Kiongozi Msafi wa Africa na Aseme - Mugabe


J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Kulinga na taharifa ya habari ya BBC leo asubuhi, kiongozi wa alijitangazia ushindi katika kura ambayo imekuwa ni aibu kwa africa Robert Mugabe amesema kiongozi yeyote aliye msafi africa na amwambie kuwa hajashinda kihalali ili na yeye amuulize kwake yeye alishinda kihalali au alishinda kwa njia gani.

Alisema maneno hayo jana baada ya kuapishwa kuwa raisi wa zimbabwe kwa kipindi kingine kwa madai ya ushindi wa kishindo kwenye uchaguzi wa upande mmoja baada ya mpinzani wake Morgan shivangarai kujitoa kwa madai ya serikali na vikundi vya siri vya raisi Mugabe kushambulia watu wanaosuport upinzani.
 
M

Mabula

Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
62
Likes
3
Points
15
M

Mabula

Member
Joined Jun 18, 2008
62 3 15
huyu babu dikteta anaelewa anachokizungumza. miaka 50 baada ya uhuru bara la Afrika bado linasuasua kimaendeleo.tatizo kubwa uongozi mbovu! hapa kunahitajika mjadala na waafrika waache unafiki wa kuzungumza mambo yasiyo na maslahi na nchi. mbona wazee wetu walituonyesha njia? akina mwl Nyerere.Kwame,Sekotoure na wengineo. ubinafsi wa viongozi na ukondoo wa wananchi unaiua Africa.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,927
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,927 280
Babu kawabana...Wanayajua ya KIKWETE NA WENZAO!
KIKWETE...SASA KAMATA MAFISADI KABLA HATA MUGABE HAJAKUTOA NISHAI!
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
huyu babu dikteta anaelewa anachokizungumza. miaka 50 baada ya uhuru bara la Afrika bado linasuasua kimaendeleo.tatizo kubwa uongozi mbovu! hapa kunahitajika mjadala na waafrika waache unafiki wa kuzungumza mambo yasiyo na maslahi na nchi. mbona wazee wetu walituonyesha njia? akina mwl Nyerere.Kwame,Sekotoure na wengineo. ubinafsi wa viongozi na ukondoo wa wananchi unaiua Africa.
.....soon case yake against Ndebele 1982 itasomwa The Hague na arrest warrant itakuwa issued.
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
penye ukweli na pasemeke.tumemsema Mugabe mno no kiweli njia aliyojipatia ushindi siyo ya kihalali lakini ni nani Afrika ameingia fairly?Umwagaji damu mwingi na wizi wa kupindukia.Penye ukweli uongo hujitenga.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,927
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,927 280
Ukweli Utajitenga huko BONGO!
STARTING WITH DODOMA KESHO!
MSIKATE MATANGAZO ya hotuba TAFADHALI!
 
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2008
Messages
317
Likes
33
Points
0
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2008
317 33 0
Mwacheni mzee wa watu afanye kazi zake kwa amani. Bado anaonyesha ujasiri wa kweli, hana unafiki kama akina kikwete vibaraka wakubwa wa us na uk. Tunawataka Bush na Brown wamkome babu yetu kipenzi cha waafirika halisi.

Tunamuomba mwenyezi Mungu amjalie afya njema babu yetu ili awape fundisho akina kikwete!
 
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2008
Messages
317
Likes
33
Points
0
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2008
317 33 0
penye ukweli na pasemeke.tumemsema Mugabe mno no kiweli njia aliyojipatia ushindi siyo ya kihalali lakini ni nani Afrika ameingia fairly?Umwagaji damu mwingi na wizi wa kupindukia.Penye ukweli uongo hujitenga.
Watapiga makelele watachoka kwani Mungu yuko upande wa mzee wetu Mugabe.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,927
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,927 280
Maths Yukwapi?
Maana Naona Formula Ya Afrika Ya Mahesabu Ya Wembe Mkali Na Nasaba Za Kunguru Mweupe Na Jmushi!
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Huyu mzee anajua viongozi wote wa Africa hakuna aliyeingia kwa ridhaa ya wananchi ndo maana anawambia msafi na aseme, ndo maana nimesema kama waliandaa agenda inayohusu zimbabwe hawataiongea kwani wote wanajua hakuna hata mmoja atayeweza kusimama mbele ya mzee na kumweleza kuwa amefanya makosa wakati yeye yakwakwe bado yanalindima.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,927
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,927 280
Yanalindima Na Kuyamaliza Hawataki!
Wao Wamekalia Zimbabwe...na Sasa Ni Wangwe Na Mbowe.
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
17
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 17 135
Huyu mzee anajua viongozi wote wa Africa hakuna aliyeingia kwa ridhaa ya wananchi ndo maana anawambia msafi na aseme, ndo maana nimesema kama waliandaa agenda inayohusu zimbabwe hawataiongea kwani wote wanajua hakuna hata mmoja atayeweza kusimama mbele ya mzee na kumweleza kuwa amefanya makosa wakati yeye yakwakwe bado yanalindima.[/QUOTE]


Na kama hii ni kweli its sad for our continet.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,927
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,927 280
Hilo tushajua na sasa tunasikilizia DODOMA!
HUKO MKADAI TAIFA LENU!
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
Na ndo mana wanajizungusha kumbana maana wanajua atawatoa nishai, tena kuanzia na huyo mkuu wao wa umoja wa africa hana tofauti na Mugabe mwnyw kabsaaa..
 
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2006
Messages
544
Likes
5
Points
35
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2006
544 5 35
Huko nyuma alimwambia Bush kuwa naye asiseme chochote,akamwambia kama anataka kusema kwanza naye aseme kama kweli alimshinda Gore kihalali.
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Mnajua vyombo vya magharibi vikishupalia kitu basii unaonekana hufai kabisa.
Mbona Mseven dikteta hawamsemi?Na kila mtu analijua hilo kwa vile anakula wamagharibi basi shwali.
Kwa vile Mugabe amekataa kuwanyenyekea wazungu leo hii anaonekana hafai.
Mwenye akili timamu na anayejua maana ya Ukoloni atajua ni nini Mugabe anapigania na anaelewa vizuri vile mataifa ya hulo Ulaya kwa nini yanamshambulia Mugabe.
Mimi sishangai kwani walisha sema kuwa SADDAM anamiliki nuclear kwenda kule hola lakini kuna kitu walicho kuwa wanakitafuta ndo wanacho neemeka nacho sasa hivi.
Mugabe kwa kweli si mnafiki kama viongozi wetu wa hapa BONGO na kungineko Afrika.
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,213
Likes
782
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,213 782 280
huko Nyuma Alimwambia Bush Kuwa Naye Asiseme Chochote,akamwambia Kama Anataka Kusema Kwanza Naye Aseme Kama Kweli Alimshinda Gore Kihalali.
florida......!
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Huyu Mzee kaisha wapiga bao la kisigino. Nafikiri mwenyekiti wa AU akiinua mdomo tu Mugabe atakuja na hoja ya Zanzibar, halafu tuone majibu yatakuwa vipi!

Kama ni kupeleka jeshi kwa wanaoingia kwa nguvu naona ni wengi tu.
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Mugabe tatizo sio kuingia madarakani kihalali, tatizo ni wewe hauko tayari kutoa tax holiday kwa 'wawekezaji', tatizo lako hauko tayari kuingia mikataba ya Buzwagi, tatizo lako hauko tayari kutengenezewa marafiki wa dizaini ya Sinclair, tatizo lako hauko tayari kuruhsu mapesa ya EPA kuwekezwa kwenye mabenki ya 'wafadhili', tatizo lako hauko tayari kumwakikishia mkoloni access ya ulaji kama madikteta wenzio wanavyofanya. Rudi nyuma anza kugawa ardhi, machimbo ya madini na mashirika kwa 'wawekezaji' harafu usikie kama kutakuwa na kelele za human rights au democracy.
 

Forum statistics

Threads 1,237,956
Members 475,774
Posts 29,307,815