Kiwanda cha pombe Kali cha Mbundi mbundi Arusha chawatimua wafanyakazi 180 kwa mkupuo


jembejembe

jembejembe

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2016
Messages
238
Likes
388
Points
80
jembejembe

jembejembe

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2016
238 388 80
Wafanyakazi zaidi ya 180 wa kiwanda cha kutengeneza kinywaji aina ya Mbundi mbundi kilichopo eneo la Unga limited jijini hapa,wamejikusanya mbele ya lango la kiwanda hicho wakimlalamikia mwajiri wako kwa hatua ya kuwaachisha kazi bila kufuata utaratibu na kukataa kuwalipa stahiki zao.

Wakiongea na vyombo vya habari kwa niaba ya wenzao wafanyakazi hao,wamedai hawakutendewa haki na mwajiri wao kwani wengi wao wanazaidi ya miaka kumi wanafanyakazi bila kuwa na mikataba ya uhakika jambo ambalo ni kinyume cha sheria.


Aidha wamedai kunyanyaswa na afisa mwajiri wa kiwanda hicho,Juma Athumani ambaye amekuwa akiwatolea lugha chafu na kuwaambia wananuka jasho pindi wanapokuwa wakidai haki zao za msingi ikiwemo mikataba ya kazi.

Wamedai kuwa tarehe moja ,mwezi huu waliamua kujikusanya na kumfuata mwajiri wao kwa lengo la kutaka wapatiwe mikataba hata hivyo mwajiri huyo alikuwa akiwaporomoshea matusi makubwa jambo lililowalazimu kupeleka kilio chao ofisi ya mkuu wa wilaya ya Arusha ,na kuonana na afisa tarafa ambaye aliwaamuru warejee kazini wakati ofisi yake ikilishughulikia suala lao.

Naye mkurugenzi wa kiwanda hicho,Dominick Nyabige alisema kuwa yeye kama mkurugenzi wa kampuni hiyo amefuata taratibu zote za kuwaachisha kazi ikiwemo kupeleka nakala ya barua, shirikisho la vyama vya wafanyakazi wa viwandani( TUIKO)tawi la Arusha .


Wafanyakazi hao wanadai kuachoshwa kwa ujumbe wa simu za mkononi leo majira ya saa nne asububi na kwamba waliamua kujikusanya katika lango la kiwanda hicho wakitaka haki itendeke na wamemwomba,mkuu wa mkoa waa Arusha Mrisho,Gambo waziri wa viwanda .




img_20190211_163932-jpeg.1019924
img_20190211_180312-jpeg.1019926


Sent using Jamii Forums mobile app
 
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
648
Likes
633
Points
180
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
648 633 180
Huyo anayesema warudi kazini, ana uhakika watalipwa mishahara mwisho wa mwezi ukifika?
 
Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined
Apr 29, 2016
Messages
6,065
Likes
5,753
Points
280
Age
22
Kanungila Karim

Kanungila Karim

Verified Member
Joined Apr 29, 2016
6,065 5,753 280
Aiseeee
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
3,051
Likes
833
Points
280
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
3,051 833 280
sawa tu
 
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Messages
1,462
Likes
1,334
Points
280
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2017
1,462 1,334 280
Uchumi uimaimarika. Wapiga dili wanazidi kupungua (Maneno ya jiwe na misukule yake)
 
Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2018
Messages
1,991
Likes
4,233
Points
280
Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2018
1,991 4,233 280
Wafanyakazi zaidi ya 180 wa kiwanda cha kutengeneza kinywaji aina ya Mbundi mbundi kilichopo eneo la Unga limited jijini hapa,wamejikusanya mbele ya lango la kiwanda hicho wakimlalamikia mwajiri wako kwa hatua ya kuwaachisha kazi bila kufuata utaratibu na kukataa kuwalipa stahiki zao.

Wakiongea na vyombo vya habari kwa niaba ya wenzao wafanyakazi hao,wamedai hawakutendewa haki na mwajiri wao kwani wengi wao wanazaidi ya miaka kumi wanafanyakazi bila kuwa na mikataba ya uhakika jambo ambalo ni kinyume cha sheria.


Aidha wamedai kunyanyaswa na afisa mwajiri wa kiwanda hicho,Juma Athumani ambaye amekuwa akiwatolea lugha chafu na kuwaambia wananuka jasho pindi wanapokuwa wakidai haki zao za msingi ikiwemo mikataba ya kazi.

Wamedai kuwa tarehe moja ,mwezi huu waliamua kujikusanya na kumfuata mwajiri wao kwa lengo la kutaka wapatiwe mikataba hata hivyo mwajiri huyo alikuwa akiwaporomoshea matusi makubwa jambo lililowalazimu kupeleka kilio chao ofisi ya mkuu wa wilaya ya Arusha ,na kuonana na afisa tarafa ambaye aliwaamuru warejee kazini wakati ofisi yake ikilishughulikia suala lao.

Naye mkurugenzi wa kiwanda hicho,Dominick Nyabige alisema kuwa yeye kama mkurugenzi wa kampuni hiyo amefuata taratibu zote za kuwaachisha kazi ikiwemo kupeleka nakala ya barua, shirikisho la vyama vya wafanyakazi wa viwandani( TUIKO)tawi la Arusha .


Wafanyakazi hao wanadai kuachoshwa kwa ujumbe wa simu za mkononi leo majira ya saa nne asububi na kwamba waliamua kujikusanya katika lango la kiwanda hicho wakitaka haki itendeke na wamemwomba,mkuu wa mkoa waa Arusha Mrisho,Gambo waziri wa viwanda .




View attachment 1019924 View attachment 1019926

Sent using Jamii Forums mobile app
Poleni dada zangu. Mbona hao akina dada wasafi nadhifu na smart halaf unawatukana wananuka jasho.

Dah bongo survival for the fittest
 
Baba Heri

Baba Heri

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
1,021
Likes
1,118
Points
280
Age
35
Baba Heri

Baba Heri

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2013
1,021 1,118 280
Mleta mada Hicho kiwanda kinaitwa Bhunu Mbundi na hakizalishi pombe kali kinazalisha aina ya pombe kama banana.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,888
Likes
12,903
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,888 12,903 280
Juma Athumani ndiye HR wa kiwanda cha pombe?

Takbiiiiiiiiiiiir
 

Forum statistics

Threads 1,262,332
Members 485,559
Posts 30,120,776