Kilimo cha parachichi


MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2014
Messages
2,851
Points
2,000
Age
32
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2014
2,851 2,000
Kusini ili zao huitwa green gold wengi wametoka.
So far kuna mpaka viwanda vya usindikaji MBozi na NJombe vimeanza kujengwa.
UKipanda hass which mature at the age of 2.5 to 3 years
Mti mmoja hutoa matunda 300 kwa mwaka mpaka 500.UKiwa na miti 70 kwa eka manake una matunda 21,000 sawa na 7000kg.Assume kilo moja ni 1500tshs(bei ya leo NJombe iyo) kwa eka unapata 10.5mil ukiwa na eka kumi sawa na 105mil kwa mwaka ambayo kwa mwezi ni sawa na mapato ya 8.7mil(mshahara wa mkurugenzi huo tena gross nadhani ikija take home lazima alambe 5mil)
Just assume mwaka mbaya ukapata just nusu ya iyo 105mil maisha yanasonga huna haja ya kuajiliwa ni kutafuta mtaji panda parachichi.
Mambo iko uku wahi mashamba Moshi Mbeya na NJombe kuwa na better future yako na ya wanao

Mkuu hivi hao wanunuzi sio hawa wanaotoa masharti kwamba lazima itumike mbolea ya wanyama tu au?
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,427
Points
2,000
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,427 2,000
Mkuu hivi hao wanunuzi sio hawa wanaotoa masharti kwamba lazima itumike mbolea ya wanyama tu au?
Mbeya na Moshi ndo wana hayo masharti ila NJombe naona wananunua parachichi ili mradi ni HASS
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
2,091
Points
2,000
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
2,091 2,000
Panda mbegu moja inaitwa hass kwanza ndo parachichi tamu zaidi likiiva na yanapelekwa hadi masoko ya nje ,kama unafanyia moshi nenda usa river arusha ,kuna chama kinaitwa TAHA ,Ukiweza wagoogle watakupatia mbegu idadi yeyote utakayo hata miche na utaaaunapewa bure yakiiva wanakutafutia na soko wao wanakukata asilimia 10% ya malipo yako ,hawana wizi wala konakona wateja wanao tayari
Mbegu bora ni HASS ni nzuri kwa maana kiwango cha mafuta, palatability na shlev life yake ni kubwa sana
Kama unalima Moshi Hakikisha hali ya hewa ya mahalia haizidi 30 nyuzi joto hali ya udongo usiotuamisha maji
Mbegu zinapatikana hapo SIHA kwenye shamba la Africado bei maelewano
uzalishaji: kulingana na utaalamu ekari moja ni miche kat ya 40 - 106. hii inategemea unataka kuleaji miti yako, kama utaicha iwe bush 40 ni sahihi. kama unauwezo wa kulea vizuri bila kuiacha iwe miti mikubwa 72 - 106. ukienda siha utaona mashamba ni aina mbalimbali za upandaji
kuhusu mavuno: mti mmoja unaweza kutoa hadi 200kg (export quality fruit)kama umelenga masoko mengine unaweza kupata hadi 400kg kwa mti wenye miaka 6 na kuendelea. mavuno yanaanza mwaka wa nne.

bei ya maparachichi kwa msimu huu imesimama 1450/kg kwa yale yanayosarishwa nje. Kumbuka kuna size 12,14,16, 18, 20.24,26 kwa lugha nyepesi hiyo idadi intakiwa ijfike 4kg

Parachichi zinalipa sana ila kabla hujafanya chochote nenda kawatembelee Africado na wakulima, ama nenda Njombe kawatembelee wakulima na Mnununuzi Korongo 3 au nenda Rungwe uonane na wakulima kupitia umoja wao UWAMARU ongea nao kisha wanuunuzi KUZA africa, Rungwe avocado, Korongo 3, Biofarm/Biofresh usikie na upate mengi ndio uamue kama uwekeze au la,
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
8,731
Points
2,000
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
8,731 2,000
Sio kweli,mbeya, Njombe wananunuzi wanakuja nyumbani kwako kununua hata kama una mti mmoja.kampuni ya Rungwe wao ndio kidogo wanamasharti hasa ya usafi, mti usiwe karibu na jalala au choo.Hata hivyo soko la ndani ni kubwa sana maana hatuna mahekta ya parachichi panda tu parachichi isitoshe wakenya ndio huja nyanda za juu kununua hivyo Arusha ni karibu kabisa na wakenya unaweza tafuta connection.Wakenya wenzetu wana export UK.Jambo lingine ni kwamba Parachichi za Tanzania zinaenda msimu tofauti na ulaya hata tulime ardhi ya mikoa yote inayostawi parachichi hatutoshelezi soko la dunia.mikoa inayastawi parachichi ni mbeya, njombe, arusha kilimanjaro kagera na kigoma.kila sehemu inayostawi kahawa na chai parachichi itakubali.
Na iringa mkuu huko wilaya ya kilolo kuna mzungu moja amepanda ekari za kutosha!
 
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
110
Points
225
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined Nov 10, 2017
110 225
Kama kuna mtaalamu wa kilimo naomba msaada kwa maeneo ya huku katavi-inyonga nimepanda miche ya parachichi nataka kuwekeza.
Je kwa eneo letu huku ninaweza kupata matokeo chanya?
 
NestoryJ

NestoryJ

Member
Joined
Jun 3, 2017
Messages
62
Points
125
NestoryJ

NestoryJ

Member
Joined Jun 3, 2017
62 125
Kama kuna mtaalamu wa kilimo naomba msaada kwa maeneo ya huku katavi-inyonga nimepanda miche ya parachichi nataka kuwekeza.
Je kwa eneo letu huku ninaweza kupata matokeo chanya?
Katavi sio maeneo salama kwa parachichi Mkuu kwa namna nilivo izunguka japo inaweza kustawi lakini haitaweza kukidhi viwango stahiki vinavyotakiwa katika soko la kimataifa na hata la ndani. Katavi ardhi yake ni kichanga na hali ya hewa ni joto zaidi kama sikosei wakati huo parachichi inataka sehemu ya tifutifu zaidi na mfinyanzi napo panafaa, hali nzuri ya hewa na maji ya kutosha.
Kwa Sumbawanga ukipata eneo itakuwa vizuri zaidi au Nkasi.

Ukifanya na taratibu za kujiunga na ushirika wa UWAMARU itakuwa jambo la kheri zaidi sababu hata pindi wakati wa mavuno ukianza itakuwa rahisi kuunganishwa na wanunuzi. Jambo la msingi kuhamasisha na wengine wengi zaidi ili hata mnunuzi anapo toka Mbeya kuja Rukwa asije kwaajili ya 1tone.

Wanunuzi wapo wengi tu ila niutayari wako kuchangamkia fursa na tunavoendelea mbele zaidi wanazidiongezeka sababu ya ujio wa ndege ya mizigo kuanza kutua Songwe International Airport ndani ya mwaka huu kulingana na maelezo ya Waziri Mwenye dhamana.
 
B

BABA LEA WATOTO

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2017
Messages
221
Points
500
B

BABA LEA WATOTO

JF-Expert Member
Joined May 6, 2017
221 500
Katavi sio maeneo salama kwa parachichi Mkuu kwa namna nilivo izunguka japo inaweza kustawi lakini haitaweza kukidhi viwango stahiki vinavyotakiwa katika soko la kimataifa na hata la ndani. Katavi ardhi yake ni kichanga na hali ya hewa ni joto zaidi kama sikosei wakati huo parachichi inataka sehemu ya tifutifu zaidi na mfinyanzi napo panafaa, hali nzuri ya hewa na maji ya kutosha.
Kwa Sumbawanga ukipata eneo itakuwa vizuri zaidi au Nkasi.

Ukifanya na taratibu za kujiunga na ushirika wa UWAMARU itakuwa jambo la kheri zaidi sababu hata pindi wakati wa mavuno ukianza itakuwa rahisi kuunganishwa na wanunuzi. Jambo la msingi kuhamasisha na wengine wengi zaidi ili hata mnunuzi anapo toka Mbeya kuja Rukwa asije kwaajili ya 1tone.

Wanunuzi wapo wengi tu ila niutayari wako kuchangamkia fursa na tunavoendelea mbele zaidi wanazidiongezeka sababu ya ujio wa ndege ya mizigo kuanza kutua Songwe International Airport ndani ya mwaka huu kulingana na maelezo ya Waziri Mwenye dhamana.
Vipi hali ya hewa ya MBINGA - Ruvuma inaweza faa
 
NestoryJ

NestoryJ

Member
Joined
Jun 3, 2017
Messages
62
Points
125
NestoryJ

NestoryJ

Member
Joined Jun 3, 2017
62 125
Ye
Vipi hali ya hewa ya MBINGA - Ruvuma inaweza faa
Ndio Mkuu Mbinga pia inakubari vizuri sana nako kiufupi ukanda wote wa nyanda za juu kusini nilishangaa kuona hata bonde la usangu nako zinaota.

Chamsingi kwa mikoa ambapo bado watu wake hawajachangamka kufanya Kilimo hiki, inakuwa vizuri zaidi kama wewe mkatafuta kikundi cha watu kadhaa ambao mnaweza toa hamasa kwa wadau wengine ikiwemo kuzihusisha na ngazi za serikali ilikuweza kusambaza ujumbe kwa watu wengi zaidi. Wanunuzi wapo wakutosha tu.

Njombe kunawakati utaona mpaka Mkuu wa mkoa na kamati yake ikiwamo na wadau/wanaushirika wanaingia Vijijini kuhamasisha watu wake watoe miti wapande parachichi
 
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
110
Points
225
mabala family

mabala family

Senior Member
Joined Nov 10, 2017
110 225
Katavi sio maeneo salama kwa parachichi Mkuu kwa namna nilivo izunguka japo inaweza kustawi lakini haitaweza kukidhi viwango stahiki vinavyotakiwa katika soko la kimataifa na hata la ndani. Katavi ardhi yake ni kichanga na hali ya hewa ni joto zaidi kama sikosei wakati huo parachichi inataka sehemu ya tifutifu zaidi na mfinyanzi napo panafaa, hali nzuri ya hewa na maji ya kutosha.
Kwa Sumbawanga ukipata eneo itakuwa vizuri zaidi au Nkasi.

Ukifanya na taratibu za kujiunga na ushirika wa UWAMARU itakuwa jambo la kheri zaidi sababu hata pindi wakati wa mavuno ukianza itakuwa rahisi kuunganishwa na wanunuzi. Jambo la msingi kuhamasisha na wengine wengi zaidi ili hata mnunuzi anapo toka Mbeya kuja Rukwa asije kwaajili ya 1tone.

Wanunuzi wapo wengi tu ila niutayari wako kuchangamkia fursa na tunavoendelea mbele zaidi wanazidiongezeka sababu ya ujio wa ndege ya mizigo kuanza kutua Songwe International Airport ndani ya mwaka huu kulingana na maelezo ya Waziri Mwenye dhamana.
Duuh! Ngoja nijaribu kwani nimekwisha panda miche 150 na kisima kwaajili ya umwagiliaji kiangazi nimechimba, pia nilitaka kutafuta shamba jingine ili niweze kujiunga na kampun hizo hapo juu ili kupata miche toka kwao pia na ushaur kwa kila hatua.
Mazingira yananibana kutoka hapa na kwenda maeneo hayo kwa ufuatiliaji wa maendeleo ya mradi mara kwa mara
 
NestoryJ

NestoryJ

Member
Joined
Jun 3, 2017
Messages
62
Points
125
NestoryJ

NestoryJ

Member
Joined Jun 3, 2017
62 125
Hapa
Duuh! Ngoja nijaribu kwani nimekwisha panda miche 150 na kisima kwaajili ya umwagiliaji kiangazi nimechimba, pia nilitaka kutafuta shamba jingine ili niweze kujiunga na kampun hizo hapo juu ili kupata miche toka kwao pia na ushaur kwa kila hatua.
Mazingira yananibana kutoka hapa na kwenda maeneo hayo kwa ufuatiliaji wa maendeleo ya mradi mara kwa mara
Hapana Mkuu biashara huwa haturuhusu kujaribu huwa tunafanya ila kwa ushauri zaidi usingefanya kuongeza shamba jengine kwasababu kwa mnunuzi kufunga safari kuja kuchuma matunda kwenye miti 150 ambayo nisawa na ekari moja inaweza kuwa ngumu kidogo hasa ukiangalia katika mkoa huo wa katavi mkawa wa chache mnaolima. Sina maana kwamba uache kulima ila maada ya miaka kadhaa ikishakua nakuanza kutoa matunda unaweza kuwa msambazaji mwenyew hapo katavi sababu asilimia kubwa ya matunda ya parachichi kwa hapo wanatoa sumbawanga na Mbeya.

Kunamuwekezaji mmoja ivi katoka South Africa ni muwakilishi kutoka kampuni inaitwa Avocado Healthy Limited yupo kagera kalima sana Kule inavyosemekana hivo ukipata hata kigoma maana nako zinakubari vizuri tu kama sehemu uliopo nijilani na kigoma kama unataka kupata wanunuzi wa uhakika
 
Narubongo

Narubongo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
2,074
Points
1,250
Narubongo

Narubongo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
2,074 1,250
Samahani mkuu

Eti hawa Africado wananunua shilingi ngapi kwa moja moja haya maparachichi Organic?
Africado sina hakika kuhusu bei lakini njombe, rungwe bei ni 1450-2000 kutegemea na ubora. Average matunda 3 ni kilo moja.

Nashukuru wengi wamefafanua vizuri sana. Parachichi ni uwekezaji mzuri sana iwapo utafuata niliyoyaeleza huko mwanzo, soko lake duniani linazidi kukua kila mwaka na wanunuzi wanavyozidi kuja tz na bei inazidi kupanda
 
Narubongo

Narubongo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
2,074
Points
1,250
Narubongo

Narubongo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
2,074 1,250
Kusini ili zao huitwa green gold wengi wametoka.
So far kuna mpaka viwanda vya usindikaji MBozi na NJombe vimeanza kujengwa.
UKipanda hass which mature at the age of 2.5 to 3 years
Mti mmoja hutoa matunda 300 kwa mwaka mpaka 500.UKiwa na miti 70 kwa eka manake una matunda 21,000 sawa na 7000kg.Assume kilo moja ni 1500tshs(bei ya leo NJombe iyo) kwa eka unapata 10.5mil ukiwa na eka kumi sawa na 105mil kwa mwaka ambayo kwa mwezi ni sawa na mapato ya 8.7mil(mshahara wa mkurugenzi huo tena gross nadhani ikija take home lazima alambe 5mil)
Just assume mwaka mbaya ukapata just nusu ya iyo 105mil maisha yanasonga huna haja ya kuajiliwa ni kutafuta mtaji panda parachichi.
Mambo iko uku wahi mashamba Moshi Mbeya na NJombe kuwa na better future yako na ya wanao
Mkuu rais atakwenda kufungua rungwe avocado j3 au j4 bila shaka mengi mazuri kuhusu muelekeo wa avocado yataongelewa
 
Samcezar

Samcezar

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
2,951
Points
2,000
Samcezar

Samcezar

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
2,951 2,000
Kusini ili zao huitwa green gold wengi wametoka.
So far kuna mpaka viwanda vya usindikaji MBozi na NJombe vimeanza kujengwa.
UKipanda hass which mature at the age of 2.5 to 3 years
Mti mmoja hutoa matunda 300 kwa mwaka mpaka 500.UKiwa na miti 70 kwa eka manake una matunda 21,000 sawa na 7000kg.Assume kilo moja ni 1500tshs(bei ya leo NJombe iyo) kwa eka unapata 10.5mil ukiwa na eka kumi sawa na 105mil kwa mwaka ambayo kwa mwezi ni sawa na mapato ya 8.7mil(mshahara wa mkurugenzi huo tena gross nadhani ikija take home lazima alambe 5mil)
Just assume mwaka mbaya ukapata just nusu ya iyo 105mil maisha yanasonga huna haja ya kuajiliwa ni kutafuta mtaji panda parachichi.
Mambo iko uku wahi mashamba Moshi Mbeya na NJombe kuwa na better future yako na ya wanao
Kilimo cha kwenye makaratasi bwana.....ha ha ha ha ha ha ha ....
 
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
412
Points
500
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
412 500
80% ya parachichi zinatoka Kilimanjaro hata arusha wanatoa moshi dar msimu wake hutokea kilimanjaro msimu ukiisha yanaenda fatwa burundi na mnufaikaji mkubwa sio mkulima ni mtu wa kati na hata ukipanda miti 20 leo hadi ije kuzaa na hata ikizaa siokuja kukupa pensheni mzee gunia la parachichi za rombo baada ya kufika dar ni 60,000 hadi 75,000 inategemea na msimu sasa kula hesabu gharama ya kutoa shamba hadi dar na anaeleta dar ananunua sokoni kwa anaetoa shamba kuna za machame sasa ambazo ndio zinafanana na za mbeya izo kuiva ni siku 1 tu ukijitekenya zinaivia njiani zinaaribika ndio maana kuzitoa mbeya ni jau sana na sio nzuri kama za rombo a gunia lake ni 45000-50000 zikifika dar sasa jiulize unazopanda ni zipi je zitakupa pensheni??
HABARI,
"tembajr,
Ndugu ina inaitwa HASS inaweza kukaa hata mwezi ukichuma ikiwa imekomaa bila kuoza ni kama zile embe za bolibo. na hizi nying husafirishwa nje na hapa jamaa anazungumzia kampuni ya kuuza nje.
Iko kampuni moja inaitwa AFRICADO iko kilimanjaro wanasafirisha sana parachichi kwenda Uyala.

LUMUMBA
 
tembajr

tembajr

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2016
Messages
477
Points
1,000
tembajr

tembajr

JF-Expert Member
Joined May 27, 2016
477 1,000
HABARI,
"tembajr,
Ndugu ina inaitwa HASS inaweza kukaa hata mwezi ukichuma ikiwa imekomaa bila kuoza ni kama zile embe za bolibo. na hizi nying husafirishwa nje na hapa jamaa anazungumzia kampuni ya kuuza nje.
Iko kampuni moja inaitwa AFRICADO iko kilimanjaro wanasafirisha sana parachichi kwenda Uyala.

LUMUMBA
katika uelewa wa parachichi sijawahi jua hili mkuu asante kwa kunijuza, hizi has huwa ukizivundika kuziivisha kilazima zinaaribika? mana nimewahi kukutana na parachichi zinazogoma kuiva tunaziweka hata siku 7 bado mbichi hii kwetu ilokuwaga ni pasua kichwa
 
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
412
Points
500
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
412 500
katika uelewa wa parachichi sijawahi jua hili mkuu asante kwa kunijuza, hizi has huwa ukizivundika kuziivisha kilazima zinaaribika? mana nimewahi kukutana na parachichi zinazogoma kuiva tunaziweka hata siku 7 bado mbichi hii kwetu ilokuwaga ni pasua kichwa
HABARI, Asante Pia,Aina hii sa HASS asili yake ni america kusini hasa Nchi ya MEXICO ambayo ndio nchi inayolima na kuuza Parachichi kwa wingi duniani soko kubwa likiwa marekani.Wakulima wa marekani walitoa mbegu kule miaka ya 1800 mishoni ndi wakaanza kulima waligungua ni mbegu nzuri isiyo haribika kwa haraka rahisi kuihifadhi na kushafirisha na kitu kinachosaodia hapa ni ganda lake kuwa ni gumu sasa kama ukichuma ikiwa imekomaa inaweza kuiva ndani ila ikachelewa kuoza kwasabau ya ganda lake.Sasa hiyo aina ya huko kwenu inawezekana ikawa ni mbegu nyingine ambayo haijatambuliwa kimataifa ikawa ni fulsa pia.

LUMUMBA
 
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2013
Messages
20,827
Points
2,000
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2013
20,827 2,000
HABARI, Asante Pia,Aina hii sa HASS asili yake ni america kusini hasa Nchi ya MEXICO ambayo ndio nchi inayolima na kuuza Parachichi kwa wingi duniani soko kubwa likiwa marekani.Wakulima wa marekani walitoa mbegu kule miaka ya 1800 mishoni ndi wakaanza kulima waligungua ni mbegu nzuri isiyo haribika kwa haraka rahisi kuihifadhi na kushafirisha na kitu kinachosaodia hapa ni ganda lake kuwa ni gumu sasa kama ukichuma ikiwa imekomaa inaweza kuiva ndani ila ikachelewa kuoza kwasabau ya ganda lake.Sasa hiyo aina ya huko kwenu inawezekana ikawa ni mbegu nyingine ambayo haijatambuliwa kimataifa ikawa ni fulsa pia.

LUMUMBA
Uko vizuri mkuu... Nikijipanga nitakutafuta tuyajenge katika hili
 
SpiderThy

SpiderThy

Member
Joined
Dec 12, 2016
Messages
84
Points
125
SpiderThy

SpiderThy

Member
Joined Dec 12, 2016
84 125
Katavi sio maeneo salama kwa parachichi Mkuu kwa namna nilivo izunguka japo inaweza kustawi lakini haitaweza kukidhi viwango stahiki vinavyotakiwa katika soko la kimataifa na hata la ndani. Katavi ardhi yake ni kichanga na hali ya hewa ni joto zaidi kama sikosei wakati huo parachichi inataka sehemu ya tifutifu zaidi na mfinyanzi napo panafaa, hali nzuri ya hewa na maji ya kutosha.
Kwa Sumbawanga ukipata eneo itakuwa vizuri zaidi au Nkasi.

Ukifanya na taratibu za kujiunga na ushirika wa UWAMARU itakuwa jambo la kheri zaidi sababu hata pindi wakati wa mavuno ukianza itakuwa rahisi kuunganishwa na wanunuzi. Jambo la msingi kuhamasisha na wengine wengi zaidi ili hata mnunuzi anapo toka Mbeya kuja Rukwa asije kwaajili ya 1tone.

Wanunuzi wapo wengi tu ila niutayari wako kuchangamkia fursa na tunavoendelea mbele zaidi wanazidiongezeka sababu ya ujio wa ndege ya mizigo kuanza kutua Songwe International Airport ndani ya mwaka huu kulingana na maelezo ya Waziri Mwenye dhamana.
Geita mji je parachichi zinaweza kukubali?
 

Forum statistics

Threads 1,293,761
Members 497,728
Posts 31,152,646
Top