Kisutu: Hakimu amesema atakaposhikwa na mashetani ataifuta kesi ya vigogo wa NIDA


nkanga chief

nkanga chief

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
2,099
Likes
1,606
Points
280
Age
27
nkanga chief

nkanga chief

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
2,099 1,606 280
Hakimu Mkazi Mkuu wa Mahakama ya Kisutu, Respicious Mwijage ameuambia upande wa mashtaka kuwa siku akipandwa na mashetani ataifuta kesi ya vigogo wa Mamlaka ya Vitambulisho vyaTaifa (NIDA) endapo kama upelelezi hautakamilika.

Hakimu Mwijage alitoa angalizo hilo baada ya Wakili wa Serikali, Peter Vitalis kueleza kuwa upelelezi wa kesi hiyo haujakamilika na baada ya kusema hayo, Hakimu Mwijage alisema kesi hiyo ina takribani siku 365 na upelelezi haujakamilika jambo ambalo linatoa taswira mbaya.

“Kamilisheni upelelezi ili kama hawa wamekula fedha za umma wafungwe au kama hawajala waachiwe huru, siku mashetani yangu yakipanda nitafuta hii kesi.”

Hakimu Mwijage aliahirisha kesi hiyo hadi December 6,2017 huku akiutaka upande wa mashtaka kufika na taarifa kuhusu upelelezi.

Kesi hiyo inamkabili aliyekuwa Mkurugenzi Mkuu wa (NIDA), Dickson Maimu na wenzake saba, ambao wanakabiliwa na mashtaka ya uhujumu uchumi na kuisababishia Serikali hasara ya Sh bilioni 1.16.

Mbali na Maimu, washtakiwa wengine ni Kaimu Mhasibu Mkuu wa NIDA, Benjamin Mwakatumbula, Ofisa Usafirishaji, George Ntalima, Mkurugenzi wa Sheria, Sabina Raymond, Mkurugenzi wa Kampuni ya Aste Insurance Brokers, Astery Ndege, Xavery Kayombo, Meneja Biashara wa mamlaka hiyo, Avelin Momburi na Mkurugenzi wa Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama), Joseph Makani.

Washtakiwa pamoja na mashtaka mengine yakiwemo kuisababishia Serikali hasara wanadaiwa tarehe tofauti kati ya January 15 hadi 19, mwaka 2010 katika Makao Makuu ya NIDA wilayani Kinondoni Mkoa wa Dar es Salaam, wakiwa watumishi wa umma kwa nafasi walizokuwa nazo walitumia madaraka vibaya kwa kuidhinisha malipo bila kufuata viwango vya kubadilishia fedha.

MillardAyo
 
Kidume cha mbegu

Kidume cha mbegu

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
1,270
Likes
645
Points
280
Age
30
Kidume cha mbegu

Kidume cha mbegu

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
1,270 645 280
hahaha huyo hakimu nazani anahasira kama zangu mimi sipendagi kuzungushwa zungushwa ,,,futilia mbali tuu
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,444
Likes
15,469
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,444 15,469 280
Mara nyingi kesi za kubaka na kuiba kuku ndio Zina ushahid
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,211
Likes
9,234
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,211 9,234 280
Siku 365. Wanapeleleza nini? Haya ndo madhara ya kufungua kesi kwa kukurupuka.
 
real G

real G

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2013
Messages
5,257
Likes
5,104
Points
280
Age
43
real G

real G

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2013
5,257 5,104 280
Hakimu Mkazi Mkuu wa Mahakama ya Kisutu, Respicious Mwijage ameuambia upande wa mashtaka kuwa siku akipandwa na mashetani ataifuta kesi ya vigogo wa Mamlaka ya Vitambulisho vyaTaifa (NIDA) endapo kama upelelezi hautakamilika.

Hakimu Mwijage alitoa angalizo hilo baada ya Wakili wa Serikali, Peter Vitalis kueleza kuwa upelelezi wa kesi hiyo haujakamilika na baada ya kusema hayo, Hakimu Mwijage alisema kesi hiyo ina takribani siku 365 na upelelezi haujakamilika jambo ambalo linatoa taswira mbaya.

“Kamilisheni upelelezi ili kama hawa wamekula fedha za umma wafungwe au kama hawajala waachiwe huru, siku mashetani yangu yakipanda nitafuta hii kesi.”

Hakimu Mwijage aliahirisha kesi hiyo hadi December 6,2017 huku akiutaka upande wa mashtaka kufika na taarifa kuhusu upelelezi.

Kesi hiyo inamkabili aliyekuwa Mkurugenzi Mkuu wa (NIDA), Dickson Maimu na wenzake saba, ambao wanakabiliwa na mashtaka ya uhujumu uchumi na kuisababishia Serikali hasara ya Sh bilioni 1.16.

Mbali na Maimu, washtakiwa wengine ni Kaimu Mhasibu Mkuu wa NIDA, Benjamin Mwakatumbula, Ofisa Usafirishaji, George Ntalima, Mkurugenzi wa Sheria, Sabina Raymond, Mkurugenzi wa Kampuni ya Aste Insurance Brokers, Astery Ndege, Xavery Kayombo, Meneja Biashara wa mamlaka hiyo, Avelin Momburi na Mkurugenzi wa Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama), Joseph Makani.

Washtakiwa pamoja na mashtaka mengine yakiwemo kuisababishia Serikali hasara wanadaiwa tarehe tofauti kati ya January 15 hadi 19, mwaka 2010 katika Makao Makuu ya NIDA wilayani Kinondoni Mkoa wa Dar es Salaam, wakiwa watumishi wa umma kwa nafasi walizokuwa nazo walitumia madaraka vibaya kwa kuidhinisha malipo bila kufuata viwango vya kubadilishia fedha.

Chanzo: Mwananchi
 
F

Faza1980

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
535
Likes
914
Points
180
F

Faza1980

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
535 914 180
Huyu hakimu hajui bwana yule alivyokuwa anatoa maelezo kwa nguvu na povu kuhusu hela za NIDA zilivyoliwa? asijikute anafutwa yeye tu
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,381
Likes
2,035
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,381 2,035 280
"Eti Mashetani yakimpanda" Kiswahili hiki!
 
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
5,461
Likes
5,864
Points
280
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
5,461 5,864 280
Faza1980 RAIS HANA MAMLAKA YA KUMFUTA KAZI HAKIMU/JAJI. HATA TUME YA UTUMISHI WA MAHAKAMA ILI KUMFUTA KAZI HAKIMU LAZIMA IWE NA SABABU ZINAZOELEWEKA NA USHAHIDI, VINGINEVYO NI HASARA KWA KODI ZETU.
 
Mla Bata

Mla Bata

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2013
Messages
1,787
Likes
2,065
Points
280
Mla Bata

Mla Bata

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2013
1,787 2,065 280
Muachie ajitie uwendawazimu tu, hayo mashetani yake yote yatamtoka.
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,518
Likes
3,892
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,518 3,892 280
Mbali na Maimu, washtakiwa wengine ni Kaimu Mhasibu Mkuu wa NIDA, Benjamin Mwakatumbula, Ofisa Usafirishaji, George Ntalima, Mkurugenzi wa Sheria, Sabina Raymond, Mkurugenzi wa Kampuni ya Aste Insurance Brokers, Astery Ndege, Xavery Kayombo, Meneja Biashara wa mamlaka hiyo, Avelin Momburi na Mkurugenzi wa Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama), Joseph Makani.

Washtakiwa pamoja na mashtaka mengine yakiwemo kuisababishia Serikali hasara wanadaiwa tarehe tofauti kati ya January 15 hadi 19, mwaka 2010 katika Makao Makuu ya NIDA wilayani Kinondoni Mkoa wa Dar es Salaam, wakiwa watumishi wa umma kwa nafasi walizokuwa nazo walitumia madaraka vibaya kwa kuidhinisha malipo bila kufuata viwango vya kubadilishia fedha.
Sioni kama kuna uwezekano wa team nzima hiyo kukaa na kupanga malipo yasiyo halali .......... Hii kesi nayo itaishia kufutwa tu.

Kama wameshindwa kupata ushahidi baada ya mwaka mzima kwa mambo yaliyofanyika 2010, sioni kama kunauwezekano wa kupata more info with time. Yaani kadri siku zinavyopita ndivyo ugumu wa kupata more data unavyopungua!!

Imewashinda ya Masamaki, wataiweza hii ya 2010!!?
 
Maxmizer

Maxmizer

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2016
Messages
4,044
Likes
3,359
Points
280
Maxmizer

Maxmizer

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2016
4,044 3,359 280
huyu vitalis ni jipu kabisa kila kesi ya jamuhuri anapuyanga
 
rr3

rr3

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
2,145
Likes
1,863
Points
280
Age
40
rr3

rr3

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
2,145 1,863 280
Yampande halafu tusikie na Magogoni upande wa pili.
 

Forum statistics

Threads 1,239,113
Members 476,369
Posts 29,343,082