• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Ku renew line Tanzania ni kama kusajili kiwanda: Mamlaka chukueni ushauri huu

Sijuti

Sijuti

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
3,525
Points
2,000
Sijuti

Sijuti

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
3,525 2,000
Hivi majuzi nilipoteza simu iliyokuwa na line ya mtandao fulani (sitautaja) kwakuwa ni line inayofahamika zaidi nilitembelea duka la mtandao husika ili wanisaidie kurudisha, baada ya maelekezo mafupi walinielekeza kwenda kituo cha polisi cha kati, polisi nao walinipokea na kuniuliza tarehe ya kupoteza, nikawatajia, wakaniambia niendelee kuitafuta kwa siku 7 nikikosa kabisa ndo niende kupata loss report.

Ikabidi nicheke nikamwambia kamanda jaribu kufikiri kuhusu muda pia, badae akasema sawa ila inabidi tuandike ilipotea siku 7 zilizopita nikakubali akaandika nikahisi nikisha lipia ntakuwa nimemaliza na kurud dukani.
Cha ajabu baada ya kupewa RB na kukamilisha taratibu zote za loss report, polisi walinielekeza kwenda ktk mtaa ninaoishi then mwenyekiti wa mtaa anipe barua ya utambulisho ndipo niende duka la service provider wangu ku renew.

Hapo nilichoka kwakweli.

USHAURI: Taratibu hizi zingefuatwa kipindi cha kusajili line sio ku renew line, hatahivyo kwa maendeleo ya technology kwasasa sidhani kama huu mlolongo unatija, wekeni utaratibu tufanye kilakitu online, unganisheni mifumo yenu na NIDA ili tukifanya vyote online ukitoka nyumbani unaenda dukani kuchukua line yako unasepa.
 
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2015
Messages
12,889
Points
2,000
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2015
12,889 2,000
Nadhani huu mfumo wa alama za vidole utarahisisha zaidi kurenew line.
 
Witmak255

Witmak255

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2019
Messages
3,082
Points
2,000
Witmak255

Witmak255

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2019
3,082 2,000
:D:D:D:Dmimi nikipoteza line nanunua nyingine namba muhimu ziko kwa google acc japo kuna baadhi ya watu wanapataga tabu kunipata kutokana na mambo ya kibiashara na kiofisi but haichukuagi mda mambo yanakaa sawa....ni sawa na kupoteza siku nzima au 2 kabisa ili urenew line tu
 
N

nyumbamungu

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2017
Messages
530
Points
500
N

nyumbamungu

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2017
530 500
Kuna bandiko hapa JF linasema kwanini Alama ya Kidole isitoshe wakati wa Mamlaka inapohitaji taarifa, bila msaada wa namba ya Kitambulisho cha NIDA?
 
NAWATAFUNA

NAWATAFUNA

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2019
Messages
798
Points
1,000
NAWATAFUNA

NAWATAFUNA

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2019
798 1,000
Nimeacha kurenew laini yangu kwa sabababu ya usumbufu na kupoteza muda mwingi,japo nilikua nishafanya malipo ya gepg miatano ya rose report

Sent using Jamii Forums mobile app
 
white wizard

white wizard

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2011
Messages
4,050
Points
2,000
white wizard

white wizard

JF-Expert Member
Joined May 18, 2011
4,050 2,000
:D:D:D:Dmimi nikipoteza line nanunua nyingine namba muhimu ziko kwa google acc japo kuna baadhi ya watu wanapataga tabu kunipata kutokana na mambo ya kibiashara na kiofisi but haichukuagi mda mambo yanakaa sawa....ni sawa na kupoteza siku nzima au 2 kabisa ili urenew line tu
Sasa kama line ina pesa, unafanya je? Kuna mazingira ambayo ku renew line haikwepeki
 
msindikizaji

msindikizaji

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
1,416
Points
2,000
msindikizaji

msindikizaji

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
1,416 2,000
Sasa kwanini tunasajili na finger prints..si ingetosha kabisa kukutambua kwamba ndo mwenye laini husika...hovyo kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
21,312
Points
2,000
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
21,312 2,000
Wameamua kukusumbua tu,nenda kituo kingine cha polisi,mi nilipoteza sim card ikiwa na kama 480,000.
Nilienda polisi wakanipa fomu baada ya hapo nikaenda vodashop hapo hapo walirenew nikaambiwa mpesa itaanza kufanya kazi ndani ya masaa 48 hadi 72 .

Hao wameamua kukusumbua tu,process yote ilikuwa ndani ya dk 20 maana kituo cha polisi haikuwa mbali na hamna barua yoyote ya serikali ya kijiji

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kitombise

Kitombise

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
7,065
Points
2,000
Kitombise

Kitombise

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
7,065 2,000
Viol,
swadakta, hata mm nlitumia utaratibu huo huo. ni jambo la siku moja tu, japo police huo utaratibu unanzia asubuhi mpaka saa 6 mchana ndo wanakupa loss report
 
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2008
Messages
2,889
Points
2,000
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2008
2,889 2,000
Hata siku moja usiende kureport polisi kuwa umeibiwa au umepoteza line, waambie umeichoma moto bahati mbaya kwenye takataka, waambie mtoto ameikuta juu ya meza akaitafuna , etc etc. zaidi ya hapo utaambiwa usubiri uchunguzi,ufungue kesi, etc.]
Halafu usumbufu uliopata kwenye kituo chako kimoja huko kwenu usilaumu mfumo mzima, watu tunarenew line ndani ya nusu saa tu.
 
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2008
Messages
2,889
Points
2,000
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2008
2,889 2,000
Wameamua kukusumbua tu,nenda kituo kingine cha polisi,mi nilipoteza sim card ikiwa na kama 480,000.
Nilienda polisi wakanipa fomu baada ya hapo nikaenda vodashop hapo hapo walirenew nikaambiwa mpesa itaanza kufanya kazi ndani ya masaa 48 hadi 72 .

Hao wameamua kukusumbua tu,process yote ilikuwa ndani ya dk 20 maana kituo cha polisi haikuwa mbali na hamna barua yoyote ya serikali ya kijiji

Sent using Jamii Forums mobile app
MPESA ni baada ya masaa 24 tu.
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,465
Points
2,000
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,465 2,000
Hivi majuzi nilipoteza simu iliyokuwa na line ya mtandao fulani (sitautaja) kwakuwa ni line inayofahamika zaidi nilitembelea duka la mtandao husika ili wanisaidie kurudisha, baada ya maelekezo mafupi walinielekeza kwenda kituo cha polisi cha kati, polisi nao walinipokea na kuniuliza tarehe ya kupoteza, nikawatajia, wakaniambia niendelee kuitafuta kwa siku 7 nikikosa kabisa ndo niende kupata loss report.

Ikabidi nicheke nikamwambia kamanda jaribu kufikiri kuhusu muda pia, badae akasema sawa ila inabidi tuandike ilipotea siku 7 zilizopita nikakubali akaandika nikahisi nikisha lipia ntakuwa nimemaliza na kurud dukani.
Cha ajabu baada ya kupewa RB na kukamilisha taratibu zote za loss report, polisi walinielekeza kwenda ktk mtaa ninaoishi then mwenyekiti wa mtaa anipe barua ya utambulisho ndipo niende duka la service provider wangu ku renew.

Hapo nilichoka kwakweli.

USHAURI: Taratibu hizi zingefuatwa kipindi cha kusajili line sio ku renew line, hatahivyo kwa maendeleo ya technology kwasasa sidhani kama huu mlolongo unatija, wekeni utaratibu tufanye kilakitu online, unganisheni mifumo yenu na NIDA ili tukifanya vyote online ukitoka nyumbani unaenda dukani kuchukua line yako unasepa.
Labda Serikali imeamua kupunguza wateja wa kampuni za simu. Tunarudishwa kwenye enzi za mawasiliano kwa baragumu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
21,312
Points
2,000
Viol

Viol

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
21,312 2,000
Kwenye kituo chochote makini hizo fomu za loss report huwa sishaandaliwa pale wanaondika tu kilichopotea na saini basi kazi imeisha
swadakta, hata mm nlitumia utaratibu huo huo. ni jambo la siku moja tu, japo police huo utaratibu unanzia asubuhi mpaka saa 6 mchana ndo wanakupa loss report
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2009
Messages
8,714
Points
2,000
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2009
8,714 2,000
Nadhani huu mfumo wa alama za vidole utarahisisha zaidi kurenew line.
unaweza kuta line yako imesajiliwa kwa alama za vidole lkn ukuenda kurenew wanakuambia hbr z loss report
 
Kapachino

Kapachino

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2019
Messages
202
Points
250
Kapachino

Kapachino

JF-Expert Member
Joined May 23, 2019
202 250
unaweza kuta line yako imesajiliwa kwa alama za vidole lkn ukuenda kurenew wanakuambia hbr z loss report
Loss report sawa maana huwezi jua simu inavyopotea kiusalama lazima polisi lazima wae na taarifa hata ikitokea laini yako imetumika kwenye uarifu uwe salama


Habari za mwentekiti ndo siungi mkono
 

Forum statistics

Threads 1,402,643
Members 530,953
Posts 34,401,089
Top