Kisiasa, kwa matukio haya mawili unapata tafsiri gani?

komanyahenry

komanyahenry

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2017
Messages
537
Points
1,000
komanyahenry

komanyahenry

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2017
537 1,000
Serikali inagoma kuwasaidia watu waliopata matatizo kutokana na natural disaster, lakini Cha ajabu watu ambao asilimia kubwa walikuwa wezi serikali inagoma msaada na kuwajali bila ya kuwafikisha kwenye vyombo vya sheria kwa ajili ya kujibu tuhuma za jinai zinazowakabili
 
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2014
Messages
3,186
Points
2,000
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2014
3,186 2,000
Ni shida sana mimi mwenyewe nilishangaa alivyosema sijui matibabu pamoja na chakula vitalipiwa na serikali......... kungekuwa na TISS pale bar nilipokuwa naangalia hiyo taarifa sasa hivi ningekuwa naongea lugha moja na Ben Saanane kama sio Azron Gwanda.. Niliropoka na tusi juu.

Poleni sana ndugu zangu wa Bukoba Mungu yuu nanyi
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
5,340
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
5,340 2,000
Kuna tofauti kubwa ya kagera na morogoro.


Kagera inajitegemea Kwa kila kitu Hadi hospital ya serikali ni moja Tu mkoa mzima nyingine 22 ni za kanisa na watu wa binafsi.

Meli ya mv Bukoba tangu imezama usafiri wa Meli umekufa kabisaaa



Morogoro inapendwa serikali huoni hata vyuo vikuu ni vingi morogoro huku kagera hakuna hata kimoja ingawa kagera ndo ina wasomi kibao na ndo wanaoongoza vyuo vya morogoro hl
 
mbenge

mbenge

Member
Joined
May 15, 2019
Messages
52
Points
125
mbenge

mbenge

Member
Joined May 15, 2019
52 125
Hiyo ni hofu, propaganda,usanii, uongo na ulaghai kwa ajili ya uchaguzi 2020 na watanzania waliowengi watalia pamoja na shetani mkuu mimi kama mimi sidanganyiki
Kipo kitengo maalumu chenye kupaswa kupaswa kushughulikia majanga mbalimbali yanayoweza kutokea nchini, nafikiri kipo chini ya ofisi ya PM. Lakini kwa makusudi kabisa hakitengewi bajeti ya kutosha (kama ipo). Pindi majanga yakitokea hushughulikiwa kwa "double standards" iliyo dhahiri kabisa pengine kutokana na rekodi za matokeo ya uchaguzi wa 2015.
 
M

Moro¹One¹

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2016
Messages
440
Points
500
M

Moro¹One¹

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2016
440 500
Kuna tofauti kubwa ya kagera na morogoro.


Kagera inajitegemea Kwa kila kitu Hadi hospital ya serikali ni moja Tu mkoa mzima nyingine 22 ni za kanisa na watu wa binafsi.

Meli ya mv Bukoba tangu imezama usafiri wa Meli umekufa kabisaaa



Morogoro inapendwa serikali huoni hata vyuo vikuu ni vingi morogoro huku kagera hakuna hata kimoja ingawa kagera ndo ina wasomi kibao na ndo wanaoongoza vyuo vya morogoro hl
Je huna huakika kwamba sisi tunapendelewa , au ilimradi tu uongee hapa, Kama Morogoro kuwa na vyuo inatokana na Geographical location ya Mkoa ya kwamba ni rahisi kupitiwa na watu wanaoenda mashariki, kasikazini magharibi, magharibi na nyanda za juu kusini. Kama hospital za makanisa MORO tunazo nyingi kuliko Kagera, Matombo ,Mikumi ,Ifakara, Mahenge, Mlimba, Mvomero mapaka vijijini huko vidispensary vya dini na tumekua hatujui hospital ya serikal bali za mission tu, Pia Morogoro ilikua na vyuo toka mkoroni, TTC, IDM, Kigurunyembe, na vingine ambavyo watu kutoka makabila mbalimbali walisoma hapo. Sisi Morogoro hatuna umimi kama nyinyi, Morogoro mjini kuna makabila kama yote. Ndio maana ajari ya Msamvu katika Majeruhi 60 Waluguru kama 15 tu wengine ni makabila mengine. Lakini nyinyi tetemeko la ardhi walioadhirika ni Wahaya wenyewe. Jifunzeni kuishi na watu mtafanikiwa. Mna elimu lakini mkoa wenu (Kagera) masikini sana, kwa sababu hamtaki kujifunza kwa wenzenu ambao mnawaona masikini. Utajiri upo kwa masikini.
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
5,340
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
5,340 2,000
Je huna huakika kwamba sisi tunapendelewa , au ilimradi tu uongee hapa, Kama Morogoro kuwa na vyuo inatokana na Geographical location ya Mkoa ya kwamba ni rahisi kupitiwa na watu wanaoenda mashariki, kasikazini magharibi, magharibi na nyanda za juu kusini. Kama hospital za makanisa MORO tunazo nyingi kuliko Kagera, Matombo ,Mikumi ,Ifakara, Mahenge, Mlimba, Mvomero mapaka vijijini huko vidispensary vya dini na tumekua hatujui hospital ya serikal bali za mission tu, Pia Morogoro ilikua na vyuo toka mkoroni, TTC, IDM, Kigurunyembe, na vingine ambavyo watu kutoka makabila mbalimbali walisoma hapo. Sisi Morogoro hatuna umimi kama nyinyi, Morogoro mjini kuna makabila kama yote. Ndio maana ajari ya Msamvu katika Majeruhi 60 Waluguru kama 15 tu wengine ni makabila mengine. Lakini nyinyi tetemeko la ardhi walioadhirika ni Wahaya wenyewe. Jifunzeni kuishi na watu mtafanikiwa. Mna elimu lakini mkoa wenu (Kagera) masikini sana, kwa sababu hamtaki kujifunza kwa wenzenu ambao mnawaona masikini. Utajiri upo kwa masikini.
Kagera gani hiyo maskini Sana kushinda Moro labda ya Burundi.


Unaweza linganisha vijiji vya Bukoba na morogoro?


Kuhusu hospital,idadi ya shule za binafsi na dini Bukoba inapiga mbali Sana morogoro.
Kwenye elimu mkoa wenu unakuwaga wa mwisho kila mwaka huku kagera haikosi ten best


Nyie serikali Tu ndo inawajali huoni hata reli ya kisasa,vyuo kibao ,viwanda kibao vya serikali.




Ili kuonesha serikali inavyowajali angalia jinsi serikali ilivyoshugulikia janga la morogoro ulinganishe na kagera .


Ukitaka ulinganishe kagera na morogoro anzisheni Uzi nitakuwepo Kwa picha na fact.

Pia population ya kagera ni kubwa mno kuliko Moro mbali kumbuka kagera ni ya tatu baada ya dar na mwanza Kwa watu na population density.




Mwisho kagera hakuna wahaya Tu .kuna wanyambo,wahangaza na wasubi pamoja na wanyankole na wanyarwanda .
 
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
5,456
Points
2,000
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
5,456 2,000
Tetemeko la Ardhi Kagera lililowahusu Watanzania ambao hawakuwa na hatia yoyote ile

" Sijalileta Mimi na hakuna Hela ya Kutoa tuvumiliane tu mwenye Uwezo wake ajenge au msaidiane Kujenga taratibu na isitoshe hata hili Tetemeko limetokana na Uzembe wenu wa Kutokujenga vizuri Makazi yenu na ndiyo maana lilivyokuja limeleta madhara haya makubwa Kwenu hivyo msilalamike"

Ajali ya Lori la Mafuta Morogoro iliyowahusu Watanzania wengi kutokana na Uzembe Wao

" Ni bahati mbaya hawakuiombea Ajali na nimewapa Wagonjwa Pesa za Kujikimu Shilingi Laki Tano Tano, naomba watibiwe daraja la Kwanza, wale wanachotaka ikibidi hata Wavimbiwe kisha Bili iletwe Serikalini tutalipa tu hata ikiwa ni kiasi gani na hata Wahudumu nao nimewapa Pesa pia kwa Kazi yao nzuri "

Karibuni katika Mjadala.
UNAFIKI ULIOTUKUKA TOKA CCM. HAKI SAWA KWA WANANCHI NDIO HIZO!!!
 
John mungo

John mungo

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2013
Messages
871
Points
500
John mungo

John mungo

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2013
871 500
Uchaguzi umesha karibia,Kama wewe sii mtanzania huwezi kulijua hili.Hata baadhi ya amri zinarekebishwa ,Hii ndio tanzaniano Mkuu😁😁😁
 
M

MTK

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
8,116
Points
2,000
M

MTK

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
8,116 2,000
Watanzania sio wajinga! Mungu atamlipa kwa kadri anavyowekeza kwenye roho na akili zetu!
 
M

Moro¹One¹

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2016
Messages
440
Points
500
M

Moro¹One¹

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2016
440 500
Kagera gani hiyo maskini Sana kushinda Moro labda ya Burundi.


Unaweza linganisha vijiji vya Bukoba na morogoro?


Kuhusu hospital,idadi ya shule za binafsi na dini Bukoba inapiga mbali Sana morogoro.
Kwenye elimu mkoa wenu unakuwaga wa mwisho kila mwaka huku kagera haikosi ten best


Nyie serikali Tu ndo inawajali huoni hata reli ya kisasa,vyuo kibao ,viwanda kibao vya serikali.




Ili kuonesha serikali inavyowajali angalia jinsi serikali ilivyoshugulikia janga la morogoro ulinganishe na kagera .


Ukitaka ulinganishe kagera na morogoro anzisheni Uzi nitakuwepo Kwa picha na fact.

Pia population ya kagera ni kubwa mno kuliko Moro mbali kumbuka kagera ni ya tatu baada ya dar na mwanza Kwa watu na population density.




Mwisho kagera hakuna wahaya Tu .kuna wanyambo,wahangaza na wasubi pamoja na wanyankole na wanyarwanda .
Wewe kweli una matatizo, Soma takwim za NBS huone mpo Wa ngapi katika rank za umasikini. Alaf unaposema Kagera ni kubwa kwa population, nimekuona hujielewi. Morogoro ni ya pili kwa ukubwa eneo Tanzania, idadi ya watu ni milion 2,300,000. Mikoa ambayo inaishinda Morogoro ni 1.Dar, 2. Mwanza, 3. Mbeya na 4.Tanga alafu ndio Morogoro. Elimu haina effects yeyote katika maisha zaidi kukuomboa fikra. Njoo uone Dada zako Wakihaya wanajiuza huku, ndo utaona kama elimu imewakomba au la. Usifananishe mkoa wa Kagera na Morogoro wakati wahaya wamejazana morogoro. Ata unipe hela siwezi ishi Kagera, maana nitakua napoteza muda duniani wakati wenzangu wanaishi. Nimefunga mjadala.
 

Forum statistics

Threads 1,326,245
Members 509,448
Posts 32,215,659
Top