Kikwete kutochukua hatua yoyote: Je ina maana naye anauza au kunufaika na unga? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete kutochukua hatua yoyote: Je ina maana naye anauza au kunufaika na unga?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mpayukaji, May 26, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [h=3][/h]

    [​IMG]
    [​IMG][​IMG]

    Kuna imani kuwa viongozi wetu wa juu wanashiriki au kushirikiana na wauza unga. Ndiyo maana wahusika hawakamatwi kwa vile wanaopaswa kuwakamata ndiyo wale wale wanufaika na jinai hii. Rais aliwahi kutuahidi kuwa angewashughulikia wauza unga na alisema kuwa orodha yao alikuwa nayo. Miaka inazidi kuyoyoma. Je rais atatimiza lini ahadi yake? Kwa habari zaidiBONYEZA hapa.
     
  2. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2012
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,318
    Likes Received: 201
    Trophy Points: 160
    Umeuliza maswali ya msingi. Lakini, just for a moment (and hypothetically speaking), hebu jaribu kujiweka kwenye nafasi ya Rais wa Jamhuri. Jee, wewe binafsi ungechukua hatua gani kuondoa tatizo hili kwenye mfumo mbovu uliyojaa rushwa na madudu kibao kwenye vyombo vyote kuanzia serikali, state, law enforcemenent na mfumo wa mahakama? Jee, inawezekana kwamba mtu mmoja angeweza kusafisha mapungufu na mabaya yote kwenye mfumo potofu, uliokithiri na ambao yeye mwenyewe anautegemea kudhihirisha dhana nzima ya madaraka yake bila ya mapinduzi ya kweli?
     
  3. I

    IWILL JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 297
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kwa rais anayezunguka kuomba misaada nje kuendesha nchi na shughuli zake binafsi, mara anapokosa misaada huko plan B inawezekana kabisa kuwa mtu wa Unga. inasemekena huko mitaani hao wanausalama fulani wanakula pesa ya unga na famialia zao zimeathiriwa na unga. bado naunga habari ikikamilika itamwangwa kwa uwazi.
     
  4. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,966
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Unga upi Mkuu, wa ngano, wa sembe, wa mtama, wa muhogo?........................
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    May 26, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 11,277
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    OneManArmyMan,

    ..lakini huo mfumo mbovu si umewekwa na serikali ya CCM ambayo imekuwepo madarakani kwa miaka 30+.

    ..pia JK ni mwanajeshi wa ngazi ya Lt.Col, mchumi, kada wa chama wa muda mrefu, amepata kuwa waziri wa nishati na madini,fedha,na mambo ya nje, zaidi alifanya maandalizi ya miaka 15+ kuja kuwa Raisi.

    ..mimi sikutegemea mtu mwenye sifa zote hizo aje kufanya kazi ya kibabaishaji namna hii.
     
  6. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 160
    Bila shaka ni unga mweupe wa kulewesha.
     
  7. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kinara wa biashara ya madawa ya kulevya ni riziwani. Pia msifikili JK hajui nini kinachoendelea. Kwa hiyo haiwezekani mtu anieleze kuwa JK hayuko connected kwenye hii biashara. Kama kweli angekuwa na nia ya dhati na yeye asingekuwa muhusika, angeitokomeza kabisa hii biashara...
     
  8. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,940
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Aanze na Riz1 kwanza, asifikiri waTanzania tumekaa kimya ni mazuzu, tunajua kjila kitu kinachoendelea.
     
  9. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Unga wa Sembe mkuu!
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwani tangia lini ametimiza ahadi zake? Na ukimuuliza katika hali atakuambia ukiwakamata nchi itayumba!
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,660
    Likes Received: 905
    Trophy Points: 280
    Wote wanao mtetea jk humu jamvin inaelekea wanafaidika na biashara hizo
     
  12. King2

    King2 JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wapi ile kesi ya kontena la cocaine imeshia. Binti wa liyumba.
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 12,962
    Likes Received: 5,845
    Trophy Points: 280
    Safari za jk BRAZIL + MAXIMO =.............
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 29,478
    Likes Received: 9,891
    Trophy Points: 280
    Nasikia mzigo aliokuwa amekamatwa nao Matonya huko China ulikuwa wa Baba Mwanaasha.
    Pia familia ya kwanza ndio iliyo mnusuru Matonya na kifo cha kunyongwa
     
  15. M

    Masabaja Senior Member

    #15
    May 26, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jk ni janga jamani na kijana riz1 anafanya kila uchafu leo hii, nenda katika kuingiza makontena bila kulipa ushuru, kumiliki biashara kubwa ambazo katika hali ya kawaida mtaji kautoa wapi, na hii issue ya madawa hata watu wake wa karibu wanamtaja sana huyu kijana nadhani baba yake atakapotoka kwenye urais sijui itakuaje maana watu wana data za kijana na baba patachimbika.
     
  16. SIERA

    SIERA JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,062
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 180
    Kwaiyo izo drug zilizo shindikana America ,Mexico,Kenya,na kwingineko duniani ni marais wanamshirikiana na watoto wao kufanya izo biashara Ndio maana nao wameshindwa kudhibiti?
     
  17. SIERA

    SIERA JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,062
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 180
    Sjui Kama unajua unachosema AMA ni ushabiki tu Kama unakamatwa china kwataarifaa yako Hunaakutokea hat a ukiwa mtoto wa rais sembuse alietumwa..nenda kaulize uingereza walivyo angaika na Mtu wao kumtetea na kuiomba serikali ya china isimnyonge afungwe tu unajua kilichotokea !? Itakua matonya ombaomba...sio vizuri kuzungumza vita vyakusikia ambavyo huna uhakika navyo.Iyo ni tabia moja mbaya Sanaa ambayo anayo mwanadabu kuzua
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    aka heroine na cocaine au powder
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    'majina ya wauza unga ninayo':jk mwaka 2006
     
  20. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Usiwe kama umeshikiwa akili. JK amewai kukili kuwa wauza unga anawafahamu na majina yao anayo. Sasa, rais wa nchi kusema anawajuwa wauza unga na mpaka leo hakuna hatuna zozote ambazo zimeshachukuliwa, inatia mashaka sana. Pia, kama majina alikuwa nayo, kwa nini hakutueleza watanzania kuwa ni kina nani hao watu, kwa sababu JK anapaswa kututumikia sisi wananchi. Amebakia kuongea kwa mipasho na mafumbo tu... Sasa, nenda kamueleze kuwa watanzania wameshajua kuwa yeye na mtoto wake riz1 ndio wauzaji wakubwa wa unga. Nenda kamueleze...
     
Loading...