Kitakwimu UKAWA muungano wenu ume prove failure kwenye uchaguzi huu

gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,516
Points
2,000
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,516 2,000
Ninaamini kwa mwenye kufikiri sawasawa lazima atakubali kwamba katika Africa hakuna kama CCM kwasababu.

Kimsingi lengo la kuungana kwa vyama vya upinzani ilikua ni kutozitawanya kura ili muweze kushinda kirahisi.

Pamoja na kuungana kwenu lakini ushindi unaojitokeza haulingani kabisa na idadi ya vyama vyenu vilivyoungana.
Vijana wakileo husema"msuli tembo matokeo sisimizi"

Pamoja na kuungana kwenu lakini bado kuna majimbo mmeshindwa kabisa kuambulia hata diwani mmoja.

Na ukizama hata majimbo mengine mmeshinda kwa ushindi mwembamba sana mfano Temeke.

Ukitizama dira kwa jinsi matokeo yanavyoendelea kutoka utagundua bado CCM itashinda kwa zaidi ya 60% ushindi ambao hautopishana sana na ushindi ambao CCM ilijipatia 2010.

Kuna kila sababu yakusema kwamba Muungano wenu ume prove failure.
 
Sema Sasa

Sema Sasa

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
654
Points
1,000
Sema Sasa

Sema Sasa

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
654 1,000
Ukitaka kumtawala mtu kadri upendavyo mfanye maskini, mnyime pesa atakutumikia maisha yake yote, atakulamba miguu mda wote. Mikoa yenye umaskini wa kutupa uliosababishwa na ccm hawatakaa wabadilike kamwe na wataendelea kuwa maskini tu. Kama watu walikuwa wanamkataa lowasa basi hata madiwani tu wanashindwa, wabunge wa upinzani wanashindwa. Poor Njombe, Ruvuma, Rukwa, Katavi, Mwanza, Shinyanga, Dodoma, Pwani,Singida mtaendelea kulaumu oo mikoa ya kaskazini inapendelewa tuu.
 
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
23,145
Points
2,000
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
23,145 2,000
Gia ya angani ilibadilisha fikra za wengi, including me. Huwezi kuaminisha watu kwa miaka nane kuwa fulani ni mwizi wa kuchomwa moto, then miezi miwili kufikia uchaguzi unamchukua huyo mtu apeperushe bendera yako. Lazima wanaojitambua wataona unacheza na fikra zao na watakupiga chini.

Katika kuongea kwangu na watu, wengi hilo limewakatisha tamaa na hata kura walizigawa sana. Hilo ni kosa la Mbowe, kafanya mambo kwa interest zake binafsi bila kufikiria impact kwa wapiga kura wanaojielewa...
 
H

Ha Muji

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
281
Points
225
H

Ha Muji

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
281 225
Ninaamini kwa mwenye kufikiri sawasawa lazima atakubali kwamba katika Africa hakuna kama CCM kwasababu;
Kimsingi lengo la kuungana kwa vyama vya upinzani ilikua ni kutozitawanya kura ili muweze kushinda kirahisi.
Pamoja na kuungana kwenu lakini ushindi unaojitokeza haulingani kabisa na idadi ya vyama vyenu vilivyoungana.
Vijana wakileo husema"msuli tembo matokeo sisimizi"
Pamoja na kuungana kwenu lakini bado kuna majimbo mmeshindwa kabisa kuambulia hata diwani mmoja.
Na ukizama hata majimbo mengine mmeshinda kwa ushindi mwembamba sana mfano Temeke.
Ukitizama dira kwa jinsi matokeo yanavyoendelea kutoka utagundua bado CCM itashinda kwa zaidi ya 60% ushindi ambao hautopishana sana na ushindi ambao CCM ilijipatia 2010.
Kuna kila sababu yakusema kwamba Muungano wenu ume prove failure.
Furaha yangu kubwa ni kuona UKAWA wataendesha halmashauri kadhaa za majiji na mikoa mikubwa kitu ambacho hakikuwepo. Kwa mfano mtwara mjini, Singida mashariki, Newala, Iringa na Tanga ukiachia Dar na Mbeya. Nilishuhudia kuongezeka kwa mapato ktk jiji la arusha na hakukuwa na michango ya maabara. Katika kipindi cha miaka 5 natarajia katika maeneo haya kutakuwa na mabadiliko makubwa kielimu na huduma mbalimbali ikiwemo afya na ardhi. Kwangu mimi haya ni mafanikio ya UKAWA. Waimarishe ushirikiano huu wasijagawe na wajipange kujiimarisha zaidi kimkakati kwa ajili ya 2020
 
WILE

WILE

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
3,609
Points
2,000
WILE

WILE

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
3,609 2,000
Gia ya angani ilibadilisha fikra za wengi, including me. Huwezi kuaminisha watu kwa miaka nane kuwa fulani ni mwizi wa kuchomwa moto, then miezi miwili kufikia uchaguzi unamchukua huyo mtu apeperushe bendera yako. Lazima wanaojitambua wataona unacheza na fikra zao na watakupiga chini.

Katika kuongea kwangu na watu, wengi hilo limewakatisha tamaa na hata kura walizigawa sana. Hilo ni kosa la Mbowe, kafanya mambo kwa interest zake binafsi bila kufikiria impact kwa wapiga kura wanaojielewa...
True, move ya Mbowe kumchukua Lowassa imesaidia sana CCM kushinda. Wana-Ukawa wengi kwa nje walikuwa washabiki lakini walipoingia kwenye kale ka box roho zao ziliwasuta na wakaamua mawili kumpigia Magufuli au kuharibu kura ya urais. Kitu ambacho hadi sasa viongozi wa UKAWA hawajaelewa.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
48,609
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
48,609 2,000
Hivi unaamini kuwa CCM hushinda pasipo faulo?

Ukitizama dira kwa jinsi matokeo yanavyoendelea kutoka utagundua bado CCM itashinda kwa zaidi ya 60% ushindi ambao hautopishana sana na ushindi ambao CCM ilijipatia 2010.
Kuna kila sababu yakusema kwamba Muungano wenu ume prove failure.
 
H

Ha Muji

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
281
Points
225
H

Ha Muji

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
281 225
Ukitaka kumtawala mtu kadri upendavyo mfanye maskini, mnyime pesa atakutumikia maisha yake yote, atakulamba miguu mda wote. Mikoa yenye umaskini wa kutupa uliosababishwa na ccm hawatakaa wabadilike kamwe na wataendelea kuwa maskini tu. Kama watu walikuwa wanamkataa lowasa basi hata madiwani tu wanashindwa, wabunge wa upinzani wanashindwa. Poor Njombe, Ruvuma, Rukwa, Katavi, Mwanza, Shinyanga, Dodoma, Pwani,Singida mtaendelea kulaumu oo mikoa ya kaskazini inapendelewa tuu.
Mimi naamini kwa Singida watajifunza kutoka Singida Mashariki na watabadilika katika chaguzi ijayo baada ya kuona matunda ya wenzao yatakavyokuwa
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,891
Points
2,000
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,891 2,000
Wewe ni mpumbavu na statistics sijui ulisoma chuo gani.
Chukua idadi ya majimbo ambayo chadema,NCCR,NA CUF ilipata 2010 kwa tanzania bara ambapo hawakuwa ktk muungano wa ukawa linganisha na ambayo wamisha pata mpaka sasa kutokana na muungano kama hamna tofauti ndio njo na uzi kama huu.
Kumbuka huu ni muungano wao kwa mara ya kwanza,na mabadiliko huwa ni kidogo kidogo sasa sijui wewe ulitaka wapate majimbo 200 kwa wakati moja.ukitaka hvyo waombe wawe kwenye muungano zaidi ya chaguzi 2 zijazo uone kama CCM yako haitafutika kwenye uso wa dunia.
 
Dogo1

Dogo1

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,210
Points
1,500
Dogo1

Dogo1

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,210 1,500
Gia ya angani ilibadilisha fikra za wengi, including me. Huwezi kuaminisha watu kwa miaka nane kuwa fulani ni mwizi wa kuchomwa moto, then miezi miwili kufikia uchaguzi unamchukua huyo mtu apeperushe bendera yako. Lazima wanaojitambua wataona unacheza na fikra zao na watakupiga chini.

Katika kuongea kwangu na watu, wengi hilo limewakatisha tamaa na hata kura walizigawa sana. Hilo ni kosa la Mbowe, kafanya mambo kwa interest zake binafsi bila kufikiria impact kwa wapiga kura wanaojielewa...
Hayo ndio mawazo ya wengi tunaojitambua. Wasiojitambua bado wataendelea kuonea huruma ukawa ambao kimsingi hauna dira
 
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
916
Points
195
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
916 195
Furaha yangu kubwa ni kuona UKAWA wataendesha halmashauri kadhaa za majiji na mikoa mikubwa kitu ambacho hakikuwepo. Kwa mfano mtwara mjini, Singida mashariki, Newala, Iringa na Tanga ukiachia Dar na Mbeya. Nilishuhudia kuongezeka kwa mapato ktk jiji la arusha na hakukuwa na michango ya maabara. Katika kipindi cha miaka 5 natarajia katika maeneo haya kutakuwa na mabadiliko makubwa kielimu na huduma mbalimbali ikiwemo afya na ardhi. Kwangu mimi haya ni mafanikio ya UKAWA. Waimarishe ushirikiano huu wasijagawe na wajipange kujiimarisha zaidi kimkakati kwa ajili ya 2020
Yeah faraja kiasi lakini sio lengo, lengo lilikuwa ni LOWASSA...
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,516
Points
2,000
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,516 2,000
Ukitaka kumtawala mtu kadri upendavyo mfanye maskini, mnyime pesa atakutumikia maisha yake yote, atakulamba miguu mda wote. Mikoa yenye umaskini wa kutupa uliosababishwa na ccm hawatakaa wabadilike kamwe na wataendelea kuwa maskini tu. Kama watu walikuwa wanamkataa lowasa basi hata madiwani tu wanashindwa, wabunge wa upinzani wanashindwa. Poor Njombe, Ruvuma, Rukwa, Katavi, Mwanza, Shinyanga, Dodoma, Pwani,Singida mtaendelea kulaumu oo mikoa ya kaskazini inapendelewa tuu.
Mtalalama sana ila ukweli ni kwamba huyu fisadi kawagharimu.Kama jinsi mbowe alivyo change gia angani basi kuna baadhi ya wana UKIWA wanaojitambua nao walichange gia angani wakahamia kwa magufuli,
 
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2011
Messages
4,804
Points
2,000
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2011
4,804 2,000
Bila faulo CCM wasingefurukuta uchaguzi huu, umiliki wa dola umewasaidia sana, hilo lazima tukubali hata kama tuna mapenzi na CCM........
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
24,610
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
24,610 2,000
Ninaamini kwa mwenye kufikiri sawasawa lazima atakubali kwamba katika Africa hakuna kama CCM kwasababu.

Kimsingi lengo la kuungana kwa vyama vya upinzani ilikua ni kutozitawanya kura ili muweze kushinda kirahisi.

Pamoja na kuungana kwenu lakini ushindi unaojitokeza haulingani kabisa na idadi ya vyama vyenu vilivyoungana.
Vijana wakileo husema"msuli tembo matokeo sisimizi"

Pamoja na kuungana kwenu lakini bado kuna majimbo mmeshindwa kabisa kuambulia hata diwani mmoja.

Na ukizama hata majimbo mengine mmeshinda kwa ushindi mwembamba sana mfano Temeke.

Ukitizama dira kwa jinsi matokeo yanavyoendelea kutoka utagundua bado CCM itashinda kwa zaidi ya 60% ushindi ambao hautopishana sana na ushindi ambao CCM ilijipatia 2010.

Kuna kila sababu yakusema kwamba Muungano wenu ume prove failure.
Huu Muungano utapimwa kwa uwiano wa asilimia za Urais, Ubunge na Udiwani.
We unaangalia kiti cha Urais tu, mbona husemi Udiwani na Ubunge? Unadhani kati ya viti walivyopoteza wapinzani na walivyovipata vipi vitakua vingi??
 
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,559
Points
2,000
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,559 2,000
Lowassa kawaponza ,bora wangeingia vitani na manati yao,kuliko kuingia na SMG ya kuazima isiyo na risasi za kutosha
 
major mwendwa

major mwendwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2011
Messages
2,237
Points
2,000
major mwendwa

major mwendwa

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2011
2,237 2,000
Lowassa kawaponza ,bora wangeingia vitani na manati yao,kuliko kuingia na SMG ya kuazima isiyo na risasi za kutosha
unapomkataa lowassa afu unamchagua chenge na mama tibaijuka akili yako ina walakini
 
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2010
Messages
1,866
Points
2,000
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2010
1,866 2,000
Tatizo la watanzania siyo kushinda kwa CCM au ukawa, ni kupata viongozi watakaowaletea maendeleo.
Ushabiki wa CCM vs UKAWA siyo muhimu sana, bali cha msingi ni aina gani ya waliochaguliwa.
Hatutaki tena wawakilishi wanaoshiriki au kutetea wizi wa fedha za uma (mfano EPA, ESCROW etc).
Awe UKAWA au CCM kama anashriki au kutetea wizi wa mali au fedha za uma, basi huyo hafai na ni adui wa wananchi na kama ameshinda basi vita dhidi yake iendelee!
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,516
Points
2,000
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,516 2,000
Huu Muungano utapimwa kwa uwiano wa asilimia za Urais, Ubunge na Udiwani.
We unaangalia kiti cha Urais tu, mbona husemi Udiwani na Ubunge? Unadhani kati ya viti walivyopoteza wapinzani na walivyovipata vipi vitakua vingi??
Ukumbuke vyama vimepambana na chama kimoja lakini ukitizama utofauti wa matokeo licha ya kua bado hayajakamilika hatutarajii utofauti mkubwa kwakulinganisha na matokeo ya 2010.UKAWA mtakataa tu kwani ni tabia yenu kujifanya wajuaji wa kila kitu ila ukweli ni kwamba Lowasa zaidi yakuchafua upinzani hana impact yoyote chanya.
Hii ahueni nyembamba tunayoina chanzo ni mkusanyiko wa kura(vyama) na si Lowasa.
Na ukweli ni kwamba kama huyu fisadi asingekaribishwa UKAWA tungeshuhudia kuimarika kwa UPINZANI zaidi.
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,516
Points
2,000
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,516 2,000
unapomkataa lowassa afu unamchagua chenge na mama tibaijuka akili yako ina walakini
Kwasasa hamna tena uhalali wakupambana na Ufisadi,mnamponda Chenge huki mnamtamani ahamie UKAWA.
Halafu tizama nafasi ya Chenge CCM na nafasi ya Lowasa CDM hueleweki mkuu.
 

Forum statistics

Threads 1,326,019
Members 509,361
Posts 32,209,059
Top