Kuacha Uchina na kurukia Uhindini


Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Nina wasiwasi China imeshtuka na baada ya hapo Serikali imedandia uhindini ,ahadi kedekede za kufunga bajaji na bajia ,kuna nchi imepiga marufuku bajaji hapa inaonekana kuzivamia kama kutengeneza na kuendeleza viwanda kwa nini isiendelezwe ile karakana inayotengeneza magari Nyumbu. Tunamuita mhindi aje atuletee maTATA.

Wanaotengeneza Nyumbu wangeboreshwa na aidha kupelekwa kusomea zaidi ili warudi na miundo mipya ila ya kuleta mambo kutoka uhindini itakuwa tunarudi nyuma badala ya kwenda mbele ,ni viwanda vingapi vilikuwepo vikataifishwa mwishowe vilifikia wapi ? Vilikufa au sio.

Zaidi niliyoyaona wahindi wamekuja kutukopesha hela na kutuzidishia deni la Taifa ! Ndani ya mwaka mmoja wa serikali hii tumeanza kukopa mamilioni ya Dola ,haya ikifika miaka minne itakuwaje ,msiniambie mtaanza kulilipa deni !
 
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,523
Likes
16,079
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,523 16,079 280
Tunaisubiri serikali ya Maalim Seif ambayo ameenda UN kuiomba!
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,598
Likes
665
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,598 665 280
from uchinani to uhindini
 
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
2,527
Likes
1,106
Points
280
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
2,527 1,106 280
HIVI HAYA MADENI TUNAYALIPAJE IKIWA TUNAKOPA BILA KULIPA?
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,300
Likes
30,444
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,300 30,444 280
Nina wasiwasi China imeshtuka na baada ya hapo Serikali imedandia uhindini ,ahadi kedekede za kufunga bajaji na bajia ,kuna nchi imepiga marufuku bajaji hapa inaonekana kuzivamia kama kutengeneza na kuendeleza viwanda kwa nini isiendelezwe ile karakana inayotengeneza magari Nyumbu. Tunamuita mhindi aje atuletee maTATA.

Wanaotengeneza Nyumbu wangeboreshwa na aidha kupelekwa kusomea zaidi ili warudi na miundo mipya ila ya kuleta mambo kutoka uhindini itakuwa tunarudi nyuma badala ya kwenda mbele ,ni viwanda vingapi vilikuwepo vikataifishwa mwishowe vilifikia wapi ? Vilikufa au sio.

Zaidi niliyoyaona wahindi wamekuja kutukopesha hela na kutuzidishia deni la Taifa ! Ndani ya mwaka mmoja wa serikali hii tumeanza kukopa mamilioni ya Dola ,haya ikifika miaka minne itakuwaje ,msiniambie mtaanza kulilipa deni !
kugunduliwa kwa gesi na sasa helium, kunapelekea Tanzania kuuaga kabisa umasikini, tunaelekea kuwa ni nchi ya kipato cha kati, hivyo madeni yote hayo ya miaka 50, tutayalipa ndani ya miaka 5 tuu ya petrodollars na gas-dollars!.

Tanzania ndio mchimbaji pekee wa Tanzanite dunia nzima, ila kwenye soko la dunia, India ndio the biggest exporter wa Tanzanite!, kinachokosekana Tanzania ni uchorongaji tuu, tunapoelekea kwenye Tanzania ya viwanda, lazima kwanza tujikubali hatuna the capacity, the ability and the know how!, hivyo lazima tushirikiane na wenye uwezo, (ability), wenye jinsi ya mitaji, (Capacity) na ujuzi (know how), kiwanda cha kuchoronga Tanzanite kijengwe Mererani, iwe hakuna tena ku export raw Tanzania, hivyo Tanzania ndio awe muuzaji mkuu na pekee wa Tanzanite kwenye soko la dunia!.

Tutafanya vivyo hivyo kwa korosho, pamba, alizeti etc, badala ya kuuza mazao, tuuze finished products!.

Pasco
 
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
1,469
Likes
1,809
Points
280
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
1,469 1,809 280
kugunduliwa kwa gesi na sasa helium, kunapelekea Tanzania kuuaga kabisa umasikini, tunaelekea kuwa ni nchi ya kipato cha kati, hivyo madeni yote hayo ya miaka 50, tutayalipa ndani ya miaka 5 tuu ya petrodollars na gas-dollars!.

Tanzania ndio mchimbaji pekee wa Tanzanite dunia nzima, ila kwenye soko la dunia, India ndio the biggest exporter wa Tanzanite!, kinachokosekana Tanzania ni uchorongaji tuu, tunapoelekea kwenye Tanzania ya viwanda, lazima kwanza tujikubali hatuna the capacity, the ability and the know how!, hivyo lazima tushirikiane na wenye uwezo, (ability), wenye jinsi ya mitaji, (Capacity) na ujuzi (know how), kiwanda cha kuchoronga Tanzanite kijengwe Mererani, iwe hakuna tena ku export raw Tanzania, hivyo Tanzania ndio awe muuzaji mkuu na pekee wa Tanzanite kwenye soko la dunia!.

Tutafanya vivyo hivyo kwa korosho, pamba, alizeti etc, badala ya kuuza mazao, tuuze finished products!.

Pasco
Mkuu unaisemea serikali hii ya Magufuli au ni maoni yako ambayo unahisi akipita atayasoma na kuyafanyia kazi?
Well.
 
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
2,745
Likes
3,031
Points
280
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
2,745 3,031 280
kugunduliwa kwa gesi na sasa helium, kunapelekea Tanzania kuuaga kabisa umasikini, tunaelekea kuwa ni nchi ya kipato cha kati, hivyo madeni yote hayo ya miaka 50, tutayalipa ndani ya miaka 5 tuu ya petrodollars na gas-dollars!.

Tanzania ndio mchimbaji pekee wa Tanzanite dunia nzima, ila kwenye soko la dunia, India ndio the biggest exporter wa Tanzanite!, kinachokosekana Tanzania ni uchorongaji tuu, tunapoelekea kwenye Tanzania ya viwanda, lazima kwanza tujikubali hatuna the capacity, the ability and the know how!, hivyo lazima tushirikiane na wenye uwezo, (ability), wenye jinsi ya mitaji, (Capacity) na ujuzi (know how), kiwanda cha kuchoronga Tanzanite kijengwe Mererani, iwe hakuna tena ku export raw Tanzania, hivyo Tanzania ndio awe muuzaji mkuu na pekee wa Tanzanite kwenye soko la dunia!.

Tutafanya vivyo hivyo kwa korosho, pamba, alizeti etc, badala ya kuuza mazao, tuuze finished products!.

Pasco
Mkuu kwa mitaji ya viwanda vya juice.Nasikia hatuna uwezo huo yaani matajiri wetu ni madalali.Huoni ni mwendo wa kuwapa wawekezaji kutoka nje na nchi kupata mrahaba wa 4%.
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Gut,hapo umewachoma msumari na huo ndio ukweli hayo ya gesi,mafuta,helium,uranium hayakuanza leo wala jana mbona yalikuwepo zamani tu,longolongo na tararira za CCM ni zilezile maisha bora kwa kila Mtanzania wakati tumesahau kuwa walioko madarakani ni wale wa chukua chako mapema.

Kwanza uelewe huko walikoendelea mbinyo wa demokrasia ni finyu sana na haki na sheria zinafuatwa kikamilifu ,hali za chaguzi zao zipo wazi kiasi cha mlalamikaji kukosa ushahidi wa kutosha ,hapa kwetu je si bado tunaendelea na ulubuva na ujecha !

Jeshi la polisi na vyombo vya usalama vya dola vinashindwa kusimamia haki kwa kuwa vimetekwa na chama tawala,utategemea maendeleo kuletwa kwa mfumo huo wa utawala,tusidanganyane na kupeana matumaini,mazoezi haya ya maneno ni kuzidi kutufanya waTz kuwa wadanganyika.

Maendeleo hayawezi kutufikia kwa mfumo huu ,tutakayovuna pamoja na utajiri wote tuliojaaliwa ni maendejana na maendejuzi.

Kama tunahitaji MAENDELEO basi waliomadarakani kama wana njia na nia njema basi ni kukubali kufuata sheria na isiwe chama tawala kina haki ya kufanya watakalo na kuzipindisha sheria kwa kutumia mwega wa vyombo vya dola.

Uhuru wa vyama vya siasa upo wazi,sheria za kufanya mikutano zipo wazi na hazijabadilishwa, msajili yupo amekaa kimya akiwacha sheria ziwe zinatoa uelekezi kutoka kwa watawala ambao ni makada wa CCM ,nini faida ya kuwa na msajili ?

Amani haiwezi kuwepo na ikawa ya kudumu ikiwa dhulma inaonekana waziwazi na haswa ilivyokuwa sasa ni wakati wa utanda wazi In a Second habari zinaenea nchi nzima.

Kuna watu hapa nchini wanaona CCM hii ya Magufuli itawaletea maendeleo hao huwafananisha na yule fisi anaetegemea mkono utaanguka,wamesahau kuwa punda ni yuleyule.

Hawa CCM hawawezi kukamatana na wanaokamatwa ni wale walio kimya na wapole ,si mmesikia hivi majuzi wakisema tutalindana au nitawalinda wala msiogope na kuwa na hofu ,anaelindwa ni nani na kwa nini akalindwa ?
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
54,394
Likes
45,254
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
54,394 45,254 280
Ukiona demu anamrukia kila mwenye bia nyingi mezani mtilie shaka hapohapo .
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
8,664
Likes
11,050
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
8,664 11,050 280
kugunduliwa kwa gesi na sasa helium, kunapelekea Tanzania kuuaga kabisa umasikini, tunaelekea kuwa ni nchi ya kipato cha kati, hivyo madeni yote hayo ya miaka 50, tutayalipa ndani ya miaka 5 tuu ya petrodollars na gas-dollars!.

Tanzania ndio mchimbaji pekee wa Tanzanite dunia nzima, ila kwenye soko la dunia, India ndio the biggest exporter wa Tanzanite!, kinachokosekana Tanzania ni uchorongaji tuu, tunapoelekea kwenye Tanzania ya viwanda, lazima kwanza tujikubali hatuna the capacity, the ability and the know how!, hivyo lazima tushirikiane na wenye uwezo, (ability), wenye jinsi ya mitaji, (Capacity) na ujuzi (know how), kiwanda cha kuchoronga Tanzanite kijengwe Mererani, iwe hakuna tena ku export raw Tanzania, hivyo Tanzania ndio awe muuzaji mkuu na pekee wa Tanzanite kwenye soko la dunia!.

Tutafanya vivyo hivyo kwa korosho, pamba, alizeti etc, badala ya kuuza mazao, tuuze finished products!.

Pasco
Unacho ongea ni pumba kabisa. Tuna madini chungu nzima ambayo kama tungekuwa na mikataba mizuri hii nchi ndyo ingekuwa inatoa mikopo badala ya kupokea mikopo. Sasa hata wavumbue kinyesi cha shetani kwa huu ujinga tulionao tutaendelea kukopwa na kusamehewa madeni siku zote uku tunanyonywa kwenye maliasil zetu.

Wanaotunyonya wanajua kutumia ile Formula ya Carrot with a stick to ride a donky.
 
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
13,259
Likes
2,000
Points
280
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
13,259 2,000 280
kugunduliwa kwa gesi na sasa helium, kunapelekea Tanzania kuuaga kabisa umasikini, tunaelekea kuwa ni nchi ya kipato cha kati, hivyo madeni yote hayo ya miaka 50, tutayalipa ndani ya miaka 5 tuu ya petrodollars na gas-dollars!.

Tanzania ndio mchimbaji pekee wa Tanzanite dunia nzima, ila kwenye soko la dunia, India ndio the biggest exporter wa Tanzanite!, kinachokosekana Tanzania ni uchorongaji tuu, tunapoelekea kwenye Tanzania ya viwanda, lazima kwanza tujikubali hatuna the capacity, the ability and the know how!, hivyo lazima tushirikiane na wenye uwezo, (ability), wenye jinsi ya mitaji, (Capacity) na ujuzi (know how), kiwanda cha kuchoronga Tanzanite kijengwe Mererani, iwe hakuna tena ku export raw Tanzania, hivyo Tanzania ndio awe muuzaji mkuu na pekee wa Tanzanite kwenye soko la dunia!.

Tutafanya vivyo hivyo kwa korosho, pamba, alizeti etc, badala ya kuuza mazao, tuuze finished products!.

Pasco
Nini kimekufanya ujipe moyo kwamba yaliyoshindikana kwa miaka 50 yanawezekana leo au ndani ya miaka 5 tuu?
Nini kimebadilika? Au nini kimebadilishwa?
 
K

Kifoi

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2007
Messages
892
Likes
269
Points
80
K

Kifoi

JF-Expert Member
Joined May 12, 2007
892 269 80
kugunduliwa kwa gesi na sasa helium, kunapelekea Tanzania kuuaga kabisa umasikini, tunaelekea kuwa ni nchi ya kipato cha kati, hivyo madeni yote hayo ya miaka 50, tutayalipa ndani ya miaka 5 tuu ya petrodollars na gas-dollars!.

Tanzania ndio mchimbaji pekee wa Tanzanite dunia nzima, ila kwenye soko la dunia, India ndio the biggest exporter wa Tanzanite!, kinachokosekana Tanzania ni uchorongaji tuu, tunapoelekea kwenye Tanzania ya viwanda, lazima kwanza tujikubali hatuna the capacity, the ability and the know how!, hivyo lazima tushirikiane na wenye uwezo, (ability), wenye jinsi ya mitaji, (Capacity) na ujuzi (know how), kiwanda cha kuchoronga Tanzanite kijengwe Mererani, iwe hakuna tena ku export raw Tanzania, hivyo Tanzania ndio awe muuzaji mkuu na pekee wa Tanzanite kwenye soko la dunia!.

Tutafanya vivyo hivyo kwa korosho, pamba, alizeti etc, badala ya kuuza mazao, tuuze finished products!.

Pasco
ikiwa miaka 55 hamukuweza mutaweza leo labda kunywa gongo
 

Forum statistics

Threads 1,239,194
Members 476,441
Posts 29,345,172