Kilimo cha zao la Ufuta: Masoko, Mbinu na Ushauri toka kwa wadau


Sokoro waito

Sokoro waito

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2014
Messages
2,181
Points
2,000
Sokoro waito

Sokoro waito

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2014
2,181 2,000
Bei gani kg moja ya ufuta kwa mwaka huu 2018 kwa jiji la Dar na Mwanza?
 
ASHA NGEDELE

ASHA NGEDELE

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
673
Points
250
ASHA NGEDELE

ASHA NGEDELE

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
673 250
Habari wadau,

Baada ya kuangukia pua mara kadhaa kwenye kilimo cha tikiti-maji nimeamua kuhamia kwenye Kilimo cha UFUTA.

Shamba langu liko wilaya ya Mkuranga, eneo ambalo lina mchanga mwingi sana. Huu mchanga ndio umenifanya nipate hasara sana kipindi cha jua kali kwenye kilimo cha tikiti-maji sababu jua likiwa kali maji yanakauka haraka na mchanga unaunguza matunda naishia kuvuna matunda madogo. Changamoto ni nyingi sana kwenye tikiti-maji ambazo ofcoz zina utatuzi ni ni kama unacheza Kamari.

Msaada naoomba ni kama kuna mdau yeyote kashalima na kufanikiwa na kilimo hiki kwenye ardhi yenye mchanga mwingi.

Na je, ni vitu gani vya msingi zaidi ili kufanikiwa na kilimo hiki.

Pia - kilimo gani kingine chenye faida ukanda huu wa Pwani??

Natanguliza shukrani.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
ASHA NGEDELE

ASHA NGEDELE

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
673
Points
250
ASHA NGEDELE

ASHA NGEDELE

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
673 250
Habari wadau,

Baada ya kuangukia pua mara kadhaa kwenye kilimo cha tikiti-maji nimeamua kuhamia kwenye Kilimo cha UFUTA.

Shamba langu liko wilaya ya Mkuranga, eneo ambalo lina mchanga mwingi sana. Huu mchanga ndio umenifanya nipate hasara sana kipindi cha jua kali kwenye kilimo cha tikiti-maji sababu jua likiwa kali maji yanakauka haraka na mchanga unaunguza matunda naishia kuvuna matunda madogo. Changamoto ni nyingi sana kwenye tikiti-maji ambazo ofcoz zina utatuzi ni ni kama unacheza Kamari.

Msaada naoomba ni kama kuna mdau yeyote kashalima na kufanikiwa na kilimo hiki kwenye ardhi yenye mchanga mwingi.

Na je, ni vitu gani vya msingi zaidi ili kufanikiwa na kilimo hiki.

Pia - kilimo gani kingine chenye faida ukanda huu wa Pwani??

Natanguliza shukrani.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hamna wakulima humu??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2013
Messages
20,827
Points
2,000
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2013
20,827 2,000
Soko la mazao ya biashara ni zuri sana tu kama unakuwa mbunifu wa kuzindika mwenyewe badala ya kutegemea uwauzie wengine mazao yako. Kama una mpango wa zao la ufuta ni bora kama unaamua kuwa na kinu cha kukamua mafuta na katu hutakosa soko la mafuta.

Binafsi nakushauri sana kulima zao la ufuta iwapo utakuwa na mipango ya kuzindika na kupata mafuta wewe mwenyewe na kisha uuze mafuta yake, hapo utakomba faida yote badala ya kudanganywa na wanunuzi wa middles ambao hula faida ya wa juu na wa chini.
Tupo na mpango wa kulima ufuta mkuu ngoja nije pm kwa msaada zaidi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2013
Messages
20,827
Points
2,000
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2013
20,827 2,000
Habari zenu wadau,
Leo nimeona nije na mada ili kama kuna watu wenye information zinazoweza kusaidia basi na wachangie ili tuweze kupata faida. Kwa kifupi ni kuwa ninashawishika kujishughulisha na kilimo ili kuongeza kipato na nimeamua kujishughulisha na kilimo cha ufuta.

Ufuta kama zao lingine lolote lina mahitaji yake muhimu. Ninaomba kama kuna yeyote anayeweza kutoa maelezo kuhusu zao hili kwenye vipengele vifuatavyo basi anisaidie.
  1. Je ni aina gani ya mbegu zinazopatikana na kustawi Tanzania, na katika hizo ipi ni bora zaidi.
  2. Kwa ekari moja, kama ukifuata ushauri wa kitaalamu unaweza kupata kiasi gani cha ufuta katika mavuno assuming normal conditions?
  3. Je ufuta unahitaji dawa za kuua wadudu, na kama ni ndivyo inahitajika kufanya zoezi hilo mara ngapi ili kupata mavuno mengi na bora? Pia gharama za kupiga dawa kwa ekari inaweza kufikia kiasi gani?
  4. Je zao hili ustawi katika mazingira gani? Hapa nina maana hali ya hewa, udongo n.k.
  5. Ni mbinu gani za kilimo naweza kutumia kuongeza wingi na ubora wa zao hili.
Wakuu wenye hizi habari tunaomba mfunguke kwa faida ya wengi.
Vipi mkuu ulifanikiwa kulima ufuta?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

Korofu

Senior Member
Joined
Jun 21, 2013
Messages
157
Points
170
K

Korofu

Senior Member
Joined Jun 21, 2013
157 170
Naombeni anayejua wapi napata mbegu za ufuta dsm, au morogoro
 
Mkweli77

Mkweli77

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Messages
1,198
Points
2,000
Mkweli77

Mkweli77

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2013
1,198 2,000
Bora ninunue Na kuuza ila hili zao kulima ni pasua kichwa asikuambie Mtu, afu linatuma vibaya vibaya, ukiwa unalima usicheze mbali Na shamba lako, pia Kuna imani za kishirikina pia katika zao hili,

Mwaka Jana mwenz wa 6 niliingia chimbo mwenyewe huko Nanjilinji kununua Ufuta mashambani kwa wakulima wenyewe huko milimani kwenye makorongo, nilipata story nyingi za wakulima kuhusu zao hili..!!

Unaweza kutumia Pesa nyingi Na usirudishe pesa zako muda wa mavuno, pia unaweza ukatumia Pesa ndogo Sana ukapiga pesa saana Yani unaweza kulima heka mbili TU ukabutua, Ila unaweza ukalima heka 20 ukaja kupata gunia 5 TU,

Wengi wanaolima zao Hilo kwa wilaya ya kilwa Na kidogo vijiji vya Ruangwa mpakani mwa Kilwa Na Ruangwa, wengi wao huwa wanalala huko huko porini, kwa maana wanajenga Banda TU wanalala hapo kusimamia shamba,,au ukishindwa kulala mwenyewe, Una muajiri Mtu analala ni Kama analinda. ..!

Katika ulimaji wa zao hili naona Una changamoto nyingi kuliko korosho,, hasa hasa kipato chake kinaendana Na bahati,
 
MJ18

MJ18

Member
Joined
Jul 2, 2018
Messages
35
Points
125
MJ18

MJ18

Member
Joined Jul 2, 2018
35 125
Bora ninunie Na kuuza ila hili zao kulima ni pasua kichwa asikuambie Mtu, afu linatuma vibaya vibaya, ukiwa unalima usicheze mbali Na shamba lako, pia Kuna imani za kishirikina pia katika zao hili,

Mwaka Jana mwenz wa 6 niliingia chimbo mwenyewe huko Nanjilinji kununua Ufuta mashambani kwa wakulima wenyewe huko milimani kwenye makorongo, nilipata story nyingi za wakulima kuhusu zao hili..!!

Unaweza kutumia Pesa nyingi Na usirudishe pesa zako muda wa mavuno, pia unaweza ukatumia Pesa ndogo Sana ukapiga pesa saana Yani unaweza kulima heka mbili TU ukabutua, Ila unaweza ukalima heka 20 ukaja kupata gunia 5 TU,

Wengi wanaolima zao Hilo kwa wilaya ya kilwa Na kidogo vijiji vya Ruangwa mpakani mwa Kilwa Na Ruangwa, wengi wao huwa wanalala huko huko porini, kwa maana wanajenga Banda TU wanalala hapo kusimamia shamba,,au ukishindwa kulala mwenyewe, Una muajiri Mtu analala ni Kama analinda. ..!

Katika ulimaji wa zao hili naona Una changamoto nyingi kuliko korosho,, hasa hasa kipato chake kinaendana Na bahati,
Interesting,
 

Forum statistics

Threads 1,293,776
Members 497,735
Posts 31,153,158
Top