Kisutu: Mahakama yatupilia mbali hoja za Meya wa Dar es Salaam kutaka asalie madarakani, yasema hoja za mwombaji hazina miguu ya kusimamia

ngungwangungwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
572
Points
250

ngungwangungwa

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2013
572 250
Tuambie kulikua na hasara gani kutokumchagua kua meya?

Sent using Jamii Forums mobile app
Hakukuwa na hasara yoyote..kuchaguliwa kuwa MEYA haina maana kwamba ww una akili zaidi kuliko madiwani wengine. Kuchaguliwa kuwa MEYA ni utaratibu wa kawaida tu kwamba madiwani wakishachaguliwa wanachagua miongoni mwao mmoja awe meya na mwingine awe naibu...!!

Nashangaa huyu MEYA anavyotokwa na povu...

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
4,336
Points
2,000

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
4,336 2,000
Huyo akatafute kazi nyingine asilete ujuaji mwisho akalala mlupango na Mahakama imeshaitupilia mbali kesi yake!
Wee ni poyoyo tu unayeshabikia upumbavu huu wa ukiukwaji wa sheria na taratibu za Utawals bora!
Hivi huyu Mhe.Mwita angelikuwa ni wa CCM tungeshuhudia huu upumbaf unaoendelea hapa? Makosa yote ni maigizo tu ili kujustify huu uhuni!
Jiulize kwanini Tume ya uchunguzi wa tuhuma dhidi ya Mstahiki Meya Mwita imeundwa na RC Paul Makonda…!
 

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
21,066
Points
2,000

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
21,066 2,000
Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu imesema haiwezi kuzuia Meya wa DSM,Isaya Mwita kuondolewa kwenye nafasi yake kwa sababu hakuna uthibitisho wa uwepo wa kikao cha kumuondoa madarakani wala hasara atakayoipata endapo akiondolewa.

Yasema mwombaji hajatoa sababu za msingi za kukidhi vigezo vitatu vya kwanini abaki kwenye nafasi hiyo.

Hakimu asema maombi yamekosa ushahidi kuwa kulikuwa na kikao kinachokusudia kumwondoa madarakani.

“Mahakama hii inatupilia mbali hoja za kutaka muombaji (Mwita) kubaki madarakani kwa sababu hoja za Wakili wa muombaji hazina miguu ya kusimamia kwa kushindwa kufata vigezo ikiwemo uwepo wa kikao cha kutaka kumtoa madarakani”- Hakimu Janeth Mtega.

Uamuzi wa Mahakama kusema haiwezi kuzuia Mwita kuondolewa kwenye Umeya unatokana na maombi yake ambayo aliyawasilisha Jan 6, 2020 ya kutaka kuzuia Kikao cha Baraza la Madiwani wasijadili ajenda ya kumng’oa, kesi ya msingi ya mchakato wa kumuondoa kukiuka Utaratibu imepangwa Jan 13.

Mstahiki Meya wa Jiji la Dar es Salaam Isaya Mwita amesema kikao Cha Jana hakikua na uhalali wa kumuondoa madarakani hivyo jumatatu nitaripoti kazini kama kawaida.

"Nakusudia kuwashtaki wote waliohusika kufoji saini ya Diwani ambaye yupo nje ya nchi na mmoja wa washtakiwa Hawa atakuwa Kigogo mkubwa tu katika Jiji la Dar es Salaam" Isaya Mwita Meya wa Jiji la Dar es Salaam.

Leo asubuhi nimeripoti ofisini japo mkurugenzi ananipa gari sijui shida nini hivyo nimemuandikia Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam aniletee gari kwa haraka mno" Mstahiki Meya wa Jiji Isaya Mwita.


Pia soma
- Meya wa Jiji la Dar es Salaam, Isaya Mwita Meya anyang’anywa gari, ofisi yafungwa. Adai kuwa yeye bado ni Meya halali
Huyu hakimu anafikiri kwa kutumia kile kitu cha kati. Huwezi kuwa na ubongo ukasema hakuna hasara atakayoipata! Tumuulize mbona kumpindua Rais ni kosa la jinai? Kwani akipinduliwa rais anapata hasara gani? Kile cha kati kinafikiri kweli!
 

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
18,243
Points
2,000

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
18,243 2,000
Tuli tegemea hayo maamuzi.. Maana shauri lina letwa kwa dharura hakimu ana ahirisha kulisikiliza hadi akapewe muongozo.. Bado jaji mkuu ana tudanganya Dpp ndie ana chelewesha maamuzi
Watoa maamuzi wa Mahakama wanaidhalilisha sana Mahakama yetu tukufu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
22,741
Points
2,000

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
22,741 2,000
Lakini pia mahakama ipo sahihi sana kusema,haiwezi kuzuia kikao cha kumuondoa kwa sababu hata akiondolewa hapati hasara yoyote!! Hapo ndo nimepapenda kweli..!! Kwani mwita anapata hasara gani akiondolewa kuwa MEYA!.?0
Uchu tu wa madaraka
Jana kapanda bajaji kawahi ofisi halafu kajipiga mapicha eti yupo ofisini
Kuna maana gani kukaa ofisini kazi haziji,na saini zote zimeshaondolewa benki
 

Koryo2

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
1,355
Points
2,000

Koryo2

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2016
1,355 2,000
Nimesoma na kusikia kupitia vyombo vya habari kuwa akidi haikutimia wakati wa kumuondoa Mstahiki Meya wa Dar es Salaam. Kuna sheria taratibu za kumwondoa Mstahiki Meya yeyote lakini kama sheria, taratibu na kununi hazikufuatwa mimi naona waanze mchakato upya. Mstahiki Meya atakapoenda Mahakamani na akasikilizwa na sheria zikafuatwa basi Mstahiki Meya atawabwaga chini. Ninashauri sheria, taratibu na kanuni zifuatwe kumuondoa Mstahiki Meya madarakani.
 

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
3,704
Points
2,000

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2018
3,704 2,000
Hakika inashangaza sana kuona Upigaji kura wa kutokuwa na imani na Mstahiki Meya wa Jiji la Dar es salaam ukigubikwa na vurugu na kugushi jina na saini ya Diwani aliyopo nje ya nchi lakini Waziri mwenye dhamana na Tamisemi akiwa kimya.Ni vema suala hilo likatolewa ufafanuzi wa kina na Waziri ili kuondoa Sintofahamu iliyowakumba Wananchi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,390,034
Members 528,082
Posts 34,041,587
Top