Kilimo cha Dengu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha Dengu

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Sabayi, Aug 9, 2012.

  1. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Habari Wakuu
    Nilipitia maonesho ya nane nane mwaka huu na moja ya kilimo kilichonivutia ni kilimo cha Dengu na Conflower/Brocolli.
    Mazao haya yana soko kubwa sana nje ya nchi hasa India kwa Dengu na ulaya/India kwa Conflower.
    Kwa wale wazee wa kanda ya kati kuanzia Dodoma,Singida,Tabora hadi Shinyanga Dengu inakubali sana maeneo hayo sina uhakika na maeneo mengine ila nadhani Morogoro inaweza kukubali (I'm not sure) ni zao la muda mfupi.
    Tuchangamkie hizi fursa ndugu zangu Tunapaswa kuwa wakulima tunaowaza kuexport mazao yetu sio kila siku tunapigana vikumbo kariakoo sokoni tu kwa mfano hii Conflower/Brocolli nimeambiwa gram 25 inauzwa 30000/= TZS sasa piga hesabu kwa ekari moja unaweza kupata kilo Kilo/Tani ngapi na unamake kiasi gani?
    Naomba kuwasilisha
     
  2. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,164
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    mkuu hii bei ya hi conflower imenishitua,yani gram25 ni ths30,000?au typing error?so inamaana gram 250 ambayo ni robo kilo in ths 300,000 right?so kilo 1 ni ths 1,200,000...ikiwa utalima heka1 na ukapata 100hks inamaana una 120million right?
    Ebu fafanua mkuu juu ya bei.
     
  3. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hiyo ndo bei niliyoambiwa na yule mtaalamu pale kwenye maonyesho wenye data zaidi watakuja kunisahihisha probably hiyo inaweza ikawa processed tayari
     
  4. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,397
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Dengu ni zao potential sana, linatumika ktk kutengeneza biskuti na chokoleti nadhani. Ni kweli nami nina taarifa lina soko zuri sana hasa katika viwanda vya kutengeneza biskuti sio India tu hata hapa Nchini na nchi jirani katika Afrika Mashariki.
    Mkuu na mimi nimefikiria kulima hili zao, na hapa nipo katika mchakato wa kupata eneo huko wilaya ya Chemba, Dodoma.
    Tuendelee kutumia thread hii kuelimishana juu ya kilimo cha zao hili na masoko yake
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2014
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mkoa wa Pwani Dengu inaota?
     
  6. M

    MahinaVeterani JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2014
    Joined: Aug 8, 2013
    Messages: 714
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kwenye hiyo Mikoa ongeza mkoa wa Mwanza na hasa Wilaya ya Missungwi. Ni kilimo kinachomuokoa Mkulima Mdogo baada ya zao la Pamba kuuawa. Ni zao linalilimwa baada ya Wakulima kuwa wamevuna Mazao mengine kama Mahindi, Maharage na Mpunga. Ni zao lisilohitaji Mvua nyingi (kwa uzoefu, sio utaalamu). Hivi sasa kuna Mbegu bora kabisa zilozotolewa na Taasisi zetu hapa hapa kama Ukiriguru, n.k.

    Dengu ina Soko kubwa sana hapa Nchini ukiachilia Nje ya Nchi. Ukulima Oyee!:smiling:
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2014
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Juzi nimepita kutoka Shinyanga kwenda Mwanza hapo kupitia Old Shinyanga nimeona wakulima wengi sana wamepanda Dengu.
     
  8. M

    MahinaVeterani JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2014
    Joined: Aug 8, 2013
    Messages: 714
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli usiopingika. Mwezi uliopita nilikwenda Kwimba na Missungwi, Wilaya za Mkoa wa Mwanza zinazopakana na Shinyanga. Nilipata nafasi ya kuongea na Wakulima kadhaa. Ninadiriki kusema kuwa huenda Dengu ndilo Zao la Biashara linalioongoza na linalowapa Wakulima matumaini kizidi mengine katika Wilaya hizo mbili. Kwenye Nane-Nane ya Mwaka jana hapo Nyamhongolo, Mwanza nilioneshwa Mbegu mpya (hybrid) iliyotafitiwa na Kituo cha Utafiti wa Kilimo cha Ukiriguru ambayo ni bora kuliko mbegu za kienyeji. Kwa ufupi Dengu, kama ilivyo Choroko, Mbaazi, Ufuta, n.k., ni fursa nyingine katika Kilimo!
     
  9. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2014
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Uzuri ni kwamba wanapanda dengu wakishavuna mahindi/mpunga na haitaki mvua au maji mengi.
     
  10. s

    simfeya80 Member

    #10
    May 20, 2014
    Joined: May 20, 2014
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vipi kilimo cha dengu mkoa wa morogoro jaman kinakubali!?chor oko inasitawi vzr
     
  11. Mapolomoko

    Mapolomoko JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2014
    Joined: Feb 16, 2013
    Messages: 1,759
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Dengu husitawi ktk udongo wa mfinyanzi na tifutifu. na inasitawi kwa umande harihitaji mvua. Morogoro linaweza kukubari
     
  12. m

    mzee wa manzese JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2014
    Joined: Oct 31, 2012
    Messages: 620
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Je mkoa wa Pwani dengu inastawi,
     
  13. M

    MMASSY JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2016
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Nimefurahi kwa hamsa nzuri sana.Linalotakiwa hapa ni kumpata Mtaalamu aweze kutuelewesha kitaalamu kuwa ni udongo upi unafaa,ni hali ya hewa ipi inafaa,ni muda gani inachukua shambani,sokolake likoje ndni na nje ya nchi na namna ya kuyafikia masoko hayo pamoja na mambo mengine.Kama yupo aje atusaidie tuchangamkie fursa hii.
     
  14. Zogoo da khama

    Zogoo da khama JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2016
    Joined: May 20, 2013
    Messages: 372
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 60
    Mtaalam wa kilimo aje atujuze zaidi kuhusu ulimaji, maeneo/ aina ya aridhi inayofaa pia ni msimu gani. Maafsa ugani upo wapi?
     
  15. M

    MMASSY JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2016
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Nipo Arusha sema kilimo nataka nikifanyie huko HAI-KILMANJARO ENEO AMBALO HUWA NI KAME MKUU
     
  16. mwenye shamba

    mwenye shamba JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2016
    Joined: May 31, 2015
    Messages: 672
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 180
    nadhani geita pia linakubalika.nataka kujua linachukua muda gani tangu kupanda hadi kuvuna,mahitaji ya zao hilo,masoko na utaalamu
     
  17. R

    REHEMA ZA MUNGU Member

    #17
    Apr 26, 2016
    Joined: Feb 20, 2016
    Messages: 39
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Mkuu hizo ni stori za watu tu ukweli halisi haupo hivyo, hebu soma hapa labda mimi naona vibaya, pitia hii link uone halihalisi CHANGAMOTO YA KUKOSA SOKO LA UHAKIKA KWA WAKULIMA CHANZO CHA UMASIKINI. | KARENY BLOG

    CHANGAMOTO YA KUKOSA SOKO LA UHAKIKA KWA WAKULIMA CHANZO CHA UMASIKINI.
    WAKULIMA wa zao la dengu katika kijiji cha Amani kata ya Salawe halmashauri ya wilaya ya Shinyanga bado wanakabiliwa na changamoto ya ukosefu wa soko la uhakika kwenye zao hilo ikiwemo miundombinu ya barabara kuwa mibovu hali ambayo inawafanya kushindwa kusafirisha mazao yao.

    Wakiongea na mwandishi wa habari aliyetembelea wakulima wa kijiji hicho walisema kuwa zao hilo limekuwa mkombozi katika kunyanyua pato la familia lakini kubadilika kwa bei ikiwa wengine wanauza shilingi 45,000 mpaka 55,000 kwa gunia moja na kukosa soko la uhakika imekuwa ni tatizo, ikiwemo wadudu wahalibifu pamoja na panya.
     
  18. NG'HOMELE

    NG'HOMELE JF-Expert Member

    #18
    Jan 3, 2017
    Joined: Jan 13, 2014
    Messages: 467
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    duuh
     
  19. v

    venncy New Member

    #19
    Jan 4, 2017
    Joined: Oct 10, 2016
    Messages: 3
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    PRODUCTION AND APPLICATION OF BIOCHAR
    Biochar is an abbreviation for biological charcoal obtained from plants materials or crop remained after the harvest such as grasses,corns etc
    It's produced by using special instrument called the kiln.
    Inside the kiln is where inside the is where raw materials are put and burnt to obtain that special charcoal called biochar.
    Biochar as a special charcoal can be applied in the farm with a special recommendation and dosage to be used as an ammendment for the recovery and improvement of the soil physical properties inorder to increase or maintain its ability to hold water for a long time and retain of the nutrients usefully by plant the process that avoid leaching and wastage of nutrients in the soil.
    Single application of biochar maintain its function and ability as it was the first day of application in more than 100yrs,can you imagine?
    Ammendment and fertillizer are two different things but can work together,biochar has northing with fertillizer but amendment something very important and you should keep in your mind.
    My dear tanzanian and others outside Tanzania,it has became a serious deases now days,most of the farmer are thinking about applying fertillizers for them to get high produces and some of them fails to afford due to high price.what you should know fertillizers can't work well if soil physical properties is poor. It's a kind money and labour wastage.
    what do think,buying expensive farm inputs every year or making biochar using cheap plants materials that could minimize the use of fertillizer to even half the recommended dosage?
    Come with me so you understand More on:
    -what is biochar
    -why biochar
    -How is produced
    #for_biochar_training_class_as_afarmer_or_small_interpreneur
    Plz Check with me
    Thanks guys.
     
  20. Typical

    Typical JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2017
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 258
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Habari Yako Mtoa Mada..

    vipi kuhusu hiki kilimo, je ulikifanya, nini matokeo yake, tupe mrejesho
     
Loading...