Kikwete: Anayeona CCM hakukaliki, ruksa kuhama! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete: Anayeona CCM hakukaliki, ruksa kuhama!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, May 27, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    [h=1][/h]

    [​IMG]
    Na Reginald Miruko - Imechapwa 16 May 2012

    [​IMG][​IMG]
    MWENYEKITI wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Rais Jakaya Kikwete amewataka wanachama wote wa chama hicho wanaoona hakikaliki, kuhama badala ya kubaki wakilalamika.

    Kikwete ametoa kauli hiyo ndani ya kikao cha Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) ya CCM kilichomalizika mjini Dodoma juzi usiku.


    Kauli hiyo ya Rais Kikwete imekuja siku chache baada ya Waziri Mkuu aliyejiuzulu, Edward Lowassa kukaririwa na vyombo vya habari akisema kuwa tatizo la CCM ni uongozi.


    Akizungumza na wananchi katika mkutano wa hadhara eneo la Mto wa Mbu ndani ya jimbo lake la Monduli, Lowassa alisema kuwa ingawa CCM ina misingi ya kutetea wanyonge, ina tatizo la uongozi na utendaji.


    “Pamoja na uzuri wake, muundo wa chama chetu ni mzuri sana, imani ya chama chetu ni nzuri sana, misingi inayoongoza chama chetu ni mizuri sana, lakini tuna tatizo la utendaji na uongozi ndani ya chama chetu,” alisema Lowassa.


    Mmoja wa wajumbe wa kikao hicho cha NEC ameiambia MwanaHALISI kwamba kauli hiyo ndiyo inaonekana ilimchochea Rais Kikwete kusema kuwa “kama kuna wanachama wanaoona viongozi wa chama hawafai, au chama hakitekelezi vema majukumu yake wana haki ya kuondoka”.


    Kikwete amewataka wanachama hao, badala ya kubaki wanatishia kuhamia kwenye vyama vya upinzani, ni bora wakahama haraka kwenye chama hicho.


    Katika mkutano wake, Lowassa alisisitiza, “Siku CCM inaacha kutetea wanyonge mimi si mmoja wao.”


    Aliulaumu uongozi wa chama hicho kwa ama kuchelewa kufanya maamuzi, kufanya maamuzi yasiyo sahihi au kutochukua hatua kwa matatizo yanayowakabili wananchi kwa wakati muafaka.


    Lowassa alieleza kuwa matatizo hayo ndiyo yanayowafanya watu wakichukie chama hicho na kukiona kuwa ni kero kwao hivyo kutafuta mbadala wake.


    Lowassa ambaye amekuwa miongoni mwa wanachama wanaoshinikizwa kujiuzulu nyadhifa zake kutokana na jina lake kuhusishwa na tuhuma za ufisadi, alitaja misingi mitano ambayo inamfamnya aendelee kuwa mwana CCM.


    • Moja ni kwamba ni chama kinachotetea wanyonge. Umoja na mshikamano
    • Raia wa kawaida analindwa katika kupata na kufaidi rasilimali za nchi dhidi ya matajiri na wawekaji wa nje.
    • Kuna mfumo unaowezesha watu kujisahihisha... “Ndani ya CCM kuna vikao, kuna taratibu za vikao, kuna kufukuzana na kuonyana.
    • Pia ndani ya CCM kuna haki za msingi za mwanachama za kupiga kura au kupigiwa kura.

    Lowassa alisema kitendo cha viongozi kushindwa kushughulikia kero ndiyo mwanzo wa chama hicho kuparaganyika kwa kuwa watu wanatafuta mbadala wa kero zao na matatizo yao.


    Kauli hiyo ya Lowassa iliamsha hasira za Katibu Mkuu wa CCM, Wilson Mukama ambaye alimtaka azungumzie matatizo yanayolikabili jimbo lake badala ya kufanya mikutano ya hadhara kukiponda chama.


    Mukama amesema si sahihi kwa Lowassa kutoa kauli hiyo kwenye mikutano ya hadhara wakati anajua bayana taratibu za chama hicho.


    Amesema Lowassa alipaswa kuzungumzia matatizo ya jimbo lake yakiwemo migogoro ya ardhi, wawekezaji na wananchi, wakulima na wafugaji, maji na kero nyingine mbalimbali na si kukishambulia CCM.


    Kwa mujibu wa Mukama, kama Lowassa amebaini matatizo ya uongozi ndani ya CCM, alipaswa kuyazungumzia ndani ya vikao vya chama kwa sababu ana mamlaka ya kukosoa au kurekebisha.


    Hata hivyo, Mwenyekiti wa CCM Monduli, Ruben Olekuney ameibuka na kusema kwamba Mukama amekurupuka kumjibu Lowassa.


    Olekuney amesema Lowassa alikuwa akizungumzia uongozi wa chama hicho eneo la Mto wa Mbu na si wilaya, mkoa au taifa.


    Amesema ni kweli kulikuwa na udhaifu kwenye uongozi wa kata na wamechukua hatua kwa kumpa onyo diwani wa eneo hilo kwa kutoa vibali vya ardhi bila ya kufuata taratibu zilizopo.


    “Kwa kweli Mzee Mukama anatakiwa kwanza asome maudhui ya yale aliyosema Edward, siyo kukurupuka, huku,” amesisitiza.


    Katika kikao hicho, pia matokeo ya uchaguzi mdogo wa ubunge Jimbo la Arumeru Mashariki yalijadiliwa na kubainika kuwa kilichosababisha chama hicho kushindwa ni makunndi ndani ya chama.


    Kuhusu uchaguzi huo, ilielezwa kuwa chama hicho kiliathiriwa na makundi na kusababisha kiti hicho kwenda kwa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA).


    Vyanzo vya habari zimeeleza kuwa iliamuliwa kwamba kamati kuu ikutane na makundi yaliyohusika kila moja kwa wakati wake ili kufatuta suluhu na kuyapatanisha.


    Suala jingine lililojadiliwa ni ugumu wa hali ya maisha ambapo baada ya kupata ripoti za ahali ya uchumi, ilibainika tatizo ni bei ya mafuta ambayo ilielezwa kuwa chama hicho hakina uwezo nayo.


    Kuhusu bei za vyakula, kikao hicho kilielezwa kuwa serikali itatoa chakula kutoka katika maghala yake na kukisambaza kwa lengo la kudhibiti bei ya nafaka.



     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Fall Out... Hapo nani hana shukrani? Nani kamsellout his friend? tulisikia bila Lowassa Kikwete asingeweza kuwa Rais, sasa

    Nini kimetokea kimesababisha Kikwete kumchoka rafiki yake? Na Ninasikia kuwa Riz1 ataandika Kitabu kuhusu watu waliom

    saliti baba yake, lakini Lowassa sacrifice Uwaziri kwa manufaa ya Kikwete... TZ politics!!!!

    WHO OWNS CCM NOWADAYS? IT SEEMS IT BELONGS TO AN INDIVIDUAL
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,814
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Hawa watu hawajakutana barabarani....thtz all I knw
     
  4. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2015
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,003
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Hawezi na hata hawezi kufikiri kukihama CCM eti akautafute Urais ACT au kwingineko! Alikuwa na imani kubwa ndani ya ccm na sasa wamemwagaaaa! ametumia pesa nyingi na mbinu nyingi kuwashawishi wana CCM lakini wamemmwagaaaa! Akienda ACT au kwingineko napo ataangukia pua na hapo presha itampanda, aibu ya kuforce uongozi, na matusi ya wapinzani wake hakika havitamuacha salama. Atulie tu ale pensheni yake ya uwaziri mkuu basss!
     
  5. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2015
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 23,757
    Likes Received: 1,388
    Trophy Points: 280
    Lowasa hata mimi sishauri ahame ccm ,zaidi ya kubaki ccm n akuiua kutokea ndani..Waswahili wlaishamuuza kutokea sehemu asiyoweza fika.
     
  6. N

    Njaare JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2015
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,068
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umenena mkuu. Akitaka kuhama amuone kwanza Mzee Augustino Mrema kwa ushauri. Apime experience ya Mrema halafu afanye maamuzi magumu.
     
  7. JET SALLI

    JET SALLI JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2015
    Joined: Dec 1, 2014
    Messages: 1,046
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    watu hushiriki hufanya hujuma lkn sikuzote MUNGU huwapa watu uhai ili nao waweze kuonja ubaya wa hujuma wakiwa hai duniani,hiyo ndio tabia ya dhambi na matokeo yake.MUNGU atubariki sote daima tutende mema kwa Binadamu wenzetu.
     
  8. n

    nyamnini JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2015
    Joined: Mar 10, 2015
    Messages: 2,402
    Likes Received: 925
    Trophy Points: 280
    Kumbe lowasa kaangushwa na mambo. mengi.
    Na inavyoonekana bifu lilianza zamani.
    Basi tena akachunge ng'ombe.
     
  9. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2015
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,996
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Sadaktaaa, wao walimuhujumu na kumzushia Salim Ahmed, sasa ni zamu yao kuhujumiana wenyewe.
     
  10. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2015
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 6,880
    Likes Received: 1,360
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa katiba ya CCM ibara ya 13, ibara ndogo ya (f) Team Lowassa ina haki kikatiba kuhamia chama chochote.

    13. (1) Uanachama wa mwanachamautakwisha kwa:-(a) Kufariki.(b) Kujiuzulu mwenyewe.(c) Kuachishwa kwa mujibu waKatiba.(d) Kufukuzwa kwa mujibu waKatiba.(e) Kutotimiza masharti yauanachama.KuondokakatikaChamaKatiba ya Chama Cha Mapinduzi (f) Kujiunga na Chama kinginechochote cha siasa.

    source: http://demo.ccm.or.tz/wp-content/uploads/2014/07/katiba.pdf
     
  11. M

    Malata Junior JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2015
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,431
    Likes Received: 673
    Trophy Points: 280
    sasa unalia nini?
     
  12. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2015
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,305
    Likes Received: 2,334
    Trophy Points: 280
    mbona kolimba na malima hawakuwahi kujiunga na vyama vingine?ogopa ccm,ni kama mafia anapokuwa na bunduki mkononi halafu anakwambia ondoka,atakushoot kwa nyuma!!!
     
  13. M

    Mrugaruga soldier Member

    #13
    Jul 18, 2015
    Joined: Jul 16, 2015
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuhama hahami mpaka mgawane fito
     
  14. Simiyu Yetu

    Simiyu Yetu JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2015
    Joined: Apr 29, 2013
    Messages: 18,744
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Huu ushauri mmpe Lowasa.....
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Jul 18, 2015
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,748
    Likes Received: 1,516
    Trophy Points: 280
    Malima alihamia NRA na akapewa uenyekiti ila Mungu tu akamuwahi
     
Loading...