward masafa utalipia annual fee.
kwa vifaa unahitaji studio equips,transmitter na mnara with antenna. kama studio na transmitter vipo tofauti utahitaji pia link yastudio to transmitter...usisahau standby generator coz kwa umeme wetu huu wa tanesco radio yako yaweza kuwa off air muda mwingi!!
Mkuu naona umenisaidia sana, unaweza kunipa bei ya hivyo vi2 kama studio equips,transmitter na mnara with antenna.
 

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
459
Points
180

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 459 180
Mkuu naona umenisaidia sana, unaweza kunipa bei ya hivyo vi2 kama studio equips,transmitter na mnara with antenna.
transmitter ya 500W to 1KW inarange between 8,000 to 10,000 USD na studio equipments inategemea umedesign vipi studio yako na ya kuweza kutumika na watu wangapi kwa wakati mmoja, vitu kama desk mic, headphones,mixer,amplifier,computer na studio software,recorder,dvd/vcd player etc vinatakiwa na bei inategemea make,quality na capacity.furnitures na sound proof material kwa studio.
Antenn Mast nayo ni shuguli nyingine pevu,zipo za aina tofauti na bei kulingana na urefu wake na sifa nyingine kama kuhimili upepo na kustahimili kutu etc
 
Joined
Aug 16, 2010
Messages
76
Likes
1
Points
13

Dedii

Member
Joined Aug 16, 2010
76 1 13
Hautapewa kibali thats for sure..... unless utangaze wanayotaka wao au... ukipewa ukiwa tishio kwao utafungiwa.... the easiest thing ni kuanzia online radio labda watu wakusikilize through their phones
Mkuu umeelezea kitu hapo ni kigeni kidogo, online radio through my fone hebu nipe huo utaaramu.
 

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,644
Likes
1,917
Points
280

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,644 1,917 280
transmitter ya 500W to 1KW inarange between 8,000 to 10,000 USD na studio equipments inategemea umedesign vipi studio yako na ya kuweza kutumika na watu wangapi kwa wakati mmoja, vitu kama desk mic, headphones,mixer,amplifier,computer na studio software,recorder,dvd/vcd player etc vinatakiwa na bei inategemea make,quality na capacity.furnitures na sound proof material kwa studio.
Antenn Mast nayo ni shuguli nyingine pevu,zipo za aina tofauti na bei kulingana na urefu wake na sifa nyingine kama kuhimili upepo na kustahimili kutu etc
Mkuu ukiwa na hivi vitu unaweza kurusha signal kwa umbali gani?
 

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
459
Points
180

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 459 180
Mkuu ukiwa na hivi vitu unaweza kurusha signal kwa umbali gani?
Unajua umbali wa FM transmission unategemeana na mazingira yakijuografia ya eneo unalorusha matangazo...milima na mabonde hususani huathiri.pia majengo mengi marefu ni kikwazo.ila at least radius ya km 30 bila mikwaruzo
 

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
459
Points
180

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 459 180
Sidhani Kama hiyo unahitaji Licence yao na hawana mamlaka nayo coz unaweza kuianzisha ukiwa popote pale duniani na wasikilizaji wake pia wamesambaa popote kwenye Mtandao
 

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,027
Likes
470
Points
180

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,027 470 180
Unajua umbali wa FM transmission unategemeana na mazingira yakijuografia ya eneo unalorusha matangazo...milima na mabonde hususani huathiri.pia majengo mengi marefu ni kikwazo.ila at least radius ya km 30 bila mikwaruzo
M\Ni kweli Mkuu, muulizaji anashauriwa kuweka trasmission tower yake juu ya mlima wowote na radius inaweza kwenda mbali sana hata km200 na zaidi, hata kwa 1KW trasmitter,
 

Magulumangu

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
3,040
Likes
22
Points
135

Magulumangu

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
3,040 22 135
Mkuu umeelezea kitu hapo ni kigeni kidogo, online radio through my fone hebu nipe huo utaaramu.
Hiyo mkuu I think inalipa sana tuuu, na for Tanzania will be interesting mazee, lakini je hii si inakuwa na kila kitu sawa na radio ya kawaida tu maana all the equipments are needed even plus online internet radio...poa all the best mazee
 

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
58
Points
0

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 58 0
Very informative tips. Je, kuanzisha online radio unalazimika kupata/kunua vibali kutoka tcra??
Mtu yeyote anaweza kuanzisha online radio actually its very cheap you only need a pc na some few softwares na mtu wa ku host information zako, TCRA hawana mamlaka sababu hii itakuwa watu wanapata through the internet. Kuna iformation nyingi sana kwenye mtandao nime google mojawapo nimepata ni hii
http://www.wavestreaming.com/articles/how-to-start-an-internet-radio-station.php
 

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
58
Points
0

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 58 0
Hiyo mkuu I think inalipa sana tuuu, na for Tanzania will be interesting mazee, lakini je hii si inakuwa na kila kitu sawa na radio ya kawaida tu maana all the equipments are needed even plus online internet radio...poa all the best mazee
Hapana online Radio naweza hata nikaianzisha this minute ni kwamba kunakuwa kuna host (ambaye anaweka mambo unayotaka au unayoongea) au wewe una upload information zako from your laptop through internet kwa huyu host ambaye yeye anakuwa na kazi ya kusambazia watu yeye anakuwa server wako.. That means anaweza anakupa link ambayo wako wakibonyeza play (e.g. youtube) watu wanasikiliza.... The only negative ni kwamba you need to be online kusikiliza, hata wenye simu inabidi wawe na simu za kisasa advantage ni kwamba dunia nzima wanaweza wakakusikia
 

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
4
Points
35

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 4 35
Nenda TCRA kuna application form zinauzwa au zidownload kwenye website yao then tafuta telecom Consultator akujazie ukizirudisha pamoja na attached doc za company yako ndo utazilipia around usd 300 hivi.wakikuaward masafa utalipia annual fee.
kwa vifaa unahitaji studio equips,transmitter na mnara with antenna. kama studio na transmitter vipo tofauti utahitaji pia link yastudio to transmitter...usisahau standby generator coz kwa umeme wetu huu wa tanesco radio yako yaweza kuwa off air muda mwingi!!
Umesema kweli na umerahisisha sana mkuu. Ila kabla ya kuanza mchakato wa kuomba kibali na masafa afanye upembuzi yakinifu kuona kama huo mradi unalipa. Ili kufanikiwa ni bora akajaribu kulenga soko jipya la wasikilizaji, hili la sasa nadhani liko saturated.
 

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,644
Likes
1,917
Points
280

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,644 1,917 280
Wakuu ahsanteni sana kwa michango na maoni yenu naona yatanisaidia sana, ila pia bado nahitaji ushauri na maoni mapya kutoka kwenu, ili niweze kufanikisha mradi huu
 

Forum statistics

Threads 1,204,046
Members 457,111
Posts 28,139,281