Kilimo cha Mpunga kitaalam na masoko yake


Einsten

Einsten

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
523
Points
225
Einsten

Einsten

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
523 225
mm mwenyew nataka nizame Moro kulima mpunga kwa mdau anaejua bei ya kukodi shamba sas hivi Moro atuambie
 
W

WPT

Member
Joined
Apr 19, 2016
Messages
20
Points
45
W

WPT

Member
Joined Apr 19, 2016
20 45
Hello...
Khabar zenu wapendwa..
Nina shamba la ecre nne lipo bagamoyo.. Maji yake yanafika magotini.. Je linafaa kwa kilimo cha mpunga??.. Na je... Ni mbegu gan nitumie??..
 
KXY

KXY

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2011
Messages
877
Points
250
KXY

KXY

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2011
877 250
Hello...
Khabar zenu wapendwa..
Nina shamba la ecre nne lipo bagamoyo.. Maji yake yanafika magotini.. Je linafaa kwa kilimo cha mpunga??.. Na je... Ni mbegu gan nitumie??..
Unaweza ku control hayo maji?
Yani unaweza kuyaruhusu yatoka na kuyaacha yajae ukihitaji?

Kwa hali hiyo hutaweza kupanda miche au mbegu hadi maji yapungue
 
W

WPT

Member
Joined
Apr 19, 2016
Messages
20
Points
45
W

WPT

Member
Joined Apr 19, 2016
20 45
Hapana... Sijajua hta nitumie njia gan kuyacontrol hayo maji yatokee.. Maana shamba langu lipo bondeni na niyo hukimbilia hapo maji yote..

Unaweza ukanielekeza njia za kucontrol hayo maji..

Me ni mgeni katika kilimo ndo nataka nianze nahitaj sana msaasa wenu
 
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2013
Messages
3,934
Points
2,000
Age
28
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2013
3,934 2,000
Hapana... Sijajua hta nitumie njia gan kuyacontrol hayo maji yatokee.. Maana shamba langu lipo bondeni na niyo hukimbilia hapo maji yote..

Unaweza ukanielekeza njia za kucontrol hayo maji..

Me ni mgeni katika kilimo ndo nataka nianze nahitaj sana msaasa wenu
Inahitaj kuona shamb kwanza ndo mtu apate wazo... Hapo nitakwambia piga mtaro... Weka pampu... Lkn ww ndo unajua jografia ya eneo
 
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined
Mar 13, 2016
Messages
162
Points
225
Age
3
L

Lucas Mganda

Senior Member
Joined Mar 13, 2016
162 225
Hello...
Khabar zenu wapendwa..
Nina shamba la ecre nne lipo bagamoyo.. Maji yake yanafika magotini.. Je linafaa kwa kilimo cha mpunga??.. Na je... Ni mbegu gan nitumie??..
Hapo inabidi ufahamu Hayo maji yanaanza kuingia mwezi gani ili uandae miche yako pindi maji yakianza kuingia ndipo uanze kupandikiza kabla hayajawa mengi zaidi hii itasaidia kwa sababu kuna baadhi ya mbegu za mpunga huwa zinalefuka kufuata level ya maji ila tu yasiwe maji yanayotembea kwa nguvu hivyo mbegu itakayo kufaaa ni "Uhuru"
 
W

WPT

Member
Joined
Apr 19, 2016
Messages
20
Points
45
W

WPT

Member
Joined Apr 19, 2016
20 45
Nahitaj ushaur wenu.. .
Ni shamba la ekari ngap naweza kutoa gunia 100 la mpunga au gunia 90 za mchele??
 
GOYA MNANDA

GOYA MNANDA

Senior Member
Joined
Aug 16, 2015
Messages
178
Points
225
GOYA MNANDA

GOYA MNANDA

Senior Member
Joined Aug 16, 2015
178 225
kwa kawaida hekta moja ni kuanzia gunia 8/13 inategemea na matunzo ya shamba kwenye mchele pia inategemea na aina ya mpunga maana kuna ambao kukatika ni nature na mashine pia ila hiyo hesabu yako unazungumzia kuanzia hekta 15
 
K

Kchibo

Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
72
Points
95
K

Kchibo

Member
Joined Oct 17, 2011
72 95
kwa kawaida hekta moja ni kuanzia gunia 8/13 inategemea na matunzo ya shamba kwenye mchele pia inategemea na aina ya mpunga maana kuna ambao kukatika ni nature na mashine pia ila hiyo hesabu yako unazungumzia kuanzia hekta 15
Mkuu utakua unazungumzia kilimo cha kienyeji bila lakini kama mkuu hapo juu akipata hekari nne/hekta mbili zilizopo kwenye irrigation scheme na akaziendeleza kisasa unaweza vuna gunia mpaka 120.
Kwa sababu hekari moja inaweza kukupa gunia 30 kwa wastani na hekta yaweza kukupa gunia 50 mpaka 70 hivyo ukawa umefikia malengo ya mavuno unayohitaji..
 
K

Kchibo

Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
72
Points
95
K

Kchibo

Member
Joined Oct 17, 2011
72 95
Nahitaj ushaur wenu.. .
Ni shamba la ekari ngap naweza kutoa gunia 100 la mpunga au gunia 90 za mchele??
Kuhusu gunia 90 za mchele hapa tuongelee gunia za kilo mia mia hivyo jumla yake itakua kilo 9000. Gunia la mpunga la kilo tisini hutoa wastani wa kilo 55 mpaka 60 za mchele hivyo kupata tani 9 utahitaj gunia 150 mpaka 170 za mpunga kutegemea na mashine utakayo tumia kukobolea iwe ya ku grade au ya kawaida (maarufu kama vibelenge), hivyo kwa gunia 150 mpaka 170 utahitaji hekari 6 au hekta tatu kufikia target unayotaka.
 
Man Mudi

Man Mudi

Senior Member
Joined
Oct 13, 2014
Messages
146
Points
195
Man Mudi

Man Mudi

Senior Member
Joined Oct 13, 2014
146 195
soko la mpunga/Mchele halilipi kwa sasa kutokana na serikali kuagiza mchele kutoka nje ya nchi hivyo kufanya bei ishuke sana.
mwanzo nilikuwa natuma sudan bt nw sudan hamna amani tena ni vita.
bado unatuma mchele S.Sudan
 
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
3,018
Points
2,000
pmoses95

pmoses95

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
3,018 2,000
Mkuu utakua unazungumzia kilimo cha kienyeji bila lakini kama mkuu hapo juu akipata hekari nne/hekta mbili zilizopo kwenye irrigation scheme na akaziendeleza kisasa unaweza vuna gunia mpaka 120.
Kwa sababu hekari moja inaweza kukupa gunia 30 kwa wastani na hekta yaweza kukupa gunia 50 mpaka 70 hivyo ukawa umefikia malengo ya mavuno unayohitaji..
Ni wapi naweza pata shamba la kumwagilia
 
mm1

mm1

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2014
Messages
572
Points
225
Age
30
mm1

mm1

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2014
572 225
kwa kawaida hekta moja ni kuanzia gunia 8/13 inategemea na matunzo ya shamba kwenye mchele pia inategemea na aina ya mpunga maana kuna ambao kukatika ni nature na mashine pia ila hiyo hesabu yako unazungumzia kuanzia hekta 15
mnapenda kukoment hata kama hamjui
 
Einsten

Einsten

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
523
Points
225
Einsten

Einsten

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
523 225
Yaani humu kuna watu wanatka kujifanya wanajua kila kitu kwa sasa system ya SRI ukifuata vizur yaaan mbona utacheka mwenyewe fuata ushauri wa kchibo
 
K

Kchibo

Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
72
Points
95
K

Kchibo

Member
Joined Oct 17, 2011
72 95
Ni wapi naweza pata shamba la kumwagilia
Mkuu mi nafahamu sehemu mbili ambazo ni mwanzugi-igunga (tabora) na kapunga-mbarali (mbeya). Ifakara pia huwa nackia wanalima sana mpunga ila cjawahi fikai nadhani wanajukwaa wengine wanaweza kukusaidia na kututajia maeneo mengine pia.
 
GOYA MNANDA

GOYA MNANDA

Senior Member
Joined
Aug 16, 2015
Messages
178
Points
225
GOYA MNANDA

GOYA MNANDA

Senior Member
Joined Aug 16, 2015
178 225
kwa hapa Tanzania kulima shmba zaid hekta 5 na kuweza kuapply arrigation ni ngum wengi tunalima kilimo cha kutegemea mvua
 
P

papillon

Senior Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
122
Points
195
P

papillon

Senior Member
Joined Mar 21, 2012
122 195
Nahitaj ushaur wenu.. .
Ni shamba la ekari ngap naweza kutoa gunia 100 la mpunga au gunia 90 za mchele??
Ukilima vizuri eneo la ekari tano na kufuata mbinu zote unapata zaidi ya gunia hizo. Tafuta eneo lenye maji ya uhakika Kama kwenye irrigation schemes.
 
Amenn

Amenn

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2015
Messages
636
Points
500
Amenn

Amenn

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2015
636 500
Mazao gani unaweza lima, Shamba la mpunga baada ya kuvuna mpunga.?
 

Forum statistics

Threads 1,293,769
Members 497,735
Posts 31,152,863
Top