KODI KUBWA, Kikwazo kigumu kwa Wafanyakazi Tanzania

  • Thread starter NKUU SINDE KWETU
  • Start date

N

NKUU SINDE KWETU

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
831
Likes
3
Points
0
N

NKUU SINDE KWETU

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
831 3 0
Mfanyakazi wa Tanzania anatozwa asilimia 18, ya mshahara wake. Kwa maneno mengine Tanzania ndio ya kwanza kwa kutoza kiwango kikubwa kwa mfanyakazi, wakati Rwanda ni ya mwisho kwa kutoza asilimia 5.

Wafanyakazi wananyonywa sana, hii ina maanisha kuwa wafanyakazi wanachangia kiasi kikubwa cha kodi kuliko wafanyabiashara. Lakini ni kwanini sisi Tanzania tuwe wa kwanza kwa kuwanyonya watendaji wetu??

Mfano; Kama unapokea 100,000/- kwa mwezi kodi yake ni 18,000 kwa mwaka mmoja ni 216,000/-! Mfanyabiashara gani analipa hiki kiwango??
 
kaka km

kaka km

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
1,283
Likes
21
Points
135
kaka km

kaka km

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
1,283 21 135
Huu ni unyonyaji mkubwa sana mkuu,duh!
 
BRAVO 2 ZERO

BRAVO 2 ZERO

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2013
Messages
925
Likes
403
Points
80
BRAVO 2 ZERO

BRAVO 2 ZERO

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2013
925 403 80
Mfanyakazi wa Tanzania anatozwa asilimia 18, ya mshahara wake. Kwa maneno mengine Tanzania ndio ya kwanza kwa kutoza kiwango kikubwa kwa mfanyakazi, wakati Rwanda ni ya mwisho kwa kutoza asilimia 5.

Wafanyakazi wananyonywa sana, hii ina maanisha kuwa wafanyakazi wanachangia kiasi kikubwa cha kodi kuliko wafanyabiashara. Lakini ni kwanini sisi Tanzania tuwe wa kwanza kwa kuwanyonya watendaji wetu??

Mfano; Kama unapokea 100,000/- kwa mwezi kodi yake ni 18,000 kwa mwaka mmoja ni 216,000/-! Mfanyabiashara gani analipa hiki kiwango??
Mkuu kodi tunayokatwa hadi roho inauma ndo maana tunakuwa maskini balaaa
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,070
Likes
968
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,070 968 280
Kafulila kasaidia kulisemea hili...lakini mzigo pinda akaleta siasa
 
sebaakujiwe

sebaakujiwe

Senior Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
171
Likes
5
Points
35
sebaakujiwe

sebaakujiwe

Senior Member
Joined Jan 26, 2013
171 5 35
Whatz the solution? Tumuombe Zitto aandae hoja binafsi ya kupunguza tozo la kodi ya wafanyakazi!
Munaonaje wadau? Hahahha, najua yapo mabogas yataanzisha vurugu following this small sms!

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
B

BALAKI

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
373
Likes
1
Points
0
B

BALAKI

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
373 1 0
Nkuu sinde, mapendekezo ya kodi hupitishwa na bunge. Bunge letu linaloongozwa na CCM ambao pia wanawakilisha wananchi walo wengi ndio wangepaswa kuwa wa kwanza kuisimamia serikali katika mambo nyeti kama haya. Sina shaka kuwa ww ni mnazi mkubwa wa chama chako ambacho kila kukicha unakipongeza humu jf,wakati wabunge wake wamejipitishia mishahara mikubwa isitokatwa hata senti moja lkn wakilalamika haitoshi na wanataka kujiongezea
 
B

BALAKI

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
373
Likes
1
Points
0
B

BALAKI

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
373 1 0
Wakati Fulani niliona nifanye kazi zaidi ili kupunguza work load iliokuwepo, kwa miezi kama 4 nlifanya kazi masaa 16 hadi 18. Lkn kwa utaratibu wa mwajiri alikuwa anajumlisha allowance zote na mshahara kama inavodai sheria PAYE. Nliikuta nikikatwa kati y sh lak 3 na laki 4 mwezi wakati nikichek kodi yangu inavotumika roho inauma sana na wala stamani kufanya kazi kwa stile ile
 
N

NKUU SINDE KWETU

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
831
Likes
3
Points
0
N

NKUU SINDE KWETU

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
831 3 0
Wakati Fulani niliona nifanye kazi zaidi ili kupunguza work load iliokuwepo, kwa miezi kama 4 nlifanya kazi masaa 16 hadi 18. Lkn kwa utaratibu wa mwajiri alikuwa anajumlisha allowance zote na mshahara kama inavodai sheria PAYE. Nliikuta nikikatwa kati y sh lak 3 na laki 4 mwezi wakati nikichek kodi yangu inavotumika roho inauma sana na wala stamani kufanya kazi kwa stile ile
Kuna Makampuni na Mashirika mpaka BONUS wanakata kodi.
 
N

NKUU SINDE KWETU

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
831
Likes
3
Points
0
N

NKUU SINDE KWETU

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
831 3 0
Huu ni unyonyaji mkubwa sana mkuu,duh!
Mkuu kuna Makampuni na Mashirika mpaka OVERTIME wanakata Kodi. Huku si kutafuta Umaarufu Serikalini ili waonekane walipa Kodi Bora.
 
M

Mhonzuyadilu

Senior Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
156
Likes
0
Points
0
Age
27
M

Mhonzuyadilu

Senior Member
Joined Oct 28, 2012
156 0 0
Mkuu kuna Makampuni na Mashirika mpaka OVERTIME wanakata Kodi. Huku si kutafuta Umaarufu Serikalini ili waonekane walipa Kodi Bora.
Bora leo mumeliona hilo swala la kodi kwa mfanyakazi wa tanzania, hii ngoma haichezeki tutaishia kuwa maskini tu kwa kuendelea kuwa na serikali kama hii ya jk isiyojuA hata vyanzo vingine vya mapato tofauti na kodi.
 
M

MZALAMO

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2009
Messages
599
Likes
455
Points
80
M

MZALAMO

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2009
599 455 80
Rais,mawaziri na wabunge hawakatwi kodi kwenye mishahara yao ndio maana hawana uchungu na wafanyakazi wanaokatwa kodi hadi asilimia 30.Nchi hii wafanyakazi ni daraja la chini na serikali inawaona hawana impact yeyote katika nchi.
 
Kayabwe

Kayabwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2012
Messages
340
Likes
2
Points
35
Kayabwe

Kayabwe

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2012
340 2 35
Mm nilisha acha kufanya kazi,nategeshea mwisho wa mwezi kuchukua pesa ya madafu kama anavyoziita Rukuvi.
 

Forum statistics

Threads 1,261,948
Members 485,429
Posts 30,110,328