Kikwete anatakiwa kufanya hivi to save 'his neck'


K

Kikwebo

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2006
Messages
352
Likes
13
Points
35
K

Kikwebo

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2006
352 13 35
Nakumbuka kabla Brown hajawa Prime Minister na Kiongozi wa Labour Party..Labour were almost going to a defeat. Waingereza walishapoteza muelekeo na Opinion polls almost zote zilikuwa zinaonyesha kuna zaidi ya 10% gap kati yao na Conservative. Blair akashauriwa ang'atuke ilikurekebisha mambo..mwanzo alikuwa mgumu kiasi. Lakini baada ya kufuata na wazee wa Chama ilibidi afuate matakwa.
Mwishoni mwa wiki nimesikiliza Skynews nimeona kama Labour imerecover na imeweza kuwa zaidi ya 10% kwenye opinion poll dhidi ya Conservative.

Kama Tz kungekuwa na hizi free Opinion polls tungegundua kama CCM is in all time low dhidi ya wapinzani. Sababu kubwa ikiwemo hizi habari za Mikataba na hizi tuhuma za ufisadi.
Kama ningekuwa Kikwete au mshauri wake ningefanya yafuatayo..
- Fanya reshufle ya Mawaziri kwa kuwaondoa kabisa wanotajwa vibaya..of course akiwemo Mr Kara
- BOT , gavana angeondolewa..hata hapa ingetumika hoja kama amekaa madarakani muda mrefu ofkozi na uchunguzi waseem kama unaendelea.

Ila hizi tabia za kulazimisha kujibu jibu sidhani kama zitasaidia Chama kinazidi kumomonyoka na wananchi wanazidi kukosa imani na viongozi wao akiwemo Mheshimiwa Raisi ambaye walimpa matumaini makububwa mno..ushindi wa salimia 80 unadhihirisha imani waliyokuwa nayo wananchi.
kingwele wa Kingwele.
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
..acha kuwashtua waendelee kujitia kitanzi na wakija kushtuka hawana bunge wala ikulu
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Matatizo yanayoikumba Serikali yameanza na CCM mtandao na CCM asili, kwanza wakianza na hilo hatua ya pili ni kumuondoa Lowassa hapo kila kitu kitakuwa safi, ukiwa na PM mzuri wengine wanaweza kuwa monitored.
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Matatizo yanayoikumba Serikali yameanza na CCM mtandao na CCM asili, kwanza wakianza na hilo hatua ya pili ni kumuondoa Lowassa hapo kila kitu kitakuwa safi, ukiwa na PM mzuri wengine wanaweza kuwa monitored.
Bongo lada you are very right,

Kuboronga sana kwa awamu hii kunachangiwa na PM Bomu, kwa haraka haraka angalia yafuatayo:

-Udikteta wake wa kukaripia viongozi hasa akiwa ziarani mikoani
-Kauli zake za kukurupuka, mara ndege ina paa, mara visungura n.k
-Kulipiza visasi, mfano sakata la wabunge wa Arusha walo kamatwa na TAKUKURU
-Tamaa ya kujilimbikiza mali na wizi.. mfano RICHMOND
-Udikiteta wake na kutafuta umaarufu kwa nguvu kuwalzimisha wafanya biashra wachangie vitu mbali mbali kwa kutumia cheo chake

-Kibaya zaidi,Ameriburuza bunge na kuliharibu kwa mwamvuri wa nidhamu ya chama, kitu ambacho ndo kimekoleza chuki kubwa kwa wananchi.

Nadhani Njia pekee ya kujinasua Jk ni pamoja na kumtema EL period.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
..acha kuwashtua waendelee kujitia kitanzi na wakija kushtuka hawana bunge wala ikulu
so wanapoharibu wananchi wanafaidika ehee???
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Nakumbuka kabla Brown hajawa Prime Minister na Kiongozi wa Labour Party..Labour were almost going to a defeat. Waingereza walishapoteza muelekeo na Opinion polls almost zote zilikuwa zinaonyesha kuna zaidi ya 10% gap kati yao na Conservative. Blair akashauriwa ang'atuke ilikurekebisha mambo..mwanzo alikuwa mgumu kiasi. Lakini baada ya kufuata na wazee wa Chama ilibidi afuate matakwa.
Mwishoni mwa wiki nimesikiliza Skynews nimeona kama Labour imerecover na imeweza kuwa zaidi ya 10% kwenye opinion poll dhidi ya Conservative.

Kama Tz kungekuwa na hizi free Opinion polls tungegundua kama CCM is in all time low dhidi ya wapinzani. Sababu kubwa ikiwemo hizi habari za Mikataba na hizi tuhuma za ufisadi.
Kama ningekuwa Kikwete au mshauri wake ningefanya yafuatayo..

Vipi opinion poll ya week hii Labour na Conservative wako neck to neck? 38% each. Je unamtazamo namna gani?
 
M

Msesewe

Senior Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
102
Likes
0
Points
0
M

Msesewe

Senior Member
Joined Jul 20, 2007
102 0 0
Ndugu waungwana,
naomba kufahamishwa kama kweli kujenga makao makuu ya Tanroads katikati ya mji kama Dar es Salaam ni sahihi?
Kwa habari za uhakika ni kwamba Tanroads wamenunua viwanja 3 katikati ya mji( Kiwanja cha Tigo, Vodacom, Na kinachofuata) kwenye barabara ya Ohio vinatazamana na Jengo la Posta. wamepewa fund kutoka World Bank kujenga makao makuu, wamekataa kujenga kule mabibo walipo kwa sasa.

nashidwa kuelewa kwa nini Tanroads wajenge katikati ya mji? kwa nini wasiende Dodoma? ni lini tutanza kupeleka makao makuu Dodoma? au ni Proganda?
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
naomba kufahamishwa kama kweli kujenga makao makuu ya Tanroads katikati ya mji kama Dar es Salaam ni sahihi?

Ubinafsi ndugu yangu hakuna zaidi ya hapo,,, ingekuwa mimi nisingependa kujenga mjini kwenye congestion ya kupita kiasi,,, anyway TANROAD Makao makuu yaweza kuwa popote....

Tatizo langu ni taasisi zifuatazo kuwa pale mjini...

1. Shule ya Msingi Bunge
2. Chuo Kikuu Cha Fedha na Uongozi - IFM
3. Shule ya Sekondari Shaaban Robert
4. Taasisi ya Technologia ya Dar es Salaam - DIT
5. Soko ya Samaki Magogoni Mkabala na Ikulu
6. Soko ya Nyanya Kariakoo
7. Wizara ya Elimu
8. Wizara ya Ardhi
9. Makao Makuu ya Jeshi la polisi
10. Chuo Kikuu Cha Muhimbili na Hospital yake
11. Chuo cha Biashara - CBE
11..
-------------------------------------
Kwa maoni yangu,,, ukiondoa hizo taasisi kule mjini utakuwa umepunguza misururu ya foleni kwa asilimia 20-40%, hivyo huhitaji kupanua barabara leo,,, na hayo mabasi yenu yayaoenda kasi... maana yatakuja kweli kasi lakini yakifika city centre hayatembei - kisa ubinafsi wa kudhani kaofisi kamoja kanaweza fikiria wenyewe bila kuhusisha wadau wengine...

Naomba kutoa hoja
 
Nathan Jr

Nathan Jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2017
Messages
1,327
Likes
1,649
Points
280
Nathan Jr

Nathan Jr

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2017
1,327 1,649 280
Matatizo yanayoikumba Serikali yameanza na CCM mtandao na CCM asili, kwanza wakianza na hilo hatua ya pili ni kumuondoa Lowassa hapo kila kitu kitakuwa safi, ukiwa na PM mzuri wengine wanaweza kuwa monitored.
Lowasa aondolewe kumbe
 
Nathan Jr

Nathan Jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2017
Messages
1,327
Likes
1,649
Points
280
Nathan Jr

Nathan Jr

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2017
1,327 1,649 280
Bongo lada you are very right,

Kuboronga sana kwa awamu hii kunachangiwa na PM Bomu, kwa haraka haraka angalia yafuatayo:

-Udikteta wake wa kukaripia viongozi hasa akiwa ziarani mikoani
-Kauli zake za kukurupuka, mara ndege ina paa, mara visungura n.k
-Kulipiza visasi, mfano sakata la wabunge wa Arusha walo kamatwa na TAKUKURU
-Tamaa ya kujilimbikiza mali na wizi.. mfano RICHMOND
-Udikiteta wake na kutafuta umaarufu kwa nguvu kuwalzimisha wafanya biashra wachangie vitu mbali mbali kwa kutumia cheo chake

-Kibaya zaidi,Ameriburuza bunge na kuliharibu kwa mwamvuri wa nidhamu ya chama, kitu ambacho ndo kimekoleza chuki kubwa kwa wananchi.

Nadhani Njia pekee ya kujinasua Jk ni pamoja na kumtema EL period.
Kumbe Lowasa ni dikteta???
 
Nathan Jr

Nathan Jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2017
Messages
1,327
Likes
1,649
Points
280
Nathan Jr

Nathan Jr

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2017
1,327 1,649 280
Ubinafsi ndugu yangu hakuna zaidi ya hapo,,, ingekuwa mimi nisingependa kujenga mjini kwenye congestion ya kupita kiasi,,, anyway TANROAD Makao makuu yaweza kuwa popote....

Tatizo langu ni taasisi zifuatazo kuwa pale mjini...

1. Shule ya Msingi Bunge
2. Chuo Kikuu Cha Fedha na Uongozi - IFM
3. Shule ya Sekondari Shaaban Robert
4. Taasisi ya Technologia ya Dar es Salaam - DIT
5. Soko ya Samaki Magogoni Mkabala na Ikulu
6. Soko ya Nyanya Kariakoo
7. Wizara ya Elimu
8. Wizara ya Ardhi
9. Makao Makuu ya Jeshi la polisi
10. Chuo Kikuu Cha Muhimbili na Hospital yake
11. Chuo cha Biashara - CBE
11..
-------------------------------------
Kwa maoni yangu,,, ukiondoa hizo taasisi kule mjini utakuwa umepunguza misururu ya foleni kwa asilimia 20-40%, hivyo huhitaji kupanua barabara leo,,, na hayo mabasi yenu yayaoenda kasi... maana yatakuja kweli kasi lakini yakifika city centre hayatembei - kisa ubinafsi wa kudhani kaofisi kamoja kanaweza fikiria wenyewe bila kuhusisha wadau wengine...

Naomba kutoa hoja
Mh
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
3,788
Likes
2,493
Points
280
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
3,788 2,493 280
Walitafuta pa kujificha tuu
 

Forum statistics

Threads 1,235,250
Members 474,471
Posts 29,215,220