Kivazi cha wanyakyusa.


St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
7,004
Likes
1,324
Points
280
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
7,004 1,324 280
Wanyakyusa.jpg

Source:Mzee wa Sumo.

Nani aliyesema au anayesema kuwa utamaduni wa mtanzania ni kuvaa mavazi yanayofunika mwili mpaka chini?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,449
Likes
31,732
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,449 31,732 280
inabidi tudumishe mila zetu
 
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
7,004
Likes
1,324
Points
280
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
7,004 1,324 280
inabidi tudumishe mila zetu
Apo sasa,safi sana mkuu maana siku hizi dada zetu wakijinafasi na vimini watu kelele utafikiri fisi kaingia sokoni,ooh utamaduni wa mtanzania,sijui wanakiuka mila,haya mila zetu ndio hizo sasa, mbona mnawanyanyasa(MNAWANYANYAPAA) akina dada wakijivalia vimini vyao?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,449
Likes
31,732
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,449 31,732 280
Apo sasa,safi sana mkuu maana siku hizi dada zetu wakijinafasi na vimini watu kelele utafikiri fisi kaingia sokoni,ooh utamaduni wa mtanzania,sijui wanakiuka mila,haya mila zetu ndio hizo sasa, mbona mnawanyanyasa(MNAWANYANYAPAA) akina dada wakijivalia vimini vyao?
hapo umenena bro,kuna mdada mmoja alienda na kimini mahakamani lihakimu likammind eti..nilikasirika sana ..huyo halkimu anataka mdada wetu avae kanzu ?? hajui hata kuwa dsm kun joto? haya yote hayajui ..yaani ndio matatizo ya kuiba mitihani unakuwa sehemu amabayo hustahili
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,449
Likes
31,732
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,449 31,732 280
kama mtu anataka kupiga kimini apige kuwe na freedom lakini usivunje sheria za nji..ukibaka unakula mvua hata mia moja na ushee...
 
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
7,004
Likes
1,324
Points
280
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
7,004 1,324 280
kama mtu anataka kupiga kimini apige kuwe na freedom lakini usivunje sheria za nji..ukibaka unakula mvua hata mia moja na ushee...


Hapo umesema baba,mbona zamani watu walikuwa wanavaa hivyo na hakukuwa na kesi za ubakaji wala nini,hii ya sasa hivi ni mibaradhuli tu ambayo hata kutongoza haijui,na ikitongoza inakataliwa kwa sababu mingine hata haiogi na mwisho wake inakimbilia kupigia kelele dada zetu na kuwabaka, mimi napendekeza mijamaa ya aina hiyo ifungwe mpaka ife kabisa.
 
Hassan J. Mosoka

Hassan J. Mosoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
657
Likes
22
Points
35
Hassan J. Mosoka

Hassan J. Mosoka

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
657 22 35
Watu wa zamani sio wa watu wa leo kaka!!!!
Leo kuna saloon, misosi yenye kuongeza mihemko ya mwili na kila aina ya upambaji wa mahekalu. Ukumbuke pia tamaa imeonegezeka sio ya mali tu hata ya ngono haya yote yanatuzunguka. Kaazi kweli kweliiii
 
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
7,004
Likes
1,324
Points
280
St. Paka Mweusi

St. Paka Mweusi

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
7,004 1,324 280
Watu wa zamani sio wa watu wa leo kaka!!!!
Leo kuna saloon, misosi yenye kuongeza mihemko ya mwili na kila aina ya upambaji wa mahekalu. Ukumbuke pia tamaa imeonegezeka sio ya mali tu hata ya ngono haya yote yanatuzunguka. Kaazi kweli kweliiii
Mkuu naomba uwatazame vizuri hao wa kwenye hiyo picha hapo juu na naomba nikuulize swali,hivi hawa dada zetu wa kileo ukiwa naye chumbani na mko kama mlivyozaliwa wana tofauti gani na hawa walioko kwenye picha hii,kuna kitu chochote kilichobadilika katika miili yao?Mimi naona ni ubaradhuli tu wa mijitu baadhi ndio inayosingizia eti wanatutamanisha,kwani na sisi wanaume hatuwatamanishi?MBONA WAO HAWATUBAKI?
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,815
Likes
264
Points
180
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,815 264 180
Hahahha sipati picha mtu kavaa hivi halafu umepanda daladala limejaaa hah ahahhahha
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
642
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 642 280
Wanyakyusa.jpg

Source:Mzee wa Sumo.

Nani aliyesema au anayesema kuwa utamaduni wa mtanzania ni kuvaa mavazi yanayofunika mwili mpaka chini?
Kumbe Mwakalinga akiwa UK anavaa hivyo na dada zake?

Lohh, Mtanzania aka Mwakalinga, kabila lenu la Wanyakyusa mko juu kwa kutunza mila.

Umwana tuvele.............
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
And you know what guys, vazi hili lilkuwepo mpaka in the late forties na early fifties!
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,129
Likes
1,349
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,129 1,349 280
Hahahha sipati picha mtu kavaa hivi halafu umepanda daladala limejaaa hah ahahhahha
Wanyakyusa walishaanza kuvaa bikini siku nyingi kabla ya wazungu!! Dala Dala utapanda wewe Maria, wanyakyusa wao ni kutembea tu na ndio maana wana usafiri wa nguvu sio kama nyie wachaga!! Hili vazi kama sikosei walikuwa wanavaa wakina mama wakati wakicheza ngoma yao "Indingara"
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Zaidi sana na weza nikasema huu ni udhalilishaji uliofanywa na wakoloni in the name of missionaries or whatever the dogs.
Kwa kuangalia tu, hao watu hawako katika maisha ya kawaida hapo, aidha kuna sherehe, au kusanyiko fulani, au kitu kama ngoma or the kind!
Hiyo kwa kukadiria ni miaka ya 50-60s, na wana miamvuli kabisa hali inayoonyesha wakoloni/ustaarabu ushaingia huko zamani, isingewezekana hayo yawe ndo maisha ya kila siku!
Wanyakyusa.jpg
 
N

Nyumbu-

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
978
Likes
125
Points
60
N

Nyumbu-

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
978 125 60
Zaidi sana na weza nikasema huu ni udhalilishaji uliofanywa na wakoloni in the name of missionaries or whatever the dogs.
Kwa kuangalia tu, hao watu hawako katika maisha ya kawaida hapo, aidha kuna sherehe, au kusanyiko fulani, au kitu kama ngoma or the kind!
Hiyo kwa kukadiria ni miaka ya 50-60s, na wana miamvuli kabisa hali inayoonyesha wakoloni/ustaarabu ushaingia huko zamani, isingewezekana hayo yawe ndo maisha ya kila siku!
Wanyakyusa.jpg
Hapana Paka Jimmy. Hili vazi ni la wanyakyusa na linaitwa ILYABI ( say: eilyab'hi). Nimewahi kuona miaka ya late 70's ilikuwa ikitengenezwa kwa magome ya miti. Sikuona inavyovaliwa, lakini iliwekwa na babu yetu kama kumbukumbu. Ingawa sikushuhudia, lakini nyaya yetu , yaani mama yake na babu yangu alivishwa hilo vazi alipofariki mwaka 1977.
 
cheusimangala

cheusimangala

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2010
Messages
2,590
Likes
14
Points
0
cheusimangala

cheusimangala

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2010
2,590 14 0
kivazi ni kizuri nyakati za joto lakini kinaharibu shepu ya wowowo,kinaifanya iwe flat.
NB.kwa hiyo wanyakyusa ndio waasisi wa bikini na G string nini!
 
M

mfwakwa

Member
Joined
May 31, 2010
Messages
40
Likes
0
Points
13
M

mfwakwa

Member
Joined May 31, 2010
40 0 13
ha ha ha ha ha ha Jamani hili vazi balaa limenichekesha sana. sasa inakuwaje hata hewa itatoka kweli! maana mhmmmmmmmmm! huo m-bano si kawaida!
 

Forum statistics

Threads 1,238,850
Members 476,196
Posts 29,333,996