Kilimo cha Mchaichai kinalipa?

Kijiti

Senior Member
Joined
Apr 24, 2011
Messages
188
Likes
11
Points
35

Kijiti

Senior Member
Joined Apr 24, 2011
188 11 35
Habar wana JF,

Nimevutiwa na kilimo cha mchai mchai sana, lakin hadi muda huu sina pakuanzia wala kuelekea.
Kwa yeyote ambae anaufaham zaid kuhusu hii project aje aweke wazi ideas, tuingie kazini tuwajibike.

Nawasilisha.
 

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
205
Likes
47
Points
45

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
205 47 45
1 Jifunze kutengeneza majani ya chai ya mrutundula unaweza kuukausha ukautumia

2 je umelima kiasi gani?

3 pia unaweza kukausha ukapack kama tea bag ukauza mchai chai uliokaushwa

4 pia unaweza kukausha ukakata kata ukapeleka sokoni kuuzia watu wanaouza viungo maana sio wote wananunua ule mbichi maana una changamoto ya kuhifadhi
 

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
205
Likes
47
Points
45

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
205 47 45
Nadhani kauliza kama kinalipa ndio aanze kulima....kama nimemuelewa Mleta uzi.
mkuu kilimo chochote kile kinalipa ni kuona unatumia mbinu gani kupata zaidi
kwa Mfano 1 badala ya kulima mahindi uuze kwa wanaosaga
unaweza kulima ukauza ya kuchoma au ukatenga ya kuchoma na ya kusaga unga
sasa muhindi wa kuchemsha mjini hapa DSM ni sh 1000 kwa muhindi mmoja
kilo ya mahindi ni sh 600 mpaka 800 najua bei inaweza kutofautiana kutokana na hapo ulipo kuna fursa gani kumbuka zao ni lile lile mahindi
Mfano 2 Nililima madodoki baada ya kupata mbegu bora miche mitatu tuu nikapata madodoki kama 400 hivi nikasafisha nikauza madogo sh 500 makubwa sh 1000 tena niliuza mahali tu watu wanapita yaliisha ndani ya siku nne
wakati mwingine nitauza mara 2 ya hiyo bei maana nitakuwa niweka kwenye kifungashio na nitaongeza ubora zaidi
Mfano 3 Kuna mti unaitwa Mlonge ninayo michache
huo sina kumbukumbu nimeingiza kiasi gani maana ni hela nyingi
kuanzia kuuza unga wa majani
mbegu
miche ya kuotesha

kutoka na uzoefu wangu unahitaji kupanga tu vizuri lakini kila kitu kwenye kilimo kinalipa inategemea umejipangaje
 

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
5,028
Likes
2,371
Points
280

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
5,028 2,371 280
mkuu kilimo chochote kile kinalipa ni kuona unatumia mbinu gani kupata zaidi
kwa Mfano 1 badala ya kulima mahindi uuze kwa wanaosaga
unaweza kulima ukauza ya kuchoma au ukatenga ya kuchoma na ya kusaga unga
sasa muhindi wa kuchemsha mjini hapa DSM ni sh 1000 kwa muhindi mmoja
kilo ya mahindi ni sh 600 mpaka 800 najua bei inaweza kutofautiana kutokana na hapo ulipo kuna fursa gani kumbuka zao ni lile lile mahindi
Mfano 2 Nililima madodoki baada ya kupata mbegu bora miche mitatu tuu nikapata madodoki kama 400 hivi nikasafisha nikauza madogo sh 500 makubwa sh 1000 tena niliuza mahali tu watu wanapita yaliisha ndani ya siku nne
wakati mwingine nitauza mara 2 ya hiyo bei maana nitakuwa niweka kwenye kifungashio na nitaongeza ubora zaidi
Mfano 3 Kuna mti unaitwa Mlonge ninayo michache
huo sina kumbukumbu nimeingiza kiasi gani maana ni hela nyingi
kuanzia kuuza unga wa majani
mbegu
miche ya kuotesha

kutoka na uzoefu wangu unahitaji kupanga tu vizuri lakini kila kitu kwenye kilimo kinalipa inategemea umejipangaje
Fafanua kuhusu kilimo cha madodoki mkuu ..
 
D

Deleted member 485868

Guest
D

Deleted member 485868

Guest
mkuu kilimo chochote kile kinalipa ni kuona unatumia mbinu gani kupata zaidi
kwa Mfano 1 badala ya kulima mahindi uuze kwa wanaosaga
unaweza kulima ukauza ya kuchoma au ukatenga ya kuchoma na ya kusaga unga
sasa muhindi wa kuchemsha mjini hapa DSM ni sh 1000 kwa muhindi mmoja
kilo ya mahindi ni sh 600 mpaka 800 najua bei inaweza kutofautiana kutokana na hapo ulipo kuna fursa gani kumbuka zao ni lile lile mahindi
Mfano 2 Nililima madodoki baada ya kupata mbegu bora miche mitatu tuu nikapata madodoki kama 400 hivi nikasafisha nikauza madogo sh 500 makubwa sh 1000 tena niliuza mahali tu watu wanapita yaliisha ndani ya siku nne
wakati mwingine nitauza mara 2 ya hiyo bei maana nitakuwa niweka kwenye kifungashio na nitaongeza ubora zaidi
Mfano 3 Kuna mti unaitwa Mlonge ninayo michache
huo sina kumbukumbu nimeingiza kiasi gani maana ni hela nyingi
kuanzia kuuza unga wa majani
mbegu
miche ya kuotesha

kutoka na uzoefu wangu unahitaji kupanga tu vizuri lakini kila kitu kwenye kilimo kinalipa inategemea umejipangaje
Umefafanua vizuri sana
 

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
205
Likes
47
Points
45

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
205 47 45
Dodoki ni zao zuri sana
nimeotesha tu kawaida na kutunza kama mimiea mingine
nilitumia mbolea ya kuku
mahitaji makubwa ya mmea huu ni eneo la kutambaa
unaweza kujengea kichanja ili zao lako liweze kutambaa vizuri
a-jpg.833109
b-jpg.833113
c-jpg.833114
d-jpg.833117
Kichanja chake kinaweza kuwa kama vile unavyootesha Passion Fruit
kama una fensi yenye draft draft au hata ile ya kawaida au unaeweza kuweka nguzo na binding wire kuwezesha litambae
hapo juu nilitumia chuma za turubali ambazo sizitumii tena

kwa yale uliyoyaona yana rangi ya njano utaona yanabonyea yako tayari kuvunwa

mwisho kabisa ni baadhi ambayo nimevuna hivi karibuni
mimea niliyootesha ya madodoki hayo ni matatu tuuu

unaweza kuyasafisha na sabuni baada ya kuyamenya ili kupata yenye rangi nzuri meupe
mimi nimesafisha tu na maji bila sabuni

mwisho kabisa ni vyema ukapata mbegu nzuri ambayo imefanyiwa tafiti ili upate matokeo bora

mwisho kabisa kabisa yale ambayo ni machanga kabisa yakiwa size kama ya karoti ni mboga tamu sana inatumika na baadhi ya makabila
 

Forum statistics

Threads 1,203,542
Members 456,791
Posts 28,118,020