Kikwete mwanasiasa wa karne: Kama aliweza kucheza muziki wa Lowassa, wa Magufuli ni cha mtoto


Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,012
Likes
985
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,012 985 280
Nadeclare interest mapema sina chama....

Watanzania wengi tumekuwa wasahaulifu sana na hilo wakati mwingine hutugharimu. Hakuna wakati (bila Mwalimu) mgumu wa sekeseke, wa pasua kichwa ambao CCM imepitia kama kipindi cha Lowasa. Katika kipindi hiki watu walikuwa hawalali, wengine wanalala milango wazi, wengine hawabanduki humu JF, hawazimi redio wala tv wakisubiri kusikia CCM imesambaratika.

Huyu mstaafu mimi namkubali sana, maana anauwezo wa kugeuza upepo katika namna ambayo watu hawatarajii. Hebu wewe mwenyewe fikiria, NEC nzima ilijipanga ikapangika kumtetea Lowasa, dakika tano tu baada ya mstaafu kuingia zilimtosha kuisambaratisha kambi ya jamaa vipande vipande na kisha kumchinjia baharini mtarajiwa wao na kumuibua JPM.

Wakati wa namna hii umewadia tena, naona wakina Mbowe, Zitto, Mashinji na jamii yao hawalali, wengine wanalala milango wazi, wengine hawabanduki humu JF, hawazimi redion wala tv wakisubiri kusikia CCM imesambaratika. Kwa jinsi navyofahamu uwezo wa mstaafu kisiasa hara kama akiamua kutokumkabidhi JPM kijiti nina uhakika CCM haiwezi meguka kama wengine wanavyodhani...
 
M

mzee wa ngada

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
614
Likes
224
Points
60
M

mzee wa ngada

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
614 224 60
Maji hayajapita.
 
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
3,981
Likes
1,562
Points
280
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
3,981 1,562 280
Mwanzo nilikuwa namchukulia kama kilaza flani hivi, lakini baadaye nikagundua nilimuchukulia hivyo kwa kukaririshwa, ndipo nikatambua uwezo wake alionao, na nikamnyoshea mikono ya kumkubali, japo kama binadamu naye ana madhaifu yake.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
Sasa wewe unashangaa uwezo wa JK kisiasa?

Huyu mtu kafundisha Siasa Jeshini

Akiwa bado kijana wakati huo amepangiwa Zanzibar kufanya kazi za chama alikuwa Instrumental kwenye kuitransform ASP ya Zanzibar kuwa CCM.

Huyu mtu alimuumiza kichwa Mwalimu Nyerere pale alipombwaga Mkapa kwenye kumtafuta mgombea wa CCM kwa nafasi ya Uraisi mwaka 1995, pamoja na Rafu na Figisu zote alizofanyiwa alijishusha, akatumikia serikali na baadae akaibuka kidedea mwaka 2005.

JK ni "mtoto" wa mjini, kakulia Dar es salaam, maskani yake Saigoni, Karuka debe la mjini, kiufupi ni mjanja ndiyo maana alikuwa akisema, Usiwe kama mbayuwayu, za Kuambiwa Changanya na za kwako.

Pia hulka yake ni ya kibinadamu sana, anapenda watu, kila uamuzi wake anafikiria kuhusu mustakbali wa wenziwe, JK siyo mkurupukaji, ni mkimya lakini ni master strategist
 
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,539
Likes
2,479
Points
280
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,539 2,479 280
Unaweza kumsifia sana jk kuwa ndo aliokoa jahazi...ila inawezekana kabisa kuwa hata yeye mweyewe alicheza tu ngoma ambayo wala mpigaji hakumjua...ni watu wachache sana wanaweza kuelewa hili ila nakuambia ule mziki jk angeachiwa peke yake sasa hv tungekuwa tunaongea habari nyingine Kabisa...kila mmoja hata wewe unajua kabisa jk alikuwa amelalia wapi 100% usitake kujitoa akili...na endapo wazee wasingecheza Na akili yake bila yeye kujua Leo tungekuwa tunaongea mengine Kabisa...ni hayo tu kwa sasa
 
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,539
Likes
2,479
Points
280
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,539 2,479 280
Sasa wewe unashangaa uwezo wa JK kisiasa?

Huyu mtu kafundisha Siasa Jeshini

Akiwa bado kijana wakati huo amepangiwa Zanzibar kufanya kazi za chama alikuwa Instrumental kwenye kuitransform ASP ya Zanzibar kuwa CCM.

Huyu mtu alimuumiza kichwa Mwalimu Nyerere pale alipombwaga Mkapa kwenye kumtafuta mgombea wa CCM kwa nafasi ya Uraisi mwaka 1995, pamoja na Rafu na Figisu zote alizofanyiwa alijishusha, akatumikia serikali na baadae akaibuka kidedea mwaka 2005.

JK ni "mtoto" wa mjini, kakulia Dar es salaam, maskani yake Saigoni, Karuka debe la mjini, kiufupi ni mjanja ndiyo maana alikuwa akisema, Usiwe kama mbayuwayu, za Kuambiwa Changanya na za kwako.

Pia hulka yake ni ya kibinadamu sana, anapenda watu, kila uamuzi wake anafikiria kuhusu mustakbali wa wenziwe, JK siyo mkurupukaji, ni mkimya lakini ni master strategist
Jitoe gamba utaelewa Kitochoendelea Dodoma....ila ukibaki Na gamba utakaa uelewe kamwe...
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,811
Likes
19,378
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,811 19,378 280
Nadeclare interest mapema sina chama....

Watanzania wengi tumekuwa wasahaulifu sana na hilo wakati mwingine hutugharimu. Hakuna wakati (bila Mwalimu) mgumu wa sekeseke, wa pasua kichwa ambao CCM imepitia kama kipindi cha Lowasa. Katika kipindi hiki watu walikuwa hawalali, wengine wanalala milango wazi, wengine hawabanduki humu JF, hawazimi redio wala tv wakisubiri kusikia CCM imesambaratika.

Huyu mstaafu mimi namkubali sana, maana anauwezo wa kugeuza upepo katika namna ambayo watu hawatarajii. Hebu wewe mwenyewe fikiria, NEC nzima ilijipanga ikapangika kumtetea Lowasa, dakika tano tu baada ya mstaafu kuingia zilimtosha kuisambaratisha kambi ya jamaa vipande vipande na kisha kumchinjia baharini mtarajiwa wao na kumuibua JPM.

Wakati wa namna hii umewadia tena, naona wakina Mbowe, Zitto, Mashinji na jamii yao hawalali, wengine wanalala milango wazi, wengine hawabanduki humu JF, hawazimi redion wala tv wakisubiri kusikia CCM imesambaratika. Kwa jinsi navyofahamu uwezo wa mstaafu kisiasa hara kama akiamua kutokumkabidhi JPM kijiti nina uhakika CCM haiwezi meguka kama wengine wanavyodhani...
Sasa kama ni mwanasiasa wa karne alishindwa vipi kuishawishi Nec impigie kura mdogo wake bwana Membe ambaye ndio lilikuwa chaguo lake?

Wewe huoni kwamba hapa Lowasa ndio alionesha umwamba? Au nyinyi mnayachambuwa vipi matukio? Ni Lowasa huyu huyu ndio amefanya sasa ikulu ya Magufuli iko chini ya mikono salama ya UKAWA.
 
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
2,723
Likes
5,051
Points
280
Obuma

Obuma

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
2,723 5,051 280
Namheshimu sana JK, kwanza ni mtu ambaye hakurupuki kwenye maamuzi yake na ni mtu ambaye huwa anasubira na anyependa kukisoma kitu kabla ya kufanya maamuzi ili kujipa muda wa kutosha kufanya maamuzi. Lakini mtoa mada huenda hukuelewa nani alimuibua Ngosha na huenda hukujua nani aliekuwa engineer kwenye suala la Laigwani kutoswa na hapo ndipo ulipoharibia bandiko lako. Kama kitu hukijui huna sababu za kukisema kwani huwa kinakufanya unaonekana sio mfuatliaji wa mambo na kila unapopost kitu hata kama ni cha maana watu hawatakisoma tena kwa kuwa wanakuona huju kitu na utawapotezea muda. Kwa taarifa aliekuwa kinara wa kumuibua Ngosha alikuwa chinga na aliekuwa kinara wa kumuangamiza laigwani alikuwa huyohuyo kumbuka jina la laigwani lilikatiwa kwenye kamati ya maadili ambayo enjinia alikuwa chinga. Japo JK nae alikuwa kwenye hizo harakati ila alikuwa hana ramani ya kufanikisha kwani alikuwa mwoga wa madhara na jamaa ni mtu wa kupima sana.
 
Tuyuku

Tuyuku

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
3,302
Likes
1,546
Points
280
Tuyuku

Tuyuku

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
3,302 1,546 280
Kuweka kumbukumbu sahihi. Wakati mgumu zaidi CCM kupitia ilikuwa ni 1993-4 wakati wa sekeseke la G55. Kumbuka ni wabunge wa chama kimoja wakiipeleka puta serikali kuhusiana na suala la serikali ya Tanganyika. Hili la Lowassa nalo lilikuwa jambajamba ya kutosha lakini si kubwa kuliko G55.
 
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
7,577
Likes
5,765
Points
280
Age
30
U

ushuzi.1

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
7,577 5,765 280
Watanzania ndio tulimwibua Magufuli
Chaguo la kikwete lilikuwa Membe kule Dodoma alienda na majina mfukoni lakini wafuasi wa lowasa walipoona kawakomoa na wao wakaamua kumkomesha kwa kumpigia kura Magufuli.
 
Mussolin5

Mussolin5

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2015
Messages
17,681
Likes
62,211
Points
280
Mussolin5

Mussolin5

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2015
17,681 62,211 280
Kuweka kumbukumbu sahihi. Wakati mgumu zaidi CCM kupitia ilikuwa ni 1993-4 wakati wa sekeseke la G55. Kumbuka ni wabunge wa chama kimoja wakiipeleka puta serikali kuhusiana na suala la serikali ya Tanganyika. Hili la Lowassa nalo lilikuwa jambajamba ya kutosha lakini si kubwa kuliko G55.
Huyo mtoto wa juzi hawezi kuwajua akina Njelu Kisaka.

Wala hajui kwanini Malecela aling'oka kwenye nafasi ya Waziri Mkuu.

Na pengine hajui kwanini Kolimba alipotezwa. G55 ilitikisa bhana.
 
Tuyuku

Tuyuku

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
3,302
Likes
1,546
Points
280
Tuyuku

Tuyuku

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
3,302 1,546 280
Huyo mtoto wa juzi hawezi kuwajua akina Njelu Kisaka.

Wala hajui kwanini Malecela aling'oka kwenye nafasi ya Waziri Mkuu.

Na pengine hajui kwanini Kolimba alipotezwa. G55 ilitikisa bhana.
Wala hawezi kuwajua kina Tuntemeke Sanga. Hawezi jua hadi Mwalimu alilazimika kuandika kitabu cha Uongozi Wetu na Hatma ya Tanzania ambacho kilikataliwa kuchapwa humu Tanzania hadi akaenda kukichapia Zimbabwe.
 

Forum statistics

Threads 1,236,828
Members 475,301
Posts 29,269,286