KISUTU: Kigogo aliyekuwa akikabiliwa na shtaka la kupokea rushwa ya Sh 323 milioni toka akaunti ya Escrow aachiwa huru


Kunguru Mjanja

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
1,973
Likes
3,214
Points
280
Kunguru Mjanja

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
1,973 3,214 280
Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu imemuachia huru aliyekuwa Mkurugenzi wa Huduma za Sheria wa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Rugonzibwa Mujunangoma aliyekuwa akikabiliwa na shtaka la kupokea rushwa ya Sh 323 milioni toka kwa James Rugemalira fedha ambazo ni sehemu ya zilizotoka kwenye Akaunti ya Tegeta Escrow.

Hakimu Mkazi Mwandamizi, Victoria Nongwa amemuachia huru Rugonzibwa leo Alhamisi baada ya Mwendesha Mashtaka Mwandamizi wa Takukuru, Leonard Swai kuomba kesi hiyo iondolewe mahakamani hapo chini ya kifungu cha 98 (a) cha Sheria ya Makosa ya Jinai (CPA) na Mahakama kuridhia.

Rugonzibwa alifikishwa na Takukuru mahakamani hapo kwa mara ya kwanza Januari 14, 2015 akikabiliwa na shtaka la kupokea rushwa ya Sh 323 milioni toka kwa Rugemalira fedha ambazo ni sehemu ya zile Akaunti ya Tegeta Esrow.

Hata hivyo baadaye alibadilishiwa hati ya Mashtaka na kusomewa upya ambayo hayakuonyesha tena kuwa fedha zilizopokelewa na Mujunangoma toka kwa Rugemalira ni sehemu ya fedha za Akaunti ya Tegeta Escrow.

Kupitia hati hiyo mpya, Rugonzibwa alikuwa akidaiwa kuwa Februari 5, 2014 akiwa mtumishi wa Serikali kama Mkurugenzi wa Huduma za Sheria wa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, alipokea rushwa ya Sh Sh323 milioni kupitia akaunti yake namba 00120102602001 iliyopo kwenye Benki ya Mkombozi .

Alidaiwa kuwa alipokea kiasi hicho cha fedha kutoka kwa Rugemalira, ambaye ni mshauri huru wa kitaalamu, mkurugenzi wa VIP na mkurugenzi wa zamani wa Kampuni ya Kufua Umeme ya IPTL kama tuzo kwa kushughulikia mambo ya ufilisi wa muda wa kampuni hiyo.

Baada ya kusomewa mashtaka hayo, alikana na upelelezi wa kesi hiyo ulikuwa umekwisha kamilika.

CHANZO: Mwananchi
 
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2016
Messages
1,289
Likes
2,526
Points
280
kilokiki

kilokiki

JF-Expert Member
Joined May 3, 2016
1,289 2,526 280
Nasikia kuna mahakama ya mafisadi.

Labda akiamia upinzani ushaidi unaweza kukamilika na kuchukuliwa hatua.
Ukiwa na uwezo wa kufikiri na kuchambua mambo, tanzania sio sehemu salama kwako.
Hii nchi sasa hivi ni salama kwa mambulula
 
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2015
Messages
13,331
Likes
53,997
Points
280
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2015
13,331 53,997 280
Hahaaaaaaa lazima wawaachie kuna watu ndio wapishi wakuu wa yote mbaya zaidi hawagusiki wanalindwa.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,755
Likes
49,642
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,755 49,642 280
Ameachiwa baada ya Wakili wa Serikali kuliondoa shauri Mahakamani, style ileile ya Malima, lugola na wenzake
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,443
Likes
117,329
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,443 117,329 280
Hayo ni mazingaombwe ya Taasisi ya Kutetea na Kukuza Rushwa nchini. Ukiwauliza wengine mbona hamjawagusa na huyu ana kesi ya kujibu mbona mmemuachia huru? watakujibu ni maagizo toka mamlaka za juu AKA Ikulu au watang'aa macho. Serikali ya majizi, mafisadi na pia yanayopenda rushwa ndivyo ilivyo Mkuu.

Mbona orodha ya waliopokea fedha za Rugamalila ni ndefu lakini waliopelekwa mahakamani ni wa kuokoteza?
 

Forum statistics

Threads 1,236,680
Members 475,218
Posts 29,266,592