Uchaguzi 2020 Kishindo: Sheikh Ponda atoa neno kwenye mkutano wa Lissu Dodoma, Uwanja walipuka kwa shangwe

ksk

JF-Expert Member
Mar 30, 2016
239
225
Yule sheikh Mkuu wa Mkoa wa DSM, Bwana ubwabwa Musa, anaswali siku hizi kupitia Yesu na Mohammed. Njaa mbaya sana.

Si afadhali anayeswali kupitia Mtume Muhammadi na Yesu kuliko wewe unayeswali kupitia Mtume Muhammadi na Shetani. Shetani haendani na Yesu wala mtume Muhammadi.
 

ksk

JF-Expert Member
Mar 30, 2016
239
225
Kuudanganya moyo ni kosa kubwa, kwani hata viongozi wa dini, nao ni binadamu kama sisi, wanauamuzi mioyoni mwao, nani wamshabikie na nani wasimshabikie, hivyo, Sena kwamba, inawapasa viongozi wote Wa dini hawapaswi kugawika kuhusu vyama, hawapaswi kuegemea chama chochote zaidi ya kuhubiri haki na amani pia kukemea inapobidi

Kwa sababu, dunuiani kila kitu kinawezekana, Watawala wa Dunia wote si wema, kwa kuwa huangalia mambo yao na si ya Mungu

Wachache mno wenye hofu ya Mungu, na huenda tokea utawala ule wa kifalme uliokuwa ukitumika Israeli uishe, tokea hapo, pengine hakujawahi kuwepo mtawala mwenye kutenda kwa hofu na kukubali kuongozwa na Mungu

Fikiri kwa kina, Embu kiongozi yeyote wa kidini, aegemee upande mmoja wa chama, halafu chama hicho kije kianguke kisishike dola, unadhani atakuwa na amani afanyapo kazi zake??

Kalaga bao....
Ponda has always been anti CCM, so him campaigning for Lissu is expected. It is his right to choose who to support and try to convice all Tanzanians to support his candidate of choice. What I do not support or agree with is him calling Muslims to support Lissu. Why Muslims in particular. How about nonMuslims? Should they support Magufuli or Lissu. The best is to leave religion out of this. At the end of the day we want to remain Tanzanians of different beliefs, tribes, regions, gender, age groups etc. That is what matters to us. We do not want Kenyan style politics. Certainly not Middle East style of politics. We do not want that, because we know how costly, in terms of human suffering that type of politics is.
 

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
34,577
2,000
Sheikh Ponda kweli amesema kama Lissu hakuchaguliwa, basi Mungu hatapokea Dua za watanzania? Kama ni kweli basi sheikh amekufuru sana, shekh ponda hana uwezo wa kumsemea mungu, na hajui uamuzi wa mungu utakuwaje.

Sijawahi kuona Sheikh mkweli kama Ponda.
 

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
34,577
2,000
Kuudanganya moyo ni kosa kubwa, kwani hata viongozi wa dini, nao ni binadamu kama sisi, wanauamuzi mioyoni mwao, nani wamshabikie na nani wasimshabikie, hivyo, Sena kwamba, inawapasa viongozi wote Wa dini hawapaswi kugawika kuhusu vyama, hawapaswi kuegemea chama chochote zaidi ya kuhubiri haki na amani pia kukemea inapobidi

Kwa sababu, dunuiani kila kitu kinawezekana, Watawala wa Dunia wote si wema, kwa kuwa huangalia mambo yao na si ya Mungu

Wachache mno wenye hofu ya Mungu, na huenda tokea utawala ule wa kifalme uliokuwa ukitumika Israeli uishe, tokea hapo, pengine hakujawahi kuwepo mtawala mwenye kutenda kwa hofu na kukubali kuongozwa na Mungu

Fikiri kwa kina, Embu kiongozi yeyote wa kidini, aegemee upande mmoja wa chama, halafu chama hicho kije kianguke kisishike dola, unadhani atakuwa na amani afanyapo kazi zake??

Kalaga bao....

Ponda amefanya jambo la maana sana, tena anatakiwa azunguke na Lisu kila mahali akihamasisha waislamu wampe kura Lisu. Tumeona wazi vingozi kadhaa wa dini wakitumika na serikali hii kufunika uchafu wake. Chaguzi zote toka Magufuli kaingia madarakani zimekuwa zinanajisiwa, kisha viongozi wa dini wakihoji wanatishiwa. Acha sasa viongozi wa dini wapande majukwaani kumpigia Lisu debe. Liwalo na liwe, tunataka amani ya haki na sio amani ya kutishwa na vya dola.
 

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
34,577
2,000
Ponda has always been anti CCM, so him cvampaigning for Lissu is expected. It is his right to choose who to support and try to convice all Tanzanians to support his candidate of choice. What I do not support or agree with is him calling Muslims to support Lissu. Why Muslims in particular. How about nonMuslims? Should they support Magufuli or Lissu. The best is to leave religion out of this. At the end of the day we want to remain Tanzanians of different beliefs, tribes, regions, gender, age groups etc. That is what matters to us. We do not want Kenyan style politics. Certainly not Middle East style of politics. We do not want that, because we know how costly, in terms of human suffering that type of politics is.

Hapo hamna kiingereza, bali naona furushi la maneno ya kiingereza yasiyo na maana yoyote.
 

Wakusini

JF-Expert Member
May 28, 2011
781
1,000
Shekhe Ponda ni Shekhe jasiri sana, CCM walipanga auwawe pale Morogoro kwa mshangao wa wengi Shekhe akazikwepa risasi kininja

Huyu Shekhe ni kaliba ya Lissu kama Lissu kaamua kumchukua Shekhe huyu ili amalizie nae kampeni basi ni jambo zuri sana
Na uchaguzi ukipita watafungwa gereza moja.
 

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
35,218
2,000
Nimesoma ukurasa wa Shura ya maimamu kule twitter na kuona shehe Ponda kama Katibu mkuu wa shura ya maimamu akiwataka waislamu wamchague Tundu Lissu eti amebeba ajenda zao.

Ndio nawauliza Bakwata huyu shehe Ponda ameingia kwenye majukwaa ya kampeni kama nani?

Nawatakia Dominica yenye baraka.

Maendeleo hayana vyama!
 

Chief Kabikula

JF-Expert Member
Jan 1, 2019
6,615
2,000
Huyu ndio sheikh sio lisheikh ubwabwa la Dar es salaam , anasimama upande wa haki . Kulwa na Doto na Askofu Emmaus Mwamakula Mungu awabariki sana kwa kukataa hela , Mali ,vitu na vishawishi vyote vya Jiwe .
IMG_20201018_063451.jpg
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom