Kilichotokea Makambako ktk Ziara ya Rais pia kilitokea Tunduru,najiuliza Nani atamwambia ukweli Rais?


N

Nascoba

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2012
Messages
289
Points
250
Age
35
N

Nascoba

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2012
289 250
Kama wewe ni mfuatiliaji wa tamthilia ya Sultan bila shaka utakubaliana nami kwamba sio tu ni ngumu kwa kiongozi kuwa na taarifa sahihi bali pia ni hatari zaidi anapozungukwa na watu wanaomsifia kwa lengo la kulinda maslahi yao.

Imekuwa ni kama fashion kwa kila mteule wa Rais akisimama sehemu kuzungumza ni lazima amtaje tena kwa kumsifia na kwa majina yake yote kamili kana kwamba wote wameambiwa ni jinai Kutokumtaja kila wapatapo fursa huku wakitumia kila nguvu kuhakikisha hajui au hapati taarifa sahihi za kinachoendelea ktk uhalisia.Labda wameambiwa kwamba anapenda sifa tu na kwamba ukimsifia anakuwa upande wako!

Wakati hotuba ya Rais ikiendelea pale makambako mara nikasikia Rais akiwaambia wana usalama wamwache na bango lake Mwananchi fulani aliekuwa ameminywa na kuchaniwa bango lake nikashangaa nguvu kubwa inayotumika kuzuia wananchi wenye mapenzi na Rais wao wasiweze kumfikishia kero zao hadi mwingine alifikia hatua ya kulalamika kwamba aling’olewa nywele.

Mara nikakumbuka jinsi wananchi wa Tunduru Mkoani Ruvuma ambavyo walisachiwa na hata kupigwa na kuondolewa ktk eneo la mkutano kisa kuwa na bango lenye ujumbe kwa Rais wao mpendwa.

Nikamkumbuka kilema mmoja aliepoteza mikono yake yote miwili ambae alisafiri kutoka mbali kijijini kwa matumaini ya kuja kumweleza Rais masaibu yake namna ambavyo aliburutwa kama jambazi na kutupwa nje ya eneo la mkutano.Najiuliza tutampata wapi Rais tumweleze kero zetu ikiwa ktk mikutano yake nguvu kubwa inatumika kuhakikisha wananchi hawafungui midomo yao?

Yule Mwananchi wa Makambako ujumbe wake pia ulifanana na hali halisi ya Tunduru maana ulihusu Idara ya maji.Kama kuna idara yenye watumishi wazembe,wasiowajibika wala kuwajibishwa na wanaoishi kwa mazoea miongoni mwa idara zote za serikali kwa hapa Tunduru namba moja ni idara ya Maji.

Hapa Tunduru siku tatu kabla ya ziara ya mheshimiwa Rais Tulipata maji mfululizo mchana na usiku.

Maji ambayo tulishasahau kama huwa yanapatikana na hata baada ya kuyaona wengine waliamua kuyaita maji ya magufuli kwa maana yamekuja kwa sababu ya ziara ya magufuli na ni kweli maana tayari yameshatoweka,kero ambao viongozi wote akiwemo mkuu wa wilaya na Mkurugenzi wanaijua lakini hawaitatui au hawana maarifa ya kuitatua.

Iliwezekanaje maji yakapatikana wakati wa ziara ya mheshimiwa Rais tu na sio kabla ya hapo au baada ya hapo?Bila shaka jibu ni moja tu kwamba viongozi hawa wamejawa na unafiki na hawana nia ya dhati ya kuwatumikia wananchi au uwezo wao ni Mdogo ktk kutekeleza majukumu Yao.

Barabara za mitaa ambazo zilishajifunga kwa kutopitika zilianza kuchongwa na baadhi ya Mitaro kujengwa,Mitaro na barabara ambazo tangu mwaka jana hazijaguswa.

Kumbe na wenzetu Makambako wana miezi sita hawajaona maji lakini ghafla wakayaona maji ya magufuli.

Mara nikamsikia mheshimiwa Rais anamsifia mkuu wa Wilaya Tunduru ndugu Juma Homera na akasema hata kama kuna mkoa unazubaa zubaa anafaa hata kupewa mkoa.

Baada ya kauli hiyo nikajiridhisha kwamba mheshimiwa Rais hapati taarifa sahihi juu ya watendaji wake na utendaji wao.

Katika tamthilia ya sultan,mambo mengi yanatendeka lakini sultan Suleiman hapati taarifa na akipata haambiwi ukweli bali anafichwa.

Mheshimiwa Rais wananchi wengi wanafurahishwa sana na hatua mbali mbali anazochukua juu ya masuala mbali mbali ya nchi ukiondoa dosari mbili kubwa
Za pesa kuwa ngumu na uminywaji wa demokrasia

Angekuwa hero kwa Taifa
Lakini watendaji wake wengi hasa ktk Wilaya na mikoa ni bure kabisa,
Wananchi wanaponyimwa fursa ya kueleza ukweli wa kero zao kwa Rais,basi ni nani atamwambia ukweli Rais?


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
4,853
Points
2,000
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
4,853 2,000
Ukweli ni kuwa hapendi hayo malalamiko, hasa yanapotolewa katika hadhira kama hiyo. Anachojidanganya yeye ni kuwa timu yake inafanya kila kitu hivyo hatuna tatizo. Sio walio chini ndio wanatumia nguvu kuzuia wenye malalamiko, bali ni onyo alilowapa. Huko kujidai kuingilia watu wapewe nafasi waeleze matatizo yao, ni kuumbuka na pia uongo wa kisiasa wa kutaka lawama ziende kwa wengine.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2019
Messages
569
Points
1,000
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2019
569 1,000
Sidhani kama ni sahihi mwanaume kuwa mfuatiliaji wa tamthilia zinazousisha uanamke zaidi.

Mfano nimkute mwanaume mkubwa kabisa na madevu yake amekaa na mke wake na familia kwa ujumla wanatazama tamthilia yenye maudhui ya kike naweza nikaruka majoka balaa.
Ni maoni yangu.
 
lucas mobutu

lucas mobutu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2017
Messages
9,208
Points
2,000
lucas mobutu

lucas mobutu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2017
9,208 2,000
sio kila kitu lawama ziende kwa magu,hao wakurugenzi wazembe na wafanyakazi idara ya maji hapo tunduru unadhani hawajijui ni wazembe ? lazima wanatafuta njia ya kuzima watu,na ndivyo ilivyo tanzania yote, pia mimi hua nakereka viongozi hasa mawaziri kumtaja rais kila mara,kuna siku waziri wa viwanda anakunywa maziwa then anasema bila magu yasingekuwepo hayo maziwa huko tanga wkati mimi nimeyanywa hata b4 magu kuwa rais
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
21,938
Points
2,000
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
21,938 2,000
Magufuli ndio lawama! Masikosee kumpelekea lawama.
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
2,418
Points
2,000
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
2,418 2,000
Hahaha mleta mada mwenyewe una matatizo, umelalamika kuna tatatizo, lakini mwanzo umesha jilidhisha kwamba eti ANADANGANYWA.

Ukweli ni kwamba hadanganywi, hata yeye uwezo wake ni mdogo, kwa maneno mengine kashindwa kuongoza.

Kama umeona hilo ni tatizo huko, fahamu liko kila mahala na niendelevu. Atajali vipi yeye ikulu yanatoka maji 24/7?

Hizo ni sisa za CCM miaka nenda miaka rudi hazijaanza leo. Jiulize mwenyewe, wakupe maji halafu kwenye kampeni watakwambia nini?

Tumezoea kuambiwa tutaletewa maji, Tangu uhuru mpaka kesho, sasa iweje udhani Anadanganywa?

Tumbili na Nyani ni jamii moja ingawa kitaalam ni wanatofauti lakini kikwetu wote wankula mahindi.

Viazi na mihogo shambani, ukienda shambani ukimkuta nyani na tumbili unawafukuza wote huwezi kusema eti tumbili ni afadhali kwenye uhalibifu wa mazao kuliko nyani.

Binafsi nadhani ,Rais, Wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya wote hawa ni wapigaji wa siasa tu hakuna mtendaji.

Wangeondolewa tukaanza upya. Kungekuwa na ugonjwa selective ningeomba waupate waugue na wafe CCM wote,kasha tuanze na system mpya ya kiutawala.
 
Lusabiko

Lusabiko

New Member
Joined
Apr 12, 2019
Messages
1
Points
20
Lusabiko

Lusabiko

New Member
Joined Apr 12, 2019
1 20
Mara nyingi kwa mwanadamu yoyote kile anatchotamani kukisikia zaidi kuhusu yeye ndicho ambacho huletewa na waliochini yake, Kama Baba anapenda kusikia kuhusu kufaulu ataletewa Habari hizo na wanawe hata kama zinaukakasi kwa kiasi gani bado watamletea kwa kuwa wanajua hependi kusikia changamoto watadanganya alimradi asipate taarifa sahihi


Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,986
Points
2,000
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,986 2,000
sio kila kitu lawama ziende kwa magu,hao wakurugenzi wazembe na wafanyakazi idara ya maji hapo tunduru unadhani hawajijui ni wazembe ? lazima wanatafuta njia ya kuzima watu,na ndivyo ilivyo tanzania yote, pia mimi hua nakereka viongozi hasa mawaziri kumtaja rais kila mara,kuna siku waziri wa viwanda anakunywa maziwa then anasema bila magu yasingekuwepo hayo maziwa huko tanga wkati mimi nimeyanywa hata b4 magu kuwa rais
Hahaha mkuu watu wanezidsha kumuabudu hadi kero

Sent using Jamii Forums mobile app
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
4,986
Points
2,000
Age
42
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
4,986 2,000
sio kila kitu lawama ziende kwa magu,hao wakurugenzi wazembe na wafanyakazi idara ya maji hapo tunduru unadhani hawajijui ni wazembe ? lazima wanatafuta njia ya kuzima watu,na ndivyo ilivyo tanzania yote, pia mimi hua nakereka viongozi hasa mawaziri kumtaja rais kila mara,kuna siku waziri wa viwanda anakunywa maziwa then anasema bila magu yasingekuwepo hayo maziwa huko tanga wkati mimi nimeyanywa hata b4 magu kuwa rais
Hahaha mkuu watu wanezidsha kumuabudu hadi kero

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Heller

Heller

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2013
Messages
2,649
Points
2,000
Heller

Heller

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2013
2,649 2,000
Alipata kusema ziarani Tabora ''hayo mabango siyasomi..kamtandikie mkeo kitandani.'' baada ya kukereka na wingi wa mabango na matatizo kibaoo

ukitaka bango lisichanwe andika ''umeletwa na mungu na umewazidi awamu zote zilizokutangulia''

siyo unaandika "hatuna maji,ooh hatujui umeme tangia Uhuru, ooh hatumtaki Mkurugenzi... oohh Mara mradi wa stendi unahujumiwa...ooohhh hatuna vyoo.!!?''

Naye Anachokaga.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
FUTURE HUNTER

FUTURE HUNTER

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2018
Messages
1,118
Points
2,000
FUTURE HUNTER

FUTURE HUNTER

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2018
1,118 2,000
Wanasiasa ni wanafiki mkuu.Wanajua wanapotezea tu.
Kila siku Rais anakuwa briefed halu ya nchi.na kabla hajaenda mahali hapo TISS wanajuwa wame survey vya kutosha

Sent using Jamii Forums mobile app
 
S

Showme

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2014
Messages
1,172
Points
1,195
Age
39
S

Showme

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2014
1,172 1,195
Kama wewe ni mfuatiliaji wa tamthilia ya Sultan bila shaka utakubaliana nami kwamba sio tu ni ngumu kwa kiongozi kuwa na taarifa sahihi bali pia ni hatari zaidi anapozungukwa na watu wanaomsifia kwa lengo la kulinda maslahi yao.imekuwa ni kama fashion kwa kila mteule wa Rais akisimama sehemu kuzungumza ni lazima amtaje tena kwa kumsifia na kwa majina yake yote kamili kana kwamba wote wameambiwa ni jinai Kutokumtaja kila wapatapo fursa huku wakitumia kila nguvu kuhakikisha hajui au hapati taarifa sahihi za kinachoendelea ktk uhalisia.labda wameambiwa kwamba anapenda sifa tu na kwamba ukimsifia anakuwa upande wako!
Wakati hotuba ya Rais ikiendelea pale makambako mara nikasikia Rais akiwaambia wana usalama wamwache na bango lake Mwananchi fulani aliekuwa ameminywa na kuchaniwa bango lake nikashangaa nguvu kubwa inayotumika kuzuia wananchi wenye mapenzi na Rais wao wasiweze kumfikishia kero zao hadi mwingine alifikia hatua ya kulalamika kwamba aling’olewa nywele .. mara nikakumbuka jinsi wananchi wa Tunduru Mkoani Ruvuma ambavyo walisachiwa na hata kupigwa na kuondolewa ktk eneo la mkutano kisa kuwa na bango lenye ujumbe kwa Rais wao mpendwa...
Nikamkumbuka kilema mmoja aliepoteza mikono yake yote miwili ambae alisafiri kutoka mbali kijijini kwa matumaini ya kuja kumweleza Rais masaibu yake namna ambavyo aliburutwa kama jambazi na kutupwa nje ya eneo la mkutano.najiuliza tutampata wapi Rais tumweleze kero zetu ikiwa ktk mikutano yake nguvu kubwa inatumika kuhakikisha wananchi hawafungui midomo yao?
Yule Mwananchi wa Makambako ujumbe wake pia ulifanana na hali halisi ya Tunduru maana ulihusu Idara ya maji.kama kuna idara yenye watumishi wazembe,wasiowajibika wala kuwajibishwa na wanaoishi kwa mazoea miongoni mwa idara zote za serikali kwa hapa Tunduru namba moja ni idara ya Maji...
Hapa Tunduru siku tatu kabla ya ziara ya mheshimiwa Rais Tulipata maji mfululizo mchana na usiku.
Maji ambayo tulishasahau kama huwa yanapatikana na hata baada ya kuyaona wengine waliamua kuyaita maji ya magufuli kwa maana yamekuja kwa sababu ya ziara ya magufuli na ni kweli maana tayari yameshatoweka,kero ambao viongozi wote akiwemo mkuu wa wilaya na Mkurugenzi wanaijua lakini hawaitatui au hawana maarifa ya kuitatua...
Iliwezekanaje maji yakapatikana wakati wa ziara ya mheshimiwa Rais tu na sio kabla ya hapo au baada ya hapo?bila shaka jibu ni moja tu kwamba viongozi hawa wamejawa na unafiki na hawana nia ya dhati ya kuwatumikia wananchi au uwezo wao ni Mdogo ktk kutekeleza majukumu Yao.
Barabara za mitaa ambazo zilishajifunga kwa kutopitika zilianza kuchongwa na baadhi ya Mitaro kujengwa,Mitaro na barabara ambazo tangu mwaka jana hazijaguswa.
Kumbe na wenzetu Makambako wana miezi sita hawajaona maji lakini ghafla wakayaona maji ya magufuli.
Mara nikamsikia mheshimiwa Rais anamsifia mkuu wa Wilaya Tunduru ndugu Juma Homera na akasema hata kama kuna mkoa unazubaa zubaa anafaa hata kupewa mkoa...
Baada ya kauli hiyo nikajiridhisha kwamba mheshimiwa Rais hapati taarifa sahihi juu ya watendaji wake na utendaji wao.
Katika tamthilia ya sultan,mambo mengi yanatendeka lakini sultan Suleiman hapati taarifa na akipata haambiwi ukweli bali anafichwa.
Mheshimiwa Rais wananchi wengi wanafurahishwa sana na hatua mbali mbali anazochukua juu ya masuala mbali mbali ya nchi ukiondoa dosari mbili kubwa
Za pesa kuwa ngumu na uminywaji wa demokrasia
Angekuwa hero kwa Taifa...
Lakini watendaji wake wengi hasa ktk Wilaya na mikoa ni bure kabisa,
Wananchi wanaponyimwa fursa ya kueleza ukweli wa kero zao kwa Rais,basi ni nani atamwambia ukweli Rais?


Sent using Jamii Forums mobile app
Huyu aliyepoteza mikono nahisi ni yule alifungwa mipira na afisa mtendaji ikafanya damu isiflow km inavyotakiwa na kusababisha mikono yake kuoza hatimae kukatwa.
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
5,907
Points
2,000
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
5,907 2,000
Jaribu kuwa positive na heshimu mawazo ya wenzako.Kwa muda ambao nimekuona kwenye hii forum umeonekana kuwa mjuaji sana,na Mara nyingi umekua ukipinga kila kitu..kulikua na haja gani ya kumshambulia mleta mada kisa kufananisha aliyoyaona na tamthilia ya sultan?

Usichokipenda wewe haimaanishi wengine wasikipende.
 
ipyax

ipyax

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,807
Points
2,000
ipyax

ipyax

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,807 2,000
Shida inaanzie kwake kutokana na aina yake ya uongozi wa kutopenda maoni hasi,wakati wa kikwete hakuna mtu alikua ana hangaika kukagua mabango kwenye ziara zake. Raisi hapendi kukosolewa,kulalamikiwa kwa hiyo wale wanaozuia mabango ni kwa sababu ya kuogopa kumkwaza raisi.

Pia kuna shida ya serikali kuu kuhodhi pesa za serikali za mitaa,wilaya kama ya kyela imerudishiwa 26% ya fedha zake kiasi kwamba inakua ngumu kuwekeza kwenye maboresho ya huduma .Hata hayo maji mliyoyapata wakati wa ziara ya raisi inawezekana viongozi wa wilaya walitoa hela zao binafsi kwenye matengenezo ya muda mfupi ku-save face.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
cheguevara

cheguevara

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2012
Messages
1,131
Points
1,500
cheguevara

cheguevara

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2012
1,131 1,500
Hahaha mleta mada mwenyewe una matatizo, umelalamika kuna tatatizo, lakini mwanzo umesha jilidhisha kwamba eti ANADANGANYWA.

Ukweli ni kwamba hadanganywi, hata yeye uwezo wake ni mdogo, kwa maneno mengine kashindwa kuongoza.

Kama umeona hilo ni tatizo huko, fahamu liko kila mahala na niendelevu. Atajali vipi yeye ikulu yanatoka maji 24/7?

Hizo ni sisa za CCM miaka nenda miaka rudi hazijaanza leo. Jiulize mwenyewe, wakupe maji halafu kwenye kampeni watakwambia nini?

Tumezoea kuambiwa tutaletewa maji, Tangu uhuru mpaka kesho, sasa iweje udhani Anadanganywa?

Tumbili na Nyani ni jamii moja ingawa kitaalam ni wanatofauti lakini kikwetu wote wankula mahindi.

Viazi na mihogo shambani, ukienda shambani ukimkuta nyani na tumbili unawafukuza wote huwezi kusema eti tumbili ni afadhali kwenye uhalibifu wa mazao kuliko nyani.

Binafsi nadhani ,Rais, Wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya wote hawa ni wapigaji wa siasa tu hakuna mtendaji.

Wangeondolewa tukaanza upya. Kungekuwa na ugonjwa selective ningeomba waupate waugue na wafe CCM wote,kasha tuanze na system mpya ya kiutawala.
Hivi kuongoza taifa na kuongoza chama nani ana kazi ngumu?

Mbowe chama kimemshinda hamsemi mnaona rais tu,mwishowe mtataka rais ndiyo awaandike barua za dhamana mahakamani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
cmases

cmases

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
1,084
Points
2,000
cmases

cmases

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
1,084 2,000
Kama wewe ni mfuatiliaji wa tamthilia ya Sultan bila shaka utakubaliana nami kwamba sio tu ni ngumu kwa kiongozi kuwa na taarifa sahihi bali pia ni hatari zaidi anapozungukwa na watu wanaomsifia kwa lengo la kulinda maslahi yao.

Imekuwa ni kama fashion kwa kila mteule wa Rais akisimama sehemu kuzungumza ni lazima amtaje tena kwa kumsifia na kwa majina yake yote kamili kana kwamba wote wameambiwa ni jinai Kutokumtaja kila wapatapo fursa huku wakitumia kila nguvu kuhakikisha hajui au hapati taarifa sahihi za kinachoendelea ktk uhalisia.Labda wameambiwa kwamba anapenda sifa tu na kwamba ukimsifia anakuwa upande wako!

Wakati hotuba ya Rais ikiendelea pale makambako mara nikasikia Rais akiwaambia wana usalama wamwache na bango lake Mwananchi fulani aliekuwa ameminywa na kuchaniwa bango lake nikashangaa nguvu kubwa inayotumika kuzuia wananchi wenye mapenzi na Rais wao wasiweze kumfikishia kero zao hadi mwingine alifikia hatua ya kulalamika kwamba aling’olewa nywele.

Mara nikakumbuka jinsi wananchi wa Tunduru Mkoani Ruvuma ambavyo walisachiwa na hata kupigwa na kuondolewa ktk eneo la mkutano kisa kuwa na bango lenye ujumbe kwa Rais wao mpendwa.

Nikamkumbuka kilema mmoja aliepoteza mikono yake yote miwili ambae alisafiri kutoka mbali kijijini kwa matumaini ya kuja kumweleza Rais masaibu yake namna ambavyo aliburutwa kama jambazi na kutupwa nje ya eneo la mkutano.Najiuliza tutampata wapi Rais tumweleze kero zetu ikiwa ktk mikutano yake nguvu kubwa inatumika kuhakikisha wananchi hawafungui midomo yao?

Yule Mwananchi wa Makambako ujumbe wake pia ulifanana na hali halisi ya Tunduru maana ulihusu Idara ya maji.Kama kuna idara yenye watumishi wazembe,wasiowajibika wala kuwajibishwa na wanaoishi kwa mazoea miongoni mwa idara zote za serikali kwa hapa Tunduru namba moja ni idara ya Maji.

Hapa Tunduru siku tatu kabla ya ziara ya mheshimiwa Rais Tulipata maji mfululizo mchana na usiku.

Maji ambayo tulishasahau kama huwa yanapatikana na hata baada ya kuyaona wengine waliamua kuyaita maji ya magufuli kwa maana yamekuja kwa sababu ya ziara ya magufuli na ni kweli maana tayari yameshatoweka,kero ambao viongozi wote akiwemo mkuu wa wilaya na Mkurugenzi wanaijua lakini hawaitatui au hawana maarifa ya kuitatua.

Iliwezekanaje maji yakapatikana wakati wa ziara ya mheshimiwa Rais tu na sio kabla ya hapo au baada ya hapo?Bila shaka jibu ni moja tu kwamba viongozi hawa wamejawa na unafiki na hawana nia ya dhati ya kuwatumikia wananchi au uwezo wao ni Mdogo ktk kutekeleza majukumu Yao.

Barabara za mitaa ambazo zilishajifunga kwa kutopitika zilianza kuchongwa na baadhi ya Mitaro kujengwa,Mitaro na barabara ambazo tangu mwaka jana hazijaguswa.

Kumbe na wenzetu Makambako wana miezi sita hawajaona maji lakini ghafla wakayaona maji ya magufuli.

Mara nikamsikia mheshimiwa Rais anamsifia mkuu wa Wilaya Tunduru ndugu Juma Homera na akasema hata kama kuna mkoa unazubaa zubaa anafaa hata kupewa mkoa.

Baada ya kauli hiyo nikajiridhisha kwamba mheshimiwa Rais hapati taarifa sahihi juu ya watendaji wake na utendaji wao.

Katika tamthilia ya sultan,mambo mengi yanatendeka lakini sultan Suleiman hapati taarifa na akipata haambiwi ukweli bali anafichwa.

Mheshimiwa Rais wananchi wengi wanafurahishwa sana na hatua mbali mbali anazochukua juu ya masuala mbali mbali ya nchi ukiondoa dosari mbili kubwa
Za pesa kuwa ngumu na uminywaji wa demokrasia

Angekuwa hero kwa Taifa
Lakini watendaji wake wengi hasa ktk Wilaya na mikoa ni bure kabisa,
Wananchi wanaponyimwa fursa ya kueleza ukweli wa kero zao kwa Rais,basi ni nani atamwambia ukweli Rais?


Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa Makambako ulichokisema kuhusu maji ni uongo. Makambako maji yapo muda mrefu tu, labda umesema ni salama.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kulubule

kulubule

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2015
Messages
2,401
Points
2,000
kulubule

kulubule

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2015
2,401 2,000
Sidhani kama ni sahihi mwanaume kuwa mfuatiliaji wa tamthilia zinazousisha uanamke zaidi.
Mfano nimkute mwanaume mkubwa kabisa na madevu yake amekaa na mke wake na familia kwa ujumla wanatazama tamthilia yenye maudhui ya kike naweza nikaruka majoka balaa.
Ni maoni yangu.
kumekucha nenda shule Dogo watu wanaongea mambo ya msingi wewe unaleta blabla hapa
 
carter

carter

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2009
Messages
2,307
Points
2,000
carter

carter

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2009
2,307 2,000
Biashara ya maji huko Tunduru na Makambako inalipa Sana nini? Dumu la Lita 20 bei gani huko?

Pambaneni na wanaouza maji huko. Kama mtandao wa maji upo na Siku ya ziara ya Mh. maji yalitoka maana yake kuna mchezo mchafu unaendelea huko wa kuuza maji.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nico1

Nico1

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
780
Points
250
Nico1

Nico1

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
780 250
Sidhani kama ni sahihi mwanaume kuwa mfuatiliaji wa tamthilia zinazousisha uanamke zaidi.

Mfano nimkute mwanaume mkubwa kabisa na madevu yake amekaa na mke wake na familia kwa ujumla wanatazama tamthilia yenye maudhui ya kike naweza nikaruka majoka balaa.
Ni maoni yangu.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
nsanzu

nsanzu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
3,621
Points
2,000
nsanzu

nsanzu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
3,621 2,000
Yaan nilipoona tu mstari wa kwanza wa tamthiliya ya sultan nikaishia hapo hapo. Wandugu kaongea nini humo mliosoma!?
 

Forum statistics

Threads 1,285,934
Members 494,834
Posts 30,879,420
Top