Kuajiriwa vs kujiajiri, Kipi bora kwako?


me1

me1

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2015
Messages
288
Likes
232
Points
60
me1

me1

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2015
288 232 60
Habari za wakati wakuu..
Tukiwa tunaishi nchi ambayo sasa unaweza kulala ukiwa waziri leo na kesho ukaamka ukiwa raia wa kawaida kutokana na kasi ya mkuu wa kaya na hii kauli mbiu ya ufinyaji majipu,sasa ni wakati wa kuhimizana na kupeana muongozo juu ya mada tajwa hapo juu.

1. KUAJIRIWA
We unadhani kwanin mtu anastahili kuajiriwa? Vipi risk ya kupokonywa cheo? Je hayo ndo Malengo yako? Uko smart kiasi cha kuwa bora kwa muajiri wako? Ni faida zipi atazipata mtu kwa kuchagua kuwa mwajiriwa? Standard ya maisha ya watu walioajiriwa wenye elimu kama yako au sawa na yako ikoje? Utatimiza ndoto zako?

2.KUJIAJIRI
Kwanin ujiajiri hata kama kazi zipo? Vipi mtaji unatoa wapi? Una skill ya management kumiliki watu utaokua nao? Una akili ya biashara? Na vp risks? n.k


Hebu njoo useme kwanini unaona ni sawa kuajiriwa au kujiajiri huku ukitoa sababu za msingi kumshawishi msomaji juu ya msimamo wako

Tuambie unaingizaje kipato na hapo ulipo unaona dalili za kutimiza malengo yako? Vipi rise n falls unazopitia na changamoto zote?

Share na sisi.Karibu tujadili.
 
joshydama

joshydama

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2016
Messages
2,821
Likes
2,217
Points
280
joshydama

joshydama

JF-Expert Member
Joined May 10, 2016
2,821 2,217 280
Kujiajiri ndiyo mpango mzima kwa kipindi maana itakufanya kuwa huru yani "financial freedom " mbali na kuwa huru kifedha pia kujiajiri kunakusadia kufanya kazi katika mawanda na weledi unaoutaka n.k

Hivyo basi katika karne hii bora ujiajiri kuliko kuajiriwa ila kwa wale wanaotaka sifa waonekane wanakaa kwenye viti vya kuzunguka tafuta ajira ila aliejiajiri anapata mkwanja mrefu sana.
 
me1

me1

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2015
Messages
288
Likes
232
Points
60
me1

me1

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2015
288 232 60
Kujiajiri ndiyo mpango mzima kwa kipindi maana itakufanya kuwa huru yani "financial freedom " mbali na kuwa huru kifedha pia kujiajiri kunakusadia kufanya kazi katika mawanda na weledi unaoutaka n.k

Hivyo basi katika karne hii bora ujiajiri kuliko kuajiriwa ila kwa wale wanaotaka sifa waonekane wanakaa kwenye viti vya kuzunguka tafuta ajira ila aliejiajiri anapata mkwanja mrefu sana.
Ahsante mkuu,lakin mbona kuna walioajiriwa na wanaishi maisha makubwa tu.Na vip kuhusu kila mtu akijiajir itakuaje? Na inshu ya mtaji ikoje kwa upande wako?
 
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,708
Likes
1,036
Points
280
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,708 1,036 280
Kama umenuwia bora huwe boss wa kazi yako mwenyewe
 
Nyaka-One

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
2,201
Likes
1,991
Points
280
Nyaka-One

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
2,201 1,991 280
Kama mazingira ya kujiajiri yako kirafiki basi kujiajiri kutakuwa kuzuri zaidi. Kujiajiri kunapokuwa kugumu kutokana na kukosa mazingira rafiki, mtaji, exposure, business management skills na mengineyo basi unajikuta ukiendelea kuajiriwa.

Lakini pia tupo wengine ambao kwa sababu mbalimbali tumejikuta tunalazimika kuendelea kuajiriwa na wakati huo huo tukiajiri wengine. Ikitokea umepelekeshwa ofisini na mwajiri wako nawe ukirudi kwenye biashara zako kupunguza stress hasira zako unazihamishia kwa waajiriwa wako na hivyo maisha yanaendelea kusonga. Siku ikifika tutajiajiri jumla.
 
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2016
Messages
2,290
Likes
1,224
Points
280
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2016
2,290 1,224 280
Binafsi kama una mtaji in vema ukajiajiri madhara ya kuajiriwa ni makubwa kuliko ya kujiajiri majipu
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,691
Likes
37,256
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,691 37,256 280
Kama mazingira ya kujiajiri yako kirafiki basi kujiajiri kutakuwa kuzuri zaidi. Kujiajiri kunapokuwa kugumu kutokana na kukosa mazingira rafiki, mtaji, exposure, business management skills na mengineyo basi unajikuta ukiendelea kuajiriwa.

Lakini pia tupo wengine ambao kwa sababu mbalimbali tumejikuta tunalazimika kuendelea kuajiriwa na wakati huo huo tukiajiri wengine. Ikitokea umepelekeshwa ofisini na mwajiri wako nawe ukirudi kwenye biashara zako kupunguza stress hasira zako unazihamishia kwa waajiriwa wako na hivyo maisha yanaendelea kusonga. Siku ikifika tutajiajiri jumla.
Huu ndo mpango mzima.... unaajiriwa na unaajiri. Security ya maisha bora wakati wowote.
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
5,902
Likes
4,785
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
5,902 4,785 280
Bora kujiajiri ukiwa na ubavu huo ila kama huna maono ya kimasiaha tafuta wenye maono wakutumie
 
me1

me1

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2015
Messages
288
Likes
232
Points
60
me1

me1

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2015
288 232 60
Kama mazingira ya kujiajiri yako kirafiki basi kujiajiri kutakuwa kuzuri zaidi. Kujiajiri kunapokuwa kugumu kutokana na kukosa mazingira rafiki, mtaji, exposure, business management skills na mengineyo basi unajikuta ukiendelea kuajiriwa.

Lakini pia tupo wengine ambao kwa sababu mbalimbali tumejikuta tunalazimika kuendelea kuajiriwa na wakati huo huo tukiajiri wengine. Ikitokea umepelekeshwa ofisini na mwajiri wako nawe ukirudi kwenye biashara zako kupunguza stress hasira zako unazihamishia kwa waajiriwa wako na hivyo maisha yanaendelea kusonga. Siku ikifika tutajiajiri jumla.
Kipi kinakukwamisha hasa na kujikuta umebaki mwajiriwa.
Na je unapata muda wa kutosha kusimamia kazi yako ya kujiajiri baada ya kutoka kwa mwajiri? Vip ufanis wa kufanya kazi mbili kwa pamoja?
 
Mavindozii

Mavindozii

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2012
Messages
769
Likes
343
Points
80
Mavindozii

Mavindozii

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2012
769 343 80
Wengine kuajiriwa kutamu hawataki hata kuacha kazi .kama unalala bure , kula Bure ,security free na unapata tips na mshahara mkubwa ,huwezi kuacha kazi bhana ,
 
me1

me1

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2015
Messages
288
Likes
232
Points
60
me1

me1

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2015
288 232 60
Wengine kuajiriwa kutamu hawataki hata kuacha kazi .kama unalala bure , kula Bure ,security free na unapata tips na mshahara mkubwa ,huwezi kuacha kazi bhana ,
Safi sana,lakin vipi hii tumbua tumbua ya siku hizi? Huoni kama job security imepungua sana?
 
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
3,142
Likes
3,158
Points
280
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
3,142 3,158 280
Wengine kuajiriwa kutamu hawataki hata kuacha kazi .kama unalala bure , kula Bure ,security free na unapata tips na mshahara mkubwa ,huwezi kuacha kazi bhana ,
Ajira tamu chache sana.. Nyingi ajira uchwara tu za kukufanya uishi kwa stress!!

Huku kwenye kujisimamia kuna raha yake, niliacha kazi 3yes ago na hakuna ninachojutia... Biashara zimekuwa na nimeajiri vijana pia!!
 
Nyaka-One

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
2,201
Likes
1,991
Points
280
Nyaka-One

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
2,201 1,991 280
Kipi kinakukwamisha hasa na kujikuta umebaki mwajiriwa.
Na je unapata muda wa kutosha kusimamia kazi yako ya kujiajiri baada ya kutoka kwa mwajiri? Vip ufanis wa kufanya kazi mbili kwa pamoja?
Kama nilivyoeleza mkuu kama hali ikiruhusu ipo siku nitajikuta nakuwa fully self employed. Muda wa kusimamia kazi zangu napata kutokana na aina ya biashara ninazofanya, watu niliowaweka na pia management systems nilizoweka katika kila biashara husika.

Kuhusu ufanisi wa kufanya kazi mbili naona ni kawaida tu kwa sababu naiona, naisimamia na kuichukulia kazi yangu ya kuajiriwa kama aina mojawapo ya biashara zangu. Nikimaanisha kwa vile inanipa riziki na exposure kama ilivyo kwa biashara zangu binafsi, naichukulia kama aina fulani ya sehemu mojawapo ya kuwajibika. Mfano kama nina biashara zangu tatu za binafsi kazi yangu ya kuajiriwa naihesabu kama eneo langu la nne la kunipa riziki kama ilivyo kwa mtu aliyejiajiri jumla kwa kuwa na biashara nne tofauti. Sijui kama nimeeleweka vizuri mkuu?
 
2011996bd

2011996bd

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2016
Messages
271
Likes
95
Points
45
Age
21
2011996bd

2011996bd

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2016
271 95 45
Kwangu mm kutegemea kaz moja kwa awamu hii n kujitakia presha buree kwa ushauri hata kama umeajiriwa kujiajiri ni muhim
 
Mfugaji wa kuku

Mfugaji wa kuku

Member
Joined
Jul 1, 2016
Messages
52
Likes
30
Points
25
Age
26
Mfugaji wa kuku

Mfugaji wa kuku

Member
Joined Jul 1, 2016
52 30 25
Mimi nafuga kuku na bado ni customer service katika moja ya bank hapa mjini! Kuwa mobilized inalipa Sana. Pie nalima mbaazi huko babati
 

Forum statistics

Threads 1,238,682
Members 476,113
Posts 29,326,400