Kilimo cha parachichi


Elimwami

Elimwami

Member
Joined
Apr 12, 2014
Messages
5
Points
20
Elimwami

Elimwami

Member
Joined Apr 12, 2014
5 20
Karibuni jamani kuwekeza kwenye parachichi cha muhimu usikurupuke ni vyema ukapata ushauri wa wataalamu kabla ya kupanda ili usije kujuta baadae ni zao la muda mrefu ( perrenial crop) na lina mbinu zake za utunzaji ( Good agriculture practices- GAP)
 
Bandu Ncheche

Bandu Ncheche

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2016
Messages
377
Points
250
Age
46
Bandu Ncheche

Bandu Ncheche

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2016
377 250
Wakuu kilimo cha parachichi aina ya hass kwa sasa kinachukua umaarufu hasa kwa mikoa ya Mbeya, Njombe, Iringa, Arusha, Songea na kwingineko.

Mwenye kujua masoko yake hasa nje ya nchi na makampuni yanayonunua tujuzane please
Songea sehemu gani?
 
Gwataimbwa

Gwataimbwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2014
Messages
312
Points
225
Gwataimbwa

Gwataimbwa

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2014
312 225
Kusini ili zao huitwa green gold wengi wametoka.
So far kuna mpaka viwanda vya usindikaji MBozi na NJombe vimeanza kujengwa.
UKipanda hass which mature at the age of 2.5 to 3 years
Mti mmoja hutoa matunda 300 kwa mwaka mpaka 500.UKiwa na miti 70 kwa eka manake una matunda 21,000 sawa na 7000kg.Assume kilo moja ni 1500tshs(bei ya leo NJombe iyo) kwa eka unapata 10.5mil ukiwa na eka kumi sawa na 105mil kwa mwaka ambayo kwa mwezi ni sawa na mapato ya 8.7mil(mshahara wa mkurugenzi huo tena gross nadhani ikija take home lazima alambe 5mil)
Just assume mwaka mbaya ukapata just nusu ya iyo 105mil maisha yanasonga huna haja ya kuajiliwa ni kutafuta mtaji panda parachichi.
Mambo iko uku wahi mashamba Moshi Mbeya na NJombe kuwa na better future yako na ya wanao
Mkuu aina gani sasa ya parachichi tusije kurupuka na mbegu ambazo hazistahili kuingia sokoni?
 
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
110
Points
225
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined Nov 10, 2017
110 225
Karibuni jamani kuwekeza kwenye parachichi cha muhimu usikurupuke ni vyema ukapata ushauri wa wataalamu kabla ya kupanda ili usije kujuta baadae ni zao la muda mrefu ( perrenial crop) na lina mbinu zake za utunzaji ( Good agriculture practices- GAP)
Naomba huo mwongozo ili kufikia kupata zao bora. Maana nataka kuwekeza ktk parachichi
 
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
110
Points
225
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined Nov 10, 2017
110 225
Geita ni vyema ukapanda parachichi inaitwa x-ikuli au nabal inavumilia kidogo joto lakn pia unaweza ukajaribu hass maana kuna watu wamepanda hass mwanza.
Wataalamu vp kwa maeneo ya mwanza -usagara kwenda mpaka misungwi naweza panda parachichi na zikasitawi vizuri kwa udongo wa maeneo pia hali ya hewa?
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,427
Points
2,000
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,427 2,000
Safi sana mkuu, tunda hili ni zuri sana kwa afya.

Mie lazima nile japo moja kila siku asubuhi wakati wa chai pia nzuri kwenye smoothie au chakula chochote kuongezea radha na nutrients/virutubisho.

Ni vizuri wakulima mue mnawaelimisha wananchi faida ya kula matunda na mboga za majani kama njia ya kuongeza soko la bidhaa zenu.

Jamii yetu haina elimu ya kutosha kwenye umuhimu wa kula matunda na mboga za majani.
Personally ahipitis iku bila kugonga parachichi
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,427
Points
2,000
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,427 2,000
mbeya kuna mzungu ni mnunuzi, yupo jiran na rungwe sec,........


km ni mbeya wala usihofu we lima tu, huyu mzungu kalima eneo kubwa kweli
Anaitwa Mr Robert na last month kazindua kiwanda cha kuchakata parachichi anapack safari ulaya.
 

Forum statistics

Threads 1,293,773
Members 497,735
Posts 31,153,050
Top