Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kituko Ngara: Daktari "Feki" afanya ziara, apewa ulinzi na polisi; agharimiwa - kwa siku Tatu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 26, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,486
    Likes Received: 3,120
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Kama vile mlolongo wa vituko na kashfa havijaisha serikalini huko Ngara mtu aliyejitambulisha kuwa ni daktari wa magonjwa ya binadamu na afisa kutoka Wizara ya Afya ameivuruga wilaya ya Ngara mkoani Kagera na kuitia hasara baada ya kufunga kituo cha afya Bukililo na kushuhudia kazi ya upasuaji wa wagonjwa katika hospitali ya misheni Rulenge. Yote yakigharimiwa na kufanyika chini ya halmashauri ya Ngara inayoongozwa na CCM.

    Mtaalamu huyo ambaye alijitambulisha kwa jina la Dr. Illongo Mlawa kabla ya kugundulika kuwa ni tapeli aliongozana na msafara wa watendaji wa halmashauri akiwa na ulinzi wa polisi kwa kile alichodai ni kukagua shughuli zilizoko chini ya wizara hiyo. Kwa mujibu wa taarifa zilizothibitishwa na Mwenyekiti wa halmashauri hiyo John Shimilimana aliyekuwa pia katika msafara huo,alijitambulisha kuwa ni Naibu Katibu mkuu idara ya Utumishi.


    Aidha mtaalamu huyo'feki' alikaa kwenye halmashauri hiyo kwa siku tatu huku akigharamiwa kila kitu kama kiongozi kutoka wizarani, na kupewa ulinzi wa jeshi la polisi ambalo hivi karibuni limejikuta likikumbwa na kashfa ya kutumia nguvu zaidi . "Ameitia halmashauri yetu hasara kubwa nimeishamuagiza mkurugenzi ahakikishe gharama zote zilizotumika kwa ajili yake zinarudishwa,alikuwa na msafara mkubwa wa magari wakati akizungukia vituo vya afya"alieleza mwenyekiti huo.


    Aidha mwenyekiti huyo alilalamika kuwa alilazimika kuwaita madiwani siku ya Jumamosi ili wakutane na kiongozi huyo,ambaye alitoa maelekezo ya kutaka watumishi wa idara ya afya kulipwa stahili zao haraka baada ya kupokea malalamiko ya kutolipwa kila alipopita.


    Mgeni huyo katika wilaya ya Ngara alikifunga kituo cha afya Bukililo kwa madai kuwa hakuridhika na kiwango cha huduma zilizokuwa zinatolewa,na mwenyekiti kudai kuwa halmashauri iliingia gharama kubwa kuwahamisha wagonjwa kwenda vituo vingine. Pia John Shimilimana aliiambia Fikrapevu kuwa baada ya kuagiza kufungwa kwa kituo hicho walimbembeleza kuwa wagonjwa wangeweza kupoteza maisha kwa uamuzi huo wa ghafla,jambo alilodai angelifikilia baadaye baada ya kuwa wametekeleza agizo lake.


    "Kama mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya ya Ngara nilimbembeleza asikifunge kituo cha Bukililo kwani wagonjwa wengi wangeteseka na kupoteza maisha,tuliwahamishia katika vituo vingine"alisema Shimilimana.


    Pia kutokana na wadhifa wake na kujitambulisha kuwa ana taaluma ya udaktari na ni kiongozi wizarani aliruhusiwa kuingia katika chumba cha upasuaji wa wagonjwa katika hospitali ya Misheni Rulenge na kushuhudia madaktari walivyokuwa wakiendelea na majukumu yao. Hata hivyo mwenyekiti huyo alidai kiongozi huyo alianza kushtukiwa baada ya kuingia na kutoka katika chumba cha upasuaji katika hospitali ya Rulenge ambapo pamoja na kuvaa mavazi yanayotumiwa na madaktari tayari kwa upasuaji hakuweza kuhoji wala kuuliza suala lolote linalohusiana na taaluma hiyo.


    Mwenyekiti huyo amedai baada ya halmashauri kufanya mawasiliano na wizara iligunduika kuwa hakuna kiongozi yeyote aliyetumwa huko na hakuna rekodi zozote za jina linalohusiana na mtu huyo. Kwa mujibu wa Shimilimana Dk Ilongo Mlawa baadaye alikamatwa juzi na kuwa anashikiliwa na polisi kwa mahojiano na kamanda wa polisi mkoa wa Kagera Henry Salewi alipopigiwa simu kuhusu tukio hilo aliomba apewe muda kwa maelezo kuwa alikuwa anaendesha kikao.



    SOMA KITUKO HIKI CHA AINA YAKE NA VINGINE HAPA

     
  2. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 12,287
    Likes Received: 693
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji usishangae sana kama tunakuwa na rais mwizi unategemea huko chini watafanya nini kama sio kuendeleza umburukenge.

    Mafisadi wanalindwa, walikuja na ngonjera mpya ya magamba sasa sijui wataleta mpya ipi? Ngoja kwanza wajilipe na hii Dowans mpya inayokuja kwa njia za kiubabaishaji.
     
  3. e

    elimukwanza Senior Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duhh kweli hii ndiyo bongo, lolote lawezekana.

    Hata mkurugenzi wa halmashauri hajui utaratibu,sheria hivi hawa watu watafundishwa mpaka lini yani wewe unapokea mgeni bila hata barua wala taarifa. Wazee wa intelegensia nao!!!!

    Aaaahhh karagabao. MMJ inafurahisha lakini ni hatari sana.
     
  4. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 2,008
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Huyu mtu anatakiwa apewe hiyo kazi ya ukaguzi, ameonyesha anaipenda na anaweza kuifanya kwa uadilifu mkubwa
     
  5. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    duh, me hata nikisikia nchi imeuzwa na tuhame fasta cna ubishi!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,486
    Likes Received: 3,120
    Trophy Points: 280
    Nyie subirini tu..
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,486
    Likes Received: 3,120
    Trophy Points: 280
    Unajua hata mimi nimejiuliza kama huyu jamaa ni shujaa au mhalifu..
     
  8. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,587
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    hahahahahaaa!!!
    Asee!!
    Mimi kesho naenda Central hapa A town, nawaambia mi ni katibu mkuu wizara ya mambo ya ndani, na ninashughulikia maswala ya mabunduki yasiyotumika. Nawaambia wayachome moto yote!!
     
  9. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 600
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kituko kimoja hakijakwisha kinatokea kituko kingine,hii ndo tanzania bana, hapa kuna ukosefu umakini kwa kiasi kikubwa
     
  10. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #10
    May 26, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Aisee... E'bwana wee!.. Huyo jamaa ni creative mixer risk taker! big up to him!..

    Ingawaje kwa jicho lingine siamini kama alikua pekeyake katika mpango huo wa kuitia hasara halmashauri hiyo!..
     
  11. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,369
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    dah! Kama alikuwa peke yake bac jamaa anaweza kuthubutu nampa hongera yake.pia inawezekana hilo litakuwa ni deal lao
     
  12. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    duh kwa siku tatu?
    kumbe kunasiku nchi itatekwa nyara hii, kama mtu anaweza kuja na kupoa kwa siku tatu
    na wala sio masaa matatu ina maana hawa polisi wanahushishwa kwenye matukia hata ya kiharifu bila
    wao kujua, huu ni wakati wa mawasiliano ya technology kutumika serikalini
    kuna siku mtu hatateka BANK kwa kutumia hao hao polsi bila wao kujua
     
  13. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hivi ghalama za matumizi ya zihara huwa inakuwaje ?
    maana naanza kuwa na wasiwasi tunaweza kuwa tunalipia hivi zihara hewa mabilioni kila mwaka watu
    wanachukua hela yetu ya kodi na kwenda kununulia ngono
     
  14. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Imenivutia sana habari hii. Najishauri sijui nimpongeze jamaa kwa kuwashika sharubu geshi la polishi, uongozi wa wilaya na halmashauri yake ama nimlaani kwa kutaka/kuwasababishia usumbufu wagonjwa (katika kituo cha afya alichoagiza kifungwe)
     
  15. Mwenda_Pole

    Mwenda_Pole JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2011
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 257
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mbona habari haionyeshi wamejuaje kama huyo jamaa ni Dr feki? mwanakijiji fafanua kidogo habari hiyo.
     
  16. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,648
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Tatizo mambo karibu yote ni feki feki tu!!! Hata sishangai...
     
  17. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mtu atoka wizarani alafu halmashauri wanamgahrimia kila kitu.

    Nini tunajifunza

    • weye vyeo wnachakua malipo double double hivi anachukua wiarani aienda na mkoani au wilayani anakomba.
    • poor communication katika ofisi za serikali Threee days is too much
     
  18. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwasasa vitu feki ndiyo vinawezekana nchi hii, jaribu chako cha ukweli uone utakavyopigwa vita. Kwahili, intelijensia inabidi irudi kwenye majukumu yake halisi.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    May 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,486
    Likes Received: 3,120
    Trophy Points: 280
    Najaribu kufikiria gia ya namna gani mtuanaweza kuitumjia kuingilia pale Ikulu halafu akawa Kibosile mmoja hivi wa Ikulu. Ila huyu kakamatwa tu kwani wapo wengine wanaojiita "maafisa wa Usalama" wanapita na kutengeneza deals kila kukicha.
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 32,054
    Likes Received: 7,071
    Trophy Points: 280
    huyu jamaa wa ukweli ibaya sana
     
Loading...