Kiwanda cha KILIMANJARO Machine Tools Limited (KMTC) chaanza uzalishaji


Xplorer

Xplorer

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
609
Likes
745
Points
180
Xplorer

Xplorer

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
609 745 180
DAILY NEWS REPORTERS 07 JULY 2016


During the 2015 general election campaigns, President John Magufuli pledged to revamp the factory and many others in the region which had collapsed, mostly due to mismanagement.

Speaking at the 40th Dar es Salaam International Trade Fair, NDC Communications Manager, Mr Abel Ngapemba, said the factory has resumed production of various machineries, including carpentry and milling.

The plan is part of government efforts to cut importation of such machines in the country. He said the current NDC strategy is to instal a machinery to melt iron which will cost 450m/-. The machinery will be used to mould spare parts of different sizes, according to needs of respective equipment.

Mr Ngapemba hinted further that through partnership with a social security fund, NDC is determined to ensure that the plant becomes a major manufacturer of spare parts in the country.

“We expect to embark on full production of spare parts by next year and this will enable us to do away with importation of the parts,” he explained.

He noted further that the factory will start producing rims for tyres when the Arusha-based tyre manufacturing plant, General Tyre, resumes production. “There are issues being sorted out before General Tyre resumes operations; our plan is to enable KMTC to produce rims,” he stated.

He pointed to the fact that Tanzania was endowed with vast iron ore deposits at Liganga which could be used to produce metal products locally. Mr Ngapemba noted further that resumption of production and establishment of new factories was in line with Tanzania’s Second Five-Year Development Plan (FYDP II), which focuses on nurturing industrialisation to boost the economy.

Spare parts produced at the Kilimanjaro-based factory have attracted customers from both local and foreign markets given their high quality and affordability compared to imported parts.
 
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
7,744
Likes
4,309
Points
280
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
7,744 4,309 280
Kwani kiwanda cha Machine Tool kinahusika na kumumina chuma ya kutengeneza spare parts au kuhunda machine za kuchonga vyuma na kuziuza viwandani na watu binafsi wanao chonga spare parts?
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,942
Likes
17,683
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,942 17,683 280
#hapakazitu
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
13,203
Likes
7,577
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
13,203 7,577 280
Nataka nianze kuona bidhaa Kko zikipatikana kwa bei ya ushindani
 
D

dejan

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
209
Likes
124
Points
60
D

dejan

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
209 124 60
Taratibu kila kitu kitakaa sawa. Hapa kazi tuu
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Kwani kiwanda cha Machine Tool kinahusika na kumumina chuma ya kutengeneza spare parts au kuhunda machine za kuchonga vyuma na kuziuza viwandani na watu binafsi wanao chonga spare parts?

Haijalishi kitafanya, cha muhimu Kiwanda kitaanza kufanya kazi na Watanzani kupata ajira, hilo ndiyo muhimu!

HAPA KAZI TU!
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
31,645
Likes
5,065
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
31,645 5,065 280
Inapendeza ikiwa hivyo
 
K

king of zodiac

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2013
Messages
311
Likes
415
Points
80
K

king of zodiac

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2013
311 415 80
Kwani kiwanda cha Machine Tool kinahusika na kumumina chuma ya kutengeneza spare parts au kuhunda machine za kuchonga vyuma na kuziuza viwandani na watu binafsi wanao chonga spare parts?
Kabla hujatengeneza hizo machine lazima utengeneze parts na machine nyingi za viwandani huitaji vitu kama die na parts zingine kwa wakifanya hivyoo kama moja ya business portfolio yao ni sawa kwa sababu kiwanda kama kili hawezi kutegemea product za aina moja
 
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2011
Messages
8,435
Likes
5,983
Points
280
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2011
8,435 5,983 280
Nataka nianze kuona bidhaa Kko zikipatikana kwa bei ya ushindani
sahau hilo mkuu! Ushahidi upo mwingi sana juu ya hilo,bidhaa zinazotengenezwa hapahapa nchini huwa zinauzwa kwa bei ghali mno!na ikitokea ikaja bidhaa nyingine kutoka nje ikauzwa kwa. Bei nafuu basi itapigwa vita na serikali kwa mbinu zote ikiwa ni pamoja Na kuzi blackmail!! Huo ushindani hauwezi kuwepo kwenye monopolization ya aina hiyo! Sukari ya thailand iliuzwa kwa sh 1400 wakati ya tpc ikiuzwa sh 1800,tulichokifanya ni kupiga marufuku sukari ya thailand kwa hoja ya kulinda viwanda!! Mimi binafsi Napenda ongezeko la viwanda nchini ila ningependa vifikie kushindana vyenyewe,viwanda vijilinde vyenyewe kwa quality ya products zao na affordability ya price zao,hakuna faida ya kushangilia Ajira ya watu 20 watakaotengeneza bidhaa zitakazokidhi 20% ya demand ya watu huku kukiwekwa sheria itakayo umiza 100% ya raia!! Tulinde viwanda ili vitulinde,sio vitufilisi,wachina wenyewe pamoja na kuimarika kiviwanda ila kuna vitu hawatengenezi ila wanaagiza kutoka nje kutokana na gharama ya utengenezaji kuwa kubwa kuliko kuagiza nje,naomba Mungu ifike siku tuwe Na viwanda vingi nchini vitakavyoweza kushindana vyenyewe!! Teknolojia ya viwanda imekuwa sana nje! Kiasi cha kufanya fair competition iwe ngumu kweli kweli.
 
MAKAMBARANI

MAKAMBARANI

Member
Joined
Jun 25, 2016
Messages
66
Likes
18
Points
15
MAKAMBARANI

MAKAMBARANI

Member
Joined Jun 25, 2016
66 18 15
Despite of that,government must prioritize local personel in our industries.
 
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
17,006
Likes
14,857
Points
280
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
17,006 14,857 280
Good news!!
 
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
2,689
Likes
2,794
Points
280
Age
48
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
2,689 2,794 280
Hahaha safi sana .

Tanzania ya viwanda inawezekana.

Go Magufuli Go
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
5,893
Likes
4,775
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
5,893 4,775 280
Mi nataka kiwanda kile.cha kutengeneza majembe kipo wapi (UFI tanga)
 
Xplorer

Xplorer

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
609
Likes
745
Points
180
Xplorer

Xplorer

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
609 745 180
Mi nataka kiwanda kile.cha kutengeneza majembe kipo wapi (UFI tanga)
taratibu tutafika hadi huko,hiki kiwanda cha machine tools ni muhimu sana kwa kuwa viwanda vingine vinakitegemea katika kutengeneza vipuli,vilevile kifo cha kiwanda hiki kulichangia kwa kiasi kikubwa kufa kwa viwanda vingine.
 
B

BatteryLow

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2011
Messages
448
Likes
68
Points
45
B

BatteryLow

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2011
448 68 45
Naumia sana nikikumbuka kifo cha hiki kiwanda KMTC, kilipofungwa kuna jamaa yangu alikosa kazi na wajanja wakamchukulia mke.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
12,911
Likes
3,470
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
12,911 3,470 280
Kwani kiwanda cha Machine Tool kinahusika na kumumina chuma ya kutengeneza spare parts au kuhunda machine za kuchonga vyuma na kuziuza viwandani na watu binafsi wanao chonga spare parts?
Swali zuri.
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
11,737
Likes
14,124
Points
280
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
11,737 14,124 280
Hizi siasa siasa mbaya sana!!! Embu tuache siasa kwenye mambo ya msingi kama haya
 
M

mdudu

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2014
Messages
1,201
Likes
607
Points
280
M

mdudu

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2014
1,201 607 280
Acha kusoma magazeti ya kufungia mandazi,hicho kiwanda kilicho anza uzalishaji kipo Moshi ya Chato? Sasa hivi nipo njia panda ya machame sioni kitu
 
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2016
Messages
3,242
Likes
3,011
Points
280
Powder

Powder

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2016
3,242 3,011 280
Haijalishi kitafanya, cha muhimu Kiwanda kitaanza kufanya kazi na Watanzani kupata ajira, hilo ndiyo muhimu!

HAPA KAZI TU!
Mbona majibu yako ni ya mwendo Kasi? Swali lililoulizwa lilikua muhimu kuliko umuhimu wa comment yako! Matokeo yake hukua na jibu stahiki hivyo hakukua na umuhimu wa kum quote mdau!
 

Forum statistics

Threads 1,236,609
Members 475,218
Posts 29,263,908