Kikwete ateua Wakurugenzi Wapya Wizara ya Mambo ya Nje | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete ateua Wakurugenzi Wapya Wizara ya Mambo ya Nje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, May 30, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,288
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    Ni Uteuzi uliotangazwa dakika chache zilizopita

    TAARIFAKWA VYOMBO VYA HABARI
    Raiswa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete ameteuaWakurugenzi wapya tisa wa Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifaambao pia watakuwa na hadhi ya Balozi.

    Kwamujibu wa taarifa iliyotolewa mjini Dar es Salaam leo, Jumatano, Mei 30, 2012na Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Ombeni Y. Sefue, uteuzi huo umeanza Mei 2,mwaka huu, 2012.

    Walioteuliwani Ndugu Vincent Kibwana ambaye anakuwa Mkurugenzi, Idara ya Afrika; NduguNaimi Aziz ambaye anakuwa Mkurugenzi, Idara ya Ushirikiano wa Kikanda; NduguCelestine Mushy ambaye anakuwa Mkurugenzi, Idara ya Ushirikiano wa Kimataifa; NduguYahya Simba ambaye anakuwa Mkurugenzi, Idara ya Mashariki ya Kati, na NduguBertha Somi ambaye ameteuliwa kuwa Mkurugenzi, Idara ya Diaspora.

    Wengineni Ndugu Irene Kasyanju aliyeteuliwa kuwa Mkurugenzi, Kitengo cha Sheria; NduguDorah Msechu ambaye ameteuliwa kuwa Mkurugenzi, Idara ya Ulaya na Amerika,Ndugu Mbelwa Kairuki ambaye anakuwa Mkurugenzi, Idara ya Asia na Australia, naNdugu Silima Haji ambaye ameteuliwa kuwa Mkurugenzi, Idara ya Mambo ya Nje,Zanzibar.

    Kablaya uteuzi wake, Ndugu Kibwana alikuwa Afisa Mambo ya Nje Mkuu, Ndugu NaimiAziz alikuwa Mkurugenzi Msaidizi, Ndugu Mushy alikuwa Kaimu Katibu wa WaziriMkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu, Ndugu Simba alikuwa Afisa Mambo ya Nje Mkuu, naNdugu Somi alikuwa Afisa Mambo ya Nje Mkuu.

    NayeNdugu Kasyanju alikuwa Mkurugenzi Msaidizi, Ndugu Msechu alikuwa MkurugenziMsaidizi, Ndugu Kairuki alikuwa Msaidizi wa Rais (Hotuba), Ofisi ya Rais, Ikuluna Ndugu Haji alikuwa Afisa Mambo ya Nje Mkuu.

    ..……..Mwisho……….

    Imetolewa na:
    Kurugenziya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    DAR ES SALAAM.
    30Mei, 2012

    MY Take; Wale wanaosubiri uteuzi endeleeni kuwa na subira bado kuna nafasi zaidi hadi 2015 mtakuwa mmepata
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,291
    Likes Received: 1,654
    Trophy Points: 280
    Waislam 3 wakristo 6 jamani waislam tuongeze juhudi ktk shule haswa dada zetu!
     
  3. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwenye CVs ya Kairuki na Mushy please!
     
  4. m

    mbayumbayu Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Dah! Kumbe @ jambo analofanya Mh. JK linaangaliwa kwa jicho la udini?Masikini rais wangu utapata wapi Watanzania wasio na Dini?
     
  5. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama vipi mpotezeeni tu huyu. Atafanya watu tuanze kujadili ujinga wake na kuacha masuala ya kimaendeleo.
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,761
    Likes Received: 4,132
    Trophy Points: 280
    Sasa hizi ndio taarifa nusunusu; waliokuwa Wakurugenzi kwenye idara hizo wameenda wapi? wamefukuzwa, wameacha kazi, mikataba yao imekwisha...au wamehamishiwa kwingine au idara hizo hazikuwa na wakurugenzi kabisa kabla ya hawa "wapya"?
     
  7. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,365
    Likes Received: 657
    Trophy Points: 280
    Udini udini unatoka wapi hapa?
     
  8. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wewe kweli bongolala yani mthengee kweli we kwani umesoma wapi wakristo wamesoma kuliko waislamu acha ujinga
     
  9. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,756
    Likes Received: 4,012
    Trophy Points: 280
    sidhani kama hili ndo lengo lako la kubadili mada tajwa!!!kweli wewe bongolala!umechoka na utulivu kila wakati kutafuta namna ya kutifua maji yaliyo tulia!!shame on you!
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,710
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Hata sielewi hizi nafasi nyingine!
     
  11. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,288
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    hapo ndio wale wanaosubiri uteuzi waendelee kupiga jaramba huenda wakakumbukwa, orodha ni ndefu bado ya wahitaji
     
  12. d

    dkn Senior Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa mtizamo wangu sidhani kuwa Waislam hawana elimu ndiyo sababu hawajateuliwa, nafikiri selection kama hii imeangalia uwezo wa kazi na experience zaidi, wengi wao walishakuwa tayari ndani ya system au kazi similar na hizo. Yamkini wangekuwapo Waislamu 6 na wana vigezo vinavyotakiwa wangeteuliwa sidhani JK anaangalia sana udini zaidi ni wanaomshauri kama Waziri wa Mambo ya Nje.
     
  13. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,932
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    jina langu limerukwa tena, loh! hakika JK akimaliza mda wake watalia watu wengi, kuna wanaotamani aongezewe mda wa urais kwa matarajio yakukutana na zali la kuteuliwa.
     
  14. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,288
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    kweli ubongo wako umelala maana kila ukijaribu kuamka unawaza udini then unarudi kulala
     
  15. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,677
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hizi idara....
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 34,429
    Likes Received: 11,287
    Trophy Points: 280
    raisa anajaribu kuwabeba ndugu zake hawabebeki ..hawaendi shule wanaenda kwenye uamsho badae baada ya mitihani wanadai wasahihishaji wa mitihani ni wakristo ..WTF?!!!!!!
     
  17. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 8,205
    Likes Received: 3,185
    Trophy Points: 280
    Kama ulikuwa unasubiri nafasi bora ukamate jembe ukalime maana jamaa kama hajaiona uvccm vile. Ha ha ha kama Le Mutuz
     
  18. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,349
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    pole kwa kuwa na mawazo mgando ya udini,tabu yako wewe ni kushinda kwenye kahawa na ............., unaacha kufikiria maendeleo unawaza udini,shame on u
     
  19. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,508
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Nadhani tuwe tunaacha kabisa kumjibu mtoa hoja za kidini hapa jamvini.
    Tuaonekana sawa tukiendelea kulijadili. Ni kuwaachia wahusika walione na kuliondoa/kulifuta maana ni uchafu!
     
  20. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 3,227
    Likes Received: 1,411
    Trophy Points: 280
    Asante BONGOLALA, LIKE!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...